• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sa pa mùa xuân!

Status
Không mở trả lời sau này.
Em cũng thay mặt AE Sa Pa thống nhất chương trình tại Sa Pa Như sau để AE chủ động:
-07h30 nhận phòng tại KS Việt Thành(nhà A Thúy) đã dành trước 4 phòng
-08h ăn sáng tại nhà A Tùng "Chào buổi sáng một chút lấy khí thế"sau đó thống nhất lại chương trình đi bản
Em dự kiến: -09h00- sẽ đi bằng phương tiện (Ô tô) tới xã Tả Van-Hầu Thào cách Sa pa 10km
-Buổi trưa về thăm nhà anh sơn tại TT Sa Pa và dụ bữa cơm thân mật cùng gia đình
-14h00 Thăm vườn Đào nhà em sau đó đi Tả Phìn nơi có khoảng 30 cá thể H" Mông cộc đọi AE đánh giá
-17h30 Mời các bác giao lưu cùng AE Sa Pa , Lai Châu và Thưởng thức món Thắng cố ngựa tại nhà sàn...?
-20h30 Cafe tại nhà A Thúy và sau đó có trời mới biết Các Bác thích đi đâu...
Sáng thứ 7 ngày chủ nhật Chương trình như dự kiến
Chiều Chủ nhật Ăn tại nhà hàng của A Tùng tại Lào Cai -Sau Đó ... các Bác lên tầu về HN. Hẹn gặp lại Sa Pa 2010.
Về khâu tổ chức đề nghị Tai Venh làm Trưởng đoàn và TV trao đổi thêm trực tiếp bằng ĐT qua Anh Tùng,thúy,Sơn Sa Pa thống nhất nơi ăn, nghỉ cũng như chương trình của đoàn để chuyến đi thành công được tốt đẹp
Đồng ý với a Lien Sapa. Chương trình thế này là quá chuẩn rồi.

Bác Taivenh Confirm lại với các anh trên đó nhé. Thanks!

Mong chờ mong chờ .....

TaiVenh

Active Member
Vừa gọi điện confirm lịch trình với bác Tùng, bác Liên; confirm khách sạn với bác Thuý. Mọi việc các bác trên đó đã thu xếp ngon lành rồi. Hẹn gặp các bác sáng mai nhé.

TaiVenh

Active Member
Vừa bổ xung chương trình giao lưu đêm trên tàu với chú Cướp:

Menu:

Rịu: Chivas 18 (TV phụ trách)
Nhắm: Bò khô vắt chanh (Cướp phụ trách)
Hí hí, vừa lục tủ văn phòng xem lại chai rượu. Nay em xin phép đính chính lại cho chuẩn, không ra đến tàu các bác phạt em thì toi

Rịu: Chivas 12 (TV phụ trách)
Nhắm: Bò khô vắt chanh (Cướp phụ trách)

Thành thật xin cáo lỗi:p^:)^

Giờ G sắp điểm rồi. Oh, hồi hồp và mong chờ còn hơn cả .................. lấy vợ :D =)) =)) =))
Báo cáo các Bác 21h30 ngày hôm qua, đoàn của Vietpet gồm 7 thành viên đã chính thức khởi hành. Nhìn chung các thành viên rất phấn chấn nhận nhiệm vụ tuyển cho anh em ở nhà vài chục chú H'Mông lẫn Bắc Hà.
Hôm qua Bác TV và các thành viên "máu quá" còn định tổ chức nhậu ngay tại sân ga, nhưng vì lý do khách quan "rượu để dưới đáy ba lô", nên thôi:(:)(:)((
7h30 sáng nay đoàn đã tới Sapa an toàn và hiện đang đi thăm bản Tà Phìn săn lùng "quái cẩu" :-bd:-bd:-bd

KimCuong

Active Member
Ngày hôm nay các anh em đã có 1 ngày trèo đèo vượt núi đi tìm dòng chó Mông cộc tại Tả Phìn, Tả Van và Cầu Mây. Đã thu thập được các thông tin về dòng chó Mông cộc tại đây. Các hình ảnh này sẽ được các anh em truyền tải sau ngày về Hà Nội.

Hiện giờ đã đến giờ các anh em Vietpet quây quần bên nồi thắng cố tại nhà sàn anh Liên Sapa.

Xin hẹn gặp anh em trong mấy ngày tới!

mike1803

Member
Chúc các bác lên đường thuận buồm xuôi gió và sẽ hoàn thành việc "bảo tồn các giống chó bản địa".
Các bác sớm up hình chuyên đi lên nhé.Mong tin các bác.

my_lucky

Active Member
Híc, thật là ghen tị quá đi mất. Các bác một công đôi ba việc luôn, vừa được ngắm phong cảnh, vừa ngắm và tìm mua chó đẹp, lại còn được quây quần bên nồi thắng cố nữa chứ, híc !

liensapa

Member
Báo cáo các Bác đến giờ phút này có thể nói "Chuyến đi thành công " 21h đoàn đã lên tầu suôi về HN
sáng mai 5h mời AE ra ga để đón quà Lào Cai.
Bên trái quay!

ngồi!

"Mình phục mình quá"

Tin giờ chót:

Đoàn đã về tới Hà Nội an toàn. Chiến lợi phẩm thu được: 2 họa mi, 7 chó cùng gần 1 tấn rau xanh.
Em khóa bài này tại đây, mời các bạn xem topic mới cập nhật chuyến đi tại links sau: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=20836
Xin cảm ơn sự tiếp đón nồng nhiệt của các anh, chị em Sapa (gia đình anh Tùng, gia đình anh Thúy, gia đình anh Sơn, gia đình anh Liên, em Khoa..).

Status
Không mở trả lời sau này.