• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Thiên Thần nhỏ của Bờm - Cam

Gemma

Active Member
Không biết sắp đến Giáng sinh rồi, má Gemma có định cho bố con, dì cháu chúng nó đoàn tụ không ạ?
E nghĩ đến 25/12 thì các cháu cũng đc 24 ngày rồi, cứng cáp hơn! Nên cho Cam gặp Bờm và Bánh Mì má Gem ạ!
Cũng có thể sẽ làm tiệc sinh nhật tròn một năm tuổi vào dịp Giáng Sinh cho chị em Cam - Bánh Mì và đại gia đình mều sẽ đoàn tụ trong bữa tiệc luôn. Chị em Cam - Bánh Mì sẽ tròn 1 năm tuổi vào ngày 26-12 tới, sau Noel một ngày <:p:x

Em Trà đã đặt cọc làm dâu nhà bạn Yumi rồi sao =(( .
Chắc mai mốt qua nựng ké :x
Vâng, bé Trà đã được mẹ Yumi đặt gạch. Hy vọng sau này cháu nó sẽ trở thành Ảnh Hậu của mẹ Yumi, gợi cảm hứng cho mẹ Yumi sáng tác ảnh nghệ thuật của hai anh em Sport - Trà mỗi ngày ;):-*

dạo này ít lên VP quá, có lên cũng chỉ đảo qua mấy bài thôi, cũng chẳng đọc hết được các tầng nữa. 6 đứa nhà mẹ Gem vẫn khỏe mạnh chứ ạ. sinh 6 đứa mà khỏe mạnh thế này là tuyệt vời quá.

bây giờ chắc e cũng phải hạn chế ngắm mèo con thôi. nhà mình 3 giặc rồi mà nhìn mấy đứa trẻ con thấy bứt rứt quá cơ.
Cảm ơn cô Xuka, các cháu vẫn khỏe mạnh ạ. Ơn trời là mẹ Cam nó chăm con giỏi nên bà cháu cũng đỡ lo. Ngắm mèo con thì cứ ngắm cho nó đã mắt chứ ạ, đừng có vì sự bứt rứt mà rước thêm... cục nợ (chứ hổng phải cục cưng) về nhà là được rồi :-o:))

Có ảnh mới của các cháu nhỏ chưa bà Gemma ;)) hihi, giờ mẹ Gemma lên chức bà mất rồi kìa ;))
Hôm qua bà cháu ngồi chơi với các cháu cả buổi mà chưa kịp chụp ảnh cập nhật mới cho các cháu nữa. Khất cô Nhi ngày mai nhé! Hôm nay trông các cháu khác lắm rồi. Bà cháu định để tròn ba tuần rồi cập nhật ảnh một thể đấy mà :p<:p

Mẹ Gem ơ, sao cái mặt bọn nó cứ ngắn chun chũn, trộm vía mắt mũi cũng không bị kèm nhèm :X:X:X mẹ Cam với mẹ Gem chăm con giỏi ghê, đứa nào cũng đều nhau :X:X:X:X
Mẹ Cam nó giành chăm con hết cả, cô Milky ạ. Hễ ông hay bà cháu thò mặt vào thì bị mẹ Cam nó trợn mắt nhìn trừng trừng: ông bà vào đây làm gì thế? Định bắt trộm các cháu đi đâu hở? Thế là ông bà xách dép chạy mất tiêu luôn :(:))) Cam nó tắm táp cho con giỏi lắm, nó đang liếm con mà bà Gem ẵm con nó lên là nó lèo nhèo không bằng lòng đâu >:p:-o

chẹp chẹp bé mèo nhà cô xinh quá luôn a'h, nhỏ hơn mấy bé mèo nhà con 3 ngày tuổi:xCon mà ở gần nhà cô thì ngày nào cũng qua xin nựng ké quá, nhưng chắc ko được thì quay lại nựng mèo nhà zậy:D
Leo ở Sài Gòn luôn hả? Có mở topic cho các bé ở nhà không thì cho mẹ Gem cái địa chỉ để vào thăm các cháu nhé! :">:x

Unincoi

Member
Vào Vietpet thấy diễn đàn nhà mẹ Gema lúc nào cũng rôm rả:)). Mẹ unin vẫn theo dõi tình hình các cháu đều từ hồi bé tẹo. Thấy nàng Cam chửa cứ rình Cam sinh bé. Giờ hay ngắm các bé hàng để ngày giảm stress trong công việc. Giá Me unin cũng được tham gia chăm sóc mấy bé thì happy lắm.

