• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Photography & Travel

Downcome

Phó nhòm
Trẻ em - đề tài bất tận với riêng cá nhân cháu.

Một mùa hè nữa lại đến, ngồi nhìn lại những nơi đã đi qua, trẻ em vùng Tây Bắc vẫn là những hình ảnh cuốn hút bởi nét tự nhiên, nghịch ngợm và hồn nhiên trong ánh mắt, dù nghèo khó vẫn luôn bám chúng dai dẳng... có lẽ đến suốt cả cuộc đời

Với trẻ em thành phố, tuổi thơ của chúng, mùa hè của chúng ngoài game, máy tính, công viên nước... thì hòa nhập với thiên nhiên có lẽ là điều gì đó quá xa xỉ.

Bộ ảnh Hè về được ghi lại ở Bản Nậm Khắt - Mù Căng Chải năm 2010.

Rụt rè khi gặp mấy lão người Kinh nhưng chỉ 10phút, khi đã quen chúng lại tự nhiên như không có họ, những tên săn ảnh ^^

kieumailc

Active Member
Trẻ em - đề tài bất tận với riêng cá nhân cháu.

Một mùa hè nữa lại đến, ngồi nhìn lại những nơi đã đi qua, trẻ em vùng Tây Bắc vẫn là những hình ảnh cuốn hút bởi nét tự nhiên, nghịch ngợm và hồn nhiên trong ánh mắt, dù nghèo khó vẫn luôn bám chúng dai dẳng... có lẽ đến suốt cả cuộc đời

Với trẻ em thành phố, tuổi thơ của chúng, mùa hè của chúng ngoài game, máy tính, công viên nước... thì hòa nhập với thiên nhiên có lẽ là điều gì đó quá xa xỉ.

Bộ ảnh Hè về được ghi lại ở Bản Nậm Khắt - Mù Căng Chải năm 2010.

Rụt rè khi gặp mấy lão người Kinh nhưng chỉ 10phút, khi đã quen chúng lại tự nhiên như không có họ, những tên săn ảnh ^^

Tuyệt quá: máy tốt, chụp chuẩn................chỉ tiếc là....Ba năm rồi em chưa có cơ hội trở lại MCC.:(:)(:)(( cảm ơn bác đã chia sẻ để ĐB được thưởng lãm.:-bd

meonho

Member
Những khoảnh khắc "bay lên từ lưng trâu", " lộn cổ xuống ao ", được Dao ghi lại, sao mà đẹp!
Bộ ảnh cho người xem nhiều cảm xúc.
Thks.

Gemma

Active Member
Ảnh đẹp và sống động quá, mấy hôm nay lu bu không vào xem bộ ảnh đẹp của chú Dao :-bd:love struck:

bichdiep

Member
Ảnh đẹp quá bác Dao găm ơi. Cháu đợi nhà bác pot tiếp để hóng cả thể ạ. Mà có khi bác pot riêng 1 top đi cho cả nhà chiêm ngưỡng
:-X:-x:-x

Gemma

Active Member
Sao topic này bữa nay ế nhệ vậy ta? Hổng ai vào show hàng là mình cho nó ngập lụt tiếp ráng chịu đấy :D:blusshing:

Sét đánh ngang trời Hà nội... hihi

Lúc tối trời mưa, sấm chớp đùng đoàn, bố cháu thử chụp post lên ủng hộ topic::beer

bichdiep

Member
Đã ngập lụt rồi bác Kỳ còn đánh sấm chớp nữa thế này. Nhìn ảnh của bác em cứ thấy mấy hôm mưa như thế này ở nhà cho lành. Những ảnh này ưu tiên để chế độ TV hơn đúng không bác?

ruồi bẹp

Active Member
thích nhất ảnh sấm với chớp, đẹp khủng khiếp. Hôm qua lúc trời giông bão Ruồi đang lượn ngoài đường, 2 hôm rồi đợi trời mưa thì vác xe ra đi. Vừa phóng xe vừa ngắm nghía trời mây xù xì với sấm chớp cực kì thú vị, nhiều lúc cảm giác như mình đang không ở trái đất nữa và bầu trời thì tràn ngập những sắc màu kì diệu :blusshing:

