• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Thiên Thần nhỏ của Bờm - Cam

Gemma

Active Member
Chẹp, chẹp, trông bọn nhỏ xinh đáo để ra dáng người mẫu rồi mẹ Gem ơi ! :x:x:x Mẹ cháu mong tới ngày được đón bé Trà về quá >:D< 8->8->.
Bé Trà ngày càng chứng tỏ là lanh và đanh đá nhất bọn đấy mẹ Yumi ạ! Chỉ có mình cháu là dám khè vào mặt bà cháu x-(3:-O Và cháu cũng biết lấy lòng bà nữa, thỉnh thoảng bà ngồi chơi với các cháu thì Trà chạy ra đặt đầu cháu vào bàn tay bà, tha hồ mà vuốt ve. Mẹ Cam còn phải ghen tức với bà cháu, sợ bà cháu bắt cóc mất cơ, nên cứ đứng rình một bên chực can ngăn bé Trà chơi với bà :((=))

Cũng chỉ có mình cháu biết tự liếm láp lấy rồi đấy, cả nhà ngủ thì Trà lẻn ra cửa phòng định trốn đi chơi, ai ngờ bà cháu bắt gặp tóm đầu vào ngủ tiếp :(:))) Đấy, bà cháu báo cáo trước tính tình con bé này nó ghê gớm vậy đấy, mẹ Yumi cứ liều liệu mà dạy con từ thuở bơ vơ mới về đấy nhé! 8->:x

Gemma

Active Member
Hi hi, Bà Gem mát tay ghê cơ :x. Trộm vía các cháu bụ quá bà Gema ạ:-*:-*:-*
À Bác cho Cam và các bé ở riêng 1 phòng à:). Nhà em thì hơi khác , em nhốt tuốt chúng ở trong 1 phòng bác ạ. Bẹt nó chả để ý bọn kia gì cả , cho Chị Phe và em Mori vào nằm hoặc ngắm con nó thỏa mái :)). Đến nôĩ mà lúc Thị Bẹt đẻ, Thị Phe và Mori chạy đùa lung tung, Thị Bẹt mải đau đẻ nhưng vẫn hóng hớt ngó nghiêng nhìn bọn kia chạy Bác ạ :), nhiêù lúc thị Bẹt cho con bú, mắt thí ngó nghiêng muốn chồm dâỵ chơi lắm :))
Đấy là sữa Cam nó mát đấy chứ, em có làm gì đâu, ngoài việc mua thêm thịt bò, thịt heo, thịt gà và sữa tươi về tẩm bổ cho mẹ Cam 3:-O:(:)-??

Vâng, mẹ con cháu Cam ở riêng một phòng biệt lập trên tầng thượng. Bố cháu cấm cửa không cho cả bố Bờm lẫn dì Bánh Mì vào thăm nữa cơ. Bờm giờ đã được giải phóng đi tung tăng khắp nhà với Bánh Mì, có vẻ phởn chí lắm, quên mất vụ mất trym rồi :(:)))

Thị Bét nhà bác hay quá nhỉ, đau đẻ thì đau đẻ mà vẫn hóng chơi :)):)):))

yumi

Member
Bé Trà ngày càng chứng tỏ là lanh và đanh đá nhất bọn đấy mẹ Yumi ạ! Chỉ có mình cháu là dám khè vào mặt bà cháu x-(3:-O Và cháu cũng biết lấy lòng bà nữa, thỉnh thoảng bà ngồi chơi với các cháu thì Trà chạy ra đặt đầu cháu vào bàn tay bà, tha hồ mà vuốt ve. Mẹ Cam còn phải ghen tức với bà cháu, sợ bà cháu bắt cóc mất cơ, nên cứ đứng rình một bên chực can ngăn bé Trà chơi với bà :((=))

Cũng chỉ có mình cháu biết tự liếm láp lấy rồi đấy, cả nhà ngủ thì Trà lẻn ra cửa phòng định trốn đi chơi, ai ngờ bà cháu bắt gặp tóm đầu vào ngủ tiếp :(:))) Đấy, bà cháu báo cáo trước tính tình con bé này nó ghê gớm vậy đấy, mẹ Yumi cứ liều liệu mà dạy con từ thuở bơ vơ mới về đấy nhé! 8->:x
con bé Trà này chắc ham chơi giống thằng Sport rồi =)). Thằng Sport lúc mới về cũng toàn bỏ tù nhốt trong phòng. Hễ cửa mở là nó canh rồi nhảy vọt ra để đi chơi. Mẹ cháu phải chạy theo túm lại muốn hết hơi . Trà mà về nhà mẹ cháu là cũng phải ở tù khoảng 1 tháng đấy, khi nào đi cầu thang giỏi rồi mẹ cháu mới dám cho đi lại tự do được 3:-O

