• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot 2 tháng 4 ngày. Tên Zomy.

Status
Không mở trả lời sau này.

tran huy hoang

Active Member
Ông chủ trangphuong chắm Em Rott tốt quá hèn gì nhìn Em Nó càng ngày càng đẹp ra,lúc nào rảnh chỉ vài chiêu cho Mình nha !

trangphuong

Active Member
Chào Hoàng.

Ông chủ trangphuong chắm Em Rott tốt quá hèn gì nhìn Em Nó càng ngày càng đẹp ra,lúc nào rảnh chỉ vài chiêu cho Mình nha !
Mình chăm cũng tương đối khá, nhưng nói thật không hiểu sau so với các bác như bác Long canhngam bác Doanh causon ..v..v..thì mình vẫn thiếu một cái gì trong khâu chăm sóc.
Các bác ấy chăm rott 3 tháng bằng mình chăm 4 tháng.......:at wits end:........ cũng không biết tại lý do gì nữa...đau đầu lắm bạn, cũng chỉ biết an ủi mình bằng những lời khen vd như của bạn.
Thật lòng mà nói mình nuôi lần đầu < nuôi rott baby> chính vì vậy mù tịt trong cách nuôi, toàn học anh Hùng bác Doanh..những chiêu nuôi cún thôi, mà nghe đâu anh Long canhngam nuôi rott baby bằng bê bao tử và lợn bao tử, nhưng mình kiếm mãi cũng không được, các bác ấy chăm tốt lắm, chăm từ khi rott con mới hình thành trong bụng mẹ cơ. Có nghĩa chăm rott mẹ khi mang thai rất tốt => rott con mập khỏe nhanh lớn. Thôi hơn 20 kg cũng tạm được rồi....:D...
Thân chào bạn.
@ Anh Hùng t/y mai em cho ZoMy về nhà ngoại, em thu sếp được công việc thì em sẽ qua nhà bác chơi để học thêm vài chiêu hl rott.

trangphuong

Active Member
ZoMy ăn & tập cắn cùng Lab Đen nhà mình.

Vài kiểu làm dáng đã.Cháu được 21,3kg rồi các bác ạ.

trangphuong

Active Member
Cắn này....

Tấn công bắt đầu từ cẳng, phần cứng......:D.........

Cổ này...

Gáy này...

Khóa hàm này.....:D......

trangphuong

Active Member
Tất nhiên là chiến đùa thôi...

Cu Đen 37kg nhưng là Lab bản tính hiền lành thân thiện, hay nhường ZoMy thành ra cu cậu lấn khiếp quá, đè đầu cưỡi cổ này.

Hạ gục này...

Đây là nguyên bản cu Đen nhà mình, cu Đen không nhường chắc...

Cu Đen nhà mình đã hlcb và đã hl tấn công, nhưng tấn công không dữ lắm.

Cứ cái đà này trả mấy mà đâu nhỉ, thích cái dáng đứng ghê. Chịu khó vất vả khoảng 4 tháng nữa để có bộ khung vững chắc nhé. Thân

ktx1108

Member
Sao em thấy con zomy hơi ốm phải không anh :D Con rot lúc trước của em khoảng tầm này lùn nhưng mập mạp tròn trịa. hix giờ mà nó còn sống là em có hình khoe rồi :(

trangphuong

Active Member
Anh ơi.

Cứ cái đà này trả mấy mà đâu nhỉ, thích cái dáng đứng ghê. Chịu khó vất vả khoảng 4 tháng nữa để có bộ khung vững chắc nhé. Thân
Anh ơi cu ZoMy sơi hết 4hộp sữa to rồi, toàn loại phát triển khung xương dành cho trẻ 4-6 tuổi.
Em cũng đang hi vọng khung xương cháu good, dạo này sáng 2 trứng vịt lộn, trưa 2 cổ gà+cơm+ bí sau đó làm hộp sữa chua vinamiu,khoảng 4h lại làm 2 lạng thịt bò tươi tối cổ gà hoặc thịt bò loại 2 toàn gân và sụn. Sữa thì em cho uống gần như thay nước, anh Cường anhthe98 nói em cho ăn như vậy sau này không to mới lạ, em cũng mong nó to mà anh. Sau này ngoài 8 tháng chắc em cũng mong cháu hoàn thiện dáng đứng và hoàn thiện hlcb.
Sau đó em sẽ hl cắn nhả theo lệnh, nuôi rott như tụi em chắc là dữ rồi ít khi hiền lắm.
Cũng tại tụi em nuôi không có thi thố gì, nuôi coi nhà thì cứ to hoàng tráng và dữ là em khoái.

my_lucky

Active Member
Cu Đen 37kg nhưng là Lab bản tính hiền lành thân thiện, hay nhường ZoMy thành ra cu cậu lấn khiếp quá, đè đầu cưỡi cổ này.

Hạ gục này...

Đây là nguyên bản cu Đen nhà mình, cu Đen không nhường chắc...

