• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rottweiler SERBIA

Status
Không mở trả lời sau này.
Em này tên là Napoleon con này cha và mẹ đều là gốc Đức, con cha của nó là con Bronco vom herrenhaus multi champion( 9xCAC, 2xCACIB, 6xBOB, 3xBOG, 4xBIS )
hình Napoleon chụp lúc 5 months

đây là con bố

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo chương trình Rott in serbia em xin giới thiệu 1 female ( phải đưa chị em lên không thì bị kiện chết vì bữa nay toàn giới thiệu đực rựa )
em này tên là kendy Earl antonius 30 months ( multi champion ) đây là list giải thưởng của em này:

I.F.R. YOUNG WORLD WINER `07 + THE BEST YOUNG DOG AT SHOW
VDH EUROPAJUGENDSIEGERIN 2007
BENELUX YUGENDSIEGERIN 2007 + THE BEST YOUNG DOG ON SHOW 2007
ADRK BAYERNSIEGERSCHAU 2007 V1
ADRK OBERPFALZYUGENDSIEGERIN 2007
ADRK NORDBAYERNYUGENDSIEGERIN 2007
VDH BUNDESSIEGER 2007 V1
HUNGARIA KLUBSIEGER 2008

CENTIMET

Member
Xin bác Sơn Nguyễn chỉ giáo:
Cent thấy bác khoái em bên serbia, sao bác không khoái em bên Đức đi cho xướng...liệu chó Serbia có tốt như chó Đức không?

Mong được học hỏi!
kính chào và đoàn kết!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin bác Sơn Nguyễn chỉ giáo:
Cent thấy bác khoái em bên serbia, sao bác không khoái em bên Đức đi cho xướng...liệu chó Serbia có tốt như chó Đức không?

Mong được học hỏi!
kính chào và đoàn kết!
chào bác Cent ! thực ra không phải là mình khoái Serbia hay bên Đức . thực tế là sau khi mình nghiên cứu kỹ thì chó ở bên Đức cũng giống như tất cả mọi nơi không phải là con nào cũng đẹp. vì vậy nếu muốn mua 1 con đẹp và đẳng cấp bên Đức rất mắc vì mức sống bên Đức rất cao vì vậy nên mình phải quyết định chọn một nước khác có chất lượng gần như xấp xỉ vì đã có những con bên serbia sang đức thi và lấy rất nhiều giải bên đó . hơn nữa những con chó giống bên serbia đều được mua từ Đức hoặc lấy tinh trùng đông lạnh từ những con nổi tiếng bên Đức để phối giống với con cái của họ. vì sao serbia được xem là cường quốc về Rott chỉ chịu đứng sau Đức vì những Dogshow họ tổ chức đều mời được những giám khảo nổi tiếng bên Đức về chấm thi nên chất lượng cuộc thi là rất cao hơn nữa những sản phẩm của họ đã được bán ra trên toàn thế giới điều này khẳng định đẳng cấp của họ và thailand là khách hàng thường xuyên của họ ở đông nam á.
cái quan trọng cuối cùng là mức sống của bên serbia thuộc loại trung bình nên việc họ bán 1 con chó chất lượng với giá mà mình có thể với tới được thì sao mình lại không chọn serbia . nói như vậy không có nghĩa là không có những con chó giá cao đâu nhé mình đã từng hỏi những con ở serbia đã có bán tinh trùng đông lạnh và giá của nó là từ 20 ngàn euro tới 40 ngàn euro VD như con Dash flash roush , Stam od Dragicevica , Gero v Oberpfaltzerwald...... vì mỗi lần những con này bán tinh trùng đông lạnh là giá từ 2 ngàn euro trở lên nên việc lấy lại vốn cho những con này là điều mà người chủ của nó có thể làm được. vài lời chia sẻ

