• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Siêu nhân Kem!

ruồi bẹp

Active Member
giờ Ruồi Bẹp thấy là thằng bé không nghịch đêm mà nghịch nhiều về buổi sáng, mình có 1 quả lục lặc buộc vào 1 cái dây màu đỏ, thằng bé cứ đùa suốt với cái quả đấy nên cũng không cào cấu gì xung quanh, được cái nghịch lành :D hôm qua chắc Kem đi đường về mệt nên ngủ hơi nhiều chứ h mắt tỉnh thao láo.
Mà thằng bé này nó mà ngủ trườn lung tung hết cả luôn, thay đổi tư thế liên tục, ngộ lắm :D

Sheryl

Active Member
@cun0206: bàn ghế nhà mình không phải salon nên em nó không cào được, có cái chiếu thôi nhưng việc mình làm đầu tiên khi em nó về là đè bé ra dũa móng rồi nên không đến nỗi nào :)).
Stop meo là gì vậy?

bichdiep

Member
Cuối cùng thì Kem về tay ruoibep ah, khuyên cáo tất cả các gia đình có con em xinh đẹp hay anh, em bạn bè ruoibep đề phòng bạn ấy nha. Tưởng hiền lành mà gian lắm đó :) bé kem nhanh quen nhà thật mà bạn cun0206 chăm mèo rất khéo, nhìn em nào cũng mũm ma mũm mĩm rất thích, ruoibep chăm em tốt hôm nào lại cho em đi ọp nha

ruồi bẹp

Active Member
đến hôm nay Ruồi Bẹp đã có thể chụp được mấy cái ảnh Ke tử tế hơn, ít nhất thằng bé chịu quay mặt ra cho chụp :D

Đã trốn rồi còn cố chui vào chụp mình nữa, phiền quá đi!

toàn bộ quá trình ngủ nghê của em nó

có mùi thịt bò!

Không phải! đấy là nhà hàng xóm :(

nghịch thế nào ngủ nguyên tư thế ấy

cun0206

Member
chẳng hiểu Ruồi bẹp cho ăn gì, hay chụp hình có photoshop không thế nhìn bé K lớn hẳn lên. Thế này 1 2 tháng nữa đi off chắc phải mua 1 cái túi khác Ruồi à

ruồi bẹp

Active Member
chẳng hiểu Ruồi bẹp cho ăn gì, hay chụp hình có photoshop không thế nhìn bé K lớn hẳn lên. Thế này 1 2 tháng nữa đi off chắc phải mua 1 cái túi khác Ruồi à
đâu có đâu anh Kem vẫn thế mà chắc tại em chụp cận cảnh lại toàn ảnh thằng bé nằm nên mới thế :))
còn cái túi thì anh cứ yên tâm thằn Zin nhà em ngày trước hơn 4kg vẫn nằm ngủ rồi quay đầu trong đó bình thường :D

ruồi bẹp

Active Member
thằng nhóc ngủ với mọi tư thế

cục bông di động

học tiếng Anh

chị bật hoạt hình đi! không thích phim Trung Quốc đâu

Sheryl

Active Member
đây là em mít 15 phút sao khi về nhà mới nè mọi ngườihttp://www.youtube.com/watch?v=gMcjWNAKhmM
2 chị em Mít và Kem ngoan ghê, chả bù với tướng cướp Ren :((. Nghịch như quỷ sứ, không chơi với bé là bé ra gặm chân, gặm tay, gặm quần áo liền :((. Nửa đêm cũng gọi bằng cách gặm chân, gặm mũi, gặm tai :(. Không biết Mít với Kem có như Ren không ta :p.

cun0206

Member
Mít là đứa hiền nhất đàn thế mà cũng không thoát khỏi cái đò chơi bằng quả chuông. Hình như mình thấy nhà ai cũng có cái đó để dụ mèo nhà mình hay sao ấy
@Ruồi Bẹp: Chắc chắn chủ cũng là người thường xuyen ngủ nướng nên mèo cũng bị ảnh hưởng từ chủ, chụp ảnh nào cũng hầu như là toàn thấy đang ngủ không à

chị Trâm ới ơi,tháng nữa em chuyển nhà đến lúc đấy chị trông hộ em 2 đứa nhà em mấy ngày được không?:blusshing::love struck: nhà mới chưa có sẵn vườn kín cho bọn nó chạy nhảy nên em phải mất mấy ngày để rào mà để mèo lại nhà cũ mấy ngày ko yên tâm bà chị dâu nhà em ghét mèo =.=

ruồi bẹp

Active Member
@anh Thành: thật ra thì thằng bé cũng không ngủ cả ngày đâu cơ mà nó mà cứ thức thì em không làm sao chụp ảnh được -_- người cứ như con sâu đo, không ngừng cử động nên đành rình em nó lúc ngủ :D

@livetodie: okie em chắc là chị có thể sắp xếp được, chính xác là bao giờ em chuyển, với lại đồ ăn 2 đứa thế nào em cũng bảo chị nhé.

ngudaymuon

Active Member
Ruồi bẹp có vẻ thích mèo đực nhỉ? Hay tại biết nhà chị có nàng Ỉn xinh đẹp kiêu kì nên chọn trước để mai mốt mang trầu cau sang dạm ngõ. :D

Sheryl

Active Member
Ruồi bẹp có vẻ thích mèo đực nhỉ? Hay tại biết nhà chị có nàng Ỉn xinh đẹp kiêu kì nên chọn trước để mai mốt mang trầu cau sang dạm ngõ. :D
E là Ỉn xinh đẹp nhà chị ngudaymuon ghê ghớm quá nên đã chuẩn bị trầu cau làm công công rồi chị ơi =)).

cun0206

Member
Ai có mèo đực muốn sang nhà chị ngudaymuon chơi với Ỉn thì phải alo trước xem có Gấu ở nhà không đã. Không thì lại b-(hự hự..meo meo 8-} 8-}

ruồi bẹp

Active Member
@chị ngudaymuon: hầy em cũng muốn cho chúng nó thực hiện nhiệm vụ với tiến hóa lắm cơ mà các cụ đang bắt phải "xử lý" không thì lại không giữ được trong nhà mất. Thực ra thì ít nữa chắc chắn em sẽ kiếm một con hĩm nữa về ở với Kem rồi đi triệt sản cả đôi -_- (a di đà phật con thật quá tội lỗi)

@Sheryl: Ỉn ngoan hiền xinh xắn lắm chứ ko đanh đá đâu bạn ạ :D

@anh cun0206: Gấu là chồng của Xù rồi anh ạ :))

cun0206

Member
Ruồi ơi !! Tình hình đã thương lượng xong vụ bên nhà chị Nhi chưa, cũng mong mau mau có 1 bé về làm bạn với K cho nó đơ buồn, nào này thằng K hay có kiểu chụp anh khoe hàng thế nhỉ, càng nhìn càng ghét hừ hừ

ruồi bẹp

Active Member
Ruồi ơi !! Tình hình đã thương lượng xong vụ bên nhà chị Nhi chưa, cũng mong mau mau có 1 bé về làm bạn với K cho nó đơ buồn, nào này thằng K hay có kiểu chụp anh khoe hàng thế nhỉ, càng nhìn càng ghét hừ hừ
em đâu có thương lượng bên chị ấy đâu ạ, em chỉ định qua bên đó chơi thôi, hiện vẫn đang tìm một đứa về chơi với Kem nhưng mà muốn kiếm đứa nào cũng là anh lông dài như thằng nhóc he he