D_P_HOA

Active Member
Mâỳ hôm nay bon nhỏ có khè Bà Gema không. Mẹ Cam giỏi quá , chả bù cho Thị Bẹt và thị Phe, chúng nó coi việc chăm con nó như là việc của mình ý Bà Gema àh

Gemma

Active Member
Vào Vietpet thấy diễn đàn nhà mẹ Gema lúc nào cũng rôm rả:)). Mẹ unin vẫn theo dõi tình hình các cháu đều từ hồi bé tẹo. Thấy nàng Cam chửa cứ rình Cam sinh bé. Giờ hay ngắm các bé hàng để ngày giảm stress trong công việc. Giá Me unin cũng được tham gia chăm sóc mấy bé thì happy lắm.
Cảm ơn mẹ Unincoi nhiều nhé! Thế mẹ Unin ở Sài Gòn hay Hà Nội? Nếu ở xa quá thì chăm sóc các cháu về mặt tinh thần là quý quá rồi ạ! Có sự quan tâm của cả nhà thì các bé càng happy và lớn nhanh như thổi ạ! :x:x

Mâỳ hôm nay bon nhỏ có khè Bà Gema không. Mẹ Cam giỏi quá , chả bù cho Thị Bẹt và thị Phe, chúng nó coi việc chăm con nó như là việc của mình ý Bà Gema àh
Bọn nhóc này láo lắm cơ bà Hoa ạ. Bốn thằng ginger ranh con không chỉ khè mà nó còn phun nước miếng vào mặt bà Gem nữa cơ. Đang mải mê ngó nghiêng tìm cách phân biệt giữa bốn thằng ginger vàng khè trông y hệt nhau thì bất thình lình bà cháu nghe cái phẹt, giật mình nhìn lại thì một trong bốn thằng đang phun nước miếng phẹt phẹt vào mặt mình. Thằng này phun xong thằng khác lại phun theo :-ss:-o:((=))

Bọn nhỏ trộm vía, hôm nay đã tròn trĩnh lắm rồi. Bà cháu cũng mới mua thêm bình sữa để chuẩn bị cho các cháu bú dặm thêm, chứ thấy chúng nó đánh nhau giành ti ghê quá. Thằng bé út, bé Quất ấy, nhỏ con nhất đám nên cứ bị các anh chị nó đạp ra ngoài. Mà thằng bé cũng khôn lắm cơ, cứ tranh thủ lúc anh chị nó ngủ túm lấy bầu vú mẹ Cam bú lấy bú để, nên trông cũng nhớn bằng anh bằng chị chứ không đến nỗi bé lắm 3:-O8->:x

D_P_HOA

Active Member
Cảm ơn mẹ Unincoi nhiều nhé! Thế mẹ Unin ở Sài Gòn hay Hà Nội? Nếu ở xa quá thì chăm sóc các cháu về mặt tinh thần là quý quá rồi ạ! Có sự quan tâm của cả nhà thì các bé càng happy và lớn nhanh như thổi ạ! :x:x

Bọn nhóc này láo lắm cơ bà Hoa ạ. Bốn thằng ginger ranh con không chỉ khè mà nó còn phun nước miếng vào mặt bà Gem nữa cơ. Đang mải mê ngó nghiêng tìm cách phân biệt giữa bốn thằng ginger vàng khè trông y hệt nhau thì bất thình lình bà cháu nghe cái phẹt, giật mình nhìn lại thì một trong bốn thằng đang phun nước miếng phẹt phẹt vào mặt mình. Thằng này phun xong thằng khác lại phun theo :-ss:-o:((=))

Bọn nhỏ trộm vía, hôm nay đã tròn trĩnh lắm rồi. Bà cháu cũng mới mua thêm bình sữa để chuẩn bị cho các cháu bú dặm thêm, chứ thấy chúng nó đánh nhau giành ti ghê quá. Thằng bé út, bé Quất ấy, nhỏ con nhất đám nên cứ bị các anh chị nó đạp ra ngoài. Mà thằng bé cũng khôn lắm cơ, cứ tranh thủ lúc anh chị nó ngủ túm lấy bầu vú mẹ Cam bú lấy bú để, nên trông cũng nhớn bằng anh bằng chị chứ không đến nỗi bé lắm 3:-O8->:x
Hi hi , bọn nhỏ nhà bà Gema láo quá cơ =)), chăc tại bà Gema cứ đòi chụp hình nhiêù quá đâm ra các cháu cảnh giác đâý :D. À mà em tự hỏi 6 đưá nhà Bác nó bú mẹ đến 3 tuần mà ít giành ti thì giỏi nhỉ. Em thâý 4 đưá nhà em nó tuy không khè và phun nước miếng vào em nhưng chúng tranh nhau ti mẹ dữ lắm cơ . Mà bác biết đâý, bọn mơí đẻ cái vuốt của chúng chưa co vào được mà chúng cứ cào vào mắt nhau chan chát í :-ss:((

