• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tam nương

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Hôm nay Rosy trông tốt quá, nhìn rất năng động. Hiện giờ nó được bao nhiêu kg rồi Vân?

:D:D bác ái nói cái ức em ấy hình tam giác là sao vậy bác? cái đầu em ấy hình tam giác hay cái ức vậy?=))
bác 1stlady ơi sao em rosy nhà bác cái đầu nhỏ quá...với lại bác giảm cân cho nàng rosy đi bác ạ! mập quá không tốt đâu!Dog Eye....đúng là con nhà tông không giống lông cũng giống cánh nhẩy!!

ai-armani

Member
Hungtrungyen : bác ơi chữ "wá" em thấy đâu có gì đâu mà bác bỏ trong ngoặt vậy ??? Em chưa hiểu lắm mong bác giải thích cho em nhé .E nghĩ hình như là Vp ko được viết tắt phải ko bác ??? Nếu đúng là như vậy cho em xin lỗi ,lần sau em sẽ viết đúng câu văn
Thân chào

1stLady

Member
Nếu các anh để ý thì hình 5 - 6 cái ngực nó xệ xuống 2 khoanh như ngực đàn ông. Em đang muốn hỏi chỗ này vì thấy Bull thường không có. Em cũng ko biết do nó mập quá hay tại lý do gì khác (vì em cho Rosy vận động rất nhiều)

Hiện giờ cái đầu nó em cũng không biết nói thế nào - lúc em nhìn thấy nó to - lúc thì bé - nhìn các góc khác nhau thấy khác.

@anh Ái: bị nâng là gì ạ?
@anh ly-giang: cân nặng Rosy khoảng 23kg ạ

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Tốt, không mập đâu, Rosy có cái ức rộng, nở chứng tỏ nó vận động nhiều, ( một con Bulldog đẹp thì phải có phần ức thấp xuống giữa 2 chân trước. Toàn bộ phần ức phải được nhìn thấy nằm phía trước chân trước khi quan sát từ bên hông.)

Hungtrungyen : bác ơi chữ "wá" em thấy đâu có gì đâu mà bác bỏ trong ngoặt vậy ??? Em chưa hiểu lắm mong bác giải thích cho em nhé .E nghĩ hình như là Vp ko được viết tắt phải ko bác ??? Nếu đúng là như vậy cho em xin lỗi ,lần sau em sẽ viết đúng câu văn
Thân chào
Những chữ như vậy, bộ lọc ngôn ngữ của diễn đàn lọc rồi thông báo. Những từ wá, wen,jì, rùi, vv.....vvv. Được gọi là ngôn ngữ chat, ngôn ngữ @. Các bài viết có các chữ như vậy sẽ bị xoá bỏ. bài của bạn có một chữ nên mình cho vào trong ngoặc để bạn lưu ý.

Vanban

Tôi hoàn toàn đồng ý với cách sử lý những bài viêt mà nguòi đọc mãi cũng chưa rõ , nói gì đến hiểu bài đó viết gì nữa.

bác vân ở nhà bác cho chó ăn thức ăn viên hay là ăn độn,hay là ăn cơm... chó nhà bác nuôi như thế nào?? có thể nêu cụ thể được không ạ?
chó nhà em hiện tại không cho ăn viên nữa mà chuyển sang ăn cơm..không biết có phát triển được ok không?!!:thingking::thingking:
thật sự mà nói không phải mình tiếc tiền mua đồ ăn cho nó...nhưng mà thấy đồ ăn công nghiệp nó khô khan làm sao với lại " sữa me là tốt nhất cho phụ nữ có thai và trẻ nhỏ" là phương châm của em!!Dog EyeDog Eye.
bác cho ý kiến xem....
thân;;);;)

1stLady

Member
Em dùng thức ăn khô và thức ăn thường tỷ lệ 70-30. Thường cuối tuần em cho nó ăn cơm và đồ tươi như thịt rau củ rẻ tiền (vì cuối tuần có tgian). Thực ra ăn đồ khô vẫn yên tâm hơn và có phần kinh tế hơn đấy ạ - chứ nấu nướng chưa chắc rẻ hơn mà lại ko chắc đủ chất.
Thức ăn khô rất tốt và khoẻ không lo khô khan đâu ạ. Cái đấy chuyên dùng cho cún mà - nó có ăn suốt đời 1 món đấy cũng chẳng sao.

