• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot 2 tháng 4 ngày. Tên Zomy.

Status
Không mở trả lời sau này.

trangphuong

Active Member
Hôm nay mình post em Rot mới tậu của bác Hung trungyen cho mọi người coi, em nó nặng 8,5kg giới tính đực, tính rất hiếu động, thần kinh không biết sau này như nào nhưng hiện tại khá Good.

Em nó là con của AMoi và MiNa, AMoi thì mọi người biết rồi mình posy ảnh sau, MiNa thì đợi bác Hùng kiếm lại hình đã...

Không ngoài dự đoán về nhà sau 1h em nó đã biết sủa coi nhà, chuyện thật như bịa.
Tại mình thấy mõm đen, lợi cũng đen => chó dữ...:D..

Zomy cũng rất là có duyên với mình,cũng may có bác Cường túm hộ không thì mình cũng không được nuôi, cu này cũng may mắn lắm anh Cường ạ...:D...

Mọi người bình loạn lên cho vui, chê bai thoải mái, miễn chê thật, khen thật.. tại mình nuôi và yêu cún đơn thuần.

quemasung

ôi dễ thương làm sao mà nhìn mặt nó trầm quá anh ơi.Chắc trông nhà tốt lắm.hihi

Rose1402

Vietpet sponsor
Hiếm có bé Rott nào mới hơn 2 tháng mà màu mảng đã rực như thế này đâu bác ạ, nhìn mặt lại rất chi là ngầu :D thành thật chúc mừng bác ạ! :)

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
chào bạn trang phuong ! chú rott nhà bác nhìn ấn tượng quá đấy , bác hùng tình yêu mà chọn thì nhất bác rồi nhé . chúc mừng bác nhé

trungcs

Member
Bác HungTrungYen có thể cho ảnh mẹ của nhóc lên cho mọi người coi được thì tốt quá, em này trông coi bộ dữ dằn ghê, mà hình như em này giống mẹ hơn phải không ạ?

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bạn trang phuong ! chú rott nhìn Ok quá , khung xương và khung đầu nhìn rất ok . chúc mừng bác nhé

KimCuong

Active Member
Chân tay, mặt mũi không thể chê được. Đúng là hậu duệ của ku Amoi, chúc mừng bác. em cũng thấy vui lây cùng bác đó. Hihihi

trangphuong

Active Member
Cảm ơn mọi người nhiều.

Rất cảm ơn các bác, các bác làm em phổng mũi rồi, các anh ơi em nhập viện đây... Vỡ mũi..
Em Zomy này là vô tình nó là của em thôi, nhưng khi em gặp nó em đã có cảm giác cu Zomy là cún tốt. Cũng hi vọng sau này hl cu Zomy thuận lợi, mong sao là vậy.
To: Bác Ly Giang.
Em nhỏ tuổi hơn bác ạ, em sinh 1976, rất cảm ơn bác đã ghé thăm.
Cảm ơn các Mod nhiều, topic mới có nhiều Mod bình nhất...:-bd...
Em vỡ mũi thật rồi...

Gửi anh, chị và các bạn tấm hình lúc AMOI được 3 tháng.

Lúc này MOI đã trưởng thành và lên chức bố.

trangphuong

Active Member
Thêm hình AMoi đây bố cháu ZoMy nhà mình.

Còn mẹ cháu vẫn đợi bác Hùng tìm hình...

NDTT95

Lạ nhỉ tại sao rott của bạn 2 tháng 4 ngày mà to thế, rott của mình tầm tuổi như thế mà lùn hơn rott của bạn???

trangphuong

Active Member
Lạ nhỉ tại sao rott của bạn 2 tháng 4 ngày mà to thế, rott của mình tầm tuổi như thế mà lùn hơn rott của bạn???
Cái này bạn tham khảo bác Hùng trungyen tay bác ấy chăm mà...:D...
Mình nghĩ bên nước ngoài chẳng hạn ví dụ <Đức> một em Rot tầm 2 tháng tuổi chắc cũng phải 10kg ấy trứ, nghe đâu họ nuôi tầm 3 tháng đã chuẩn 17 kg với rot đực còn rot cái tầm 14 kg. vòng ngực rot đực đạt 65-66 cm cao khoảng 47-48 cm đấy, như vậy Rot đực chăm tốt với khí hậu VN thì 2 tháng hơn đạt 8,5kg có chi là lạ đâu. Mình cũng đang tham khảo và học thôi đang tập toẹ hơi tý là anh Hùng ơi cho em hỏi...:D...

