• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rottweiler 4 tháng tại Russian mong được góp ý.

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Công nhận cún nhà bác nặng thật!! Cún nhà em đã chăm hết sức nhưng vẫn chưa đạt được đầu 2 bác ơi!! Chúc mừng bác!! >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

Công nhận cún nhà bác nặng thật!! Cún nhà em đã chăm hết sức nhưng vẫn chưa đạt được đầu 2 bác ơi!! Chúc mừng bác!! >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
AE cùng trang lứa vào đây nhiều ghê,cho mình xin một chân.Thứ nhất nói như ĐC:Giáp là chuẩn khí hậu rất Quan trọng.Thứ 2 về chân những con nuôi ở VN rất khó thẳng,ngực nở....Vì sao?Mời các Bác cao thủ cho xin ý kiến!

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
AE cùng trang lứa vào đây nhiều ghê,cho mình xin một chân.Thứ nhất nói như ĐC:Giáp là chuẩn khí hậu rất Quan trọng.Thứ 2 về chân những con nuôi ở VN rất khó thẳng,ngực nở....Vì sao?Mời các Bác cao thủ cho xin ý kiến!
Chân thẳng hay không thăng nó ăn nhau ở cái vận động có khoa học hay không thôi các bác à, em đã từng nuôi mấy em pitbull từ bé lên rồi, không biết ROT có như thế không,chó con từ 3 tháng đến 6 tháng cứ tham cho đi bộ nhiều, rồi chạy nhiều là chết đấy, cứ cho ăn đủ chất kết hợp thả ra cho nó nô đùa đi lại tự nhiên thôi là ok, vì em thấy cho chay nhiều nhiều con cũng sập chân các bác ạ, rồi chân đứng không thẳng, bàn chân bị vểnh sang 2 bên, đây là ý kiến của em đối với nhưng con chó cho ăn đủ chất nhưng vận động không đúng cách, còn những em nào cho ăn kém thiếu chất, chân hạ bàn đứng không thẳng chân thì em không nói ạ.
Vài lời chia sẻ với anh em mong anh em chỉ bảo thêm.
Thân./.

i'm akira

Member
thanks Ducpham và Hoangtkv nhiều nhé.bạn Ducpham có thể nói rõ hơn về vấn đề 2 chân trước cảu em nó giúp mình được ko? em nó được 4 tháng 3 ngày và nặng 27kg. hiện tại em nó đang bị tiêu chảy nên nhìn ko được ok lắm. trưa mai mình cho em nó đi bác sỹ khám về bệnh tiêu chảy. mình ở gần Biển Đen của Nga. khoảng 1 tháng nữa mình có mặt ở vn. mỗi năm về 1 lần. mình rất muốn được giao lưu cùng anh chị em vietpet. thanks you so much.
rôtt 4 tháng nang 27kg đúng là ác man thật...chó ngoai bao gio cung vân khủng về cân nang...e cung đang nuôi rôtt kinh nghiệm chua có nhiều nhung e thấy chó con tầm tuổi nay chân hay bị hiện tuong nhu vậy thấy các tiền bối chỉ giáo là lên tang cuong canxi và vận động thì se ổn thôi..chúc mung anh chủ có môt chú cún đep:D

chào các anh chị em. có ai biết cách tập làm sao cho Rott đứng mà 2 chân trước vuông góc với vai ko? em nhà mình nó đứng hơi khép 2 chân trước nhìn mất hết phong độ. mng mọi người chỉ giúp với... thanks you so much.
Mình nghe nói phải tập kéo tạ thì mới được,không biết có phải không.Bạn thử tham khảo các trại bên đó họ nuôi ra sao.Nếu tìm hiêu được Bạn nhớ mách AE nhé.Thân chào!

danganhtuan6969

cảm ơn anh em đã cho những ý kiến quý báu. theo mình thấy thì trong khoảng time từ 3 đến 6 tháng Rott phát triển rất nhanh bởi vậy cần phải cho chạy vừa phải và tăng cường canxi để giúp cho đôi chân được thẳng. hiện tại chế độ ăn thì đảm bảo về chất + thêm mỗi ngày 3 viên vitamin tăng cường được BS chỉ định nữa. một lần nữa cảm tạ anh chị em nhé.

