• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quán cafe Mèo - Sao lại không thể ?

Kún¥êu

Member
Neko café khai trương tại đâu vậy cả nhà? :x:x:x:x:x:x
thế bi giờ quán tọa lạc ở chỗ nào vậy bà con?????..............................................................
Thay mặt Huyền Hương mình xin thông báo quán cafe Neko ( tiền thân là Alu ) đã chuyển sang địa điểm mới là : số nhà 14, ngõ 202 F Đội Cấn . Quán được thiết kể rất bắt mắt và xìtin :p . Thêm đội ngũ tiếp viên mèo rất khủng.

meomeocool

Member
tuấn trước mình đã qua thăm quán nói chung là k như mình tưởng tượng hi vọng quán sẽ ngày 1 phát triển hơn

nguyenthuy

Member
Mình lần đầu tiên đến quán và có một số cảm nghĩ sau:
-Mèo của quán rất đẹp và ngoan. Tới đó chỉ muốn ôm hết về:x
-Không gian khá rộng và cũng đẹp nữa.
-Đồ uống thì mỗi ng một khẩu vị nhưng theo mình thì tạm ổn.

Nhưng:
-Tại sao 9/10 con mèo ở đó có vấn đề vậy?
+Mít: to con đẹp zai (hay gái thì ko rõ,híc). Nhưng lông ở dưới bụng và chân sau thì vón cục to như nắm tay.
+có chú mèo Pháp bị đau mắt nhìn tội lắm. Nhân viên cho biết là bị đau mắt MÃN TÍNH. Nhưng theo quan sát của mình thì mắt mèo ko đc rửa. Mèo ko thể mở mắt, chỉ nằm im một chỗ thôi. Mèo gầy, lông thì cáu bẩn, xờ trên ng toàn những hột như nấm. Theo mình, đây là đứa bị bệnh trầm trọng nhất ở quán
+Những đứa còn lại thì đều bị vấn đề ở một số chỗ : mắt, mũi, lông,...

Còn điều này làm mình thấy kinh nhất: khi tới quán mình thấy khá là hôi. Đầu tiên thì cứ nghĩ là do mèo đi bậy nên bốc mùi vậy thôi. Nhưng khi về tới nhà, ngửi lại quần áo thì mình mới nhận ra là: mùi hôi ở trên ng bé mèo bám vào quần áo còn kinh khủng hơn (tại mình có ôm mấy đứa).

Mình xin lỗi quán nếu như có nhận xét gì sai sót. Chỉ có điều, mình hy vọng quán có thể để ý tới những bé mèo tốt hơn. Mình kết em Trứng nhất, béo ú và xinh xắn vô cùng. Mình cũng sẽ tiếp tục ủng hộ quán. Và sẽ quay lại nếu có dịp.

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Vừa ở Neko về đến nhà, toàn mùi mèo nên bị bọn con nó khè nó cào cho té khói :))
Neko nhiều mèo thật làm mình nẩy ra ý muốn "gian tà" trôm mấy đứa nhét vô túi đi về =))
Mèo thì đẹp thật nhưng mà chúng nó hem có tắm lâu rùi nên mấy cục lông cứ vòn gỡ mãi không được.
Cái mùi ở Neko là do mấy thằng cu nó đánh dấu lãnh thổ. Mọi người nói mùi lắm nhưng mình chỉ ước giá mà nhà mình cũng được cái mùi thế này. Nhà mình có mỗi 1 con mèo đực mà mùi nặng khủng khiếp rùi.
Neko lưu ý thêm về chuyện lông lá cho mấy nhóc nhé! I like u & C u soon :-*:-*

bo.bo

Member
Mình vừa đến neko và nhận được tin vui khủng khiếp . Em BỤI đã cho ra lò 2 thằng rất chi là so kute nhé ! Nhìn yêu không thể tả được ý ! em chụp nhiều ảnh lắm nhưng hok biết cách up lên kiểu jk !

FunnyBone

NEKO có bao nhiêu mèo vậy. Funny khoái cafe và khoái mèo. Ngày trước Funny có 3 tên mèo và ban đêm không ngủ nổi. Anh em chúng nó ngủ ngày chẳng chịu chơi với mình rồi đến đêm thì rủ nhau quậy tưng. NEKO nhiều mèo thế thì ban đêm chủ quán có ngủ được không thế ??

opps_god

Member
Hum trước mình với gấu đến, có được 3 con mèo, hỏi nhân viên thì bảo mang hết vào miền nam rồi. Khi náo mới có nhiều mèo như trước để tới đây, buồn quá đi ý.....