• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline Bồ câu

trantantai

Active Member
Mình làm xong chuồng rồi chuẩn bị tập huấn trở lại, mong rằng cuối tuần trời không mưa, chặng kế tới cần đến đó là Đà Lạt mong rằng có thể vượt qua mốc này thì sẽ đi Nha Trang, Chỉ tiếc rằng cuối năm bận bịu không tập huấn nhiều được thôi,

trantantai

Active Member
Chuyến này mình chỉ gởi có 1 em thôi, anh em nào đi cho gởi nhé, cuối năm bận bịu, chim thì chưa về nên đành chịu.

trantantai

Active Member
Cần Giờ theo đường chim bay gần bằng Vũng Tàu nhưng về đường xe thì gần hơn nhiều, ai có ý định tập huấn Vũng Tàu thì đi Cần Giờ luôn cho vui nhe.
Anh em nào cần dợt chim đường gần đây cũng là 1 cơ hội, Em xin hưởng ứng đi bằng xe hơi nhe, xe máy thì lúc về hơi oải.

Chấn PG

Member
Danh sách anh em đi Cần Giờ đã đăng ký:

+ bigflowerhorn

+ Chấn PG

+ congtuxa (Chưa xác định được)

+ dieuhuy

+ hainguyen (Chưa xác định được)

+ hoàng dương

+ flyer_newbie

+ le quan8 (Chưa xác định được)

+ Mario Vo (Chưa xác định được)

+ taitainunu

+ trantantai

+ vuanh

+ thipham

Còn các anh em khác có tham gia chuyến Cần Giờ này không?>:D< anh hoangphuc72, anh ngdeja, chuyachuya, xitrum_y, VINHTOAN Q.11, vayca,.... ;) :straight face:

nsspvn

Chào Các Bác
Hy Vọng Có Dịp Các Bác Thả Bồ Câu ở "bọ Cạp Vàng" Vì Nơi đó Cũng Tuyệt Lắm Tiện Thể Em Góp 4 Con Chim Của Em . Em Tên Hoà ở Nhơn Trạch đồng Nai.

trantantai

Active Member
Chào Các Bác
Hy Vọng Có Dịp Các Bác Thả Bồ Câu ở "bọ Cạp Vàng" Vì Nơi đó Cũng Tuyệt Lắm Tiện Thể Em Góp 4 Con Chim Của Em . Em Tên Hoà ở Nhơn Trạch đồng Nai.
Chào mừng bạn tham gia diễn đàn, thay mắt anh em rất cám ơn vì gợi ý này của bạn. Bạn có biết Giới nuôi chim bồ câu thả có tiêu chí phấn đấu là càng xa càng tốt, địa điểm đẹp chỉ là một phần thôi. Theo mình Bò cạp vàng quá gần các căn cứ trong đó căn cứ bạn gần nhất, thả như thế không đã. Hơn nữa để cả diễn đàn tới một địa điểm nào đó cần phải sự chuẩn bị bàn bạc thống nhất, đi vì đôi ba chuyện và quan trọng là có nhiều người thích đi hay không. Mong rằng sẽ có dịp thả chim tại đó trong chuyến đi chơi sắp tới hy vọng sẽ có vài người cùng đi thì sẽ vui hơn. Chim của bạn bữa nay tập bay chưa? nên cẩn thận lúc này dễ mất nhất, nên nếu bạn mang ra sân tung lên nó không chịu bay liền mà đậu lại thì chớ có mang đi thả nhé. Cứ từ từ...

Thân

nsspvn

Cám ơn Bác Tài đã có lời góp ý. hihihi. tại chim em mới biết bay được 1 tuần hà nên em sơ thả xa nó đi luôn thì công toi. hihihi. em sẽ phấn đấu chăm 4 chiến binh của em để gia nhập với các bác cho vui.
Chúc bác một ngày vui.
Hoà (Nhơn Trạch Đồng Nai)

Hình như chủ Nhật này show bồ cầu đua hả ? cho mình hỏi chính xác địa chỉ quán 12 Luỷ Bán Bích để tuần này lên đó xem và giao lưu . thank