• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Scottish folds :)

Boo09

Member
Bé đó là cái nha Nam....hehe Trang cũng đợi giá cả hạ dần mới liên lạc :D thế dễ trả giá hơn hehe . Còn màu đen trắng cũng y như Boo , chỉ khác mỗi màu thôi , nhưng mà vì đen trắng ở đây rất nhiều , nên giá cả cũng rẻ hơn nhiều . Vời lại lúc nào cái cũng mắc hơn đực :p Trang thì không sao , chỉ có điều chỗ ship thì Trang bó tay :( cái này chắc Nam phải tìm hiểu trước...

Vậy Trang định mua em nó về nuôi? hehe.. Nam đang muốn mua 2 bé, cái và đực về nuôi cho nó có 1 cặp, mà vẫn đang tìm kiếm vì chưa có bé nào ưng ý. Nếu Trang có thể giúp Nam thì chắc Nam sẽ mua 2 bé ở bên đó về luôn. 1 bé đen trắng và 1 bé giống bé Boo là được.
Ship thì trước đây Trang nói 2t/1bé? và Nam phải tìm hiểu trước cái gì vậy?

Boo09

Member
À không...ý là Trang mua mấy bé của Trang cũng đợi xem giá cả thế nào :) rồi đi xem đến mấy nơi mới tính :) Chứ có Boo rồi , cũng không tính mua thêm bé nào vằn nữa :) đợi Boo có thể có baby thế nào cũng có đứa giống mama ^^ Uhm , kiếm được bé ưng ý khó lắm...mà Nam mua 1 cặp về tính cho 2 bé ấy với nhau???Còn ship thì trước đây Trang có hỏi 2 chỗ thì là bằng giá nhau hết 2tr/2kg nhưng mà cho chắc thì Nam cứ liên lạc trước kỹ càng cho chắc , 1người hình như trên vietdog có bài viết nhận ship từ BK , Nam lên thử xem sao....

Boo09

Member
Hôm nay được ông người quen gửi cho 1 loạt hình shop của ổng , cục cưng của ổng :)) Nói cục cưng quá đúng....nhìn hình là biết ngay :)
Nghe khoe là mới sửa shop...mà ông này cũng dụ dỗ ghê lắm :)) bán rẻ mà còn không biết từ đâu ra :)) Nhưng mà mấy bé của ổng phần lớn là 34 với Exotic , mà 2 giống này thì mình không am hiểu lắm...cũng chỉ post lên cho các bạn yêu quý 2 giống này xem thế nào thôi ^^

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Bạn có nhiều hình mèo đẹp quá, bạn cho mình hỏi 1 bé tai cụp, exotic có giấy tờ bên TQ thì bao nhiêu tiền hả bạn?

Boo09

Member
@ hoamoccuong : Theo mình tìm hiểu thì giấy tờ gia phả ở bên này của tai cụp là 3000 trở lên và của Exotic thì là 5000 tệ trở lên...và chủ yếu là từ CFA , CAA . Vì thường phần lớn các bé ở đây đều không có giấy tờ gia phả , chỉ khi nào đi thi CFA hay CAA ( bố or mẹ ) thì giá cũng theo đó mà lên và phần lớn chỉ có ở các shop đã có mèo thi CFA hay là người lâu năm , có tiếng sẽ có đầy đủ đảm bảo giấy tờ mình cần . Theo mình biết là thế . Mình thấy mấy bé mèo của bạn cũng xinh ghê :)

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mình muốn tìm 1 bé mèo tai cụp nhưng tại CH séc thì họ không nuôi giống này, chủ yếu họ nuôi mèo ba tư, exotic, mèo anh lông ngắn và mèo ragdoll. 5.000 tệ tương đương 16 triệu VND phải không bạn?

Boo09

Member
Cuối cùng cho các bé 34 lên sàn nào....:)

Nhìn các bé này cũng mê lắm....nhưng mà nghe nói chăm cũng cực....nên thôi tạm thời chăm các bé ở nhà trước đã....

Boo09

Member
Cho mình hỏi giá 1 bé 34 như thế này ở bên mình bây giờ giá là bao nhiêu thế???

Vì hôm nay mình đi đến chỗ quen hỏi các bé 34 thì ông ấy kêu là 1800 tệ , không biết thế có mắc hay không?

Boo09

Member
Cả nhà như thế này nha....hiện tại Trang đang giúp a.Thuận và 1 bạn nữa tìm bé 34 , thì chỗ Trang quen bên này ông ấy đang có mấy bé 34 và exotic giá là từ 1500-1800/bé nha , mặt mũi thì các bạn có thể nhìn hình Trang đã post ở trên . Trang không phải là buôn bán , vì Trang thấy nếu các bạn có điều kiện , yêu quý giống mèo này và có ý định nhận 1 bé 34 hay exotic về thì tiện chung với a.thuận và bạn D , vì như thế đỡ tốn cho mọi người tiền ship . Các bé thì lớn hết rồi , chưa triệt . Hiện tại hôm nay ông ấy có đt cho Trang thì đang có 1 cặp 34 và exotic giá là 2800 , và còn 1 bé đực màu trắng 1 năm tuổi nữa . Nếu bạn nào có ý định thì add nick Trang để tiện trao đổi . Cám ơn cả nhà đã theo dõi .
Và xin thông báo thêm tin nữa là bé Sanhua đã có dấu hiệu ngừng kêu gào :) vẫn đang theo dõi tình hình.....

chào Trang

Liệu bạn có thể cho mình biết giá 1 đôi tai cụp mang về đến VN thì mất khoảng bao lâu và bao xiền đc ko ?

Cám ơn bạn, có gì add nick mình để mình dễ nchuyeen nhé...Mình ko bít nick bạn :!

Bạnowiminhf muốn đặt một đôi mèo Mỹ lông ngắn , không biết bạn có tể giúp mình không.

chào Trang

Liệu bạn có thể cho mình biết giá 1 đôi tai cụp mang về đến VN thì mất khoảng bao lâu và bao xiền đc ko ?

Cám ơn bạn, có gì add nick mình để mình dễ nchuyeen nhé...Mình ko bít nick bạn :!
Nam cũng đang nhờ Trang mua giùm Nam 1 bé tai cụp và 1 bé Mỹ lông ngắn. Giá 1 bé tai cụp giao động từ 1500NDT đến 2000. Nếu bạn muốn tham khảo thêm có thể vào trang web này: http://bj.58.com/cat (cái này nhờ Trang giới thiệu mình mới biết). Còn tiền vận chuyển thì bạn nên nhờ Trang ngay lúc này vì Trang đang giúp anh Thuận và 1 bạn nữa ở SG vận chuyển mèo về SG, tiền vận chuyển sẽ rẻ hơn nhiều. Giá 1 bé đem về là 3t/bé. Còn vận chuyển riêng lẻ là 2t/2kg.
Nick Trang thì bạn có thể nhìn thấy được ở những trang đầu của topic này rồi: trang_shahir.

To Trang: Bạn rất tốt! Cám ơn bạn nhiều nhé! Chúc bạn luôn được nhiều sức khỏe và có nhiều niềm vui bên những chú mèo!

doanh_doanh

Member
Nam cũng đang nhờ Trang mua giùm Nam 1 bé tai cụp và 1 bé Mỹ lông ngắn. Giá 1 bé tai cụp giao động từ 1500NDT đến 2000. Nếu bạn muốn tham khảo thêm có thể vào trang web này: http://bj.58.com/cat (cái này nhờ Trang giới thiệu mình mới biết). Còn tiền vận chuyển thì bạn nên nhờ Trang ngay lúc này vì Trang đang giúp anh Thuận và 1 bạn nữa ở SG vận chuyển mèo về SG, tiền vận chuyển sẽ rẻ hơn nhiều. Giá 1 bé đem về là 3t/bé. Còn vận chuyển riêng lẻ là 2t/2kg.
Nick Trang thì bạn có thể nhìn thấy được ở những trang đầu của topic này rồi: trang_shahir.

