• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sa pa mùa xuân!

Status
Không mở trả lời sau này.

TaiVenh

Active Member
chỉ có thể nói được câu là chán em đăng ký đầu tiên mà giờ chẳng thấy tên tuổi gì ????????? hay mấy sếp ghét em cho em ở nhà dây.
Xin lỗi chú Béo nhé. Anh quan niệm những vụ đi chơi thế này phải máu, còn đăng ký bâng quơ như chú thì anh không dám ghi vào danh sách. Có mấy ông đăng ký hoành tráng từ đầu mà đến lúc sau còn rút êm cơ mà.

Cũng vì lý do vé tàu cần fix sớm nên không du di được nhiều. Chú thông cảm nhé.

chỉ có thể nói được câu là chán em đăng ký đầu tiên mà giờ chẳng thấy tên tuổi gì ????????? hay mấy sếp ghét em cho em ở nhà dây.
Có nói rõ ràng là ai đi phải "chốt" vào ngày chủ nhật 15/2 vì còn liên quan đến vấn đề đặt / mua vé tầu hoả. Mà tìm trong bài viết chỉ thấy bạn nói "đặt cục gạch bác liên và bác tùng sapa", có nói gì là sẽ đăng ký đi đâu.

Thôi đành hẹn dịp khác vậy

Sorry các bác là hôm nay em mới quyết định được là tham gia với các bác chuyến lên Sapa lần này, hy vọng là em vẫn chỗ :D.
Phiền bác Phước Nguyên có thể đặt mua hộ cho em 1 vé tàu nữa được không ạ? Được cùng toa với các bác thì càng tốt, hoặc khác toa mà cùng chuyến cũng được ạ! Em cảm ơn bác nhiều nhiều!
Ok vé tầu rồi nhé. Đi thì cùng chuyến, cùng khoang. Về thì cũng chuyến nhưng khác khoang. Được cái là sẽ có KimCuong làm bạn lúc về đó.

Ok vé tầu rồi nhé. Đi thì cùng chuyến, cùng khoang. Về thì cũng chuyến nhưng khác khoang. Được cái là sẽ có KimCuong làm bạn lúc về đó.

KC đang ngồi trà đạo với bác HungTrungYen để tối nay lên đường. Mượn nick bác Hùng để cảm ơn anh Phước.

Hẹn gặp anh em sáng thứ 6 này tại đất Lao Cai! KC sẽ chờ trên đó trước và đón anh em.

TaiVenh

Active Member
Update tình hình thời tiết Lào Cai trong mấy ngày tới: (Dùng dự báo của anh Yahoo)

Theo dự báo thì thứ 6 mưa, thời tiết vầy rất phù hợp cho anh em ta xếp chân bằng tròn ngồi bên bếp lửa thưởng thắng cố hì hì...

Thứ 7, CN nắng: Tha hồ đi chơi ngắm cảnh, chụp ảnh, tầm chó...

TaiVenh

Active Member
Vừa bổ xung chương trình giao lưu đêm trên tàu với chú Cướp:

Menu:

Rịu: Chivas 18 (TV phụ trách)
Nhắm: Bò khô vắt chanh (Cướp phụ trách)

Menu:

Ui ui, đang định làm ít nếp cẩm cho dễ ngủ. Thế này thì khỏi rồi. À, anh em nhớ chuẩn bị lận lưng 1 cái áo mưa giấy nhé và cả 1 cái áo len mỏng để đảm bảo sức khoẻ.

Menu:

Em không đi được mới đau chứ Bác TV ơi! Có thông tin gì Bác cứ tác chiến dùm em nhé!
Chú Khoa nhớ chăm sóc Bác TV nhé, "gửi trọn niềm tin" nới chú:)):)):))
Chúc các Bác thượng lộ bình an!

TaiVenh

Active Member
Em không đi được mới đau chứ Bác TV ơi! Có thông tin gì Bác cứ tác chiến dùm em nhé!
Chú Lâm không đi được thì tối mai tầm 8.30 ra ga giao lưu với anh em. Từ nhà chú đi bộ ra có mấy bước...

