• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo OFF ngày 8-7

khuyen_mo

Active Member
Thay mặt ae Hội DOb rất cảm ơn các bác clb malinois VN đã nhiệt tình ủng hộ và giúp đỡ ,trong những bước đầu tiên huấn luyện cún..AE còn điều gì bỡ ngỡ sai xót trong các buôi tập mong ae bỏ quá cho ạ!
Đặc biệt A Hoan có màn quân xanh lak lư(bay theo nhạc )làm VINKO của e cũng sung lên hẳn..hehe:p:p..Xem đi xem lại vẫn phê..Mọi người đều khen quân xanh múa dẻo thế chứ lị!!:D:D:D

vanglai213

Active Member
Nhìn lại thấy anh Hoan dùng cả võ rắn kìa , giờ mới biết cao thủ xuất chiêu ^^.

bưởi

Member
Các bác vào xem Frido cắn tug nhé.

Frido tập căn với tug.MOV - YouTube
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=3YuwN8vFiHQ[/YOUTUBE]

Riêng với cu cậu này, muốn cu cậu điên lên là cứ phải xích vào và trêu ngươi một lúc rồi mới thả ra.

Em cũng có nghiên cứu qua mấy cái ảnh trên Facebook của Mr Bưởi, thấy rằng Frido rất sướng, một mình sở chiếm một khu vườn khá rộng, rất yên tĩnh để Frido có thể đọc sách và nghiên cứu khoa học. :D Chắc cũng vì thế nên bản tính cu cậu lầm lì và trầm như một nhà hiền triết ( chỉ là suy đoán của em qua những bức ảnh) cu cậu không thích tiếng động lớn và sự ồn ào. Vậy nên mấy hôm rồi cứ rảnh là dắt cu cậu đi chơi kể cả trà chanh chém gió cho đến đi xem thi đấu bóng chuyền hơi của hội người cao tuổi. Ngày đầu cu cậu có biểu hiện như anh chàng nhà quê ra thành phố, cảnh giác và rụt rè trước mọi tình việc xung quanh. Thấy vậy, em băt chước ngay bài xoa ngực vỗ về của bác Hoan khi đón em Mars trên Nội Bài vậy là có kết quả ngay. Giờ Frido cũng đã bắt đầu có phản ứng theo kiểu như bị kích động với các vật di chuyển trước nó nhất là với bóng.
Cố lên anh Thuận nhé, dần dần em nghĩ Frido sẽ tiến bộ, tất cả anh em câu lạc bộ luôn ở bên cổ vũ cho anh và Frido.
*
Thằng này phải tập bằng cây gậy thật , nhất là các gậy trúc loại mỏng mềm , có âm thanh . Bươỉ chỉ dùng tugs cho Frido rất it .

*
Thằng này phải tập bằng cây gậy thật , nhất là các gậy trúc loại mỏng mềm , có âm thanh . Bươỉ chỉ dùng tugs cho Frido rất it .
Anh Bưởi à, theo em, với Frido chỉ nên tập dần dần cho nó thôi anh ạ, vì tính cách nó trầm quá có thể do nó chưa quen nên có phần cảnh giác và nhút nhát. Mấy hôm rồi, để chơi được với nó em cũng phải kích trước đấy anh ạ. Ôm xoa ngực vuốt ve vỗ về... bao giờ nhin thấy mắt nó ánh lên sự hưng phấn lúc đấy mới là lúc chơi anh ạ. Con này cảnh giác lắm, nó thăm dò mọi thứ xung quanh nó. Với tiếng động kiểu như roi vụt hay tếng gió từ máy sấy tóc cứ hễ nghe thấy là cu cậu không thích, và có phần né anh ạ. Chắc do mới về về với chủ mới nên tâm lý cu cậu vẫn chưa được ổn đinh vẫn có vẻ như bất an. Theo em cùng với thời gian và sự chăm sóc của anh Thuận, cu cậu sẽ sớm ổn định được tâm lý và tiến bộ thôi anh ạ.

bưởi

Member
Anh Bưởi à, theo em, với Frido chỉ nên tập dần dần cho nó thôi anh ạ, vì tính cách nó trầm quá có thể do nó chưa quen nên có phần cảnh giác và nhút nhát. Mấy hôm rồi, để chơi được với nó em cũng phải kích trước đấy anh ạ. Ôm xoa ngực vuốt ve vỗ về... bao giờ nhin thấy mắt nó ánh lên sự hưng phấn lúc đấy mới là lúc chơi anh ạ. Con này cảnh giác lắm, nó thăm dò mọi thứ xung quanh nó. Với tiếng động kiểu như roi vụt hay tếng gió từ máy sấy tóc cứ hễ nghe thấy là cu cậu không thích, và có phần né anh ạ. Chắc do mới về về với chủ mới nên tâm lý cu cậu vẫn chưa được ổn đinh vẫn có vẻ như bất an. Theo em cùng với thời gian và sự chăm sóc của anh Thuận, cu cậu sẽ sớm ổn định được tâm lý và tiến bộ thôi anh ạ.

Cả hai đứa Fridot và thằng Mars đều là chó đã có điều hướng để phục vụ việc an ninh , canh phòng trang trại . Đó là những con chó không hung dữ . Chúng sẽ không tấn công ngươì vô cớ , nhất là khi còn lạ lẫm môi trường . Nuôi những dòng chó này ta sẽ tránh được sự nguy hiểm bơỉ chuyện chó vượt rảo , xồng chuống gặp ngươì vá phát lộ tính hung hãn cắn đánh .
Mục tiêu tìm tầm chó cho ngành an ninh cảnh khuyển dân sự là nhắm đến các line chó loại này . Nghĩa là không hung hãn vơí những ngươì bình thường chung quanh . Chỉ tấn công khi có lệnh chủ hoặc khi có ngươĩ xâm phạm vùng trách nhiệm .
Đối vơí chó mơí nhà chủ mới ( vơí chó trrên tám trhánngg / malinois ) đương nhiên sự cảnh giác sẽ tốn tại hàng tháng trời mơí bát đầu phát huy tính năng bảo vệ lãnh thổ . nhận và bảo vệ chủ . Chuyện náy không thề một ngày một buổi mà dem con chó ra tập đánh cắn được .
Vì vậy , điều tiên quyét và cần kiên trì là tạo sự tin tưởng nơi chó đối vơí chủ mơí và gia đình chủ mới .
Khi chưa có sự tin tưởng , việc ta cầm gậy hay tugs kích cắn ...là một sụ sai lầm cơ bản vì đã đốt giai đoạn .

Fridot hoàn toàn không hề là chó nhát . Vấn đề cơ bản là Niềm Tin của nó dối vơí chủ mơí và môi trường sỡ hữu mới ; Gia đình củng những thành viên của giai đình đối xử vơí nó như thế nào .