Không biết khi có bạn mới về rồi thằng Sport nó có bơ bơ mẹ nó ra không :((. Con giai phá phách vậy chứ cũng tình cảm lắm. Mẹ đi làm về nghe tiếng xe, nghe mẹ gọi là chạy ra đón ngay, dụi dụi vào chân ra điều nhớ nhung lắm . :x:D

Gemma

Active Member
Mẹ Yumi lo gì chứ, có thêm con gái thì cả hai đứa đều thi nhau thể hiện tình cảm với mẹ xem đứa nào ướt át hơn, rồi còn ganh nhau nữa, lúc đấy thì mẹ Yumi tha hồ mà chiều nhá! 3:-O8-:mad::)))

milkygirl6390

Active Member
trời đất ơi, thỉnh thoảng không vào vietpet, không thăm nhà mẹ Gem nên không biết bọn trẻ con lớn thế này rồi :X:X:X:X:X mẹ Gem cho các con chuyển hộ khẩu ra Hà Nội đi mẹ Gem ơi :X:X:X:X

ropilois

Member
Thích nhất là cái mũi của 2 cô thị mẹt mẹ Gem ạ. Nhìn yêu quá đi. Trộm vía đứa nào cũng mũm mĩm khỏe mạnh. Bỏ công ông bà và mẹ Cam nhỉ. Còn bố Bờm thì chỉ góp gạch làm ra các cháu thôi.hihi

Linhmu_93

Active Member
bọn nhỏ mở mắt to tròn xinh quá! nhưng mẹ Gem hơi bị thiên vị Bưởi và Trà đấy nhé!
Mà nhanh thật đấy, em cũng ngỡ mới hôm qua Cam sinh thôi..... chắc Cam cũng đỡ đau vết mổ nhiều rồi má Gem nhỉ? Cam có nhiều sữa k ạ? má Gem đã phải cho các cháu bú ngoài chưa?

jackie09

Member
Cảm ơn Jackie nhiều nhé! Các cháu vẫn chưa đầy tháng, chúc mừng vẫn chưa muộn mà! Bà cháu nhìn thấy dưới chữ ký của cô Jackie mới nhớ ra mùa Noel cũng là mùa thi, nghỉ học đã mấy chục năm rồi mà nhìn thấy chữ ôn thi vẫn cứ giật mình thon thót :((3:-O Thôi thì bác cháu chúc cô thi đâu đậu đó để ăn Noel cho nó vui vẻ nhớ! <:p:x
à, cháu ôn thi cấp 3 ấy mà. Chứ thi học kì cháu thi xog rồi. Cháu cũng muốn thi thố xong xuôi để mình còn phè phỡn chó mèo. Chứ bây giờ ở nhà nhìn thấy mấy top ọp ẹp là lại thèm. Lại tự nhủ lòng mình là 6 tháng nữa thôi

jackie09

Member

Thế này thì nguy hiểm lắm đấy mẹ Gem à. Nhât là nhà nào cửa nèo không kín. Cháu là cháu sợ mấy đứa mèo đi lugn tung ngoài đường lắm người ta bắt mất như chơi. May là Tomnhaf cháu tình nhát chết, đứng ở trong nhà nghe tiếng xe máy ngoài đường cũng sợ xanh mặt. Nhưng như thế lại hay, đỡ đi lang tháng

Gemma

Active Member
trời đất ơi, thỉnh thoảng không vào vietpet, không thăm nhà mẹ Gem nên không biết bọn trẻ con lớn thế này rồi :X:X:X:X:X mẹ Gem cho các con chuyển hộ khẩu ra Hà Nội đi mẹ Gem ơi :X:X:X:X
Chúng nó lớn nhanh thật cô Milky ạ, đến nỗi mỗi ngày lên phòng thăm lũ nhỏ là lại thấy nó khác hẳn rồi. Trộm vía, mẹ Cam chăm các cháu quá tuyệt vời nên ông bà cũng đỡ vất vả cô ạ! Cô Milky nói đùa đấy chứ, ở Hà Nội toàn là mèo xinh không, chả có ai... dại mà ship mèo tận Sài Gòn về :-o3:-O:">