Chú Lâm không đi được thì tối mai tầm 8.30 ra ga giao lưu với anh em. Từ nhà chú đi bộ ra có mấy bước...
Tối mai, kính mời các Bác vào nhà em làm vài ly, sau đó em "bảo vệ" các Bác cho tới khi lên tàu:-bd

TaiVenh

Active Member
Tối mai, kính mời các Bác vào nhà em làm vài ly, sau đó em "bảo vệ" các Bác cho tới khi lên tàu:-bd
Hì hì, chú có lòng thì làm ơn cắp nách cái chai chạy ra ga với anh em. Vì sợ thế nào cũng có ông cao su nên tốt nhất là anh em tập trung ngoài ga thôi. Chứ ngồi nhà chú lại lạc mất vài ông thì hỏng bét :p

TaiVenh

Active Member
Bây giờ mới đọc kỹ mục "gửi gắm" này. Chú Lâm cứ yên tâm.

Tất cả vì sự nghiệp "bảo tồn và phát triển Bắc Hà" ! :-bd:-bd:-bd

Nếu có tin vui thì chú chuẩn bị rượu thịt để đón đoàn trở về nhé :beer:beer:beer

coi77

Member
Hồi hộp quá! Còn gần 30h nữa là chúng ta chuẩn bị lên đường

liensapa

Member
AE Sa Pa mong các bác quá! Chúc các Bác lên đường may mắn. Hẹn gặp tại Sa Pa

KimCuong

Active Member
Chào các bác! Các bác lên đường sau nhé, em chuẩn bị ra Ga để vọt lên Lao Cai đây. Ngày mai em không có mặt trong 4rum được vì phải họp suốt. Có thông tin gì các bác cứ alo cho em nhé.

Hẹn gặp các bác!

liensapa

Member
Em cũng thay mặt AE Sa Pa thống nhất chương trình tại Sa Pa Như sau để AE chủ động:
-07h30 nhận phòng tại KS Việt Thành(nhà A Thúy) đã dành trước 4 phòng
-08h ăn sáng tại nhà A Tùng "Chào buổi sáng một chút lấy khí thế"sau đó thống nhất lại chương trình đi bản
Em dự kiến: -09h00- sẽ đi bằng phương tiện (Ô tô) tới xã Tả Van-Hầu Thào cách Sa pa 10km
-Buổi trưa về thăm nhà anh sơn tại TT Sa Pa và dụ bữa cơm thân mật cùng gia đình
-14h00 Thăm vườn Đào nhà em sau đó đi Tả Phìn nơi có khoảng 30 cá thể H" Mông cộc đọi AE đánh giá
-17h30 Mời các bác giao lưu cùng AE Sa Pa , Lai Châu và Thưởng thức món Thắng cố ngựa tại nhà sàn...?
-20h30 Cafe tại nhà A Thúy và sau đó có trời mới biết Các Bác thích đi đâu...
Sáng thứ 7 ngày chủ nhật Chương trình như dự kiến
Chiều Chủ nhật Ăn tại nhà hàng của A Tùng tại Lào Cai -Sau Đó ... các Bác lên tầu về HN. Hẹn gặp lại Sa Pa 2010.
Về khâu tổ chức đề nghị Tai Venh làm Trưởng đoàn và TV trao đổi thêm trực tiếp bằng ĐT qua Anh Tùng,thúy,Sơn Sa Pa thống nhất nơi ăn, nghỉ cũng như chương trình của đoàn để chuyến đi thành công được tốt đẹp

Hì hì, chú có lòng thì làm ơn cắp nách cái chai chạy ra ga với anh em. Vì sợ thế nào cũng có ông cao su nên tốt nhất là anh em tập trung ngoài ga thôi. Chứ ngồi nhà chú lại lạc mất vài ông thì hỏng bét :p
Tối em sẽ ra tiễn các Bác nhé:)):)):)) Hẹn gặp các Bác sau:-bd

TaiVenh

Active Member
@bác Liên: Chương trình ăn, chơi, ngủ, nghỉ trên SP các bác xếp như thế là quá ổn rồi ạ. Bọn em nhất nhất theo các bác hehee...

@ Dobhn: Chú nhớ ra nhé. Chia tay cụng ly tý cho vui...

Status
Không mở trả lời sau này.