• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Saigon Raging rottweiler-Audi . Hanoi giờ em là John

đáp lại sự hâm mộ của các fan gần xa hôm nay ế hàng chủ tớ lại vật nhau ra show hàng

Chân dung em nó nhìn mẹt thấy tự hào là con của mẹ fantasy :)):))

Lát xê giải nhiệt cho các bác cái này tự dung thấy có trong máy ảnh nhìn mà muốn cuói lại quá
Em không rành về rotweiler lắm nhưng nhìn cái mặt con rotweiler Nga nó cứ đần đần làm sao ấy, thần thái mặt mũi nhìn nó không khôn được như Rot Đức hay Serbia, em này của bác màu mảng khá đấy nhưng so với Vom Hektor của bác Chanphuong thì đúng là 1 trời 1 vực, 2 đẳng cấp về Rot nó khác nhau hoàn toàn, em còn ít hiểu biết về rot mong các bác tiền bối chỉ giáo để em được mở mang thêm ạ

bác nói ít hiêu biết về rot mà e thấy bác phán như chuyên gia ở đức về ý nhỉ
thú thật với bác nhìn rot mà biết đến từ nước nào thì bác đúng là số 1 chỉ có bác đi chỉ giáo người khác thôi chứ ai giám chỉ giáo lại bác
mà xin đính chính với bác là con này ko phải đến từ nga đâu mà đến từ vn đây bác ạ em làm gì có tiền mà chơi rot nhập

Em không rành về rotweiler lắm nhưng nhìn cái mặt con rotweiler Nga nó cứ đần đần làm sao ấy, thần thái mặt mũi nhìn nó không khôn được như Rot Đức hay Serbia, em này của bác màu mảng khá đấy nhưng so với Vom Hektor của bác Chanphuong thì đúng là 1 trời 1 vực, 2 đẳng cấp về Rot nó khác nhau hoàn toàn, em còn ít hiểu biết về rot mong các bác tiền bối chỉ giáo để em được mở mang thêm ạ
Phát ngôn của cao thủ trong làng Rott này làm đau lòng người trong cuộc quá, may mà mình chưa post hình con Rott còi của mình lên không thì lại bị bóc mẽ là chó bọ lai phốc cụt đuôi.

bác nói ít hiêu biết về rot mà e thấy bác phán như chuyên gia ở đức về ý nhỉ
thú thật với bác nhìn rot mà biết đến từ nước nào thì bác đúng là số 1 chỉ có bác đi chỉ giáo người khác thôi chứ ai giám chỉ giáo lại bác
mà xin đính chính với bác là con này ko phải đến từ nga đâu mà đến từ vn đây bác ạ em làm gì có tiền mà chơi rot nhập
Phát ngôn của cao thủ trong làng Rott này làm đau lòng người trong cuộc quá, may mà mình chưa post hình con Rott còi của mình lên không thì lại bị bóc mẽ là chó bọ lai phốc cụt đuôi.

Bác quandisighner và bác ongchunho_hp sao khó tính thế ạ, em chỉ nhận xét vô tư thôi mà chứ chắng có ý gì chê chó của 2 bác ạ, em chỉ nhận xét theo cái gì em nhìn và cảm nhânj được thôi ạ, nhưng em nói cũng có cái lý của em đấy ạ, caí lý của người không biết nhưng tò mò, nhóc của bác quandisghner không đúng mang máu sứ sở Bach Dương hay sao, xét là xét vê đời bố mẹ nó thôi chứ thằng cu nhà bác ấy là thế hệ con thì xét làm gì không chấp, phai noi đúng hơn là dòng máu Nga nhưng de ở VN noi chung cũng la dong mau Rot Nga, chó Nga chả nhẽ em nói sai à??? Còn các bác ko công nhận là vom Hecktor của bac Chanphuong so với dòng rotweiler của 2 bác nó khác nhau 1 trời 1 vục luôn không à, 2 đẳng cấp rot hoàn toàn khác nhau day 2 bac à, Rot Nga em nhìn đầu thủ chả gãy gập xuôi xuôi kiểu gì đấy ạ, em không biết gì nên cũng hay lôi ảnh ra so sanh và cũng tò mò nhiều, gop ý đơn sơ của em có gì ko phải 2 bác bỏ qua nhé

Bác quandisighner và bác ongchunho_hp sao khó tính thế ạ, em chỉ nhận xét vô tư thôi mà chứ chắng có ý gì chê chó của 2 bác ạ, em chỉ nhận xét theo cái gì em nhìn và cảm nhânj được thôi ạ, nhưng em nói cũng có cái lý của em đấy ạ, caí lý của người không biết nhưng tò mò, nhóc của bác quandisghner không đúng mang máu sứ sở Bach Dương hay sao, xét là xét vê đời bố mẹ nó thôi chứ thằng cu nhà bác ấy là thế hệ con thì xét làm gì không chấp, phai noi đúng hơn là dòng máu Nga nhưng de ở VN noi chung cũng la dong mau Rot Nga, chó Nga chả nhẽ em nói sai à??? Còn các bác ko công nhận là vom Hecktor của bac Chanphuong so với dòng rotweiler của 2 bác nó khác nhau 1 trời 1 vục luôn không à, 2 đẳng cấp rot hoàn toàn khác nhau day 2 bac à, Rot Nga em nhìn đầu thủ chả gãy gập xuôi xuôi kiểu gì đấy ạ, em không biết gì nên cũng hay lôi ảnh ra so sanh và cũng tò mò nhiều, gop ý đơn sơ của em có gì ko phải 2 bác bỏ qua nhé
đọc đoạn này là biết trình chơi rot của bạn đến đâu rồi
tặng bạn cái link này đẻ mở rộng tầm hiểu biết nhé
http://www.brgt.ru/indexe11.htm
bạn xem hộ con này xem mặt đã đủ gãy gập chưa hay vẫn " xuôi xuôi kiểu gì đấy ạ,"

KimCuong

Active Member
Mỗi người có một quan điểm bạn nhé! Đừng nên so sánh giữa Rottweiler có xuất xứ từ Nga, Đức, Serbia hay Croatia làm gì cả. Nguyên do ở đây mọi sự so sánh đều là khập khiễng, với bạn thì bộ mặt này là đẹp nhưng với tôi thì bộ mặt đó không đẹp thì sao. Cái mặt chưa nói lên tất cả vẻ đẹp của một em rott, nếu muốn nhận xét thì ta phải nhìn vào tổng thể của con rott đó thế nào, tỷ lệ các bộ phận của cơ thể có cân xứng theo tiêu chuẩn của một em rott không.

Nếu là tôi, mặt không sáng sủa nhưng có thể hình tuyệt vời thì tôi khoái hơn nhiều là mặt sáng sủa nhưng thể hình lệch lạc.

Thế nên, tất cả chỉ là cảm nhận bạn nhé. Đừng chỉ đánh giá 1 tiêu chí ở mặt mũi em rott mà đã nói tới đẳng cấp của em nó. >:D<

Chúc vui./.

đọc đoạn này là biết trình chơi rot của bạn đến đâu rồi
tặng bạn cái link này đẻ mở rộng tầm hiểu biết nhé
http://www.brgt.ru/indexe11.htm
bạn xem hộ con này xem mặt đã đủ gãy gập chưa hay vẫn " xuôi xuôi kiểu gì đấy ạ,"
Thực ra mà nói, tranh luận với những người không hiểu biết gì (như chính bản thân họ tự nhận) thì mệt mỏi lắm mà kết cục cũng chẳng đi đến đâu cả. tâm đắc nhất cái câu này của ông ấy: Còn các bác ko công nhận là vom Hecktor của bac Chanphuong so với dòng rotweiler của 2 bác nó khác nhau 1 trời 1 vục luôn không à, 2 đẳng cấp rot hoàn toàn khác nhau day 2 bac à, Rot Nga em nhìn đầu thủ chả gãy gập xuôi xuôi kiểu gì đấy ạ, em không biết gì nên cũng hay lôi ảnh ra so sanh và cũng tò mò nhiều. Tôi nhận thấy rằng trình độ hiểu biết về Rott của chúng ta với ông ấy cũng khác nhau 1 trời 1 vực. 2 đẳng cấp của sự hiểu biết hoàn toàn chênh lệch thì không thể đi đến một sự thống nhất.
To buithang2010hpv: Đừng gộp cả 2 bác vào với nhau như thế, tôi với ông quandesign chủ topic hoàn toàn không biết nhau và cũng không nuôi cùng một giống chó (Thề danh dự tôi ao ước từ lâu có được một con trong trại của Berega turi này nhưng chưa có điều kiện) và cũng nên hiểu rằng Rott Nga hay Rott Đức cũng có con nọ con kia không phải cứ Rott Nga nào mặt cũng đần đần đầu thủ cũng xuôi xuôi kiểu gì ấy đâu. Cứ tìm hiểu thêm nữa đi rồi phát biểu cũng chưa muộn gì. Khung tròn phía trên đầu chưa phải là bầu trời bao la đâu, đó mới chỉ là miệng cái giếng thôi.

