• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

PitBull nhà Quân.Phương

bull nice quá :x chủ nuôi khéo quá :x bh có phải sách vở học hỏi ngay ạ :x
không anh ơi,chả có sách vở ji cả,em cho ăn uống bình thương nhưng miễn là bổ sung đầy đủ vitamin và canxi là ổn :p

boy_armani8x

Active Member
Bull em cho tập thể dục đi nhé, đùa nhanh mệt và cá hồi lâu hơn so với mấy cún cùng hạng cân với tháng tuổi là không được rồi :D

Bull em cho tập thể dục đi nhé, đùa nhanh mệt và cá hồi lâu hơn so với mấy cún cùng hạng cân với tháng tuổi là không được rồi :D
đợt vừa rồi nó bị đi ỉa và sưng khớp 2 chân sau (nó còn không đi được ý ạ),mấy hôm nay em bắt đầu cho đi bộ kết hợp với chạy theo xe rồi,nhưng tập vẫn chưa khủng như Lym được hixhix,em cho đi bộ 1 vòng hồ chạy 2km 1 tối có ổn không anh nhỉ

my_lucky

Active Member
Lúc nào Bun mà thực sự lành vết thương thì em cứ cho nó đi dạo 2 vòng hồ để khởi động, đợi nghỉ thêm 5 phút rồi cho chạy theo xe máy là vừa....tùy vào thể lực con chó tại thời điểm đó mà có thể chạy từ 3km đến 7 km liên tục.Tất nhiên vẫn được nghỉ những lúc có....đèn tín hiệu giao thông mầu đỏ....=))=))=))=))

jenny_Q

Vietpet sponsor
lâu lắm rồi không đua em nó ra hồ không biết bây giờ trộn vía to như nào hôm nay fetival nhớ đem em nó cho mình ngắm cái nha

lâu lắm rồi không đua em nó ra hồ không biết bây giờ trộn vía to như nào hôm nay fetival nhớ đem em nó cho mình ngắm cái nha
chắc chắn rồi ạ,lâu rồi em chưa cân nhưng Bull nó cũng phải hơn 20kg rồi hihi

Con Bull đẹp như con này đúng không Phương ơi?????//???
hehe chuẩn nó rồi anh ơi,nhìn nó buồn cười quá,ngày xưa nhìn nó lì lợm thế này mà sao bây giờ mặt cứ ngây thơ mắt mở to tròn ý anh ạ,nhìn ảnh ngày xưa của nó xinh thế =p~

boy_armani8x

Active Member
Có ảnh 2 anh,em nhà Bull đi chơi FTV thì up lên đi em :D.. 2 anh,em xích cạnh nhau trông dễ thương lắm \:D/

Có ảnh 2 anh,em nhà Bull đi chơi FTV thì up lên đi em :D.. 2 anh,em xích cạnh nhau trông dễ thương lắm \:D/
hôm đấy em có chụp bằng máy ảnh của anh Tuấn thôi chứ ipad em chả nháy được kiểu nào,vì lúc đấy anh Quân cứ chạy đi đâu ý :-s

boy_armani8x

Active Member
Bull nhà em nuôi lớn nhanh như thổi vậy, có mấy hôm không gặp mà đã thấy to ra rồi.. Cái anh Q nhà em công nhận cứ để anh í yêu là tăng cân với to lớn hay sao í nhỉ, trong CLB mình có vài người còm còm đang cần tăng, không biết có nên thử liệu pháp này được không :-? =))

Bull nhà em nuôi lớn nhanh như thổi vậy, có mấy hôm không gặp mà đã thấy to ra rồi.. Cái anh Q nhà em công nhận cứ để anh í yêu là tăng cân với to lớn hay sao í nhỉ, trong CLB mình có vài người còm còm đang cần tăng, không biết có nên thử liệu pháp này được không :-? =))
có bao giờ tại có thêm em mèo nên Bull cũng ham ăn hơn không nhỉ =))=)),toàn ăn tranh với Mèo thôi,có lẽ người nên thử đầu tiên là anh Huân anh a.páo và anh Long Bụi

Thich_Khach

Member
em yên tâm có chó khác kích thích nó đứng dáng Show ngay :) bảo lão Q nhà e nháy nhiệt tình vào =))

boy_armani8x

Active Member
Hôm qua ở hàng nước nhìn bull đang vào "frame" .. Em cố gắng tập luyện đều đặn cho nó nhé,. cho ăn trước giờ chạy tối thiểu 6 tiếng, chạy xong về em có thể cho nó nghỉ ngơi 1 chút rồi ăn thêm 1 bữa nhẹ cũng được. :)

my_lucky

Active Member
Bun đang nằm trong danh sách đặc biệt được chăm sóc để làm lớp kế cận cho các đàn anh như Max, Saito và Bốp......vợ chồng em cứ chuẩn bị ăn uống cẩn thận để 1 ngày cho cháu nó bơi 1 tiếng và chạy bù 7km nhé=))=)) đảm bảo cả 2 vợ chồng sẽ có 1 thân hình đẹp hơn trong mơ:)):))

Bun đang nằm trong danh sách đặc biệt được chăm sóc để làm lớp kế cận cho các đàn anh như Max, Saito và Bốp......vợ chồng em cứ chuẩn bị ăn uống cẩn thận để 1 ngày cho cháu nó bơi 1 tiếng và chạy bù 7km nhé=))=)) đảm bảo cả 2 vợ chồng sẽ có 1 thân hình đẹp hơn trong mơ:)):))
em sẽ cố gắng,hôm nay anh thấy Bull có giống bố nó không,con nào cũng khè,mà Bull nó ngoan sao có 2 cún sợ mã là sao nhỉ,chưa đi chọi nhiều nên vẫn không hiểu lắm hihi

Hôm qua ở hàng nước nhìn bull đang vào "frame" .. Em cố gắng tập luyện đều đặn cho nó nhé,. cho ăn trước giờ chạy tối thiểu 6 tiếng, chạy xong về em có thể cho nó nghỉ ngơi 1 chút rồi ăn thêm 1 bữa nhẹ cũng được. :)
bố mẹ em chiều nó lắm,em bảo từ từ lát em cho ăn nhưng cứ ném đồ ăn cho nó xong quay ra quay vào đã thấy 1 xoong cơm đầy ự rồi,nó ăn hết xong xin tiếp lại cho,hixhix bây giờ em cũng đang tập cho Bull vào chế độ tập luyên,chán mỗi em không 1 tay dắt 1 tay đi xe được

=)) con Bull là con nhợn con

:x nhìn cái bản mặt đau khổ của nó ai nỡ không cho nó ăn thêm cơ chứ ♥