• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rottweiler 4 tháng tại Russian mong được góp ý.

danganhtuan6969

Chào tất cả anh chị em Vietpet. mình mạn phép up hình chú Rott của nhà mới được 4 tháng tuổi để anh chị em cho ý kiến. thanks you so much.

_DucPham_

Vietpet sponsor
Mình thấy 2 chân trước của em nó có vấn đề bạn ak,tầm tháng này mà chăm không đúng là hỏng hết chó đẹp đó bạn.Thân

hoangtkv

Active Member
Chó đẹp đấy chứ, chỉ cần chú ý đến dinh dưỡng chút là lớn lên chắc chắn sẽ đẹp. Bạn ở đâu bên Nga thế, có hay về VN không vậy.

danganhtuan6969

thanks Ducpham và Hoangtkv nhiều nhé.bạn Ducpham có thể nói rõ hơn về vấn đề 2 chân trước cảu em nó giúp mình được ko? em nó được 4 tháng 3 ngày và nặng 27kg. hiện tại em nó đang bị tiêu chảy nên nhìn ko được ok lắm. trưa mai mình cho em nó đi bác sỹ khám về bệnh tiêu chảy. mình ở gần Biển Đen của Nga. khoảng 1 tháng nữa mình có mặt ở vn. mỗi năm về 1 lần. mình rất muốn được giao lưu cùng anh chị em vietpet. thanks you so much.

hú hồn quá Rott cái mà 4 tháng nặng 27kg , bác chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc cho ae được không ? Về VN có mang theo Rott về được không bác :D

Mình thấy 2 chân trước của em nó có vấn đề bạn ak,tầm tháng này mà chăm không đúng là hỏng hết chó đẹp đó bạn.Thân
Theo anh là do góc nhìn thôi Đức ạ. với lại chó bé đa số chân đều hơi choãi 1 chút.. 4 tháng 3 ngày 27kg to thật, con nhà mình chỉ 19kg thui.. con nhà mình gầy lắm...chế độ ăn , thời tiết bên đó. nhất là thời tiết cũng giúp con chó lớn nhanh và khủng hơn. theo mình là thế. bây h vn nóng quá... người còn giảm cân chứ đừng nói đến tăng cân.

_DucPham_

Vietpet sponsor

image uploading
Bạn copy ảnh ở link đầu tiên ở 3 dòng dưới sẽ cho ảnh to hơn.. ở góc này chân e nó thẳng tắp
Ảnh đó thì không chính xác được anh ak, em thấy mấy tấm em nó đúng trong chuồng hai chân trước đúng chụm vào nhau và bàn chân bị chĩa ra ngoài.
To anhtuan : vì mình nhìn qua ảnh nên có thể chưa chính xác nhưng những gì mình thấy mình viết ở trên đó bạn ^^, tầm này tụi nó đang phát triển khung xương mạnh,nếu cho chó ăn quá no hoặc thiếu vận động rất dễ bị hỏng chân và lưng có thể bị võng.Vài điều mình muốn chia sẻ với bạn thôi.hihi.bạn có thể cho AE biết chế đọ chăm sóc của em nó không ??

Ảnh đó thì không chính xác được anh ak, em thấy mấy tấm em nó đúng trong chuồng hai chân trước đúng chụm vào nhau và bàn chân bị chĩa ra ngoài.
To anhtuan : vì mình nhìn qua ảnh nên có thể chưa chính xác nhưng những gì mình thấy mình viết ở trên đó bạn ^^, tầm này tụi nó đang phát triển khung xương mạnh,nếu cho chó ăn quá no hoặc thiếu vận động rất dễ bị hỏng chân và lưng có thể bị võng.Vài điều mình muốn chia sẻ với bạn thôi.hihi.bạn có thể cho AE biết chế đọ chăm sóc của em nó không ??
Chó tầm này tuổi chân nó đứng thường bị vậy e ạ.. hii... cứ thử 1 time nữa xem sao, có khi anh nhầm hihi...

