• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Scottish folds :)

Boo09

Member
Có một thành viên trong diễn đàn hỏi Boo về Scottish fold ở beijing , trước khi boo không biết nhiều về mèo , chỉ biết về mèo Nga . Vài ngày giúp bạn này hỏi về Scottish, đọc thêm về Scottish, nhìn rất nhiều hình ảnh , Boo trở nên thích Scottish :love struck: . Nhìn rất dễ thương , giá không thực sự cao :) nếu có thể, có lẽ Boo sẽ nhận một bé Scottish quá :blusshing: . Bạn trai của Boo cũng thích Scottish...hehe
Boo hỏi rất nhiều nơi , họ gửi rất nhiều ảnh của Scottish...tiết kiệm tiền $-)....
Boo hy vọng bạn ấy có thể chọn mèo như bạn ấy thích và có thể gửi về Việt Nam . Boo hy vọng có thể giúp bạn ấy tìm Scottish tốt :)
các hình ảnh là những người có mèo muốn bán gửi cho Boo , tất cả trông thật dễ thương :love struck:

lululubu

Active Member
Bạn ơi, thế scottish fold ở Trung Của giá tầm bao nhiêu hả bạn? Sang năm mình cũng tính sang TQ chơi 1 chuyến, nếu mà giá affordable thì mình sẽ dành dụm tiền từ bây giờ để cố đấm ăn xôi lấy 1 em, hi3.

Boo09

Member
Họ có rất nhiều giá :) khoảng 500ndt có, 1000 hay 3000 có :) bé mèo trắng là 2500 ,bé mèo đen vào khoảng 1800 giá này có thể rẻ nếu thực sự mua bé :) Boo cũng tiết kiệm tiền mua bé :D

Boo09

Member
@ giá này không có trong cửa hang , những người có mèo, hoặc không có thời gian để chăm sóc muốn tìm nhà mới cho mèo của họ , đó là lý do tại sao họ có giá rẻ :)

lululubu

Active Member
:(( Nhưng mình nửa chữ tiếng Trung không biết thì làm sao gặp họ mà đề đạt đây, hix. Bạn mình cũng đang du học TQ nhưng ở tận Quảng Châu, hông biết ở đấy có giá như thế này không nhỉ.

Boo09

Member
Nếu bạn thực sự muốn mua bé , bạn đã sẵn sàng để mua , nếu bạn đến Bắc Kinh , mình sẽ giúp bạn để hỏi, gửi cho bạn hình ảnh...nếu bạn chắc chắn chúng ta có thể nói về chuyện đó trong yahoo trước khi bạn đến :) mình đã chọn 2 bé , mình sẽ đăng hình bé khi bé về nhà

thuan81

Active Member
Nếu bạn thực sự muốn mua bé , bạn đã sẵn sàng để mua , nếu bạn đến Bắc Kinh , mình sẽ giúp bạn để hỏi, gửi cho bạn hình ảnh...nếu bạn chắc chắn chúng ta có thể nói về chuyện đó trong yahoo trước khi bạn đến :) mình đã chọn 2 bé , mình sẽ đăng hình bé khi bé về nhà
Em mèo vân áng đẹp quá!nhìn yêu quá bạn ơi!mặt tròn tai cụp thêm màu đẹp và độc nữa mau mau đón em nó đi bạn!xinh rất xinh!

lululubu

Active Member
Hi3, thế bao giờ đủ tiền mình đến níu áo níu quần bạn Boo để bạn khiêng 1 em về cho mình nhé. Nhìn các bé này dễ thương quá cơ ý, khi nào bạn đón về nhớ khoe nhá, hi4.

Boo09

Member
hehe lulubu đến Bắc Kinh tất nhiên Boo sẽ giúp bạn tìm :) quan trọng là bạn biết làm thế nào để mang về là ok :)
Hôm nay có nhiều người gửi cho Boo rất nhiều hình ảnh của bé mèo :p xem thêm nhiều thêm thích , muốn có tất cả :p nhưng không có tiền :((

dung_lamark

Member
trời hỡi ơi . Nhìn ảnh lại không kiềm được lòng :( . Có khi mình phải chuyển nghề đi câu trộm mèo quá :((

Boo09

Member
@ fat.L.T :Boo không phải anh :( , Boo là con gái :) 2 bé này nếu Boo nhớ là khoảng 1500-2500ndt , nhìn thực rất dễ thương.
Hôm nay nhiều người gửi cho mình ảnh mèo của họ :(( thực sự dễ thương xem thêm muốn mua tất cả :(( sau vài ngày mình sẽ có tiền hoho ^O^ rất hạnh phúc , Jackie sẽ có bạn ^^
Bây giờ là thời gian để những bé mèo dễ thương....giá của bé cũng dễ thương :(

Boo09

Member
hai bé này rất dễ thương, nhìn chỉ muốn hôn :X nhưng giá làm cho Boo muốn khóc

fat.L.T

Member
hức các bé chị đăng lên yêu quá nhìn mà chỉ muốn nhảy ngay sang đó bắt hết về thôi chị bắt thì chị bắt bé màu vân áng hoặc bé màu trắng ở cuối ý chị ạ nhìn 2 bé yêu dã man . ak chị ơi cho em hỏi hơi ngoài lề tí nha chị bắt bé alska bao nhiêu thế chị em đang định tìm 1 bé về nuôi :D

Boo09

Member
@fat.L.T : ah...Rex ^^ chỉ 800 ^^ nhưng cần nhiều tiền hơn để cho Rex ăn :))

gàsiêunhân

Active Member
@ fat.L.T :Boo không phải anh :( , Boo là con gái :) 2 bé này nếu Boo nhớ là khoảng 1500-2500ndt , nhìn thực rất dễ thương.
Hôm nay nhiều người gửi cho mình ảnh mèo của họ :(( thực sự dễ thương xem thêm muốn mua tất cả :(( sau vài ngày mình sẽ có tiền hoho ^O^ rất hạnh phúc , Jackie sẽ có bạn ^^

giá này mua là hợp lí rồi, mèo ở việt nam xấu kinh khủng, giá thì hét đừng hỏi có khi cao hơn thế này nhiều

Beambeam

Active Member

Hai em mèo này dễ thương quá, giá khoảng bao nhiêu hả Boo? Mình thích em màu trắng...nhưng em kia cũng rất dễ thương. Mèo này lông ngắn đúng không bạn? Mình có cô bạn hiện đang ở Shun Yi, Beijing đầu tháng 11 này về Việt nam, không biết mèo này mang về VN thì có dễ nuôi không nhỉ? Ko biết có vđề gì do khác biệt khí hậu và thổ nhưỡng không?

Beambeam

Active Member

Bé này cũng rất dễ thương, hình như lông chân có vẻ ít bông hơn bé trắng trước mình hỏi...

Beambeam

Active Member

Hình như ở đây ít nhất là 3 em chứ không phải 2 em, em trắng trên cùng và dưới cùng khác nhau mà...

lululubu

Active Member
Êu ôi dễ thương kinh khủng luôn ý. Mà bên ấy có dịch vụ chuyên làm giấy tờ hải quan đầy đủ để mình còn vác bé về được không bạn nhỉ? Bh mình đang vừa trữ tền vừa tìm hiểu, hi3.