Gemma

Active Member
Hôm nay vẫn chưa chụp hình mới, giở lại hình cũ để xem lại mấy cái mặt xinh xinh khác với hôm nay thế nào. Cả nhà có nhận thấy là trong đội hình hàng ngang này, hai bé gái đen đen là ngoan ngoãn nhất không? Trong khi các bé trai ngó nghiêng và giẫy như sâu thì chị Cả và chị Ba vẫn đứng ngay hàng thẳng lối cho bà Gem chụp hình, lại còn ngó ngang mặt mấy thằng em ra điều như đang mắng: mấy thằng này lộn xộn quá, có đứng yên cho bà chụp hình không thì bảo? >:p>:p>:/>:/=))=))=))

Gemma

Active Member
Hi hi , bọn nhỏ nhà bà Gema láo quá cơ =)), chăc tại bà Gema cứ đòi chụp hình nhiêù quá đâm ra các cháu cảnh giác đâý :D. À mà em tự hỏi 6 đưá nhà Bác nó bú mẹ đến 3 tuần mà ít giành ti thì giỏi nhỉ. Em thâý 4 đưá nhà em nó tuy không khè và phun nước miếng vào em nhưng chúng tranh nhau ti mẹ dữ lắm cơ . Mà bác biết đâý, bọn mơí đẻ cái vuốt của chúng chưa co vào được mà chúng cứ cào vào mắt nhau chan chát í :-ss:((
Chắc mẹ Cam nó dạy con láo thế đấy! Cứ mỗi khi bà cháu giơ cái máy ảnh đen xì to đùng lên là Cam nó nhìn cảnh giác lắm, rồi là cứ sợ mình bắt cóc con nó cơ! :-ss=)) Ai bảo bác chúng nó không giành ti? Nó đánh nhau khóc ngoe ngóe lên ấy chứ, cứ đứa này đang bú thì bị đứa khác ra sức đạp vào đầu để đẩy ra giành lấy cái ti nhiều sữa nhất. Mỗi lần như thế mẹ Cam lại cố ưỡn bụng ra để các con dễ tìm được chỗ có ti hơn. Riêng bà Gem thì ưu tiên cho đứa bé nhất, hễ thấy anh chị đạp bé út ra là bà cháu lại len lén dúi cháu vào chỗ nào có cái ti to nhất :">3:-O:D

leo_vh257

Hì hì, em cũng vào HTT xem mới biết chị lớn tuổi hơn em đấy chứ ^^ thèm mèo tây thì rước về một em nuôi cho vui nhà vui cửa đi chị ;)) sẵn tiện mẹ Gemma đang có đàn miu con xinh quá là xinh kia kìa ;))
hihi mèo của mẹ Gem đẹp và quý lắm nên chắc chị ko có đủ điều kiện để bon chen rồi, đành ngồi ngắm trong sự thèm thuồng thôi:))

Leo ở Sài Gòn luôn hả? Có mở topic cho các bé ở nhà không thì cho mẹ Gem cái địa chỉ để vào thăm các cháu nhé! :">:x
Con ở Q2 cô ạ. Nhà toàn nuôi mèo ta nên xây nhà cho các bé thấy cũng ngại, mà con cũng ko có thời gian chăm sóc topic nữa. Con cũng cố cũng hóng hớt, bon chen khoe trong đây dc mấy tấm ảnh:Dhttp://forum.vietpet.com/showthread.php?t=97414&page=6

jackie09

Member
LŨ nhóc lớn mau quá cơ mẹ Gem ạ (trộm vía mấy đứa). cháu mà ở Sì Goòng là bay đến nhà mẹ Gem chôm mấy đứa rồi đấy :D

zorba_meow

Active Member
hihi mèo của mẹ Gem đẹp và quý lắm nên chắc chị ko có đủ điều kiện để bon chen rồi, đành ngồi ngắm trong sự thèm thuồng thôi:))

