• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quán cafe Mèo - Sao lại không thể ?

[alex]

Member
Bạn vào siêu thị Daiso chỗ Giảng Võ xem, đồ của Nhật khá nhiều, may ra thì có loại cốc đó

felisther

Em chào chị, em là người mới tham gia diễn đàn nhưng e cug muốn đóng góp vài ý kiến. Nếu không được khả thi thì (thui) thôi ạ:

1. Em nghĩ rặng quán cafe không nên để ở quá xa trung tâm, sẽ rất bất tiện và sẽ không thu hút được nhìêu khách. Quán cafe này em nghĩ sẽ không chỉ để cho member trong hội đi off mà còn hướng tới những vị khách khác... giúp học hiểu thêm về động vật và nhất là loài mèo đáng yêu ;)

2.Em cũng ủng hộ ý kiến có 1 phòng khám mini tại quán..sẽ rất tiện lợi và tuyệt vời

3. Mèo là loài vật rất hiếu động và thích leo trèo,thích ngồi trên cao để ngắm mọi thứ chuyển động :) (yêu chúng nhất ở đoạn này). Em đã từng xem trên TV về 1 gia đình nuôi rất nhìêu mèo... họ đã thiết kế rất tuyệt những đường ống ở trên trần nhà, (rùi) rồi những món đồ chơi treo lủng lẳng, những ngôi nhà nhỏ xinh để chúng nghịch,nghỉ ngơi... Em nghĩ quán cũng nên tham khảo về ý tưởng này của họ :)..

Cái ý 3 e nghĩ cẸi nên tạo 1 không gian riêng đáy nên tạo trong phòng kính (kiểu như nhà bóng của trẻ con ý=)))vì có khá nhiều con mèo rất nhát ,không dạn người..e chỉ sợ mang đến(rùi) rồi em ý lại kêu ngào ngào chạy làm đổ vỡ... tất nhiên là trong phòng kính đó sẽ có 1 lỗ nhỏ ra vào (giống trên phim hollywood ý ak) để em mèo nào thích ra chơi với người có thể vô tư ra vào :)

minghn

Member
ui, có cả 3D cơ ah, thế thì post lên cho mọi ngừoi xem đi bạn ui hay là làm đến công đoạn nào thì post lên cho các bạn khỏi tò mò :(.

kemkẹo

Member
Không biết tình hình đồ gỗ đến đâu rồi, dịp khai trương có kịp làm cây leo của mèo không bạn huyền hương?

Hihi , sr mọi người , mail của mình trục trặc chi đó nên không lấy đc hình ảnh nên chưa post đc . :D

Cún Mèo

Member
Khổ quá, bận rộn nên không để ý đến Topic này, xin lỗi Hương và cả nhà nhé.

Cảm ơn chị Dung đã nhắc nhở em.

Xem nào, qua qua thì đã thấy cô chủ quán Mều Coffee tương lai đã có ối ý tưởng hay ho nhỉ.

Chị băn khoăn về mấy thứ:

1. Chỗ nhốt mèo: quán của em có nuôi mèo đúng không nhỉ? Ban ngày em dự tính cho nó chạy điên cuồng quanh quán, nhưng tối thì em tính thế nào, có cho vào trong lồng không?

2. Khu vệ sinh mèo: Cực kỳ quan trọng nhé, quán có dễ thương đến mấy mà đi vào thấy "smelly" là khách hàng sẽ không comeback đâu...

3. Quạt hút mùi: Nếu hệ cửa sổ của em đã đủ thì em không cần quạt hút nữa (gió hồ tây sẽ đẩy mùi đi), cơ mà nếu gió vào nhà em được mà gió lại không thoát ra được (cửa sau cửa trước), thì quán sẽ bí... Quán có mèo lại càng bí rì rì...

4. Cốc chén: UMA & DAISO đều quá đắt, và đặt ở Bát Tràng 100 - 200 cái thì phải hỏi xem giá cả thế nào... Mí cả, hàng Bát Tràng không có độ đẹp tinh tế, chỉ thô mộc thôi....

Nếu khách vào cửa hàng cà phê & uống bằng cốc nhựa có nắp như uống trà sữa, điều đó có vẻ... không hay lắm nhỉ. Người khác thế nào chị không biết, nhưng chị thì rất quan tâm đến mấy cái vụ đấy.. Theo chị, nên đặt ở Bát Tràng những cái nắp che cốc vẽ hình mèo, chỉ đơn giản là một miếng sứ hình tròn, đặt được lên miệng cốc, khi nào uống thì dịch cái nắp ra thôi..

Nói chung, việc thiết kế thì em nên tuân theo bản thân em hoặc người thiết kế cho em... Theo chị, sự đồng nhất là điều quan trọng nhất để có vẻ đẹp hoàn chỉnh.

sungak

Member
Cố gắng giữ tiến độ nhé bạn.

Có rất nhiều thứ có thể làm tốt hơn sau khi đã đưa vào hoạt động.

Nhưng quan trọng nhất là phải bắt đầu họat động đúng tiến độ dự kiến để đảm bảo dòng tiền và kinh nghiệm thực tế là cách tốt nhất để hòan thiện dần mô hình của quán.

Chúc bạn thành công.

anhbob

Member
LẠc hậu tình hình quá sau 4 tháng ở nhà? Không biết quán ở đâu vậy nhỉ? Mọi người chỉ giúp em cái hôm nào còn đến chơi.

[alex]

Member
Tình hình là quán có...nhận trông trẻ không, lũ trẻ nhờ tớ quậy quá, ở nhà thì trông được chứ đi làm thì lo không ai trông nổi tụi nó, nếu có tớ đăng ký 1 suất...gửi trẻ :D

bigbibi

Member
Huyenhuong đâu rồi thế? Bận làm quán quá nên không ngó ngàng VP nữa à? Có cần người trông các bé thì alô tớ nhé, tất cả các cuối tuần hìhi...

3 ) Mặt tiền ( nội thất bên trong cửa kính là của bản thiết kế cũ mọi người đừng để ý nhé )

4 ) Nhìn từ mặt cầu thang tầng 2 ( Bản vẽ này thiếu nhiều cây mèo và giá kệ , mọi người xem đại khái về vị trí bàn ghế và màu mè thôi nhé )

5 ) Nhìn từ gía sách tầng 2

6 ) Bàn ghế ở cửa sổ phía sau giá sách - Cái bàn em sẽ thay bằng cái bàn hình dưới

Ơ sao lại lỗi nhỉ , mình xem bình thường mà . Mọi người xem hộ nhé , chị Phu Dung xem có lỗi gì thì sửa hộ em nhé .

talawas

Member
Ơ sao lại lỗi nhỉ , mình xem bình thường mà . Mọi người xem hộ nhé , chị Phu Dung xem có lỗi gì thì sửa hộ em nhé .
Gmail đang lỗi nên không up ảnh trực tiếp được đâu bạn ạ.Bạn chịu khó save tạm ra máy rồi upload lên host khác thì mọi người mới xem được :D

[alex]

Member
Hix, thấy mỗi cái bàn cuối cùng, bạn up lên photobucket ấy rồi lấy link URL copy paste là được .