• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Scottish folds :)

Boo09

Member
Nhưng theo tr nghĩ , tốt nhất là cứ nhìn tận mắt thì mới biết rõ...nhưn các shop này , sau khi tr đến tận nơi , có nói là ở vn rất nhiều bạn muốn mua mèo , nên họ mới cho địa chỉ trang web , và các bạn có thể thấy , mèo rẻ nhất cũng không dưới 3000 tệ và đều có giấy tờ gia phả hẳn hoi .
_http://shop34935366.taobao.com/ => đây là Elvis , mèo exotic nổi tiếng nhất bk , nếu có dịp chiêm ngưỡng thì đảm bảo không thể nào không thích , và nhắc đến tên Elvis thì không 1 ai bán mèo exotic không biết cả . Mình đã được chủ bé aln giới thiệu , ông ấy cũng có 1 lứa từ elvis và giá cả thì không dưới 10 ngàn tệ , chưa kể lứa nào ra đều được bán rất nhanh . Các bạn có thể tham khảo .Mình đã đến tận nhà xem , mất 2 tiếng đồng hồ ngồi quá giang xe của chủ bé aln .
_http://satin-cat.taobao.com/ => shop này cũng là từ Elvis baby ra , đều là CFA và gia phả đầy đủ
_http://ainimao.taobao.com/ => shop Ainiamao mình đã đến xem trước đây 6 tháng . Và hình mình cũng đã từng post , họ không cho chụp hình nha , cũng không cho sờ mèo đâu , ít nhất phải rửa tay sạch sẽ mới cho
_http://huhu-cat.taobao.com/ => shop này chuyên về Aln , CAA và cô chủ thì rất dễ thương , đã từng làm việc cho UNICEF shop này nằm ở ngoại thành bk , đi tàu điện ngầm mất 1h đến nơi , gần trại chó lớn nhất bk luôn . cô chủ rất dễ thương , có lứa mới đều sms mình hết , tiếc là mấy lứa trước mình không kịp đến , cũng không đủ tiền vì lỡ vác các bé khác về hehe nhưng đợt sau ( 1 tháng nữa ) là chắc phải đón 1 bé về
_http://satin-cat.taobao.com/ => shop này cũng thế nha , các bạn có thể tham khảo
Mình chỉ có dịp xem thôi , chứ kêu vác về 1 bé chắc 2 năm trời dành dụm cũng không đủ :( Đây là mình đã xem tận nơi , đã chắc hắn là có thiệt hẳn hoi mình mới dám cho đường link .
Còn 1 shop nữa nghe mọi người kêu là ở trong beijing zoo , nhiều mèo lắm :)) đang chuẩn bị kế hoạch đến xem

Boo09

Member
Khách trọ mới nhà Boo...tuy là khách thôi mà quậy kinh :)) mà quậy về đêm mới đáng sợ....Chưa kể khoái sờ...mà sờ rồi lại gầm gừ khó chịu :( đúng là đã ở đợ mà còn làm cao quá :))
Nguyên nhận ở đợ...chủ bé là cô bạn Peru khoá cũ , anh TBN về nước công tác nên nhượng lại bé cho cô bạn , cô bạn ở trong dorm không nuôi bé được => thế là bé về tay mình :)) không biết thuộc giống gì...vừa giống thái mà lại giống nga :)) không biết sẽ ở trọ trong bao lâu...thôi...ở trọ thì cũng là thành viên hoho cho lên sàn luôn....cho mình biết bé là giống gì nha...chắc là thái lông dài :))

1 em 34 CFA bên đó tầm bao tiền hả bạn, bt mèo mà các nhà đẻ rồi bán có làm đc giấy tờ của Trung Quốc ko?

Boo09

Member
CFA tùy từng loại nha bạn , có loại bố mẹ đều là CFA , có loại chỉ có bố là CFA...nhưng giá giao động thấp nhất là 3000 tệ . Còn bình thường mèo các nhà đẻ họ ít khi nào làm giấy tờ lắm , vì tốn công . Còn làm thì được , tầm 100-200 tệ .