Con ở Q2 cô ạ. Nhà toàn nuôi mèo ta nên xây nhà cho các bé thấy cũng ngại, mà con cũng ko có thời gian chăm sóc topic nữa. Con cũng cố cũng hóng hớt, bon chen khoe trong đây dc mấy tấm ảnh:Dhttp://forum.vietpet.com/showthread.php?t=97414&page=6
Nhà chị tuốt Q2 cơ ạ, xa tít tò lò T.T qua xem ảnh chị khoe mấy đứa nhỏ đáng yêu quá, mà để ý thấy chẳng đứa nào giống má nó hết :| ngộ ghê.

Linhmu_93

Active Member
hehe, e vẫn k tưởng tượng được cảnh cno phun nước miếng vào mặt bà Gemma thế nào? nghĩ mà cứ buồn cười....................................

hatran

Member
Ôi... các con mở mắt đều rồi à :x... Nhìn đàn nhỏ... Thèm quá... Chúc các con mau lớn tìm đc nhà mới yêu thương :)

Gemma

Active Member
Mừng các cháu cưng gần 3 tuần tuổi...

Đến sáng thứ 5 tuần này, 22-12, các cháu mới tròn 3 tuần tuổi. Nhưng vì các cô giục quá nên bà cháu lại tranh thủ cập nhật ảnh mới nhất của các cháu ngay từ bây giờ. Các bé đã bắt đầu học mọi thứ rất nhanh: biết tự liếm láp lấy, tát vào mặt nhau, gặm chân nhau, đánh nhau giành ti và hét rất to, học chạy lon ton quanh phòng... Ông cháu gọi bốn thằng cu con ginger là bốn chú mèo nhóc Garfiel :D Trông các cháu trộm vía, lớn lên từng ngày đến nỗi mỗi ngày lại trông mỗi khác, yêu lắm cơ! :x:-*

Mấy bức này không có sự sắp xếp, tình cờ các cháu bú xong thì ông lên đứng nom xem, các cháu ngửa cả cổ lên trời nhìn một ông Tây to xác đứng ngay bên, bà cháu chỉ việc vác máy bấm tanh tách thôi ạ!

Bé nằm ngoài cùng là cậu hai Thanh, bé đen bên trái là chị cả Bưởi, bé đen bên phải là cô ba Trà, bé nằm bên trên chị cả Bưởi là bé năm Chanh, kế bé Chanh là là bé Quýt, kế bé Quýt là bé Quất

Mẹ Cam đang uống sữa thì thấy ông bà đều đứng cả trong phòng dòm lũ nhỏ, sợ mất con nên cũng vào ngồi canh bên cạnh, miệng vẫn còn dính nguyên vệt sữa

Ông bà làm gì ở đây đấy? Định bắt đứa nào hở?

Bé Bưởi lại đây mẹ Cam liếm cho nào, không có ông bà bắt đi mất bây giờ!

Sheryl

Active Member
Trộm vía các cháu lớn quá rồi. Mẹ Cam trông thế mà đanh đá nhỉ, giữ con hơn giữ vàng :D.

Gemma

Active Member
Trộm vía các cháu lớn quá rồi. Mẹ Cam trông thế mà đanh đá nhỉ, giữ con hơn giữ vàng :D.
Cảm ơn mẹ Sheryl vào thăm các cháu. Mẹ Cam bình thường hiền và dịu dàng lắm, nhưng cứ vào thăm con nó mà ngồi lâu lâu tí là nó l.ồng lộn lên ngay, canh giữ 6 cục vàng cưng ghê lắm, ông bà cháu còn phải kiềng mặt Cam :-??>-)8-x:(:)))

yumi

Member
Mới có 3 tuần mà nhìn khác hẳn . Bưởi nằm ngửa cổ nhìn thấy cưng wá mẹ Gem ơi 8->. Mà mặt bé Bưởi màu lông sáng hơn bé Trà nhỉ, nhưng người thì màu đậm và không vằn vện rõ như bé Trà. Trông đứa nào cũng xinh xắn hết. :x

