• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo OFF ngày 8-7

bugatti

Member
Lần sau uống tê tê rồi phải nhốt Hoan lại thôi không có ra đùa như đùa với vinko nhà Hoàng thế này mà Hoàng cũng tê tê tuột tay thì....Mất xúc xích của Hoan nặng luôn đấy :D:D:D

Mit2011

Member
Lần sau uống tê tê rồi phải nhốt Hoan lại thôi không có ra đùa như đùa với vinko nhà Hoàng thế này mà Hoàng cũng tê tê tuột tay thì....Mất xúc xích của Hoan nặng luôn đấy :D:D:D

Anh Bu dự sai rồi....
Mít công nhận là có tê tê.. nhưng nguyên nhân không phải do uống đâu anh, tê là do gặm ... gì gì đó đấy chứ.
:)):)):)):))

.

tran van hoan

Active Member
Xem bác Hoan múa mà khiếp quá, may không phải mấy em Mali nhà mình ^^

Thực sự nếu như là dạng Ali , Kenton hay bean thì anh không dám , vì bọn malinois nó ra đòn nhanh hơn , đến như mình chủ động kiểm soát nó mà kéo vòng cổ còn không kịp , đơn cử như Ali hôm trên nhà anh Kỳ trên Cầu Gỗ , có 1 bác ra bảo chó dữ mấy bác ấy cũng thôi miên được bằng mắt , và thế là đứng trước mặt nó đang ngồi và dơ tay mắt thì thôi miên con Ali , Ali nó làm đến nhoằng 1 cái lắc mạnh 2 cái , thế là bác đó sang bàn khác ngồi uống Cafe luôn không dám nói năng gì nữa . mặc dù lúc đó mình đã chủ động tay giữ cổ nó rồi mà vẫn không kịp kéo , lúc nó ra đòn chỉ kịp quát sai thì nó đã cắn dính tay và lắc được 2 cái . hôm đó có các các bác lãnh đạo của Vietpet chứng kiến và cả bác Báu BSTY của Vietpet .

Nói vậy chứ vì con Vinko của hoàng nó tập chưa tốt và cắn rất hời hợt thì anh mới dám kích nó như vậy , chứ nó tập tốt rồi mình Bay bằng tay nó không động tĩnh gì và nó chỉ ra đòn 1 phát bất thình lình là mình toi . vì vậy anh mới dám đấy chú VãngLai ạ , em chỉ con chuột xem đúng đoạn 35 giây xem đi xem lại thì thấy rất rõ , anh vừa lắc mông theo nhạc tay thì Bay mà con Vinko nó lao vào phận bụng anh cắn , mà anh vẫn bình tĩnh dùng tay phải trước đẩy má nó ra trước rồi kết hợp cùng tay trái đẩy nhẹ nhàng nó ra khỏi người anh đấy thôi . hehe như vậy mới vui và các anh em được xem 1 màn cười đau hết cả bụng còn gì :)):)):))=))=))=))
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=6W56P1vKq64&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Say quá giờ mới tỉnh!!!!!@-). Trong cơn mơ khi say có gặp Bác Chí nhà ở Vũ Đại. Nhìn đi nhìn lại thấy giống với ông anh Mit nhà mình. Thú thật là giờ này em vẫn chưa tỉnh táo vậy nên nhờ các bác xem giúp có phải anh Mít nhà mình không nhé:

Anh Mit Audi hay là Chí.MOV - YouTube

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=6RjLtFVvAyE&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Mit2011

Member
Say quá giờ mới tỉnh!!!!!@-). Trong cơn mơ khi say có gặp Bác Chí nhà ở Vũ Đại. Nhìn đi nhìn lại thấy giống với ông anh Mit nhà mình. Thú thật là giờ này em vẫn chưa tỉnh táo vậy nên nhờ các bác xem giúp có phải anh Mít nhà mình không nhé:
..................
"Lên đồng" kích chó con................................... kích được 3 con thì thở ra đằng tai vì nóng..............

