• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo OFF ngày 8-7

Mit2011

Member
Tình hình là Bác Bu-gà giờ có thêm khả năng Gia Cát Dự thông báo ngày mai trời sẽ rất đẹp (hừ..... trời mà không đẹp sẽ lôi anh Dự ra... nhậu mới được)
Mà dù trời thế nào đi nữa thì mai anh em ta vẫn đến hẹn lại lên thôi.... Buổi trước do trời mưa nên một số bài không thực hiện sẽ được thực hiện lần này....

Thông tin:

-Thời gian: 6:00 - 9:00 sáng
-Địa điểm : Sân tập CLB Malinois VN khu Vạn Phúc

Thời gian biểu như sau:

Cho tất cả các chó:
. 6:00-6:30 tập trung, dọn cắt cỏ,dọn vệ sinh, thả chó chơi, làm quen
. 6:30-7:15 tập tuân lệnh (cạnh, theo, ngồi, nằm, đứng, yên bao gồm cả ra lệnh từ xa) ..Tập với dụng cụ (chui cống, cầu thăng bằng, bập bênh, thang chữ A, nhảy cao, vượt tường...)

Cho chó to
. 7:15-8:30 Tập trông đồ và bảo vệ chủ, Tập tấn công (tầm cao)

Buổi tập tuần này sẽ tập trung chó chó con
. 7:15-7:45 Tập thần kinh (mỗi chủ chó con được yêu cầu nộp 10 chai nhựa loại nhỏ rỗng ruột để làm dụng cụ nhé)
. 7:45 - 8:15 Tập tuân lệnh
. 8:15 - 9:00 Tập khích cắn, tấn công, nhả

Do thời tiết mùa hè nên buổi tập sẽ kết thúc trước 9:00
Sau phần tập chung chó to và chó nhỏ sẽ tách sân thành 2 bên tập riêng cho chó to (tấn công, trông đồ, bảo vệ....) trong khi chó nhỏ vẫn tập tuân lệnh....

Chú ý cho các thành viên:
- Không mang chó đang bệnh tới sân tập.
- Cho chó ăn thật nhẹ hoặc nhịn trước khi tập.
- Mang theo dụng cụ cá nhân, đồ chơi, mồi
- Mang theo nước có pha Oresol và Gluco để giải nhiệt cho chó
- Đến đúng giờ và tuân theo thời khóa biểu buổi tập..
- Đề nghị chủ dọn VS ngay nếu chó của mình đi VS trong sân tập

tran van hoan

Active Member
Ngày mai em đến muộn 2 tí . 6h30 có được không các bác ......................

Em ra câu đố này mọi người giải hộ em cái nhé! Đố mọi người Kenton ngày mai có phải cạnh tranh tình cảm với gà móng đỏ không???? ha ha ha
Ngày mai nhà Bingo sẽ chạy qua đón Este, Max sau đấy sẽ là Vạn Phúc trực chỉ!!!

tran van hoan

Active Member
Haha... Ngày mai đàn B nhà tùng linh tất cả các chủ sẽ làm SN cho các cháu đấy , anh nghe hơi thấy thế , mà không thấy bác Mit khó tính lên tiếng gì nhỉ ??? Hay là chỉ là 1 buổi of huấn luyện thông thường cấp CLB thôi nhỉ ??????????????<:p<:p<:p<:p

bugatti

Member
Sướng mai được đi ăn sinh nhật rồi. Tý phải làm việc với Long Vương để sau 11h hãy mưa sinh nhật cho mát nhỉ

tran van hoan

Active Member
Sướng mai được đi ăn sinh nhật rồi. Tý phải làm việc với Long Vương để sau 11h hãy mưa sinh nhật cho mát nhỉ

Chuẩn không phải chỉnh và chỉnh không phải sửa , nhiêm vụ còn lại là sửa soạn sạch sẽ

Mit2011

Member
Em ra câu đố này mọi người giải hộ em cái nhé! Đố mọi người Kenton ngày mai có phải cạnh tranh tình cảm với gà móng đỏ không???? ha ha ha
................................!!
.

Chịu... Đố thế khác nào hỏi Mai trời mưa lúc nào? Chỉ có Anh Gia cát Dự mới có thể bấm 1 quẻ thôi..........

