• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Off trạm cứu hộ mèo Hà Nội

bo.bo

Member
Hc, cả người và mèo đều ốm 1 Mệt h mới lên được ! Mọi người hum nay off vui không ạ ! Chán quá ! Hôm nào làm bữa lẩu đi cả nhà ơi ! Lẩu ếch bên dốc Long Biên ngon và rẻ mà TA . Chị thấy bên trúc bạch đắt lắm
Giá không sv tí nào ý

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ngóng ảnh của buổi off, hôm nay vướng họp phụ huynh cho cu cháu nên mình không qua được, tiếc quá.

madcat

Member
:">, em đang cầm ảnh đây ạ. Đợi em biên tập lại rồi sẽ đăng cho mọi ng cùng xem nhé
Anh An ơi, bao h anh xong cái hộp mica ạ?

Azu

Member
Mèo ở Totoro ngoài bạn mèo ta đi lạc đầy rận và Chie còi giơ xương thì nhìn chung là béo tốt sởn sơ, lông lá tha thướt, vuốt vào tay tuột đi vì mỡ *u*
Ảnh có giá trị tham khảo, không có giá trị nghệ thuật, máy quá cùi không chụp được ở nơi ánh sáng kém =((
1/ Giẻ Rách
Vì tớ ấn tượng với bạn trẻ này nhất nên sẽ up loạt ảnh của bạn trước.

Tuy bé bằng cái mắt muỗi nhưng bạn gấu không để đâu cho hết.
Chụp được cái ảnh nào rõ mặt bạn là cả một vấn đề. Vì khi ngủ, bạn cuộn vào đúng như cái giẻ ở một góc bên cạnh toilet, và nhất định chỉ ngủ ở góc đấy, ai vần vò gì cũng nhảy ra, trở về đấy co vào ngủ, súng bắn bên tai cũng mặc. Bên trong ánh sáng không tốt lắm nên chụp rất mờ, có chụp lên người ta chắc cũng tưởng là cái nùi dơ vứt đấy chứ không phải bạn Giẻ Rách.

Còn mà mắt bạn đã mở thì bạn nghịch hơn là quỷ sứ nhà giời. Đừng hòng thấy mắt bạn mở mà bạn đứng yên 1 chỗ. Bạn leo hết giá này đến giá kia, chọc ngoáy tất cả mọi thứ động đậy và không động đậy trong phòng. Ngựa non háu đá, bạn hay chộp đuôi hoặc xông vào cắn cổ mèo lớn đòi chơi. Mẹ Xiêm thì hiền, không đánh con; nhưng gặp phải Mọi gấu, Goku đành hanh etc thì chúng nó tát cho vỡ mặt mà vẫn không chừa. Ngu hơn một nỗi là mấy đứa chim chíp Chie, xiêm con, Kim thì bạn không chơi cùng mà cứ phải nhè đứa to xác nhất mà gây sự. Khổ thân các bạn mèo lớn, bị nó chọc tức đánh lại thì hay bị khách tét mông, vì tưởng bắt nạt mèo con.

Bản mặt ngây thơ vô số tội.

Giẻ Rách cũng thích nghịch đồ uống của khách, nhưng không phải như bạn còi Chie để uống ké nước lọc, hay lợn Nhím và các lợn khác ăn ké sữa chua. Bạn Giẻ Rách chỉ thích nghịch cái ống hút.

Sức chịu đựng có giới hạn, cả cốc sữa chua đổ lêng láng.

Cốc đổ người vội vàng lau, mèo thì xông vào liếm cật lực, sữa dính ướt hết chân cẳng người ngợm. Túm cổ lên lau thì vùng ra liếm tiếp :-L
Vì thiệt hại do tiếp viên không chuyên gây ra nên quán phải đền bù cho bạn có cốc bị đổ một cốc mới.

Và công cuộc phá hoại của Giẻ rách lại tiếp tục.

Một tí video :
[YOUTUBE]QssrQo4R_qE[/YOUTUBE]
^ không hiểu vì sao không dùng được tag youtube @__@ link vậy :
http://youtu.be/QssrQo4R_qEhttp://www.youtube.com/watch?v=QssrQo4R_qE&feature=plcp

madcat

Member
Thực ra tên nó là Giẻ Lau :">
bạn này nghịch kinh lên đc ý, trc còn thèng anh bạn ý tên là Cục Sắt nữa thì loạn nhà luôn
Mình vẫn ko thể quên đc vụ bạn Chie cứop bánh của nhóc nhà anh An
Vô cùng đạo chích và nhanh gọn=))