Clb malinoise ở hà nội phát triển nhanh và tốt thật cả về những người đam mê hay về điều kiện vật chất để tập luyện....nhìn như này em lại muốn có thêm 1 em mali quáaaaaaaaaaaaaaaaaa :x:x:x

tran van hoan

Active Member

Giống anh chí hơn anh mít , đúng như kiểu cởi quần vạch ha...ng ra ăn vạ ấy nhỉ , chứ con người lịch sự ai lại làm như vậy ...... Haha:(:)(( lướt

vanglai213

Active Member

Ôi xem cái video này mà bò lăn bò cười gần 5p mới bình tĩnh lại được để đánh mấy chữ ....Nhìn bác Mít kích Este mà cảm giác giống đúng như Anh Chí ngồi đầu cửa nhà Bá Kiến ăn vạ ..Em có nghe bác Mít sủa tiếng cún, có tiếng càng cạc, cúc cúc của gà ^^.........Vụ này kích em Este te cắn có vẻ thành công, nhưng đoạn cuối đứng lên có 1 phút xoay mông vô Este nha, em nghĩ may mà este chưa biết cắn Hoảng không lúc đó xong cái ấy rồi ...8->8->,chú ý lần sau mà say đừng để Lão Chí Mít kích động chó nha, hoảng quá trời hơn cả bác Hoan @@

vanglai213

Active Member
Thực sự nếu như là dạng Ali , Kenton hay bean thì anh không dám , vì bọn malinois nó ra đòn nhanh hơn , đến như mình chủ động kiểm soát nó mà kéo vòng cổ còn không kịp , đơn cử như Ali hôm trên nhà anh Kỳ trên Cầu Gỗ , có 1 bác ra bảo chó dữ mấy bác ấy cũng thôi miên được bằng mắt , và thế là đứng trước mặt nó đang ngồi và dơ tay mắt thì thôi miên con Ali , Ali nó làm đến nhoằng 1 cái lắc mạnh 2 cái , thế là bác đó sang bàn khác ngồi uống Cafe luôn không dám nói năng gì nữa . mặc dù lúc đó mình đã chủ động tay giữ cổ nó rồi mà vẫn không kịp kéo , lúc nó ra đòn chỉ kịp quát sai thì nó đã cắn dính tay và lắc được 2 cái . hôm đó có các các bác lãnh đạo của Vietpet chứng kiến và cả bác Báu BSTY của Vietpet .

Nói vậy chứ vì con Vinko của hoàng nó tập chưa tốt và cắn rất hời hợt thì anh mới dám kích nó như vậy , chứ nó tập tốt rồi mình Bay bằng tay nó không động tĩnh gì và nó chỉ ra đòn 1 phát bất thình lình là mình toi . vì vậy anh mới dám đấy chú VãngLai ạ , em chỉ con chuột xem đúng đoạn 35 giây xem đi xem lại thì thấy rất rõ , anh vừa lắc mông theo nhạc tay thì Bay mà con Vinko nó lao vào phận bụng anh cắn , mà anh vẫn bình tĩnh dùng tay phải trước đẩy má nó ra trước rồi kết hợp cùng tay trái đẩy nhẹ nhàng nó ra khỏi người anh đấy thôi . hehe như vậy mới vui và các anh em được xem 1 màn cười đau hết cả bụng còn gì :)):)):))=))=))=))
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=6W56P1vKq64&feature=youtu.be[/YOUTUBE]
Em thấy con chó của Hoàng cắn vào dây giầy của anh 2 lần, thật mà nói lúc đó là mali là bác mất đôi giầy rồi ^^...Nhưng em lại thấy thú vị , là anh biết kết hợp nhạc để sử lí các phản xạ thấy nhanh hơn hẳn, chứ là quân xanh cao cấp em nghe nói là đánh ko giáp với chó được , nhưng chưa huấn luyện quân xanh theo kiểu ngẫu hứng thì lần sau không lên nhé ...Em nhìn sợ lém .

Mit2011

Member
Ôi xem cái video này mà bò lăn bò cười gần 5p mới bình tĩnh lại được để đánh mấy chữ ....Nhìn bác Mít kích Este mà cảm giác giống đúng như Anh Chí ngồi đầu cửa nhà Bá Kiến ăn vạ ..Em có nghe bác Mít sủa tiếng cún, có tiếng càng cạc, cúc cúc của gà ^^.........Vụ này kích em Este te cắn có vẻ thành công, nhưng đoạn cuối đứng lên có 1 phút xoay mông vô Este nha, em nghĩ may mà este chưa biết cắn Hoảng không lúc đó xong cái ấy rồi ...8->8->,chú ý lần sau mà say đừng để Lão Chí Mít kích động chó nha, hoảng quá trời hơn cả bác Hoan @@
Đang tập chứ đã đến giờ đâu mà say? Mặt đỏ rực là do quá nóng với cái áo tập trong thời tiết hơn 35 độ, đã được cốc nào đâu mà đã nói oan cho Mít thế hả ông Đạo? Phải Chí thế mới kích được bọn chó con.. Chứ cứ nghiêm túc cầm roi ra là chúng chạy mất thì kích sao nổi... Bài này buổi sau sẽ dùng với Frido nữa, chắc chắn sẽ có kết quả....