.

my_lucky

Active Member
Báo cáo các bác trong hội và nhất là lão tiền mãn t e e n rằng sáng mai 6h30 có 1 cậu ôm theo con máy ảnh cùi lò dò đến chụp lén đội malinois tập luyện, các bác chú ý đấy nhá:-ss:-ss:D:D

Mit2011

Member
Báo cáo các bác trong hội và nhất là lão tiền mãn t e e n rằng sáng mai 6h30 có 1 cậu ôm theo con máy ảnh cùi lò dò đến chụp lén đội malinois tập luyện, các bác chú ý đấy nhá:-ss:-ss:D:D
Ông nào dám cả gan mang máy ảnh chụp trộm CLB Malinois luyện tập mà không xin phép hả? đúng là điếc chả sợ súng gì cả>:p>:p>:p>:p>:p

Ngày mai sẽ bố trí Kenton, Ali, Bean cảnh giới vòng ngoài với lệnh cứ ai cầm máy ảnh là cắn giữ lại để các chủ xông ra lôi vào sân tra tấn bằng ....bia đến khi nào không cầm nổi máy ảnh nữa thì mới tha....:)):)):))

.

tran van hoan

Active Member
Tạm thời thế đã các bác nhé , về vẫn hơi .... nên hơi ..... vì vậy mong các bác thông cởm choa , lúc nào em tỉnh em lại Post tiếp lên cho các bác xem để học hỏi và rút Kinh .... nghiệm ....

Bài đánh mỏ của bean nhà anh Mít dễ tính[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=AbWMLSZiH_A&feature=plcp[/YOUTUBE]

Chẳng biết cháu này nhà ai , nếu của nhà ai thì vào nhận cho đỡ có tí nhầm [YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=2t8mPA3HJuQ&feature=channel&list=UL[/YOUTUBE]

Mit2011

Member
Buổi tập hôm nay diễn ra rất hiệu quả, thời tiết râm mát đúng như lời Gia Cát Dự Bu -gà (xem ra anh Bu - gà cần phải đổi tên đi).Từ giờ anh em ta không lo thời tiết nữa, việc cúng bái đã giao phó cho anh Dự rồi...:D:D:D

Các chó lớn sau bài tập dụng cụ IPO chuyển sang tập tấn công
Bingo, Benly cắn tốt nhưng bay cao để đánh tầm cao chưa thật tốt... đề nghị Hòa đại nhân bổ túc gấp cho các cháu.. Nhất là Bingo, nếu muốn đánh cặp với Bean thì cần tập đánh cao vì Bean phải giữ bản quyền vụ "tuốt da ếch"....
Bean hôm nay ngày đầu tiên tập đánh mỏ, mấy cú đầu hơi chệch choạc nhưng sau 5-8 cú đã làm cho quân xanh Hòa phải tức ngực mặc dù giáp khá dầy... hôm nay cũng không dám cho Bean đánh mỏ tầm cao vì mũ bảo hộ chưa xong nên chỉ đánh từ ngục xuống thắt lưng thôi nhưng mấy quả xượt cằm quân xanh.... Nhờ Bác Thành Ết tê mà Bean hôm nay cũng được tập khá tốt phần trông đồ và bảo vệ chủ... chắc vài buổi nữa sẽ hoàn thiện được bài này...
Các chó nhỏ có Athen, Troy, Max khá tốt... Max cần tập thêm nữa về lệnh nhả...
Este, Mass, Jack cần được tập thêm nhiều.. có biểu hiện dát người... AE cũn dành khá nhiều thời gian để kích tập đàn chó con... Hòa đại nhân sẽ có 1 clip về anh Chí trong sân tập hôm nay...

Cuối buổi CLB tổ chức sinh nhật cho đàn B, anh em ngồi rất vui, đủ cách thứ chuyện nhưng chuyện hay nhất là gà móng đỏ và lệnh H.....Giỏi, H... ngoan.... mấy chú chó được thừa hưởng mấy địa thịt .. thừa.. xem chùng khá hứng chí... anh Tuấn hôm nay để chó ở nhà đi dự sinh nhật không mà mới ba chai đã lăn ra gáy o o...
Giao lưu hôm nay vẫn có anh em bên Dob tham gia, tuy nhiên các anh cần chú ý nội quy của sân tập, vệ sinh sân bãi và an toàn...

Mong muốn các buổi tập tiếp theo của CLB sẽ vui vẻ và hiệu quả như sáng nay...
Hết phần bình luận bằng lời.. xin mời quý vị tiếp tục......dài cổ chờ anh Hoan anh Hòa ăn xong gà móng đỏ sẽ post phần hình....

Các anh em khác ai có hình ảnh gì hôm nay xin up lên ạ....

.

Mit2011

Member
Hôm nay mình mang Bu đi mà chả bắt được Gà chán thế.
anh không có thần chú.. sao bắt được gà... anh chỉ Dự thôi chứ muốn bắt gà phải đọc câu: " chào bạn... mình bên là Bu...uuu, đây là Mars và Cò.. rất hân hạnh được làm wen với bạn" cơ... nếu không suốt ngày anh cứ mang bu đến rồi lại mang về thôi....