Nhìn con này thấy ngầu quá, chắc chắn là được chăm sóc tốt rồi. 8.5 kg là được rồi đó bạn, ở Mĩ người ta nuôi cũng tầm ngang đó thôi còn lên ba tháng thì nó phát triển lên nhiều lắm, bạn cứ chăm thật tốt vào rồi sẽ thấy.

trangphuong

Active Member
Mấy ngày nay áp dụng phương pháp thưởng đồ ăn, cu ZoMy đã biết gọi lại theo tên < tên mói đăt> và " Ngồi" cùng động tác "Tha Đồ", ai cũng biết cún nhỏ học rất nhanh, nhất là hl theo cách thưởng ăn liên tục, độ vài ngày nữa mình sẽ post video em nó" Tha Đồ" và "Ngồi" tất nhiên tụi baby như này học nhanh mà quên cũng nhanh, ta phải ngày nào cũng luyện, và vui đùa cùng tụi nó.
To: Anh Hung-ZoMy rất thông minh anh Hùng à, hơn nữa thần kinh khá tốt hôm nay lai Gừ...gừ tranh ăn với cu Đen, chắc tại nhỏ Đen nó nhường...:D...Mà sủa cũng ghê anh ạ, cứ cu Đen sủa là ZoMy sủa theo mà cũng có khi ZoMy sủa rồi cu Đen mới sủa lạ thật anh ạ.
_______________________________________________________________________________________
Mình hl theo cách này
Mặc rù là trong video hl GSD nhưng mình vẫn áp dụng theo hl cu ZoMy như cách hl này, tại cún con mà.
Mình thất rất hiệu quả cho Rot, tầm 2 tháng hơn cún của các bạn cứ hl như này thay thể dục mà lại có tình cảm vói cún nhiều.
Đây có hl đi, đứng, nằm, ngồi bằng phương pháp thưởng ăn liên tục.
http://www.youtube.com/watch?v=KvKecC9_LpI

Hong Minh

Member
nhìn em nó mới 2 tháng mà to thế, chắc bác phải chăm nó theo chế độ rất đặc biệt thì mới được như thế?

trangphuong

Active Member
nhìn em nó mới 2 tháng mà to thế, chắc bác phải chăm nó theo chế độ rất đặc biệt thì mới được như thế?
Đặc biệt là minh mới bắt về nhà mấy ngày thôi...:D...cảm ơn bác đã hỏi thăm.
Chăm sóc là bác Hùng chủ cũ của em nó, vấn đề này mình cũng cảm ơn bác Hùng nhiều về những tư vấn chăm sóc sau khi bắt ZoMy về.

hungvu

Member
chào b Trangphuong.
nhìn e cún nhà b lỳ đòn thật.nhìn cái mặt nó có lẽ vài tháng nữa thôi cháu nó thành hung thần đất bắc mất.. nhân đây bác cho e hỏi cháu nó có phải cùng đàn a HTY sn 16/2 kô ạ. vì thấy b bắt e nó về cùng hôm đàn cún con nhà a ấy xuất chuồng.. ko biết thực hư ra sao. b vui lòng vào đây xác nhận cho ae đỡ băn khoăn đc không ạ.:D.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=23914

trangphuong

Active Member
chào b Trangphuong.
nhìn e cún nhà b lỳ đòn thật.nhìn cái mặt nó có lẽ vài tháng nữa thôi cháu nó thành hung thần đất bắc mất.. nhân đây bác cho e hỏi cháu nó có phải cùng đàn a HTY sn 16/2 kô ạ. vì thấy b bắt e nó về cùng hôm đàn cún con nhà a ấy xuất chuồng.. ko biết thực hư ra sao. b vui lòng vào đây xác nhận cho ae đỡ băn khoăn đc không ạ.:D.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=23914
Em này sinh 4-2 bạn ạ, cùng ba AMoi thôi, nhưng vẫn là cùng một nhà, cu ZoMy nhà mình là anh em với đàn 16-2 cùng cha khác mẹ...:D..
To: Anh Hung trungyen mấy hôm nay nhà em có việc không vào 4 rum được anh thông cảm.

trangphuong

Active Member
Vài hình ảnh mới của ZoMy,càng ngày mặt em nó càng phong sương,càng ngầu...

Đứng tập cắn nhân tiện...tạo dáng luôn...

Vẫn cái ánh mắt ngầu ngầu...thật khó hiểu.

Cái bản mặt phớt lờ đi, nhìn như dân có số...Sau này không ăn học hẳn hoi nhất định là có máu mặt.

Status
Không mở trả lời sau này.