.

vanglai213

Active Member
Đang tập chứ đã đến giờ đâu mà say? Thế mới kích được bọn chó con.. Chứ cứ nghiêm túc cầm roi ra là chúng chạy thì kích sao nổi... Bài này buổi sau sẽ dùng với Frido nữa...

.
^^ xem cái đoạn cuối kia kìa, mặc quần đùi nha chạy vòng rồi xoay mông vào nó ấy , hehe mặt anh đỏ như gà chọi thế kia ai nhìn chả bảo say , cho lên lần sau mà mặt như gà chọi ko được vào sân ;;);;):p3:-O

tran van hoan

Active Member
Đang tập chứ đã đến giờ đâu mà say? Thế mới kích được bọn chó con.. Chứ cứ nghiêm túc cầm roi ra là chúng chạy thì kích sao nổi... Bài này buổi sau sẽ dùng với Frido nữa...

.

Hehe ... em thấy kỹ năng tấn công của Kenton với quân xanh còn non và kém lém , hay CN tuần này anh kích Kenton như anh kích với Este nhé , hay là anh kích như em kích với con Vinko nhà Hoàng Dob đi , không thì anh cho kenton nó đánh mỏ không cần áo giáp cũng được .... Kha kha .... :)):))

john-sam

Member
Xin đính chính nhé. Bác Mít nhà mình cũng vì Este nhát roi tre và là lần đầu có mặt tại sân tập nên bác Mít muốn chơi và kích em nó ham cắn lên thôi, lúc này là giải lao sau buổi tập của chó lớn, chưa ai được hớp Bia nào đâu, cũng vì Este nên nhìn nhận ra cần phải kích em nó thế nào đó, thanks bác Mít nha, cũng vì Este mà bác Mít nổi lên như anh Chí phèo cũng hay nhẩy.

Mit2011

Member
Hehe ... em thấy kỹ năng tấn công với quân xanh còn non và kém lém , hay CN tuần này anh kích Kenton như anh kích với Este nhé , hay là anh kích như em kích với con Vinko nhà Hoàng Dob đi , không thì anh cho kenton nó đánh mỏ không cần áo giáp cũng được .... Kha kha .... :)):))
Kenton thì buổi sau thử xem... sợ quát to cái nó lại ngồi im ...he he, phét tí... vì thỉnh thoảng dạy Kenton nên biết thóp rồi, kể cả hôm ở Văn cao xích Kenton ở hàng rào.. tối mịt, Mít trả vờ chay lao vào thì cắn.. nhưng quát cái thì thấy giọng quen nên lại vẫy đuôi rối rít... vẫy như sắp được ăn chân gà ấy :)):)):))... suy ra.. Kenton á.. không sợ... Ali thì còn phải dè chừng chút chút...
Viko thì chó cắn chưa chặt, kiểu như cắn đùa... mang 5 chai ra uống say.. Mít múa đảm bảo chả thua anh Hoan đâu (nếu được thưởng chân gà Mít sẽ múa hay hơn đó....)

Đùa chút.. nhưng quân xanh thực sự là công việc nghiêm túc... quân xanh thành công là làm sao phải kích được chó tập đúng cách, tạo thuận lợi cho chó tập chính xác, kích thích ham cắn và cắn đúng mục tiêu, nếu cách này không được, phải tìm cách khác, tùy từng tính cách, thói quen, sở trường sở đoản của mỗi chó cách làm quân xanh phải khác nhau... tóm lại quân xanh để LUYỆN chó chứ không phải CHỐNG lại chó...

.

... Phải Chí thế mới kích được bọn chó con.. Chứ cứ nghiêm túc cầm roi ra là chúng chạy mất thì kích sao nổi... Bài này buổi sau sẽ dùng với Frido nữa, chắc chắn sẽ có kết quả....

.
Các bác vào xem Frido cắn tug nhé.

Frido tập căn với tug.MOV - YouTube
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=3YuwN8vFiHQ[/YOUTUBE]

Riêng với cu cậu này, muốn cu cậu điên lên là cứ phải xích vào và trêu ngươi một lúc rồi mới thả ra.