100-200 tệ để làm cái giấy cho nó cũng hơn là ko mà bạn. tớ hỏi mèo cả bố mẹ deu CFA tầm bao tiền?

Boo09

Member
Nếu bố mẹ đều là CFA thì rẻ nhất là 10ngàn tệ nha bạn , bạn có thể tham khảo các trang web mình đưa ở trên , đặc biệt là trang web của Elvis , giá cả đều có hết .

bố mẹ CFA mà con giấy tờ CFA hay con giấy TQ là 1000 hả bạn, nếu con cũng giấy CFA mà 10000 tệ thì khá rẻ so với Thái, mèo CFA Thái cũng fai gần 2000$, còn 1/2 CFA thì tầm 700-1100$ tùy đẹp xấu hihi

Boo09

Member
@ babymiumiu : theo như mình có hỏi qua các người chơi mèo bên này , thì mèo con giá 10ngàn trên giấy tờ khai sinh là bố mẹ CFA , bố mẹ có giấy chứng nhận hẳn hoi ( thật ) thì sẽ có giá đó . Còn mèo con thì không thể nào có giấy chứng nhận CFA được , nhưng nếu ai có ý định thi CFA thì họ sẽ chọn mua bố mẹ đều là CFA . Còn giá cao thấp thì phải xem mèo thế nào , màu sắc , mèo bố mẹ....thì mới có giá chính xác . Giá mình cho cũng là do mình khảo sát qua ở đây và nhìn chung là giá đấy , còn về mèo thế nào thì phải tùy vào người mua . Mình thì không rành về mèo ở bên Thái lắm , ở đây cũng chỉ rành trong khu BK thôi , chứ TH , QC...tùy vùng mà giá cả khá nhau...

uh tớ hiểu r, bên Thái thì mèo con gần 2000$ là có giấy CFA ( bố mẹ đều CFA ) nhưng sẽ rẻ hơn rất nhiều nếu lam giấy tờ Thái cho nó :) nếu bố mẹ CFA mà con ko có giấy CFA thì giá 10000 tệ đắt quá hihi

Boo09

Member
Xin thông báo tin vui....bé Boo nhà mình sau 2 tháng nữa sẽ lên chức mẹ ^^ Thế là sau Sanhua là Boo , Sanhua 1 tháng nữa sẽ có baby , sau đó là Boo :)) các cô nàng cứ thay phiên nhau làm mẹ thế này chắc chết mất...nhà còn 2 cô nữa , sau 1 tháng nữa mà Lala õng ẽo chắc toi :))

Boo09

Member
Khách trọ nhà mình đã tìm được nhà mới :) chủ là một gia đình người Hàn , thấy họ cũng rất yêu mèo , mới thấy bé là đã hôn tới tấp...Cũng cảm thấy buồn vì xa bé :(( bé ngoan lắm , biết đi vào chậu wc rồi , lại rất thích nghịch đuôi...cứ quay lòng vòng để cắn đuôi á....cũng chưa kịp video bé :(( Hy vọng họ sẽ chăm sóc tốt bé....

Boo09

Member
Lâu rồi không up tin.....sắp nấm mốc hết cả lên rùi :) Mây hôm rồi bận quá...hết cv rồi đến học....chưa kể bà bầu nhà mình còn hơn 10 ngày nữa là nở hoa rồi :) Giờ post hình bà bầu lên nào....đúng là bầu bì mệt thật...nhìn thấy sanhua nặng nề ghê :( mà nhìn nặng nề thế mà bắt ruồi nhanh lắm nha :)) thấy đang nằm mà ruồi bay phọt qua là bật dậy túm liền :))

thêm lala đang vắt vẻo bên khung cửa sổ...khoái ngắm đường phố lắm nha...nằm đây mấy tiếng không chán :))

babytired

Member
Các bạn nào có ý định mua Scottish Fold nhớ phải xem ba mẹ của bé trước khi mua. Nếu người bán không cho coi ba mẹ thì đừng mua nha. Giống Scottish Fold này có yếu điểm về gen. Khi chon Scottish phải nhớ một trong ba hay mẹ phải có tai thẳng. Nếu cả hai ba me đều tai cụp sẽ có nguy cơ đột biến gen ảnh hưởng tới xương của bé.
Đọc thêm ở đây:http://www.svijet-ljubimaca.com/scottishfold.pdf