Chân thẳng hay không thăng nó ăn nhau ở cái vận động có khoa học hay không thôi các bác à, em đã từng nuôi mấy em pitbull từ bé lên rồi, không biết ROT có như thế không,chó con từ 3 tháng đến 6 tháng cứ tham cho đi bộ nhiều, rồi chạy nhiều là chết đấy, cứ cho ăn đủ chất kết hợp thả ra cho nó nô đùa đi lại tự nhiên thôi là ok, vì em thấy cho chay nhiều nhiều con cũng sập chân các bác ạ, rồi chân đứng không thẳng, bàn chân bị vểnh sang 2 bên, đây là ý kiến của em đối với nhưng con chó cho ăn đủ chất nhưng vận động không đúng cách, còn những em nào cho ăn kém thiếu chất, chân hạ bàn đứng không thẳng chân thì em không nói ạ.
Vài lời chia sẻ với anh em mong anh em chỉ bảo thêm.
Thân./.
Tùng nói chính xác... Các bác cứ đến xem chân con epi nhà e.. e chỉ cho đi lại tự nhiên, ko tập tành dắt bộ j cả.... chân thẳng như người mẫu. có 2 hôm e ném bóng ra đường cho phi đi cặp lại, nó chạy nhanh phanh gấp... về chân đi choãi ra , tập tễnh e bỏ ngay.. nên vận động quá sức là giết nó đó.. đừng tưởng đi nhiều mà tốt.

Con nhà em 5 tháng chân đang đẹp mà cho nhặt bóng mấy hôm nó phóng nhanh vượt ẩu nên giờ chân cũng choãi ra, chắc do suơng còn non mà vận động ko hợp lí nên thế phải không các bác ?

Hung.tinhyeu

Active Member
cảm ơn anh em đã cho những ý kiến quý báu. theo mình thấy thì trong khoảng time từ 3 đến 6 tháng Rott phát triển rất nhanh bởi vậy cần phải cho chạy vừa phải và tăng cường canxi để giúp cho đôi chân được thẳng. hiện tại chế độ ăn thì đảm bảo về chất + thêm mỗi ngày 3 viên vitamin tăng cường được BS chỉ định nữa. một lần nữa cảm tạ anh chị em nhé.
Tùng nói chính xác... Các bác cứ đến xem chân con epi nhà e.. e chỉ cho đi lại tự nhiên, ko tập tành dắt bộ j cả.... chân thẳng như người mẫu. có 2 hôm e ném bóng ra đường cho phi đi cặp lại, nó chạy nhanh phanh gấp... về chân đi choãi ra , tập tễnh e bỏ ngay.. nên vận động quá sức là giết nó đó.. đừng tưởng đi nhiều mà tốt.
Con nhà em 5 tháng chân đang đẹp mà cho nhặt bóng mấy hôm nó phóng nhanh vượt ẩu nên giờ chân cũng choãi ra, chắc do suơng còn non mà vận động ko hợp lí nên thế phải không các bác ?
Thân tặng các bác.

MƯỜI HAI NGHUYÊN TẮC VÀNG CỦA CÚN CON ROTTWEILER.

1...Hãy đi bộ cùng cún con trong chừng mực, với làn không khí trong lành, một giờ chơi, một giờ ăn, ba giờ nghủ.

2...Đừng nên cho cún đi dạo quá lâu kể cả khi cún vẫn muốn đi tiếp.

3...Đừng để cún chơi đùa quá lâu với một quả bóng.

4...Đừng để cún con ẩu đả với những con chó to lớn hơn nó.

5...Đừng cho cún nô đùa sau khi đã ăn no.

6...Đừng cho cún dưới một năm tuổi leo cầu thang quá nhiều lần trong một ngày, hãy thận trọng với nền nhà, sân trơn.

7...Đừng cho cún ăn, uống thiếu chất.

8...Hãy chú ý đến trọng lượng và sự còi xương hoặc béo phì của cún.

9...Hãy cho cún một chỗ ngủ yên tĩnh.

10...Cẩn thận khi nhấc bổng cún, một tay đỡ ở dưới ngực, tay kia đở ở dưới hông của cún con.

11...Nếu có điều kiện, bạn mua bảo hiểm cho cún.

12...Hãy nói, bàn về kế hoạch tiêm chủng với BSTY .