Em cũng có nghiên cứu qua mấy cái ảnh trên Facebook của Mr Bưởi, thấy rằng Frido rất sướng, một mình sở chiếm một khu vườn khá rộng, rất yên tĩnh để Frido có thể đọc sách và nghiên cứu khoa học. :D Chắc cũng vì thế nên bản tính cu cậu lầm lì và trầm như một nhà hiền triết ( chỉ là suy đoán của em qua những bức ảnh) cu cậu không thích tiếng động lớn và sự ồn ào. Vậy nên mấy hôm rồi cứ rảnh là dắt cu cậu đi chơi kể cả trà chanh chém gió cho đến đi xem thi đấu bóng chuyền hơi của hội người cao tuổi. Ngày đầu cu cậu có biểu hiện như anh chàng nhà quê ra thành phố, cảnh giác và rụt rè trước mọi tình việc xung quanh. Thấy vậy, em băt chước ngay bài xoa ngực vỗ về của bác Hoan khi đón em Mars trên Nội Bài vậy là có kết quả ngay. Giờ Frido cũng đã bắt đầu có phản ứng theo kiểu như bị kích động với các vật di chuyển trước nó nhất là với bóng.
Cố lên anh Thuận nhé, dần dần em nghĩ Frido sẽ tiến bộ, tất cả anh em câu lạc bộ luôn ở bên cổ vũ cho anh và Frido.

bugatti

Member
Nhìn ông em Hòa đại nhân lắc vòng thế này trông Yêu quá cơ.
Chăm tập thế này thì chả mấy mà lại nhìn thấy lò xo, bà xã càng yêu.:D:D:D

Mit2011

Member

Riêng với cu cậu này, muốn cu cậu điên lên là cứ phải xích vào và trêu ngươi một lúc rồi mới thả ra.

Em cũng có nghiên cứu qua mấy cái ảnh trên Facebook của Mr Bưởi, thấy rằng Frido rất sướng, một mình sở chiếm một khu vườn khá rộng, rất yên tĩnh để Frido có thể đọc sách và nghiên cứu khoa học. :D Chắc cũng vì thế nên bản tính cu cậu lầm lì và trầm như một nhà hiền triết ( chỉ là suy đoán của em qua những bức ảnh) cu cậu không thích tiếng động lớn và sự ồn ào. Vậy nên mấy hôm rồi cứ rảnh là dắt cu cậu đi chơi kể cả trà chanh chém gió cho đến đi xem thi đấu bóng chuyền hơi của hội người cao tuổi. Ngày đầu cu cậu có biểu hiện như anh chàng nhà quê ra thành phố, cảnh giác và rụt rè trước mọi tình việc xung quanh. Thấy vậy, em băt chước ngay bài xoa ngực vỗ về của bác Hoan khi đón em Mars trên Nội Bài vậy là có kết quả ngay. Giờ Frido cũng đã bắt đầu có phản ứng theo kiểu như bị kích động với các vật di chuyển trước nó nhất là với bóng.
Cố lên anh Thuận nhé, dần dần em nghĩ Frido sẽ tiến bộ, tất cả anh em câu lạc bộ luôn ở bên cổ vũ cho anh và Frido.
ha ha.. CLB Malinois có cái nhà trẻ của Hòa Đại Nhân xem chừng tốt quá... được ăn, được chơi, được cắn (mà hình như có máy lạnh hay sao đó).

Mấy hôm nữa Mít đi công tác, cho gửi cu Bean dang đó dăm ngày nhé... Bean khoái nhất cởi trần mặc quần đùi cho cắn ......đó :)):)):))

.

vanglai213

Active Member

Ơ cái con Fido này đểu nhỉ, chỉ người quen mới chơi với nó được người lạ kích thì sợ là sao ta ?Hôm trước thấy anh thuận bảo nó phi từ trong nhà ra ngoài suýt tương 1 người vậy mà nhát thế nhẩy ..Hòa nghiên cứu xem anh chàng này bị mắc bệnh gì mà thế nhé ,dò ra thì cho anh em biết còn có cách trị nó :)):)):))

Mit2011

Member
:-w:-w:-w :-w:-w:-w

Sốt ruột quá.. bác Bưởi mấy hôm nay có thấy nóng ruột không? anh em chờ bác góp ý buổi tập mà chưa thấy?
Biết bác đang dang dở 1 Hợp đồng An ninh....không biết bao giờ mới xong để bác có thời gian vào "chỉnh" lại kỹ thuật cho anh em....
Đã thành thông lệ, chưa thấy comment của bác thì vẫn còn sốt ruột lắm

:-w:-w:-w :-w:-w:-w.