Bác TrangPhuong ơi cho em hỏi tý, ảnh của cu đen lúc nằm ( ảnh cuối ) theo em nhìn không lầm thì hình như chỗ khửu đùi của cu đen bị làm sao ý mà em thấy bị rụng hết lông.Em nó đang bị làm sao thế ạ?? có ảnh hưởng gì không ạ???

trangphuong

Active Member
Tại tập bò đấy.

Bác TrangPhuong ơi cho em hỏi tý, ảnh của cu đen lúc nằm ( ảnh cuối ) theo em nhìn không lầm thì hình như chỗ khửu đùi của cu đen bị làm sao ý mà em thấy bị rụng hết lông.Em nó đang bị làm sao thế ạ?? có ảnh hưởng gì không ạ???
Cũng 1 phần là đang thay lông, còn lại là tại mình hl cu Đen bò đấy tập bò là bị trai chỗ khửu chân, nhìn mất thẩm mỹ, bây giờ mình đang sát chanh tươi vào khửu chân cho mềm da, khoảnh 1 tháng sau mới ok được. Các bạn muốn cún không bị trai chân thì đường hl bò.....:D.....chỗ đùi đấy là đang thay lông, không hiểu sao mấy cái này gần đây thời tiết khiếp thế, giống lab lông nhiều mà lại còn 2 lớp, cho lên nó dụng bớt đi để thích nghi đấy.

Gaub0ng_depzaj

em có con rott đc 2 tháng 10 ngày cao khoảng 40 cm nặng tròn 12 cân
ko biết như thế đc chưa ạ,
hằng ngày sáng em cho ăn nửa tô phở bòt
trưa thì cho ăn 1 bát cơm con thêm thịt cá gỡ nhỏ,thịt sườn cũng gỡ luôn_thêm 1 ít thịt kho mỡ em cắt nhỏ hết xong trộn đều,xong thêm 1 thìa mỡ thịt gà rang(nhà em làm cửa hàng)
chiều thì ăn thêm sữa chua hoặc sữa tươi kèm royal khoảng 1 nắm tay
:-< nhưng nó chả chịu ăn rau gì cả ,có ai chỉ cho em cách bổ xung chất cho chó ko .em rất lo vì nó ăn toàn thịt đôi khi ăn vã thức ăn :(
em xin cảm ơn

shipmy

oái!!! Rott gì mà 2 tháng tuổi ma nặng thế nhỉ?????????? hic hic chăm kiểu gì mà nó mau lớn như EM ROTT 3 tháng tuổi ấy nhi????????????mình nuôi nhiều rồi mà chẳng được như vậy. Hic hic

trangphuong

Active Member
trưa thì cho ăn 1 bát cơm con thêm thịt cá gỡ nhỏ,thịt sườn cũng gỡ luôn_thêm 1 ít thịt kho mỡ em cắt nhỏ hết xong trộn đều,xong thêm 1 thìa mỡ thịt gà rang(nhà em làm cửa hàng)
:-< nhưng nó chả chịu ăn rau gì cả ,có ai chỉ cho em cách bổ xung chất cho chó ko .em rất lo vì nó ăn toàn thịt đôi khi ăn vã thức ăn :(
em xin cảm ơn
2 tháng 10 ngày mà cao 40cm nặng 12kg là quá Good đấy ZoMy nhà mình 2tháng 4ngày mà chỉ được 8,5kg, cao khoảng gần 30cm, chúc bạn có baby rott đẹp, hãy mau mau post hình để mọi người thưởng thức?
Thân chào.

Gaub0ng_depzaj

mai có hình ảnh ngay nó ko đứng yên nê lúc tập dáng thì lấy đầu gối của mình ra vạch xong lấy thước đo đc gần 40 thôi ạ =))
nhà em nuôi 1 bé cái bi h cũng đc 9.5 kg rồi mà :(
hình như con này bị béo phì :(( lười hoạt động lắm,xểnh ra là tha từ giá xuống đất nằm ăn.

Gaub0ng_depzaj

pm nick boy_caibang_langthang_gocpho00
em share ảnh ps lên hộ em
4r này post ảnh dùng link của photobucket đc ko ạ

dungseven

Member
em xin cảm ơn
khâm phục bác quá khâm phục khâm phục======tiêu chuẩn ở bên tây^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

kunncon

Member
cháu nó lớn lên sẽ rất hung dữ đấy,nhìn khuôn mặt là biết liền,miệng đen mà,ước gì mình cũng có 1 bé

root nhà em mới được 2 tháng rưỡi 8kg rồi lớn nhanh lắm không biết sau này thế nào chỉ cần đẹp như AMOI cửa bác hùng thì em cũng mừng lắm rồi

Gaub0ng_depzaj

1 số hình ảnh về rott nhà em đây 2 tháng 12 ngày 11.7 kg
mọi người đánh giá hộ em vẫn đang đi học nên không có kinh nhiệm lắm:

đây nữa

Status
Không mở trả lời sau này.