• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Siêu nhân Kem!

ruồi bẹp

Active Member
Việc Kem đến ở với ruồi bẹp đã nhân được sự phản đối vô cùng kịch liệt của đứa bạn ruồi bẹp vì đúng là lúc đầu chỉ thuần túy muốn hỏi cho nó nhưng sau đó thấy Kem yêu quá đáng nên đã quyết định bắt cóc bé làm của riêng luôn. Đúng là không thể nào từ bỏ được việc nuôi mèo trong nhà -_-

Bé về nhà sau một quãng đường dài lê thê cộng với nắng nôi nhưng vó vẻ như Kem chẳng tỏ ra là mệt mỏi tí nào, đến nơi là nghịch ngợm chui rúc khám phá nhà ;;), được một lúc chán thì lăn ra thiu thiu ngủ, đúng lúc đấy chị lôi dậy ăn cơm. Mùi thịt bò hầm hấp dẫn quá làm thằng nhóc tỉnh ngủ ngay và nhanh chóng xử lý hết phần ăn của mình, xong đâu đó lại đủng đỉnh đi ngủ:yawn: đến tân chiều :D

chỉ thích nằm ngủ trong phòng tắm thôi :|

hi vọng bé sẽ vui vẻ khi ở nhà Ruồi Bẹp và sẽ sống thật lâu với Ruồi Bẹp :D

xinh quá chị nhỉ ;;) thằng hay con để em còn .....:blusshing: mấy tháng rồi hả chị?chị đã mua stopmeo chưa chị?à Kem màu đậm như Cò hay nhạt hơn thế?lúc em thấy đậm lúc em thấy nhạt?

Sheryl

Active Member
Chúc mừng bé kem đã về nhà mới :">. Vậy là cả đàn đã có nhà mới hết rồi. Chắc chị Linh nhớ lắm đây. Bao giờ cho Kem với Ren giao lưu nhỉ ^^.

moimm

Member
Ôi bé Kem đẹp trai lại về nhà ruồi bẹp à. Chúc mừng chúc mừng ! Thế này thì cun0206 chắc mừng lắm, 4 bé bé nào cũng được về nhà tốt, buổi off tới hai anh em lại được gặp nhau rồi.

ruồi bẹp

Active Member
@livetodie91: nó là thằng em ạ, gần 3 tháng rồi nhưng tình hình là cơ quan có thẩm quyền nhà chị đang gây sức ép về việc cho thằng nhóc làm công công sớm :(
màu của Kem thì khác là nhạt tại vì ảnh chụp nó lúc ở chỗ sáng, lúc lại chỗ tối nên nó thế :D

@Sheryl: he he hôm nào tổ chức ọp mèo nhà anh Thành (mặc dù ọp chỉ có 2 cháu)

@moimm: anh ấy kể là 2 thằng nhóc này hợp tác vào thì phá phách kinh lắm, từ hồi Ren đi thì Kem bớt nghịch ngợm hơn nên chắc là phải làm sao cho tụi nó gặp nhau để siêu nhân tái xuất he he

Sheryl

Active Member
@livetodie91: nó là thằng em ạ, gần 3 tháng rồi nhưng tình hình là cơ quan có thẩm quyền nhà chị đang gây sức ép về việc cho thằng nhóc làm công công sớm :(
màu của Kem thì khác là nhạt tại vì ảnh chụp nó lúc ở chỗ sáng, lúc lại chỗ tối nên nó thế :D

@Sheryl: he he hôm nào tổ chức ọp mèo nhà anh Thành (mặc dù ọp chỉ có 2 cháu)

@moimm: anh ấy kể là 2 thằng nhóc này hợp tác vào thì phá phách kinh lắm, từ hồi Ren đi thì Kem bớt nghịch ngợm hơn nên chắc là phải làm sao cho tụi nó gặp nhau để siêu nhân tái xuất he he
Đề nghị off 2 bé để tái lập nhóm siêu phá phách =)). Hi vọng Kem sớm quen nhà mới :D.