@anh ly-giang: có thể cho em số điện thoại chỗ anh mua Royal Canin không ạ - em mua chỗ MacDinhChi đắt quá. Thx anh.

1stLady

Member
Rosy

Tình hình rất là tình hình - con Rosy nhà em có vẻ như béo quá. Chắc phải gởi Cen rèn thể lực 1 tháng quá:D Nó chạy nhảy rất khoẻ - ăn tốt 1 ngày 2 bữa - nhưng có vẻ không đc gọn gàng cho lắm.

1.

2.

3.

4.

Nhìn cái lưng của nó kìa - tối ngồi coi TV gác chân rất sướng :D

1stLady

Member
Tiếp tục

5.

6.

7.

Lần sau sẽ chụp rõ hơn - mấy tấm ngang và đối diện chụp mờ quá. Chụp hình chưa xong nó đã nằm thở - chán thế đấy :D

amifidele

Member
Em này ngồi nứt nền nhà hết rồi đó :p

Để cho em nó bị béo quá là hại em nó đó: tim mạch, tiểu đường :thingking:

gocphoxua

Member
Chúc mừng 1stLady nhé ! Em nó trông chừng đã khỏi hẳn bệnh rồi đó, tuy vẫn còn đo đỏ ! Chữa hay quá Vân ơi !

1stLady

Member
Chúc mừng 1stLady nhé ! Em nó trông chừng đã khỏi hẳn bệnh rồi đó, tuy vẫn còn đo đỏ ! Chữa hay quá Vân ơi !
Lông chưa mọc dài nên nó chưa che hết vùng da bên dưới nên nhìn nó đo đỏ - dấu hiệu viêm da đã không còn - nhưng em vẫn phải theo dõi và tắm sữa tắm đặc trị thêm 1 thời gian cho chắc ăn.

bác vân sáng có đi OFF-nai không vậy?? sáng tui ngủ quên đi không được!!:D......anh em nào có bulldog lần sau off lại đi...mà chủ xị phải là người có uy tín chút nha...kì này bể kèo!!:D:D

CENTIMET

Member
bác vân sáng có đi OFF-nai không vậy?? sáng tui ngủ quên đi không được!!:D......anh em nào có bulldog lần sau off lại đi...mà chủ xị phải là người có uy tín chút nha...kì này bể kèo!!:D:D
có thể Vũ gặp chuyện bất khả kháng thì sao....Thấy Vũ rất nhiệt tình trong việc gầy dựng phong trào..mong bác khoan đánh giá 1 người chỉ vì chuyện nhỏ vậy ...
Nếu bác ở nhà ( vì ngủ trể) thì có lý gì mà trách móc người ta như vậy...Cent thấy nếu bác cảm thấy mình có nhiều uy tín hơn thì hãy làm chủ xị xem sao

Xin lỗi lạc đề..

Centimet.

có thể Vũ gặp chuyện bất khả kháng thì sao....Thấy Vũ rất nhiệt tình trong việc gầy dựng phong trào..mong bác khoan đánh giá 1 người chỉ vì chuyện nhỏ vậy ...
Nếu bác ở nhà ( vì ngủ trể) thì có lý gì mà trách móc người ta như vậy...Cent thấy nếu bác cảm thấy mình có nhiều uy tín hơn thì hãy làm chủ xị xem sao

Xin lỗi lạc đề..

Centimet.
nếu bác thích thì ok luôn...vậy thứ 7 tuần sau nhé..bác nào đi được thì đi không đi cũng không sao!!địa điểm cũ luôn...:D:D...tôi thì chỉ hỏi thăm nói chuyện vui vẽ với anh em VP(với lại đúng ra sáng nay không phải vì lí do ngủ trễ đâu mà là tôi thấy không có tính thuyết phục lắm)..bác cent biết gì về tôi và về vũ mà bác trách tôi thế...Dog EyeDog Eye
*** còn bác cảm thấy tôi không uy tín bác cứ việc off-nai ra mà làm chủ xị nhé*** không cần phải đổ cho ai đâu!!
chào các cụ!!:D:D

CENTIMET

Member
hãy làm để người tren 4r biết bạn làm được những gì...nếu có thể giúp được gì , Cent sẻ cố gắng...

Về tình bạn của bạn và Vũ thế nào thì chắc 8000 thành viên như Cent không biết...nhưng biết bạn viết những gì...

Chúc lần sau họp mặt thành công!

Centimet!