• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sở Thú Nhà Bờm

Gemma

Active Member
Chả là nhà các cháu đã xây cao đến 120 tầng, các cô các chú các bác vào thăm leo lầu mệt nghỉ, than phiền đầy tai mẹ cháu nên đành lòng mẹ cháu phải mở thêm nhà mới. Tạm gọi là cái Sở thú mini, vì không biết nên gọi là gì khi nhà Bờm giờ có 7 mống cục cưng gồm 5 mèo hai chó. Còn đây là đường link những nhà cũ của các cháu từng xây trước đây. Các cô chú bác nào nếu muốn xem lại hình thuở thơ bé của Bờm, Cam, Bánh Mì hoặc các con của Cam có thể ghé lại về nhà cũ nom xem ạ.

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=93814

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=85576

http://www.forum.vietpet.com/showthread.php?t=73930

Nay mẹ cháu kính báo Sở Thú Nhà Bờm bắt đầu mở cửa hoạt động, nồng nhiệt đón tiếp cả nhà đến chơi với các cháu ạ. Xin đa tạ! :x:x:x

dawn

Member
Hâm mộ mẹ Gemma và các thiên thần nhỏ Bờm, Cam, Bánh Mì từ lâu, nay mới lân la vào thăm sở thú của các cháu :D
Mong sở thú "hoạt động" tốt, nhiều khách vào thăm nhé mẹ Gemma :x

maihuongt91

Member
Chúc mừng khai trương nhà Bờm nhé....hy vọng sở thú sẽ chăm cập nhật tình hình cũng độ mức độ quạy phá, tung chưởng của các con càng nhiều càng ít nhé.

Gemma

Active Member
Chuyện là hôm qua trên đường về nhà, mẹ cháu nổi hứng ghé vào một tiệm bán đồ mây tre cói rước về một số của nợ làm đồ chơi cho lũ mèo cưng, nhân thấy một số nhà mua cái kệ gỗ về làm cat tree. Mẹ cháu sáng tạo đôi chút là mua cái kệ đan mây trên khung sắt và hai cái rổ đan cói và đan dây lục bình để lấy chỗ cho các cháu cào móng.

Trộm nghĩ kệ gỗ các cháu cào móng không đã bằng kệ đan sợi mây, nên mẹ cháu đã khiêng về một cái tạm thời làm cat tree cho các cháu leo trèo. Mời cả nhà xem thử kiểu này có hợp với các bé mèo không, chứ mèo nhà cháu đã leo lên khai trương nhiệt tình luôn đấy ạ! :)):))

Đầu tiên là Bờm ra thám thính: Ối cái này là cái giề thế hở mẹ?

Ngửi thử xem mùi gì!

Nhảy lên ngồi thử xem nào!

Chị chó Canada: Thằng Bờm ngố kia, làm gì trên đấy thế hở?

Ngửi chán chê, Bờm nhà ta nhảy phóc xuống bỏ đi

Pammy cũng bắt chước bố leo lên khám phá

Sammy: chị Pam làm gì trên ấy thế, cho em lên với! Hị hị...

Hê, chỗ này hợp với mình ghê ta!

Hức, ứ thèm cái kệ mây của chị Pam đâu, Sammy nằm trong cái rổ cói này đã hơn cơ!

Gemma

Active Member
Cảm ơn cô (chú) Dawn và cô Mai Hương đã sớm vào khai trương nhà cháu, đặc biệt là bó hoa tươi thắm của cô Mai Hương nhé! Mẹ cháu thích hoa hồng lắm! :x:x:x

milkygirl6390

Active Member
cát cat tree hay quá má Gem ơi :)) đồ mây thế kia cào móng càng sướng ... lại đỡ phải quấn dây thừng vào nữa chứ :))

Gemma

Active Member
Sammy: mình ngồi trong cái này là đúng vừa luôn, chiếm luôn không cho chị Pammy vào!

Cuối cùng Sammy cũng nhảy tót lên kệ ngồi nghịch

Mẹ Cam đã phát hiện ra công cụ cào móng hiệu quả

Còn ngửi khắp nơi

Pammy đi ngang: ơ mẹ cũng nghịch giống mình nhỉ!

