• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tin vui tin vui :D Cami sáng nay đã sinh 10 nhóc

Hôm qua rảnh rang, qua nhà bác canhngam chơi... Vô phòng thấy bác vừa ngồi trên máy vi tính, khuôn mặt rạng rỡ, ngập tràn hạnh phúc. Mà chả hiểu sao, mấy ông nuôi rot, ông nào cũng nhỏ con là sao nhỉ?Từ bác Hùng, Long đên Cương béo chả hợp gì với rot cả...
Dù sao cũng chúc mừng bác...
Ducnts: Hình như đàn chó này longcanhngam ko cắt đuôi đâu bác àh.

linhty

Member
@ ducnts: Theo qui định của Châu Âu bắt đầu từ năm 2003 tất cả Rottweilers chuẩn đều phải có đuôi để cho nó có dáng vẻ tự nhiên nhất nên việc cắt đuôi chó giờ là lỗi thời rồi bạn. Bạn có thể tham khảo tại các show ở Đức, Seriba, Croatia...hiện nay Rott không có em nào bị cắt đuôi.

ducnts

Member
@linhty : Luật cấm cắt đuôi và tai chó ở Châu Âu thì minh biết nhưng Rott không cắt đuôi nhìn kỳ kỳ sao đó, đó là luật cấm chứ ko phải là lỗi thời hay ko lỗi thời :D dù chủ có thích cũng không được.cho nên những chú chó nhập ngoại về đều có đuôi cả :), bản thân mình vẫn thích những chú rott cụt đuôi hơn

Trời !
Bác Hùng sắp xếp thế nào mà lộn linh tinh phần chú thích với các giấy tờ đi kèm với nó rồi
Em đã để cái nào ra cái đó, chú thích đàng hoàng. Bác làm vậy người nào chưa quen và không rành tiếng lại phải đoán mò cái nào là cái nào thì chán.
Lưu ý bác hùng khi chỉnh sửa thì cố gắng sắp xếp theo đúng nguyên bản giùm em và các thành viên khác với ạ. Thanks bác

Tiện thể bác chỉ luôn a e cách post ảnh sao cho gọn như bác luôn đi. làm vậy bác đỡ mệt và mọi người cũng tự giải quyết đc luôn.
Bác có thể đổi 7 con thành 10 con ở phần tiêu đề đc không ạ. em tìm mãi mà chả có chỗ nào sửa đc

boxich90

Member
Em xin chúc mừng bác có thêm thành viên mới trong gia dình,chắc chắn sau này mấy em nó sẽ hoành tráng như cha mẹ chúng.Chúc cho mấy em nó hay ăn chóng nhớn nhé.Thân chào bác!!!

babyg

ui đến 10 nhóc làm sao mà nuôi nổi . Cộng thêm cả bố và mẹ là 12 luôn :silly: Cho e 1 bé với được ko ? ;;) Gia phả " đã " quá trời hihi ^^

Tiện thể bác chỉ luôn a e cách post ảnh sao cho gọn như bác luôn đi. làm vậy bác đỡ mệt và mọi người cũng tự giải quyết đc luôn.
Bác có thể đổi 7 con thành 10 con ở phần tiêu đề đc không ạ. em tìm mãi mà chả có chỗ nào sửa đc
Diễn đàn hiện nay đang trong tình trạng ăn đong và quá tải. 1 bài đưa không quá 4 hình, kích thước ảnh 800x600, dung lượng khoảng 70k như vạy mới vừa. Thành viên vào xem không phải chờ đợi khi load ảnh về.

Bài của Long post liền tù tỳ một mạch hơn 10 cái ảnh, Hơn nữa ảnh lại để dung lượng lớn, nên buộc phải tách ra không thì nặng lắm. Mỗi lần vào xem gần như là MAY TRÉO.

Cunluoi

chúc mừng bác nhé mong mẹ tròn con vuông ..........................................................................

Em cám ơn bác đã sửa giùm cái tiêu đề . Khi nào rảnh em sẽ post thông tin và hình ảnh con của Cami trong những lần sinh trước với cả nhà ạ

b4m4_b0y

Member
chúc mừng chú nhé !!! Bầy cún này coi như vô địch rồi còn gì !!! Khi nào mấy cún nhớn nhớn chú nhớ mang đi OFF nhé !!! :D

Đầu tiên xin gửi tới các bác em hình ảnh và thông tin về Dundo from Royal Breed lúc 4 tháng tuổi.

Dundo là con của Cami với Freud od Dragicevica

Dundo from Royal Breed

Born:10.11.2007

4 months old on pictures

Đây là gia phả và các thông tin chi tiết về bố, mẹ ông, bà, cụ, kỵ cả bên nội và bên ngoại nhà của Dundo from Royal Breed con của

Cami nhà em đấy cá bác ạ :D :

http://www.royalbreed-rottweiler.com/dundo.htm

Trước khi giới thiệu với các bác những hình ảnh đầu tiên về các cháu, em xin gửi tới hình ảnh Rott bố và mẹ

Đầu tiên là con bố MERLIN FLASH ROUSE

Born : 6.11.2006
HD Free ED Free
BH

YOUNG CH BOSNIA , CROATIA

Đây là gia phả của MERLIN FLASH ROUSE :

http://www.flashrouse.com/merlin.html

SHOW RESULTS :

Tiếp theo là : CAMI FROM ROYAL BREED OF KANJEVAC

Born 07.January,2005

Young Serbia&Montenegro Champion

Hd-free,Ed-free

Cho em mạo muội hỏi sao 2 ảnh trên 1 con có đuôi và 1 con không có đuôi là thế nào vậy ạ. Có phải 1 con không ạ. Đúng là tây nó chụp ảnh con chó nhìn đẹp thât. Chúc mừng bác có bầy chó đẹp:)

Cho em mạo muội hỏi sao 2 ảnh trên 1 con có đuôi và 1 con không có đuôi là thế nào vậy ạ. Có phải 1 con không ạ. Đúng là tây nó chụp ảnh con chó nhìn đẹp thât. Chúc mừng bác có bầy chó đẹp:)
Bác ơi em nó có đuôi đấy ạ. Chỉ tại góc chụp khác nhau + tư thế đuôi của em nó ở vị trí khác nhau(bị che khuất)
Ở bên trời tây mà cắt đuôi thì em đó coi như xong phim :D
Và cả chủ của trại chó đó cũng đóng cửa dẹp tiệm là vừa :D

Tiếp theo là
BIANCA FROM ROYAL BREED OF KANJEVAC
Born 09.12.2006.

Hd-B,Ed-1(Denis Novak)

Con của Gil von hause Milsped & Cami from Royal Breed of Kanjevac

Gia phả của cháu nó xem tại đây ạ :

http://www.royalbreed-rottweiler.com/bianca.htm

Con bố Gil von hause Milsped là một con Rott nổi tiếng, ai trong làng Rott thế giới cũng đều biết đến nó cả đấy ạ

Tiếp tục nào ...
BIANCA FROM ROYAL BREED OF KANJEVAC

Born 09.12.2006.

Hd-B,Ed-1(Denis Novak)

Trên đây là một số hình ảnh về các anh chị cùng mẹ với đàn cún mà Cami from Royal Breed of Kanjevac vừa sinh sáng hôm qua tại Việt Nam Stanđar Rottweiler
Em sẽ update thêm hình ảnh về các con của Cami đc sinh ra và lớn tại Serbia

nqd123

Member
Cảm ơn đ/c Longcanhngam!
Rất chuyên nghiệp và tuyệt vời!
Chúc đàn cún phát triển tốt và tương tự như các anh chị của chúng!