_DucPham_

Vietpet sponsor
Mấy anh nói thế chắc em nó cũng hiểu rồi ^_^
To Thắng:em ak hôm nào rảnh thì qua anh,tuy anh không giỏi nhưng về Rottweiler thì anh cũng có chút kiến thức ít ỏi đủ để chỉ cho em.Đừng nói những lời như trên nữa em ak.Anh nói chân tình đấy.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Mấy anh nói thế chắc em nó cũng hiểu rồi ^_^
To Thắng:em ak hôm nào rảnh thì qua anh,tuy anh không giỏi nhưng về Rottweiler thì anh cũng có chút kiến thức ít ỏi đủ để chỉ cho em.Đừng nói những lời như trên nữa em ak.Anh nói chân tình đấy.
Đức Phạm :Em nó tên là Thăng chứ không phải là tên là Thắng nhé, vợ con đến đâu rồi chuẩn bị xong chưa em, vợ con xong có định đá bóng với anh em không đấy hay là lại anh ơi em hết gân rồi không đá được anh ạ :)):))

buithanghp : Đúng là chú không biết gì nhiều về RoT nên phát biểu và so sánh nhận xét thời điểm này nó hơi khập khiễng thật chú à, chú có muốn nhận xét và so sánh thì chú cứ để mấy em ROT của các bác ấy lớn lên đã lúc đấy chú phát biểu hay so sanh, hay ném đá cũng được mà có ai nói gì chú đâu.........hớ hớ.......nói vui thôi, tầm tuổi này chưa biết được đâu chú Thăng à, cứ để độ 7 tháng nữa cho chú có muốn so sanh với Hector mệt nghỉ lúc đấy đúng sai đẹp xấu anh em đều biết mà, nhỡ đâu cái đúng của 1 người không biết gì nhưng hay tò mò như chú anh em lại phải bái phục thì sao :)):))

duhuonghp

Member
chú Tùng làm 1 đôi ở nga và ỏ Đức về để anh em so sánh chứ như anh em bên KA vùng sâu vùng xa mù tịt về rốt bắt toàn những em mõm dài mặt đần đần thì chít ,ko dám off ẹp gì=))=))

chanphuong

Member
Mục đich của cuộc chơi là tạo ra niềm vui, thư giãn để phục vụ công việc được tốt hơn. Con Rott đẹp hay không đẹp do nhận xét cá nhân của từng người, quan trọng là chủ nhân luôn yêu quý nó.
Phương rất mong tất cả ACE trong diễn đàn đoàn kết, thân ái, giúp đỡ lẫn nhau không phải chỉ dừng lại ở việc nuôi con chó mà còn nhiều việc khác lớn lao, có ý nghĩa nhân văn hơn nữa.
Phương cũng chưa biết buithang2010hpv, Quandesign, Ongchunho_hp và nhiều bạn khác yêu thích Rott, tuy nhiên mình rất không mong muốn những nhận xét như vậy.
Diễn đàn sẽ là nơi để ACE xích lại gấn nhau hơn.

Mong rằng NRC ngày càng đông vui và đoàn kết.

Thân

_DIAMOND_1984

chú Tùng làm 1 đôi ở nga và ỏ Đức về để anh em so sánh chứ như anh em bên KA vùng sâu vùng xa mù tịt về rốt bắt toàn những em mõm dài mặt đần đần thì chít ,ko dám off ẹp gì=))=))
Em nghèo lắm tiền ăn còn không có thì lấy tiền đâu mà mua hay nhập ROT NGA hay ROT Đức hả anh ơi :D:D cái chuyện ROT nhập Nga hay Đức với em đúng là chỉ có ước mơ thôi anh à, khó mà mơ được lắm, giờ dành dụm tiền lẻ đút lợn kiếm con ROT tàu để nuôi với em đã là cố lắm rồi ,thôi thì em nghèo nên cứ an phận đi ngắm ROT của các bác là đã mãn nguyện lắm rồi ....hehehe :)):))

Em nghèo lắm tiền ăn còn không có thì lấy tiền đâu mà mua hay nhập ROT NGA hay ROT Đức hả anh ơi :D:D cái chuyện ROT nhập Nga hay Đức với em đúng là chỉ có ước mơ thôi anh à, khó mà mơ được lắm, giờ dành dụm tiền lẻ đút lợn kiếm con ROT tàu để nuôi với em đã là cố lắm rồi ,thôi thì em nghèo nên cứ an phận đi ngắm ROT của các bác là đã mãn nguyện lắm rồi ....hehehe :)):))
Chú Tùng khôn lắm!!!!!!!!!!!!!Đang đi ngắm......Để chờ dịp &chờ thời đây!!!!!!!!!!!!:)):)):))

