• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline Bồ câu

seal203

Member
Tiếc nhỉ mình không đi dược cùng anh em trong tuần này, thôi thì để dịp khác, chúc anh em có 1 bữa đi chơi vui vẻ và có 1 thời tiết thật đẹp để thả chim như ý

Đi đông không vậy chấn ơi cho tui đăng ký 1 vé nha :D nếu seal203 không rảnh thì có thể nhờ ae nào tin tưởng gởi chim thả giùm :D:D:D

seal203

Member
Đi đông không vậy chấn ơi cho tui đăng ký 1 vé nha :D nếu seal203 không rảnh thì có thể nhờ ae nào tin tưởng gởi chim thả giùm :D:D:D
Tiếc quá, phải đi chấm thi tuyển sinh vào trường TrĐNg nên không thể tham gia được rồi.
Chim mình chưa đủ thời gian tập huấn để đi đợt này khoảng 3 tuần nữa mới có thể đi >50km.
@anh Dương : quăng cho em cái đề giải chơi nha anh kết vụ này lắm hihi

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Offline đặc biệt lần 3

:praying: Hi vọng trời không mưa cho buổi offline trọn vẹn :praying:!

Mọi người lần này cố gắng huy động được hơn 50 chiến binh để chúng bay cho hoàng tráng, các bạn nhé :)) :)) :))!

Trước mắt là có khoảng 10 thành viên tham gia rồi =D> =D> =D> ! Vui là chính, các bạn có chim hay không có chim đều tham gia được!

Lịch trình dự kiến là:

1. Ghé căn cứ truongdx.

2. Thả chim ở Thác Giang Điền.

3. Ăn trưa tại Quán Phương Phương (cách Ngã 3 Dầu Giây 7km) có món: "chim lá rụng" chiên, Lẩu rắn... tuyệt vời :-bd !

seal203

Member
:praying: Hi vọng trời không mưa cho buổi offline trọn vẹn :praying:!

Mọi người lần này cố gắng huy động được hơn 50 chiến binh để chúng bay cho hoàng tráng, các bạn nhé :)) :)) :))!

Trước mắt là có khoảng 10 thành viên tham gia rồi =D> =D> =D> ! Vui là chính, các bạn có chim hay không có chim đều tham gia được!

Lịch trình dự kiến là:

1. Ghé căn cứ truongdx.

2. Thả chim ở Thác Giang Điền.

3. Ăn trưa tại Quán Phương Phương (cách Ngã 3 Dầu Giây 7km) có món: "chim lá rụng" chiên, Lẩu rắn... tuyệt vời :-bd !
Ráng chụp thiệt là nhiều hình nha anh Bigflowerhorn, để anh em không đi được chiêm ngưỡng đàn ong vỡ tổ của Bồ câu Vietpet nữa!

nếu ai không thể đi thì có thể gởi cho tui nè vì chưa có chim thả đành thả ké của người ta vậy . Nếu ai muốn gởi thì alo nha tui xuống nhà lấy cho sẵn tham quan căn cứ học hỏi thêm luôn DT 0938336967 :D:D:D (gởi chim tin tưởng thì alo còn sợ thì đừng......).

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hehe,
Bạn chuẩn bị "làm nóng" nhé!
Có các bạn:mario vo, vayca, jerrykid0290, Hùng Q.6 ... không đi nhưng có gửi chiến binh đi, có gì nhờ bạn "đèo" dùm nhé >:D<! Bạn chuẩn bị dây thun buộc nhé :)!

Kỳ này chắc đạt được 50 chiến binh rồi :D :D :-bd :-bd

nếu ai không thể đi thì có thể gởi cho tui nè vì chưa có chim thả đành thả ké của người ta vậy . Nếu ai muốn gởi thì alo nha tui xuống nhà lấy cho sẵn tham quan căn cứ học hỏi thêm luôn DT 0938336967 :D:D:D (gởi chim tin tưởng thì alo còn sợ thì đừng......).

trantantai

Active Member
Thấy mọi người offline xôm tụ quá,bữa nay mới lên không biết anh em đi bằng xe gì thế,em thi đi bằng honda rồi về nhà luôn,chắc em ra thẳng chỗ anh trường dx rồi đợi mọi người rồi đi theo chớ không biết đường đi,em se đem theo 8 em nhưng se thả dọc đường vài em tập huấn vi mấy em đó chưa đi nhiều hơn nữa vẫn còn non,chắc là se phóng sanh 6 em lớn nhất,cả gia tài luôn đó,hôm trước đi thả ở cầu bình điền là lần thả xa đầu tiền ,lần thứ 2 là ở suối tiên về cũng nhanh nhưng lần này xa quá,hôm giờ không có thời gian thả nên chỉ cho ra ngoài đánh vòng thôi,anh Hoàng Dương định đi bằng xe gì thế, có em đi chung cho vui nha,
chúc mọi người lên đường vui vẻ,thượng lộ bình an

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Thông tin trước giờ G

- Trưa nay bạn jerrykid0290 cùng bạn Rhinky ghé 12 Luỹ bán Bích. Bạn jerrykid0290 là người đầu tiên gửi 03 chiến binh ngày mai thả :-bd !