danganhtuan6969

trước hết mình rất cảm ơn anh em đã cho những ý kiến và kinh nghiệm quý báu để mình có thể chăm sóc em nó tốt hơn. em nó là Boy chứ ko phải Girl. hôm trước cho em nó đi tiêm phòng đặt lên cân của BS thì được 26,8kg(BS bắt cân để cho thuốc vitamin).còn về vấn đề đôi chân trước của em nó thì theo mình nghĩ cũng giống như bác giapacore1102. chó còn bé thì 2 chân trước bao giờ cũng hơi cong và choãi ra. mình đã tìm kiếm rất nhiều lần nhưng đến giờ mới ưng được em này. lúc đầu mình cũng chê 2 chân trước của em nó nhưng sau này tìm hiểu mới biết là cho còn bé nên vậy, cần phải cho chạy thể thao thường xuyên thì chân em nó sẽ thẳng hơn. còn về chế độ chăm sóc thì mình cũng ko chăm lắm đâu. hàng ngày chỉ cho ăn bữa đầu giờ chiều và tối là cháo hầm với xương, gân bò, phổi bò, thịt bò. còn bữa sáng thì cho em nó ăn tạm 1 cái bánh mỳ thôi. mỗi buổi chiều thì cho em nó chạy bộ ít nhất 2km.hôm trước ko biết em nó ăn phải cái gì mà bị đi ngoài nên hôm nay mình phải về sớm để đưa em nó đi khám BS nhưng may quá vừa xong thấy em nó tự khỏi vì hôm qua mình thay đổi chế độ ăn của em nó. cho ăn toàn bánh mỳ và uống nước thế mà khỏi. hi hi.... ahhh quên chưa nói cho anh em biết con Bố nó nặng 85kg giống như một con hổ ấy....

hienvn810

nhìn cún cân đối, màu đẹp, bác chăm em quá tốt nên mới đạt hình dáng và thể trạng như vậy.nhưng riêng thôi thì thích em mũi nó hơi gãy hơn xíu. bác có thể cho em biết ở nga có nhiều con mõm gãy hơn em này không ạ? hay là chỉ cỡ như thế thôi hả bác? nếu bác về việt nam thì bác về tỉnh nào vậy?

danganhtuan6969

cảm ơn bac Hienvn810. tôi nghĩ các em mũi hơi gãy hơn chút xíu thì có đấy. không biết bác Hienvn810 ở chỗ nào vn vậy? tôi ở Đống Đa - HN. có dịp rảnh anh em giao lưu nhé. thanks you so much. ahhh tôi vừa tắm cho em nó đấy.

em cũng đống đa hn nè bác :D mà bác ở chỗ nào thế ? Nếu có cơ hội rất mong được giao lưu >:D< e ở Khâm Thiên

hoangtkv

Active Member
thanks Ducpham và Hoangtkv nhiều nhé.bạn Ducpham có thể nói rõ hơn về vấn đề 2 chân trước cảu em nó giúp mình được ko? em nó được 4 tháng 3 ngày và nặng 27kg. hiện tại em nó đang bị tiêu chảy nên nhìn ko được ok lắm. trưa mai mình cho em nó đi bác sỹ khám về bệnh tiêu chảy. mình ở gần Biển Đen của Nga. khoảng 1 tháng nữa mình có mặt ở vn. mỗi năm về 1 lần. mình rất muốn được giao lưu cùng anh chị em vietpet. thanks you so much.
cảm ơn bac Hienvn810. tôi nghĩ các em mũi hơi gãy hơn chút xíu thì có đấy. không biết bác Hienvn810 ở chỗ nào vn vậy? tôi ở Đống Đa - HN. có dịp rảnh anh em giao lưu nhé. thanks you so much. ahhh tôi vừa tắm cho em nó đấy.
Bác 1 tháng nữa về VN thì rất có thể kịp giao lưu cùng anh em hội Rot Miền Bắc đó, bác theo dõi trên diễn đàn rồi chắc biết. Anh em lần trước họp mặt lần đầu cũng ở Công Viên Thống Nhất và rồi lại Uống bia ở đường Kim Liên Mới, quanh quẩn quận Đống Đa nhà bác cả =))

Rất hoan nghênh nếu bạn tham gia cùng anh em cho vui.

kucut3

Member
chán nhỉ chả có ai ở moscow đam mê cún nhỉ...chỉ đam mê thịt nướng :(......

danganhtuan6969

chào các anh chị em. có ai biết cách tập làm sao cho Rott đứng mà 2 chân trước vuông góc với vai ko? em nhà mình nó đứng hơi khép 2 chân trước nhìn mất hết phong độ. mng mọi người chỉ giúp với... thanks you so much.

hoangtkv

Active Member
chào các anh chị em. có ai biết cách tập làm sao cho Rott đứng mà 2 chân trước vuông góc với vai ko? em nhà mình nó đứng hơi khép 2 chân trước nhìn mất hết phong độ. mng mọi người chỉ giúp với... thanks you so much.
Mình nghĩ là cái này do khung xương quyết định chứ khó có thể huấn luyện được. Kinh nghiệm của mình là chỉ có cho con chó chạy bộ hoặc bơi lội nhiều. Với những vận động cơ bản đó, con chó sẽ chọn được bước chạy tốt nhất và có thể chân nó sẽ vuông góc với vai như bạn mong muốn.