Gemma

Active Member
Lúc tối trời mưa, sấm chớp đùng đoàn, bố cháu thử chụp post lên ủng hộ topic::beer

Ối, bác xuất hiện ở đây với một cú sét đánh hoành tráng thế này! Cảm ơn bác Kỳ nhiều nhá! :love struck::beer

Gemma

Active Member
thích nhất ảnh sấm với chớp, đẹp khủng khiếp. Hôm qua lúc trời giông bão Ruồi đang lượn ngoài đường, 2 hôm rồi đợi trời mưa thì vác xe ra đi. Vừa phóng xe vừa ngắm nghía trời mây xù xì với sấm chớp cực kì thú vị, nhiều lúc cảm giác như mình đang không ở trái đất nữa và bầu trời thì tràn ngập những sắc màu kì diệu :blusshing:
Trùi, cô Ruồi cá tính mạnh thật đấy! Đi ngoài đường vào lúc sấm chớp như thế mà mơ mộng, ngộ nhỡ... ^:)^:praying::((

ruồi bẹp

Active Member
Trùi, cô Ruồi cá tính mạnh thật đấy! Đi ngoài đường vào lúc sấm chớp như thế mà mơ mộng, ngộ nhỡ... ^:)^:praying::((
em đã có lần thót tim vì sấm với sét rồi đấy cơ mà em chẳng chừa được chị ạ :worried:
tình yêu với cái đẹp nó cao cả quá =)) dù là cái đẹp này nó hơi ... nguy hiểm :praying:

Downcome

Phó nhòm
Ôi trời ôi.... bao năm cầm máy, cố rình 1 bộ như này mà chưa lần nào làm đc :((

Có tí ghen tị huhu

Ảnh đẹp quá bác Dao găm ơi. Cháu đợi nhà bác pot tiếp để hóng cả thể ạ. Mà có khi bác pot riêng 1 top đi cho cả nhà chiêm ngưỡng
:-X:-x:-x

Cám ơn cô, ảnh cháu cũng không phải dạng để đời mà phải làm hẳn 1 - 2pic, cháu cứ ném vào đây cũng được ạ ^^

Đã ngập lụt rồi bác Kỳ còn đánh sấm chớp nữa thế này. Nhìn ảnh của bác em cứ thấy mấy hôm mưa như thế này ở nhà cho lành. Những ảnh này ưu tiên để chế độ TV hơn đúng không bác?
Với máy của cô Canon SX120 IS, cô thử dùng chế độ M: Shutter Speed: 6s; F5; ISO 400

Gemma

Active Member
Với máy của cô Canon SX120 IS, cô thử dùng chế độ M: Shutter Speed: 6s; F5; ISO 400
Tốc độ này chắc chắn phải có chân máy mới chụp nổi, còn không thì ra một luồng ánh sáng nhòe nhoẹt mờ ảo :-bd

Gemma

Active Member
Cám ơn cô, ảnh cháu cũng không phải dạng để đời mà phải làm hẳn 1 - 2pic, cháu cứ ném vào đây cũng được ạ ^^
Chú Dao Găm học theo 5 điều Bác dạy không sai tí nào: Khiêm tốn, Thật thà, Dũng cảm! :-bd:D

Nhà chú cứ thật là khiêm tốn quá cơ, cũng may chú không thèm mở topic riêng, thì cái topic "cùi bắp" nhà mẹ Gem mới được hưởng ké những bộ hình lung linh nhường ấy của chú và cả bác Yêu Chó Ngoan cũng như các bác khác cùng tham gia post ảnh ở đây, chứ nếu chú mà mở top riêng thì hút hết cả ảnh đẹp sang top hoành tráng nhà chú rồi :(:)love struck: