• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Photography & Travel

mnho

Member

Đà Lạt Trăng mờ

Hàn Mặc Tử
Chẳng còn Đà lạt chẳng ... nói năng
Chẳng còn thi sĩ, chẳng thấy trăng.
Ngàn thông xanh thẳm vời ngọn gió.
Theo ai chân dời gót cung Hằng.

Xanh thật là xanh, ngàn thông.
Vậy mà giờ đến Đà Lạt, cứ ngẩn ngơ tìm kiếm ... Đà lạt!

tran huy hoang

Active Member
Chẳng còn Đà lạt chẳng ... nói năng
Chẳng còn thi sĩ, chẳng thấy trăng.
Ngàn thông xanh thẳm vời ngọn gió.
Theo ai chân dời gót cung Hằng.

Xanh thật là xanh, ngàn thông.
Vậy mà giờ đến Đà Lạt, cứ ngẩn ngơ tìm kiếm ... Đà lạt!

Tặng mnho và Các Bác !

Đà Lạt lập đông

Hy vọng tháng 8 này Mình lên Dalat sẽ có những cái thât sự là Dalat để Mình ghi hình chia sẻ ACE !!!

my_lucky

Active Member
Em vừa đi thăm vườn Nhãn và Lan của ông chú, có mấy cái hộp nuôi ong, tự dưng vác máy ra bắn bừa đây ạ:(:(

Gemma

Active Member
Tặng các bác một bức ảnh chân rung em chụp tại Đà Lạt năm 1989, hồi ý trước cửa nhà nào cũng trồng hoa đẹp như thế này. Em nhớ căn nhà này nằm trên một con đường gần đồi Cù thì phải, đi ngang qua nhà người ta thấy đẹp quá nên xin vào chụp ké một tấm. Lúc đó đồi Cù chưa bị rào chắn như bây giờ và Đà Lạt vẫn còn xinh đẹp với hoa cỏ ngàn thông xanh khắp nơi...

tran huy hoang

Active Member
Không biết Nhà Ta có ai đi Tây Bắc mùa này không nhỉ ? Mùa lúa ra bông đẹp lắm đây ,
Mình gởi thêm một tấm HDR , đây là hình đại bản doanh mới của CLB H'mông Cộc Miền Nam trong tương lai !!!

tran huy hoang

Active Member
ồ không phải nhờ Mình đâu , đó chỉ là 1 khu vươn mà Mình và mấy ACE đang tính làm trại nhân giống các Chú Cún Thuần Việt Gemma ạ !

Gemma

Active Member
Khi nào có dịp mong được diện kiến và thăm khu vườn trại nhân giống của các bác ở Đồng Nai nhé! :x:x