To Trang: Bạn rất tốt! Cám ơn bạn nhiều nhé! Chúc bạn luôn được nhiều sức khỏe và có nhiều niềm vui bên những chú mèo!
Hơ hơ, Kì Nam ơi, làm gì có chuyện tiền vận chuyển tính trên kg đâu, D có gọi cho ông Tuấn nhận vận chuyển mèo từ Bắc Kinh về VN, ông ấy đòi 1800 tệ / 1 bé nhé, nếu vận chuyển nhiều bé thì bớt cho 20%. Tính ra tiền vận chuyển khoảng 5 trieu rưỡi trở lên / be do, ko có tính theo kg đâu nha.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hơ hơ, Kì Nam ơi, làm gì có chuyện tiền vận chuyển tính trên kg đâu, D có gọi cho ông Tuấn nhận vận chuyển mèo từ Bắc Kinh về VN, ông ấy đòi 1800 tệ / 1 bé nhé, nếu vận chuyển nhiều bé thì bớt cho 20%. Tính ra tiền vận chuyển khoảng 5 trieu rưỡi trở lên / be do, ko có tính theo kg đâu nha.
Tính ra tiền vận chuyển từ TQ về VN rẻ hơn từ Châu Âu về VN. Mình chuyển mèo về từ CH Séc về VN, Vietnam airline tính 100USD/kg, cả mèo và lồng nhà mình là 5,5kg hết 550USD. Không biết mèo bên đó giấy tờ ra sao nhỉ?

Ủi , tiền vận chuyển đó đủ để mua vé máy bay đi - về Thái Lan , tiền taxi đi mua một hai bé rồi.

Nhưng mèo Thái có vẻ đắt hơn. :(.

Boo09

Member
@ cả nhà : mình đều có thể giúp các bạn kiếm mèo , gửi hình cũng như sẽ cố gắng trả giá bớt cho các bạn . Mèo sẽ có mèo đẹp mèo xấu...còn giấy tờ , nếu các bạn muốn các bé có giấy tờ , gia phả đàng hoàng...thì giá sẽ cao hơn rất nhiều , nhưng chất lượng thì đương nhiên sẽ xứng đáng . Còn không có giấy tờ thì không phải là không đẹp , như hôm nay mình xem 1 bé 34 1200tệ mắt tròn vo như viên bi , 6 tháng và rất nhanh nhẹn , vừa nhìn đã yêu :)) mình còn yêu nữa mà...và giá cả thì rất rẻ...mình vừa mới đến là đã có người chuyển khỏan đặt cọc bé rồi :(
@ Nam : hehe cám ơn Nam nhiều :) như thế cũng tiện cho cả nhà xem xét giá cả và nhìn mèo rõ hơn . Với lại cũng phải đỡ so sánh...vì tất cả mèo ở đấy đều là mèo của nhà bán or của shop...và có thể cũng thấy mèo có CFA , CAA

Boo09

Member
Lâu rồi...hôm nay lên mở hàng cho tuần mới nào....khác hơn mọi lần...xin được cho người đàn ông 4 chân duy nhất trong đàn 4 người đàn bà 4 chân :)) khiêm nhường , chịu đựng ( toàn bị boo đánh không ) , ẻo lả , nhưng cũng rất lắm lời nếu được hỏi thăm....khổ lắm....suốt ngày bị ăn đòn không....riết rồi bản lĩng đàn ông nhảy đâu mất tiêu...nhưng mà nói gì thì nói...làm cho sanhua có baby thì cũng đâu phải là mất hết bản lĩnh nhả ^^

Mà cứ như con nít á....giỡn một hồi là nằm lăn quay ra ngủ :)) không biết trời trăng mây đất gì cả...mà ngộ...hòi thăm cứ nằm dài ra ngao ngao...chả biết là nói gì :)) chắc là hỏi "bé đẹp trai không chị???"