moimm

Member
"Cơ quan có thẩm quyền" nói thế cũng có lý đó. Cho làm công công đi, rồi gia nhập hội cùng anh Kenzo ! hihi :)

meomum

Member
Tốt quá rồi, thế là lại có 1 happy ending cho cả người, cả mèo, vui ghê.
@moim: kenzo làm công công rồi à? huhu, tiếc quá, đột biến lặn ấy hiếm lắm,vằn như mèo rừng, hic
ruồi bẹp nuôi bé Kem tốt nhé, tớ chúc 2 mẹ con khỏe, mẹ đẹp trai, con xinh gái, hehehe

ruồi bẹp

Active Member
hội bảo vệ động thực vật quốc tế thì họ khuyên các gia đình nuôi mèo nên triệt sản các em ấy vừa giúp kìm hãm sự gia tăng số lượng mèo, việc này sẽ dẫn đến việc càng ngày càng nhiều mèo lang thang, và giúp tăng tuổi thọ mèo :D chắc là Kem trong tương lai gần sẽ gia nhập đội ngũ cùng anh Kenzo

@moimm: con em mình học chuyên sinh, sau khi nhìn Kenzo nó đã phán 1 câu "thằng cu này 1000 con có 1"

hội bảo vệ động thực vật quốc tế thì họ khuyên các gia đình nuôi mèo nên triệt sản các em ấy vừa giúp kìm hãm sự gia tăng số lượng mèo, việc này sẽ dẫn đến việc càng ngày càng nhiều mèo lang thang, và giúp tăng tuổi thọ mèo :D chắc là Kem trong tương lai gần sẽ gia nhập đội ngũ cùng anh Kenzo
Ý bạn là "việc này sẽ hạn chế việc càng ngày càng nhiều mèo lang thang"? ;;)
HÌ mình đùa thôi ^^ chúc mừng bạn đón được bé Kem xinh xắn! :D Mình cũng kết bé này lắm! Nếu không phải đợt đi công tác chắc mình đã đến bắt cóc bé về rồi... ;)) Chúc bé chóng nhớn nhé! :x

zury412

Member
nhìn iêu dã man :)) chả khác j sâm nhà mình, lúc nào cũng ngủ nhìn rõ phởn =))

moimm

Member
@meomum : Ừ, thành công công từ ngày 28/07 rồi :( Mình định cho Kenzo cưới bé vân ám nhà Huyenhuong mới tìm được, nhưng mà bé đấy bé quá, lại đang bị nấm niếc gì đấy, chữa bao giờ mới xong :( Thôi mình ích kỷ nên mình ngăn cản yêu đương luôn !
@ruồi bẹp : Thế á ? Hihihihi vui quá ! Thế thì mình đúng là "chó ngáp phải ruồi", tự dưng lang thang trên mạng lại vớ phải một em xinh tươi. Cái duyên rồi !
Wow, bó tay, livetodie91 phòng xa đến nỗi bây giờ đã xếp lịch rồi :) Thế 1 năm lại phải tổ chức 4 lần cho tụi nó à ? 2 sinh nhật, 2 kỷ niệm triệt sản :)) Noa thì tùy tình trạng sức khỏe sẽ định ngày sau vậy.

Hay ruồi bẹp cũng lên lịch luôn đi :)

cun0206

Member
Thằng Kem về nhà mới mà ngoan quá. Nhìn cái mặt ngủ cứ lỳ lỳ ra chẳng chút gì là sợ hãi lạ nhà nhỉ. Mấy đứa đi rồi nhà trống hẳn nhớ mấy đứa quá đi mất, được cái mấy đứa đi chẳng đứa nào lạ nhà mấy về đến nhà mới đứa nào cũng chạy tung tăng. Cũng may cho mình mấy đứa có những người chủ mới thât sự yêu thương mèo. 2 con bé Mít và Bon vào trong Nam rồi chắc lâu lắm mới có thời gian để đi thăm, 2 thằng giặc được ở ngoài này thỉnh thoảng phải sang cái xem nhà ai nuôi khéo hơn. 2 bạn Ruồi Bẹp và Sheryl nếu có điều kiện hãy cho 2 đứa sang chơi với nhau nhé. Ôi nhớ bọn Nhi Đồng Thối Tai ngày nào quá huhu

ruồi bẹp

Active Member
@livetodie: em lên lịch kĩ thế :)), 18/5 là ngày kem tròn 3 tháng.