Hai bố con lên đây chơi thích hơn này!

Bờm: xuống đây chơi mới đã này, Cam ngố!

Dì Bánh Mì cũng chui vào cái rổ cói ngồi thử

Bố Bờm cũng tò tò nhảy vào rổ cói ngồi

Cam: hứ cái ông Bờm này chiếm mất rổ cói của người ta!

Mẹ Cam đang thử cái nắp rổ cói

Hê, mùi cói thơm thật!

Chờ Bờm đi khỏi, Cam cũng nhảy vào thử

Dì Bánh Mì chuyển sang thử nghịch cái rổ dây lục bình

dawn

Member
tình hình là các cháu nhà mẹ Gemma coi bộ có vẻ hơi bị thích thú với đồ tre cói nhỉ 8-> mẹ Gemma cũng khéo chụp ảnh quá, bé nào cũng thật xinh đẹp
p/s : em là Linh, mẹ bé Tini - con gái tiểu yêu vừa post bài trong box mình ạ :D

Gemma

Active Member
Cảm ơn mẹ Tini nhiều nhé. Mẹ Tini quá khen, chụp ảnh cho mấy cục cưng là thú tiêu khiển của mẹ Gem mà :x:x

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng nhà mẹ Gemma có nhà mới<:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p
Chúc các thú lớn,thú nhỏ luôn luôn mạnh khỏe,ăn khỏe,nghịch khỏe để cả nhà luôn được chiêm ngưỡng những trò vui của nhà Bờm nhé:x:x

Lila

Mẹ Gem mua đồ may tre đan kiểu này là chuẩn đấy ạ, chúng nó cào móng không bị te tua như dây gai.chưa kể trong đó nắng ấm, không lo mốc nữa. ý kiến hay đáng để copy mẹ Gem ạ :)):x

lululubu

Active Member
Nhìn rổ cói thích quá, nhà em để có cái rổ nhựa ra để chặn cửa lều thôi mà đã con lớn con nhỏ thi nhau vào rổ nằm. Mỗi tội nhà bé quá bày rổ này rổ kia ra lại lăn khắp nhà nên không bắt chước nhà chị Gem được, hix.

Chị cả nhớn lên giống bố ghê ý nhỉ, nhìn đúng là thằng Bờm bé, hi2.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng chị gem có nhà mới, mấy đồ mây rất ấn tượng và hữu ích, ý tưởng rất hay, Em xin phép bản quyền chị nhé!

vyle

Member
chúc mừng đại gia đình Bờm mở sở thú mới nha... phải ăn nên làm ra mới được nha mẹ Gem... 3:-O3:-O3:-O

Chạy vào nhà mẹ Gem tham quan đei...:-h:-h:-h... đông vui quá, kiểu này mà bán vé như ngoài Thảo cầm viên Nguyễn Bỉnh Khiêm kia là giàu to mẹ Gem à...
Bố Huy kết cái rổ cói nhất, vừa đẹp, vừa ấm, vừa cào móng rất ok! (có lẽ Cam cũng nghĩ như bố Huy đấy! ^^)
Chúc mừng mẹ Gem và các bé nha....

MsCuteShark

Member
Cháu Gà vào xin góp 1 viên gạch cho sở thú nhà mình nè bà ơiiiiiiiiiiiiiii <:p<:p<:p<:p

P.s: chị ơi sao cái link cuối em vào không được :|

zorba_meow

Active Member
ý kiến hay quá mẹ Gemma ơi, thế là bọn nhỏ tha hồ có chỗ vui chơi giải trí nhé ;)) Trông thế chắc rẻ hơn nhiều so với những cat tree khác chị nhỉ ^^

Chúc mừng má Gem khánh thành tân gia cho đại gia đình nhà Bờm nha. Chúc cho nhà mới của các con sớm cao hơn mấy cái trước, lên 200 tầng cho mọi người hoa mắt chóng mặt, leo thang bộ mệt nghỉ luôn:D.