Azu

Member
cướp trên giàn mướp :))
à đàn mèo ở Totoro cũng ăn uống điều độ, ăn xong một lát là tự đi uống nước không cần phải ép. Ăn tập thể, ai vục mặt vào bát người nấy, đúng giờ giấc, thiết quân luật không có lèo nhèo gì hết. Thật là đáng ngưỡng mộ >:D<

2/ Chie
mới nhìn ai cũng tưởng là mèo cụp tai; nhưng nghe chị chủ quán nói tớ mới nhìn kỹ, đúng là không phải. Mèo tai cụp hay tai cong ngược vẫn phải còn nguyên cả tai lành lặn. Chie bị cắt tai, chóp tai mất hoàn toàn, đuôi bị bẻ gãy ở nhiều chỗ :( Lại còn gầy nữa, nhìn to bằng Giẻ Lau nhưng bế lên nhẹ hều, sờ vào thấy toàn xương.
Chỉ được cái là ăn rất cần mẫn, hy vọng một thời gian nữa cũng có tí bụng mỡ cho bằng anh bằng chị.

ngoài việc ăn và ngủ thì Chie rất chăm uống nước :-* và nước thì phải là ... nước của khách. Chắc là có tí vị thịt người ngon khó tả ~

Chie và xiêm con hay ngủ cạnh nhau :x

Azu

Member
3/ Heo
nàng đẹp và nàng biết rõ ~ nên trước ánh đèn lấy nét của máy ảnh nàng luôn làm dáng rất đẹp :-*

ấy, chụp ảnh à ?

từ từ tạo dáng đã :>

madcat

Member
Hự, đây ko phải Goku đâu, đâu là cháu Heo, con của Goku. Mẹ Goku đang nuối 4 đứa nhóc tì ở nhà tớ cơ. Chau lai mèo ta mà cũng vẫn rất là xinh :x :x :x

milkygirl6390

Active Member
off chẳng bàn được vấn đề gì cả ...:(... cơ mà cũng vui vì được gặp mọi người ... àh còn bạn nào đăng kí mà không đến thì vào nhận tội đi chứ nhỉ :)|

lonely29

Member
off chẳng bàn được vấn đề gì cả ...:(... cơ mà cũng vui vì được gặp mọi người ... àh còn bạn nào đăng kí mà không đến thì vào nhận tội đi chứ nhỉ :)|
:(( em sorry, dù có lý do gì thì em cũng không đến được rùi :((

thật ra thì anh cũng muốn bóng bàn lắm cơ mà ít người quá nên thôi cứ vui đi đã rồi tính sau

bo.bo

Member
em ạ ! hix, em khai đầu tiên ùi ạ ! Hix, cả người lẫn mèo đều bị ốm

bo.bo

Member
Thôi đừng mà !Mẹ cháu biết lỗi rùi mà! Mong các bác thông cảm ! Do hoàn cảnh khách quan mà !

madcat

Member
mình trả nợ ảnh nè
Dính phải con fix nên mọi ng nhìn ảo diệu quá, lờ mờ :">

Chie xinh

Heo xinh

bé Giẻ Lau

heo nữa

Mờ ảo

Chị em nhà Milk

Cháu bé mũm mĩm

Kim điêu tàn

Nhà vệ sinh

Phi Phi

Toàn cảnh, quả nay` thì chụp bằng Iphone ạ

bo.bo

Member
Chủ quán có phải madcat đúng không ! Hì , nhìn rẻ lau và chie xinh không thể tả !

madcat

Member
Ừ, Giẻ lau đã về nhà mới rồi, mấy hôm nhớ ko chịu đc :((

linkmitu

Member
bao giờ mới hết tháng ngày ôn thi vất vả để được đến thăm trại và gặp mặt mọi ng đây?
=(( xấu hổ quá mang tiếng là yêu mèo mà chưa làm được gì cho trại chỉ mới phục vụ được 2 con giặc ở nhà :( nhìn ảnh toàn các anh chị lớn, chắc mình bé nhất đàn thôi, ngại chít đi được, mong là có bạn ít tuổi hơn mình nữa =((=(( *đỏ mặt*

milkygirl6390

Active Member
bao giờ mới hết tháng ngày ôn thi vất vả để được đến thăm trại và gặp mặt mọi ng đây?
=(( xấu hổ quá mang tiếng là yêu mèo mà chưa làm được gì cho trại chỉ mới phục vụ được 2 con giặc ở nhà :( nhìn ảnh toàn các anh chị lớn, chắc mình bé nhất đàn thôi, ngại chít đi được, mong là có bạn ít tuổi hơn mình nữa =((=(( *đỏ mặt*
mình cũng còn bé mà ... mình chưa muốn lớn đâu nên bạn đừng bảo mình lớn thế chứ :((