@fatcat9993: thì mình có cái câu tăng số lượng mèo lang thang đằng sau mà.
Mà để có bé Kem mình cũng phải đi săn đón đó bạn ạ, hôm đó có người đến trước định đón bé nhưng mà may mắn là tụi mình và bé có duyên nên giờ bé đang nằm gặm chân mình :D

@zury412: Kem ngủ chắc phải đến 20 tiếng một ngày, dậy ăn rồi ngủ luôn xong lại dậy chơi 1 tí rồi lại ngủ tiếp -_- Mình cứ nghĩ ngủ cả ngày thì thằng bé sẽ nghịch ban đêm ai dè đêm nó đi ngủ còn sớm hơn cả mình.

@moimm: nói chung thì Ruồi Bẹp hẹn lần gặp mặt sau Kenzo về nhà Ruồi Bẹp nhá :)) mà tình hình dạo này đang nổi hứng với mèo mướp quá, chắc sẽ cố đàm phán với mẹ để rước 1 con thị mẹt về nữa.

@Cun0206: được cái bé ngoan lắm anh ạ, ăn ngoan mà ngủ cũng ngoan nghịch thì nghịch nhưng luôn ở trong tầm mắt của em hoặc con em em nên cũng dễ quản lý lắm :D tối thì chui vào chăn bọn em ngủ ngon lành lắm.

:blusshing: 7/11 Chi tròn 6 tháng là triệt được còn cò 15/8 là hơn 4 tháng rưỡi 1 tí ý mà.Dạo này vẫn đang nghỉ hè chưa đi học chẳng có gì làm nên nghĩ lịch triệt sản mèo :((

Sheryl

Active Member
@ruồi bẹp: Thằng Kem ngủ nhiều mà ngoan ghê ha. Ren ít ngủ và nghịch lắm, toàn 2h sáng cào chiếu và gặm chân, mình lại phải dậy lục tục lấy cần câu ra câu em một lúc rồi mới đi ngủ tiếp được :)).

Nhà ruồi bẹp ở khu nào vậy? ^^. Toan tính cho các bé giao lưu mà :p

thuan81

Active Member
chúc mừng em với bé kem!chúc bé mau lớn và xinh thật xinh!chúc mừng em đã tìm lại cho mình mình một bé Mit !:love struck:

moimm

Member
Có rước một thị mướp thì chắc cũng phải nghịch tương đương với anh Kem, thế mới vui. Chị Ruồi bẹp lại khổ rồi. Rút kinh nghiệm "săn, bắt, cướp" của Sheryl lần sau mình sẽ không mang Kenzo mà chỉ lôi Noa đi thôi :)) nói đùa chứ Kenzo đi OFF tự kỷ quá, nó chẳng vui vẻ gì cả, làm mình cũng cụt hứng.

cun0206

Member
MÌnh xin đính chính lại ngày 15/8 là ngày Kem và Ren tròn 3 tháng lúc đấy 2 bạn hãy mang bé đi tiêm nhé.
Sheryl 1 nạn nhân nữa của việc bị gặm chân, ngoài tiền thức ăn, cát vệ sinh, sữa tăm...vv thì nên chuẩn bị thêm ít phụ phí nữa là tiền mua chiếu mới, bàn ghế mới vì bây giờ đã có Hoàng Tử Ren về nhà rồi nhé
Ruồi Bẹp không biết chủ thế nào mà mèo về nhà ngủ ghê thế không biết hay tại mới chưa quen nhà. Vụ stop meo của bạn thế nào rồi nếu hiệu quả mình nên quản cáo cho tất cả mọi người trên VP này biết chứ nhỉ