_DIAMOND_1984

Chú Tùng khôn lắm!!!!!!!!!!!!!Đang đi ngắm......Để chờ dịp &chờ thời đây!!!!!!!!!!!!:)):)):))
Bác cứ nói thế, thân phận em thấp , em biết nên em cứ cho các đàn anh chơi mạnh thôi à, em cứ ngồi em ngắm là đã cảm thấy mãn nguyện lắm rồi anh ơi :-":-"

em chưa gặp chó của bác chanphuog bao gio nhưng nghe giang hồ đồn thổi là 1 con hoành tráng lắm tất nhiên thôi vì 1 con rot nhập giá bằng đô thì ko thể kém hoành tráng đựoc rất mong 1 ngày đựoc mục sỏ thị em hektor của bác
thật ra nếu chỉ nhận xét so sánh về rot của em và của bác chanphuong thì em chẳng nói làm gì vì so sánh 1 con rot 7thang với 1 con rot mừoi mấy tháng đã là 1 điều thiển cận rồi đăng này lại so sánh cả 1 dòng rot nga với rot đức và cho 1 dòng là trời 1 dòng là vực nếu rot nga là vực thẳm thì ko hiểu rot của vietnam và thái lan nó là gì chắc là đáy sâu đại dưong mãi ko ngóc nổi dậy=))=))=))
có 1 câu châm ngôn mà em tâm đắc xin tặng lại chuyên gia mới chơi rot
"Thà im lặng để người ta tửong mình nguy hiểm khó lừong còn hơn bô bô ra để cho người ta thấy mình nông cạn"
còn các cụ mình thì nôm na là "Ko biết thì giựa cột mà nghe"
Kính cụ:-h:-h

_DIAMOND_1984

Xin lỗi bác chủ topic cho em xen ngang tý, em thì em mê pit nhưng vì cũng mơ ước có 1 em Rot để nuôi chơi nhưng chưa có điều kiện thành ra cũng muốn nghiên cứu chút học hỏi chút với hy vọng sau này cũng có chút hành trang về Rot.
Anh Chanphuong cho em hỏi ảnh này là Hecktor được 6 tháng rưỡi hả anh??? Nhìn đã phê thật anh nhỉ :x:x

chanphuong

Member
Kính gửi Tùng Diamond, lạc chủ đề của Topic nhé!
Tùng xem hộ anh ở Topic Hektor...Sorry lần nữa nhé!

KimCuong

Active Member
Phương rất mong tất cả ACE trong diễn đàn đoàn kết, thân ái, giúp đỡ lẫn nhau không phải chỉ dừng lại ở việc nuôi con chó mà còn nhiều việc khác lớn lao, có ý nghĩa nhân văn hơn nữa.
Khoái nhất anh Phương ở câu nói này! Hẹn ~o) để được cảm ơn anh vì câu nói quá ý nghĩa này và cũng để phục thù trận hôm trước nhé. >:p <:p

@ Quân: Nuôi John thật tốt nhé, anh rất khoái thằng John của em đó. Hẹn gặp em và John tại các buổi Off của NRC.

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Tuy lạc một chút nhưng cải thiện được cái mắt!! Dù đã xem nhiều lần chàng Hecktor nhưng mỗi lần xem lại đều không khỏi ước ao bác Chanphuong à!! >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<. Vẫn hát bài "Ước gì" :)):)):)):)):)):))

Italiano

Member
Mục đich của cuộc chơi là tạo ra niềm vui, thư giãn để phục vụ công việc được tốt hơn. Con Rott đẹp hay không đẹp do nhận xét cá nhân của từng người, quan trọng là chủ nhân luôn yêu quý nó.
Phương cũng chưa biết buithang2010hpv, Quandesign, Ongchunho_hp và nhiều bạn khác yêu thích Rott, tuy nhiên mình rất không mong muốn những nhận xét như vậy.
Diễn đàn sẽ là nơi để ACE xích lại gấn nhau hơn.

Mong rằng NRC ngày càng đông vui và đoàn kết.

Thân
Anh Phương luôn muốn giữ hòa khí cho toàn thể AE, cũng mong AE cùng chung tay để xây dựng một NRC ngày càng mạnh mẽ cả trong việc nuôi Rott cũng như giúp đỡ nhau ở ngoài cuộc sống! Em xin riêng anh Phương 1 cái thanks nèo>:D<>:D<>:D<