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp tục...... em xin giới thiệu 1 em female khác, tên của em là Toxi earl antonius em này được 17 tháng. em rất có triển vọng vì mới ra thi giải lần đầu tiên đã lấy V1 ( young class ) . theo mình được biết thì bên serbia có nhiều trại đem chó ra thi rất trễ điển hình là em toxi này vì theo họ chia xẻ thì những giải youngest class ( 6 - 9 tháng ) có thể họ sẽ cho ra thi hoặc cũng có thể không vì giải này không có ý nghĩa nhiều với họ vì đó chỉ là những giải mang tính chất khích kệ là chính . giai đoạn từ 12 - 15 tháng tuổi là giai đoạn họ sẽ tập luyện nước rút để chuẩn bị thi giải trẻ ( young class ).

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp tục............. xin giới thiệu 1 em female nữa , em này tên là Nena flash rouse ( con gái của Cliff von der Konigskanzel rất nổi tiếng bên Đức ) em này được 26 tháng đã đoạt rất nhiều giải thưởng ở serbia cũng như bên Đức. theo những hình mình đã post trước đây thì male cũng như female đều có bộ khung xương và cơ bắp rất tốt , như vậy ngoài việc sở hữu 1 con chó giống tốt thì chế độ tập luyện sẽ giữ vai trò quyết định thứ hạng cao thấp của con chó đó. mời các bạn tham khảo

Xin tiếp theo Đ/c SONNGUYEN gửi tới anh chị em và các bạn 1 em khác.
em này đc 8 months . em này tên là Fighter german blood line cao 63cm nặng 45kg là con trai của Dack Flash Rouse . Hiện tại mới chỉ đạt được 1 giải V1 youngest class ( 6 - 9 tháng ).Hiện em này đang được tập luyện ráo riết để thi lứa tuổi trên ( 9 - 18 tháng ) .

CENTIMET

Member
Xin tiếp theo Đ/c SONNGUYEN gửi tới anh chị em và các bạn 1 em khác.
em này đc 8 months . em này tên là Fighter german blood line cao 63cm nặng 45kg là con trai của Dack Flash Rouse . Hiện tại mới chỉ đạt được 1 giải V1 youngest class ( 6 - 9 tháng ).Hiện em này đang được tập luyện ráo riết để thi lứa tuổi trên ( 9 - 18 tháng ) .

Em này hi vọng sẽ tốt như cha của hắn..cái tên Dack Flash Rouse làm nên 01 chuổi danh tiếng kinh lắm...có xem clip của hắn...thật tuyệt vời.
hi hi

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp tục chương trình Rott in serbia em xin giới thiệu 1 female em này Chiquita vom Hause Edelstein ( young champion of Croatia ) sinh ngày 27-06-2005. em này là con gái của Mambo von der Crossener Ranch ( multi champion )

hình chụp lúc 26 tháng

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp tục........... em này là Evelyn vom Hause Edelstein ( young champion ) sinh ngày 31-01-2006 . em này là con gái của Brando vom kelemen ( Young Champion of Serbia and Montenegro, Adult Champion of Serbia and Montenegro )

hình Evelyn chụp lúc 18 tháng tuổi:

hình chụp của Brando vom keleman ( cha của Evelyn )

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo chương trình giới thiệu Rottweiler in Serbia . mình xin giới thiệu những con Rott của trang trại King Of The East một trong những trang trại uy tín của Serbia .

Lucifer King Of The East ( Adult Champion of Serbia )
5 X CAC, 2 X R.CAC, BOB, BOG, IPO-1, HD - 0, ED - 0
DOB: 30-03-2005
sire: Igor Von Petra Burg
dam: Rita Vom Extrem