Boo09

Member
Boo ơi Boo à...sao cứ ngủ hoài vậy Boo :))....riết rồi mập bụng á...

chụp hình à...boo thích lắm...chụp thẳng nà chứ đừng chụp lén :p

hixhix khổ lắm...sáng nào cũng cứ phải chạy đua với Boo :( thấy hướng về phòng ngủ là lăn tăn đợi sẵn rồi...vừa mở cửa là cô nàng tót ngay lên giường nằm như bà hoàng :( chưa kể không để ý , là chui vô đống quần áo phá :(

Boo09

Member
Đang rất là hồi hộp.....chỉ còn một khoảng tg ngắn nữa thôi là sanhua có em bé rồi....hôm nay tranh thủ có thời gian , đi shopping cho cô nàng...nào là giường ngủ , bình sữa cho mèo nhỏ , ống thông khí , khăn mềm....dọn dẹp luôn phòng nhỏ để dành hẳn cho cô nàng ở trong đấy.....nhưng vẫn lo lắng quá :(( không biết bạn nào đã có kinh nghiệm chia sẽ cho mình với...search trên mạng có bài kêu là phải để mèo mẹ yên tĩnh , tránh dòm ngó quá nhiều....nhưng lại có bài kêu là phải canh chừng mèo mẹ trong lúc sinh....chả biết đâu mà lần...:(( mà cũng không biết rõ dấu hiệu mèo bắt đầu sinh ( đọc qua thì là nằm mệt mỏi , quấn lấy chân chủ kêu meomeo , bới móc tìm chỗ đẻ....)

theo mình thấy thường dọn ổ cho mèo trong góc hoặc trong lồng to che đậy bằng vải hay chùm vải lên lồng ( không phải chùm kín nhé ^^ ). Yên tĩnh, tránh nhòm ngó quá nhiều đặc biệt nguời lạ từ lúc mang bầu đến lúc mèo con đuợc 1 tháng ( mèo không bị hoảng hay sợ mà bỏ đi hay sẩy thai). còn đẻ lúc nào thì mình phải để ý thui, nhưng cố gắng mệt một chút chăm bẵm cho bà bầu mẹ tròng con vuông là mỏi mệt tan biến thôi lúc đấy lại nhẩy lên vui suớng ys chứ

Boo09

Member
cập nhật tình hình...bản tin 5'.....bé nhà mình đang trở dạ :(:)(:)((....mèo nằm 1 bên người ngồi 1 bên :( lật đật sms cho a.thuận...a.thuận kêu tối nay mất ngủ rồi....vừa lo vừa nôn....sẽ cập nhật thông tin sớm nhất.....hy vọng mọi chuyện suôn sẻ

Boo09

Member
22h30 : bé đầu tiên đã ra......
23h : sau nửa tiếng bé t2 ra đời.....
23h15 : bé t3 chào đời....
23h40 : bụng sanhua thóp lại...thở mạnh...bé t4 đến thế giới này....
24h15 : sau 1 khoảng tg...cứ tưởng rằng đã xong...thì bé t5 ra...nhưng bị vỡ ối quá sớm :( nên bé đã không được ở lại cùng anh chị em mình :(
......sanhua vẫn trở dạ....

vậy tất cả là đuợc 4 bé ah T? sanhua đã khoẻ lại chưa?? dù sao thì cũng mẹ tròn con vuông chúc mừng T nhé