.

doberman_hn

Member
- Thay mặt ae hội Doberman những người có mặt tham dự buổi tập sáng nay, xin gửi lời cảm ơn trân trọng nhất tới toàn thể các anh bên CLB Malinois đã tạo điều kiện cho ae hội Dob được tham dự cùng tập và những kỹ thuật nuôi dậy cún rất hữu ích do các anh chỉ dẫn, Đặc biệt cuối buổi tập ae Doberman còn được tham dự, giao lưu tổ chức buổi sinh nhật của đàn B tròn 1 năm tuổi của CLB Malinois, không khí rất ấm cúng, vui vẻ, hòa đồng và thân thiện

- Về vấn đề : " nội quy của sân tập, vệ sinh sân bãi và an toàn " ae bên Doberman nếu có sai sót mong các anh bỏ qua và hứa sẽ không xảy ra tình trạng này lần thứ 2

- Một vài cảm nhận về CLB Malinois VN
AE sống với nhau rất hòa đồng, thân thiện, vui vẻ. Sân bãi, dụng cụ tập rất chuyên nghiệp. Kỹ năng huấn luyện rất ấn tượng. Đặc biệt vấn đề chất lượng con giống trong clb và hướng đi tới nhằm phát triển MalinoisVN trong tương lai rất ý nghĩa. Đó là những điều mà ae bên Doberman mong muốn sẽ sớm phát triển được như các a trong tương lai. một lần nữa xin cảm ơn các anh

TRÂN TRỌNG

vanglai213

Active Member
...Cáo lỗi với các bác em lại có việc nhà, Giờ em mới vào xem video được thèm quá nhiều bài mới cho các cháu, lại đông vui ,có cả nhậu tại chỗ ^^ !...Hôm nay đẹp quá nhiều thứ cả thiên thời địa lợi nữa vậy mà ngồi nhà cứ thấp thỏm không yên định phi đi nhưng bị sư tử nhà và mấy ông anh chém không cho đi,ngồi hậm hực cả buổi .Buổi sau em xin phép bù nhé các bác.

tiếc quá hôm nay cứ tưởng chỉ có mali đi sáng nay 5r lượn lờ ngã tư sở rồi mà k biết ra đấy. Buổi sau các bác cho em 1 chân ra đấy ngắm nghía nhé

vanglai213

Active Member
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=36P_rD6tH64&feature=share[/YOUTUBE]

Em góp 1 cái video , có lẽ ta sau này phải tập món này ^^, các cụ ngày xưa cũng ác nhẩy các bác .

tran van hoan

Active Member
Để cho các anh các chị các em đỡ phải cá sốt , em xin làm nhiệm vụ tiếp tục để đỡ bị khiển trách ạ .

Đầu tiên muốn sân tập đẹp đẽ gọn gàng thì phải lao động đúng không ạ
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=lLFo1TpS5Cw[/YOUTUBE]

Lao động xong rồi thì lại hùng hục như trâu như chó với chó
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=5dnk5g6w-Hg&feature=youtu.be[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Z9HaWSyI1zE&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Sau đó là màn ăn uống Chúc mừng sinh nhật các cháu đàn B
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=G6DV2V-V1AY[/YOUTUBE]

Đánh chén no say rồi ra ngoài sân tập làm tí hóng mát nghe nhạc DẬT
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=EdPckkiUFZw[/YOUTUBE]

Trong lúc hóng gió cộng có tí men và chân gà , nên quân xanh nổi hứng tập kích chó theo nhịp nhạc Dật múa tay và lắc mông với anh em hội Dob haha ...
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=6W56P1vKq64&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Quân xanh này ở đâu ra mà có kỹ năng chuyên nghiệp thế không biết nữa , hay hội Dob lại mới tuyển ở bên Đức mới về nhỉ ....

Mit2011

Member
..................................
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Z9HaWSyI1zE&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

............................
Cú đánh mỏ sắt này quân xanh mặc dù mặc giáp dày đến 4cm mà vẫn tức hết cả ngực... theo tính toán khoa học (dự thì đúng hơn) của anh Bu gà thì lực đấm mỏ sắt cú này của Bean khoảng 175kg/cm2 (hì... không biết bia nhớ có đúng không nữa...) không có giáp và kuki cùng quần bảo hộ thì Hòa đại nhân chắc đi vài cái xương sườn + trên cổ có thêm hai túi lủng lẳng nữa(mọi người thỉnh thoảng thấy nghe "cốp" một cái không?):)):)):)). đấy là mới chỉ là Bean cân nặng nhõn 28 kg... Dòng đại như Kenton, Frido thì chắc chắn phải mặc ít nhất 2 giáp....
Hết buổi tập Hòa đại nhân quyết định.. từ giờ cứ đến sân tập là đeo giáp cho thằng ông cụ...từ nhà cho chắc ăn...
Hôm nay cũng phải cố kìm đánh cao vì mũ bảo hộ chưa xong... thế mà cũng có mấy quả sượt cằm.. chú em Hòa nhất định buổi sau phải xong quả mũ bảo hiểm đấy nhé....

.