• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tam nương

1stLady

Member
Hôm wa bà xã nói "anh bất công wá - tòan post hình 2 em Bull - còn em Tô (chó cỏ) thì ko post"
Hôm nay mình post hình em Tô - tuy là chó cỏ nhưng mình thương nó và ko hề đối xử phân biệt so với mấy em Bull. Tô từ hồi mới sinh bị lạc mẹ (hay người ta vứt ra đường mình ko biết), lúc đang xây nhà nó chạy vào nhà và ở lỳ ko chịu đi. Thế la nuôi đến hôm nay cũng đc hơn 1 năm.

Xin Mod đừng chuyển bài này sang mục "các giống chó ta" ạ, em muốncả gia đình nhỏ nhà em đc đòan tụ trong 1 chuyên mục thôi ạ Dog Eye>:D<

1. Ảnh chân dung

2. Ảnh tòan thân

Em Tô này bắt chuột và côn trùng số 1. Thỉnh thỏang mình thấy nó bắt ve cho 2 em Bull nữa (nó lấy răng cửa nhần nhần lớp lông bên ngòai) Canh nhà và canh cả 2 em Bull khờ khạo luôn. Lém kinh.
Lưỡi đốm - 4 mắt - nhưng ko có móng đeo - anh em nhận xét em này cáiDog Eye

Khuyến mãi thêm ảnh em Bull lai (lai gì cũng ko biết - hình như lai Bull Pháp)

puk_inter

Member
Mấy em bull cái sao em nào cũng quá mập nên việc sinh nở lại càng thêm khó khăn, hix hix các bác nuôi bull cái nhớ đừng làm khổ các em tội nghiệp:((

1stLady

Member
Bull mập là chuyện bình thường mà pác - Bull gầy mới lạ đó. Nhưng đúng là mập wá thì cũng ko nên - dễ sinh lắm bệnh.
Sinh nở thì cầm chắc là phải mổ rồi - gần như chẳng em EBull nào sinh thường.

ai-armani

Member
Mấy bé Bull nhà bác đẹp wá bac 1st ,nhìn em mê wá ah ,thấy nhà bác có cái sân rộng thả chúng chạy vòng vòng nhìn thích wá ah .Nhà bác ở đâu thế , có dịp e và bulldogfat sẽ xuống nựng mấy bé bull của bác
Thân chào

1stLady

Member
Nhà em gần Trại Cà Sấu Hoa Cà (đường Kha Vạn Cân - Thủ Đức). Ngay gần nhà có cái bờ sông lãng mạn lắm - chiều mọi người hay ra câu cá - hẹn hò (vì ngay bên cạnh ký túc xá và trại sáng tác của trường ĐH Mỹ Thuật). Riêng em chẳng biết câu - cũng chẳng hẹn hò - dắt chó đi dạo - hehe.
Con cún nhà em đang bị viêm da - đang tích cực chữa trị - khi nào nó khỏi thì sẽ mời các bác xuống nhà chơi hoặc ra bờ sông hẹn hò. Bác nào thích câu cá thì chỗ này hơi bị lý tưởng - câu free, chim trời cá nước.

:D:D:D:D:D oh ye!!! chỗ nhà bác lí tưởng( wa' ) quá..chắc nhậu lí tưởng luôn hehehehe......hôm nào rảnh tui với ái-armani xuống nhà bác làm một tăng hen :D:D

khanhtungbk

Member
Mấy em Bull này dễ thương quá ! Nuôi Bull có cần cho vận động nhiều không bạn?

1stLady

Member
Mấy em Bull này dễ thương quá ! Nuôi Bull có cần cho vận động nhiều không bạn?
Bull cần vận động nhiều nhưng không liên tục và không vận động nặng vì nó rất mau mệt - có thể đột tử Dog Eye

cho_ompt

Member
con bull lai pháp đẹp qua' ,nhi`n cái mũi tẹt ,mặt xệ cộng thêm hai cái lổ tai dựng đứng lên,lúc đầu nhìn cứ tưởng là con bulldog gập chuyện gì hốt hoảng ,tai dựng đứng lên chứ ..hahhaha ... mặt nó cứ ngu ngơ như bò đeo nơ....!

1stLady

Member
Tam Nương (tiếp theo)

Sau đây xin giới thiệu tiếp ảnh em Rosy đã dần bình phục bệnh viêm da Demodex. Các vết vệim da lở loét và mụn không còn - đang mọc lông lại đấy ạ.

1stLady

Member
Và đây là em Benly lai Bull Pháp - có cái xoáy hình trái tim trên đỉnh đầu - hihi

ai-armani

Member
1st lady : con chó của bác chích bao nhiêu mũi thuốc rồi vậy bác ,thấy lông đang mọc lại
Bác nuôi bé này chắc kỹ lắm ,sao e thấy cái tướng nó đi hổng muốn nỗi luôn ,nhìn y như con heo vậy đó , chờ cho nó mọc lông xông ôm nó chắc đã lắm
Thân chào

1stLady

Member
Cám ơn anh Ái - Hôm nay thì có thể khẳng định là nó đã hoàn toàn bình phục. Lông đã mọc lại gần như cũ và nghịch phá như quỉ. Việc chích thuốc đã ngưng và chỉ cho uống 1 số thuốc bổ trợ da lông phục hồi. BS nói chưa từng thấy em nào bị nặng thế mà lại hết cũng nhanh như vậy - hihi.
Em cũng nhốt suốt nên nó hơi béo - dạo này phải bớt khẩu phần ăn (vẫn bổ sung canxi và khoáng) và chịu khó dậy sớm hơn để thả nó ra cho vận động nhiều (sáng sớm mới 6h nó đã la ầm ỹ đòi đi ngoài - muốn ngủ cũng không đc - hix). Em hy vọng con Rosy sẽ là con chó đẹp vì thấy cái đầu nó bắt đầu phát triển rất cute.
Thân.

1stLady

Member
Sau 1 thời gian chữa trị bệnh viêm da demodex tích cực - em Rosy đã hoàn toàn bình phục và đã ra dáng 1 em Bull gái xinh xắn.

Các góc chụp cho thấy cái đầu đang phát triển rất tốt (đã 1 tuổi) - xin các anh chị cho ý kiến

1#

2#

3# Em nó chơi mệt là hay trốn và bụi cây nấp - có khi tìm mãi không ra :D

4#

1stLady

Member
Xin tiếp ạ

5# Bo bo xì - nghỉ chơi - giận rồi

6# Hong thèm nhìn nhau luôn

7#

Con Rosy trước ngực nó xệ xuống và ở cổ có mấy nếp nhăn da trông lạ lắm (hình 1-2) - do mập quá hay sao ạ, ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo:D

1stLady

Member
Tiếp ạ

8# Nghịch suốt ngày thế này mà vẫn béo núc ních - hix

9# Tấm này ngộ quá - hehe

10# Em chụp ké 1 tấm - bác nào có quen thì thông báo ạ :D

1stLady

Member
Đây là những tấm chụp mới nhất ngày CN hôm qua

11#

12#

13#

14#

Xin hết ạ.
Dog Eye

ai-armani

Member
1stlady : Nhìn Rosy bình phục nhanh chóng ,xin chúc mừng bác nhe ,lông đang mọc lại nhiều rồi .Càng nhìn Rosy e càng thấy nó dê thương ,chắc nó được chăm sóc rất kỹ nên nhìn ú na ú nầng tới mức độ ức hình tam giác luôn .
Bác coi chừng Rosy bị nâng vì em nó ( wá ) quá mập
Thân chào