- 14h00 bạn mario vo vì ngày mai còn phải "câu cơm" nên không đi mà gửi 08 chiến binh :-bd đi thôi!

- Sáng nay khi offline định kỳ hàng tuần ngày 12 Luỹ Bán Bích, xuất hiện dòng ý kiến là có vô Thác Giang Điền chơi luôn hay chỉ thả chim bên ngoài khu vui chơi :thingking: ? Nghe nói nếu vô cổng sẽ phải mua vé 30.000VND/người $-) ! Nếu qua cổng thì mình nghĩ là cắm trại ăn uống ở đó luôn, còn nếu thả chim không thì không cần vô cổng ;) :thingking: ! Và mình cũng có thể chọn Nhà máy Thuỷ Điện Trị An (gần đó) để cho chiến binh cất cánh cũng tốt rồi phi thẳng ra quán Phương Phương :thingking: ? Mai sáng lấy ý kiến số đông nhé :D !

- Để thuận tiện cho việc đi lại cũng như tránh bị kẹt xe, mình nghĩ mọi người đúng giờ 07h00 xuất phát, điểm tập kết đầu tiên là Thuận Kiều Plaza, sau đó đi qua cầu Bình Triệu, qua cầu Gò Dưa, ghé Thủ Đức ăn sáng món Bún thịt nướng :D sau đó đi thẳng Quốc lộ 1K xuyên qua Biên Hoà đến Thuỷ điện Trị An hay Thác Giang Điền luôn. Ăn trưa ở Phương Phương hay Gà Toàn. Trên đường quay về đến khu công nghiệp Amata thì rẽ trái ghé qua căn cứ truongdx luôn! Hẹn gặp bạn truongdxBiên Hoà rồi cùng mọi người đi chơi luôn nhé!

seal203

Member
Ngủ dậy.
Chuẩn bị cám bơm cho 4 chú nhóc chưa biết ăn mới đem về.
Vệ sinh cá nhân.
Chăm sóc mấy cặp tù binh.
Chăm sóc và chuẩn bị chiến binh (Thả gần, Thả xa)
Lên đường ....
Quá siêng, khâm phục khâm phục, em mới dậy cách đây 1h :D

Còn e tin tức buồn 1 chút xíu thã 4 em ngay thuận kiều 2 trắng 2 xám về 3 em còn 1 e trắng chua thấy về nếu mai không về chắc kiếm em khác gép quá .Lạy chúa A MEN mai chim e nó vê

Thật vui là 10 chiến binh của mình về đầy đủ:-bd. Chuyến đi off lần này thật là vui:-bd:)) chỉ tiết là chim mới thả ra đánh vòng được có 1&2 lần là bay thẳng về nhà nhìn chẳng phê gì hết.:sick::sick::sick: Lần sau có chuyến đi off khác mình đề nghị anh em đem theo thật nhiều chim nha (cố gắn khoảng 100 chiến binh).:-bd:-bd Cập nhật cho chuyến đi lần sau là Nha Trang và siêu thị Miễn thuế (Tây Ninh) :wave::wave::beer

Còn e tin tức buồn 1 chút xíu thã 4 em ngay thuận kiều 2 trắng 2 xám về 3 em còn 1 e trắng chua thấy về nếu mai không về chắc kiếm em khác gép quá .Lạy chúa A MEN mai chim e nó vê
Không sao đâu bạn ơi em nó mê chơi nên về hơi muộn thôi bạn hảy đợi xem ngày mai em nó sẽ có mặt lúc bạn điểm danh àh. Hôm nay bạn cũng thấy đó thả 1 lúc 52 chiến binh mà cũng có mấy chiến binh không chịu về cứ bay đánh vòng hoài.

seal203

Member
Thả 1 em 2 tháng, một em 2 tháng rưỡi (Bị nổi trái vừa khỏi nên chưa tập huấn xa), và một bi đen 3 hơn tháng tại cầu Bình Triệu.

Chờ đoàn quân xuất trận tại chân cầu Bình Điền rồi hướng thẳng ra Khu du lịch Thác giang điền. 56 chiến binh xuất phát (có 5 chiến binh của mình)

Hiện tại 8 chiến binh về đầy đủ.
Đi ngang cầu bình điền sao không hú em 1 tiếng anh Dương.

Chấn PG

Member
Chắc có lẽ lần sau là Siêu Thị Miễn Thuế Mộc Bài đi anh em :D, sẵn mua đồ miễn thuế luôn :love struck: :D.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
wait a minute

:D, Thông cảm chờ nhé các bạn! Khi nào xong việc mình post ngay :p ! Cố gắng chờ nhé! Hôm nay chắc chắn sẽ post lên :love struck:.

Vậy chưng nào đi lên lịch đi, đi siêu thị xong chạy qua biên giới đánh bài luôn chừng nào đã rồi về ae nhớ đem tiền nhùi nhùi nha .vui chơi thoả thích và có mục tiêu (chơi hết tiền rồi mới về nha )
:D:D:D