Mẹ Cam có vẻ cưng 2 đứa con gái nhất nhỉ. :)):)) Các ku ginger chắc phải ganh tị lắm đây. Mẹ Cam canh con kỹ wá, nghĩ tới lúc bọn nó lớn lên rồi tan đàn xẻ gánh mà thấy thương Cam quá cơ :(:)((

leo_vh257

Xem mấy tấm đầu cứ thắc mắc sao mẹ Cam cho con bú xong rồi chạy đi đâu mất tiêu, ai dè xem tấm sau thấy mặt hình sự ghê luôn:)) bé Meo nhà con thì ko giữ mấy nhóc chặt như thế này đâu, con cứ chơi, cứ bế vô tư ah:D

Linhmu_93

Active Member
Nhìn mặt thằng cu Thanh buồn cười quá đi mất thôi má Gem ạ! Lúc nào cũng nhăn nhăn nhở nhở! Mà đúng là con Bưởi nó lớn nhất thật ( trộm vía) mặt cứ tròn xoe à! Mà Chanh, Quất nhìn khá giống dì Bánh Mì, cái mặt hơn nhọn nhọn gian gian....kaka....

Gemma

Active Member
Mới có 3 tuần mà nhìn khác hẳn . Bưởi nằm ngửa cổ nhìn thấy cưng wá mẹ Gem ơi 8->. Mà mặt bé Bưởi màu lông sáng hơn bé Trà nhỉ, nhưng người thì màu đậm và không vằn vện rõ như bé Trà. Trông đứa nào cũng xinh xắn hết. :x

Mẹ Cam có vẻ cưng 2 đứa con gái nhất nhỉ. :)):)) Các ku ginger chắc phải ganh tị lắm đây. Mẹ Cam canh con kỹ wá, nghĩ tới lúc bọn nó lớn lên rồi tan đàn xẻ gánh mà thấy thương Cam quá cơ :(:)((
Có lẽ do Bưởi nằm gần máy ảnh hơn, mà bà cháu chụp bằng đèn flash nên mặt Bưởi nhìn sáng hơn đấy, chứ ở ngoài hai đứa có cái mẹt giống nhau y chang đến nỗi chỉ nhìn mặt không thì mẹ Yumi sẽ bối rối không biết đứa nào vào với đứa nào đấy. Màu lông trên người hai đứa thì khác nhau tí, bé Trà đúng là nhìn vằn vện hơn chị bưởi, Trà chụp ảnh cũng ăn ảnh hơn chị Bưởi nữa cơ, mẹ Yumi ạ! Sau này cháu sẽ tạo thành mảng tương phản với anh Sport, tha hồ mẹ Yumi sáng tác ảnh nghệ thuật... đen trắng trên nền ảnh màu :)):))

Xem mấy tấm đầu cứ thắc mắc sao mẹ Cam cho con bú xong rồi chạy đi đâu mất tiêu, ai dè xem tấm sau thấy mặt hình sự ghê luôn:)) bé Meo nhà con thì ko giữ mấy nhóc chặt như thế này đâu, con cứ chơi, cứ bế vô tư ah:D
Cam nó quấn con lắm Leo ạ, chắc lần đầu làm mẹ nên bản năng thiên phú trỗi dậy mạnh mẽ quá. Mẹ cháu cũng chưa thấy bé mèo nào canh con dữ vậy. Cam lúc nào cũng giữ cho các bé bụng tròn vo và ngủ ngoan sau khi bú, hễ nghe con ọ ẹ một tiếng là mẹ nó đang ăn cũng bỏ dở đấy chạy vào với con ngay. Bố mẹ cháu cứ nói chuyện với nhau về đại gia đình mèo trong nhà là phải tuyên dương Cam đầu tiên, luôn gọi cháu nó là Great Cat Moma đấy :">:D:x

Gemma

Active Member
Nhìn mặt thằng cu Thanh buồn cười quá đi mất thôi má Gem ạ! Lúc nào cũng nhăn nhăn nhở nhở! Mà đúng là con Bưởi nó lớn nhất thật ( trộm vía) mặt cứ tròn xoe à! Mà Chanh, Quất nhìn khá giống dì Bánh Mì, cái mặt hơn nhọn nhọn gian gian....kaka....
Nhìn ở ngoài bé Trà mới có quả mông, trộm vía, to nhất bọn đấy. Thằng cu Thanh thì khỏi nói rồi, mẹt mũi lúc nào cũng tươi hơn hớn. Chanh là bé kế út, Quất là bé út ít, hai đứa có bộ lông vân áng, sau này còn đẹp hơn lông dì Bánh Mì nữa cơ :-*:x