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Xin cảm ơn HungTrungYen đã mở Topic này để anh em hâm mộ Rottweiler có điều kiện giao lưu, trao đổi và học hỏi lẫn nhau. Cảm ơn tất cả các bạn đã giành thời gian sưu tầm tài liệu, tư liệu, tranh ảnh liên quan đến dòng chó này, giúp cho người đọc càng thấy sinh động và hiểu biết sâu hơn về nó. Tuy còn một vài ý kiến của một vài anh em chưa đồng nhất, nhưng nhìn chung tất cả những ai hâm mộ dòng chó này đều cảm nhận được "cái đẹp, sự dũng mãnh và lòng trung thành" của Rottweiler. Chúng ta đang hướng mình ra biển lớn, đang hội nhập cùng thế giới, không nên để "cái tôi" che mất ánh sáng tầm nhìn. Hiệp hội chó Rottweiler ở Đức đã có từ hơn 100 năm nay, ngoài ra ở rất nhiều nước hội chó này cũng rất phát triển. VN chúng mình là người đi sau, nên kế thừa tốt nhất những gì của các nước đi trước, để nhanh chóng đuổi kịp họ. Đừng kết hợp ""tính hiện đại và tính dân tộc" trong riêng trường hợp này! Đôi lời chi ân cùng mọi người. Chúc tất cả những ai hâm mộ dòng chó này sẽ được sở hữu một "chú chó như ý" và cũng có được những người bạn "cùng sở thích như ý"!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo..............

Zamp King Of The East ( candidate for young champion )
DOB: 15-02-2007
1 x Excellent 5, PRM, BOB, R.BOG,
1 x Excellent 5, PRM
1 x PRM, Junior BIS, BOB, BOG, BIS

Sire: Orlando vom hause Neubrand ( Multi V1 rate , DT. VDH CHAMPION BH, AD, ZTP, VPG III, IPO III , Klubsiegerin )
Europasiegerin, Bundessiegerin, World Siegerin, German & VDH Champion, International Champion, Swiss Champion

Dam: Luna King Of The East ( PRM, 3 x CAC, 4 x RCAC, BOB, IPO I )

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo..............

Zafira King Of The East ( candidate for young champion )
DOB: 15-02-2007
1 x Excellent 5, PRM
1 x Excellent 5, PRM
1 x Excellent 5, PRM

Sire: Orlando vom hause Neubrand ( Multi V1 rate , DT. VDH CHAMPION BH, AD, ZTP, VPG III, IPO III , Klubsiegerin )
Europasiegerin, Bundessiegerin, World Siegerin, German & VDH Champion, International Champion, Swiss Champion

Dam: Luna King Of The East ( PRM, 3 x CAC, 4 x RCAC, BOB, IPO I )

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Tiếp theo...................

Barbara "Canis-Rot"
DOB: 15-01-2007

Sire: Rikky King Of The East ( 2 x PRM, 2 x CAC, 4 x R.CAC, BOB, IPO-I )
Dam: Otti " Canis-Rot " ( excellent 5 PRM, 1 x CAC, 2 x R.CAC )

CENTIMET

Member
Tiếp theo...................

Barbara "Canis-Rot"
DOB: 15-01-2007

Sire: Rikky King Of The East ( 2 x PRM, 2 x CAC, 4 x R.CAC, BOB, IPO-I )
Dam: Otti " Canis-Rot " ( excellent 5 PRM, 1 x CAC, 2 x R.CAC )

cai này là hình ở nhà mà...hình thi đấu cua em nó đâu???
Kẹo quá ...để nhiều , máy chạy đuối lắm , tội nghếp cái cp...share đi...:D, share đi....:D Bác SƠn ơi!!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
hình thi đấu mình cất đi cho bác Cent thèm chơi khi nào bac Cent chịu hết nổi thì mình show ra .....hi......hi....... ( nói vậy thôi chứ mình mà upload nhiều hình quá thì trang này sẽ quá tải )

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
tiếp theo.................Rott in Serbia ( King Of The East kennel )

Max
DOB: 13-03-2006
CAC, R.CAC

Sire: Enco V.Kalacberg ( J.CH , CH of Serbia )
Dam:Hera V.Kalacberg ( CH of YU )

Status
Không mở trả lời sau này.