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Vậy cún nhà em chơi cùng bà chị GSD 8 tháng có hề hấn gì không bác Hùng TY?? E nghe bác nói mấy quy tắc vàng nầy e lại hoang mang!! :-??:-??:-??:-??:-w:-w:-w:-w

danganhtuan6969

Vậy theo Tùng, giapacore1102 và Hung.tinhyeu thì em nhà mình 2 chân trước mỗi khi nó đứng lại khép vào chứ không choãi ra thì mình phải làm sao để cho em nó khi đứng có 1 thế hoành tráng(chân trước vuông góc với vai)? tiện đây mình cũng xin hỏi anh em cách chữa trị bệnh ĐI NGOÀI của em nó. hiện tại em nó đi không nát lắm nhưng chưa thành khuân. mong nhận được ý kiến của mọi người. thanks you so much.

dung_bth

Member
Cái này hình như là do em nó ăn thức ăn nhiều đạm quá hay sao đó nhỉ? Ngày em nó đi ngoài bao nhiêu lần? Và bạn cho em nó ăn gì hàng ngày?

ban oi cho dep lam do . ban lam nhieu nguoi nghanh ty do ban a oioooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooiiiiiiii dep that

hoangtkv

Active Member
Vậy theo Tùng, giapacore1102 và Hung.tinhyeu thì em nhà mình 2 chân trước mỗi khi nó đứng lại khép vào chứ không choãi ra thì mình phải làm sao để cho em nó khi đứng có 1 thế hoành tráng(chân trước vuông góc với vai)? tiện đây mình cũng xin hỏi anh em cách chữa trị bệnh ĐI NGOÀI của em nó. hiện tại em nó đi không nát lắm nhưng chưa thành khuân. mong nhận được ý kiến của mọi người. thanks you so much.
Như anh em ở Việt Nam thì sẽ cho nó uống men tiêu hóa, của người cũng được của thú y cũng chẳng sao. Uống đều 1 2 tuần kiểu gì hệ tiêu hóa của con chó cũng khỏe hơn. Con chó của bạn đang tầm phát triển, vẫn chỉ là đứa trẻ con nên tốt nhất bạn cứ quan tâm đến sức khỏe và dinh dưỡng của cún đã. Đừng cố tập luyện cho chân choãi ra làm gì không khéo hỏng cả chó. Yên tâm, kể cả xương chân chó có cong, trưởng thành lên chưa chắc đã như vậy. Đây chỉ là ý kiến riêng của mình, vẫn chờ ý kiến của các chuyên gia khác nữa.

danganhtuan6969

Cảm ơn tất cả anh em đã cho ý kiến. mình thường cho em nó ăn 1 ngày 4 bữa. mỗi bữa ko cho ăn quá nhiều. mấy hôm nay thức ăn chủ yếu là Khoai tây hầm với xương và thịt bò, bánh mỳ, phổi bò thỉnh thoảng cho ăn cả bơ nữa. 1 ngày em nó đi ngoài 2 đến 3 lần. để mai mình theo dõi xem tình trạng em nó đi ngoài có khá hơn không và cho em nó uống men tiêu hóa. thanks you so much.....

Theo ý kiến của e thì nếu bác muốn nó có dáng đứng show thì e hay cho con chó đứng ở 1 địa thế chỗ cao chỗ thấp.. ở đường dốc lên ấy.. khi đó lực sẽ dồn về chân sau nhiều hơn... con chó sẽ đứng như tư thế show... mình hơi căng xích cổ lên 1 chút.. và thứ 2 làm 1 cái j đó tập trung trước mặt nó... có 1 người lấy quả bóng... đồ chơi j nó thích... và mình cũng căng xích thì nó cũng đứng như vậy.. lâu dần có tiến triển...
Còn về Đi ỉa thì nhiều lý do chó của bác ăn nhiều chất nên phân nát.. bác bỏ khoai tây đi cho e nó ăn rau xanh xem sao, nếu ko chịu ăn thì say xinh tố ra nhé. có thể cho uống thêm men tiêu hóa để giúp đường tiêu hóa cho nó. còn nếu nó là bị bệnh rùi thì e thường cho nó uống 1 trong 3 loại thuốc sau. tùy nặng nhẹ mà sử dụng. Mộc hoa trắng, Becbolin, và Bisepton ( trisepton).. sau 2 lần uống hết ngay...

danganhtuan6969

Cảm ơn giapacore1102 nhiều nhé. bài viết của bạn chuẩn ko cần chỉnh. để mình tập cho em nó đứng Show... xem sao. còn bệnh đi ngoài của em nó hiện đã khỏi, nhưng sau trận đi ngoài giờ em nó hơi bơ phờ một chút. một lần nữa cảm ơn anh chị em nhé.

danganhtuan6969

thanks ducquan90. mấy hôm nay thời tiết nóng quá, em nó ko chịu ăn gì cả, chỉ ăn vào buổi chiều và tối thôi. mình đang lo lắng quá, sợ em nó sút cân thì sót ruột lắm....

danganhtuan6969

chào tất cả anh em. mấy hôm nay em nó khỏi đi ngoài rồi và cũng chịu khó ăn hơn trước. mình up lên mong anh em chém nhẹ tay cho em nó mau lớn.