Thích nhất là cái mũi của 2 cô thị mẹt mẹ Gem ạ. Nhìn yêu quá đi. Trộm vía đứa nào cũng mũm mĩm khỏe mạnh. Bỏ công ông bà và mẹ Cam nhỉ. Còn bố Bờm thì chỉ góp gạch làm ra các cháu thôi.hihi
Cái mũi chúng nó trông nhọ nhem như ăn vụng, buồn cười lắm Ropilois ạ. Hai đứa con gái lông giống bố Bờm lắm, nó có hai lớp màu lông, lớp bên trên sẫm, lớp bên dưới màu trắng ngà. Nhất là bé Trà, có lẽ bé là mướp giống bố cháu rồi, chỉ có một vệt vàng nhỏ trên lưng và ở bụng. Hai đứa còn bé tí mà lông đã thấy dài hẳn, dài hơn mấy bé ginger luôn, con gái trông có khác :">:x

bọn nhỏ mở mắt to tròn xinh quá! nhưng mẹ Gem hơi bị thiên vị Bưởi và Trà đấy nhé!
Mà nhanh thật đấy, em cũng ngỡ mới hôm qua Cam sinh thôi..... chắc Cam cũng đỡ đau vết mổ nhiều rồi má Gem nhỉ? Cam có nhiều sữa k ạ? má Gem đã phải cho các cháu bú ngoài chưa?
Bưởi và Trà là con gái nên phải thiên vị hơn chứ! Bốn thằng cu phá như giặc, quậy như sâu nên hơi khó chụp ảnh chị Linh ạ. Tối qua với sáng nay bà cháu lên phòng lũ trẻ thăm chúng nó thì bị hai thằng cu phun nước miếng choẹt choẹt vào mặt ấy, hỗn láo quá cơ! Mới có tí ngày tuổi mà đã học phun nước miếng vào mặt bà rồi :(:))) Xuống cáo ông cháu, ông còn bênh các cháu giai là chắc do các cháu còn bé quá nên mất khả năng kiểm soát, thay vì kêu meo meo thì lại bật ra cái trò phun nước miếng choẹt chọe ấy =))=))

Vết mổ của Cam cũng vẫn còn hơi đỏ một tí, nhưng nhìn chung đã lành sẹo rồi. Tội nghiệp Cam hôm nọ bị con nó đạp vào vết thương rướm cả máu ra, bác sĩ phải đến chích thêm thuốc kháng sinh cho Cam chóng lành. Cháu nó dũng cảm lắm, con đạp vết thương tóe cả máu ra mà nó cấm có kêu than gì, vẫn cho con bú đều đặn. Mấy đứa nhỏ trộm vía, lúc nào bụng cũng tròn căng và ngủ suốt ngày nên chóng nhớn lắm :-*:x Cam rất nhiều sữa nên bà cháu chưa phải cho bú ngoài. Bà cháu đang theo dõi, trong vòng 1 - 2 tuần nữa nếu Cam đuối thì bà cháu sẽ tiếp tay cho các cháu bú dặm thêm. Cảm ơn chị Linh ghé thăm em nó thường xuyên nhé! :x:x

Gemma

Active Member
Thế này thì nguy hiểm lắm đấy mẹ Gem à. Nhât là nhà nào cửa nèo không kín. Cháu là cháu sợ mấy đứa mèo đi lugn tung ngoài đường lắm người ta bắt mất như chơi. May là Tomnhaf cháu tình nhát chết, đứng ở trong nhà nghe tiếng xe máy ngoài đường cũng sợ xanh mặt. Nhưng như thế lại hay, đỡ đi lang tháng
Không có gì nguy hiểm cả Jackie à, vì các cháu ở trong phòng riêng biệt lập, mà mẹ Cam lại đem các cháu giấu vào trong toa lét ở trong phòng của các cháu. Cho nên nếu các bé có lẻn ra đi chơi thì cũng chỉ đứng thập thò ở cửa phòng toa lét thôi, đến hai lớp cửa ở phòng riêng của các cháu nên rất an toàn. Cửa phòng thì lúc nào cũng đóng, nội bất xuất ngoại bất nhập, ngay cả bố của lũ trẻ cũng chưa biết sự hiện diện của 6 đứa giặc con cơ 3:-O:D

Ngoài ra nhà chị có cái cổng cao 3 mét, các song sắt đều bịt kín bằng một tấm sắt có đục lỗ tròn nhỏ xíu bằng đầu đũa ấy, cổng không có khe hở ở phần tiếp giáp nền nhà nên rất an toàn đối với mèo. Lũ mèo lớn như Cam, Bờm, Bánh Mì thường xuyên ra sân nằm hóng gió, chả có vấn đề gì bất an với chúng nó cả. Xe máy chạy ngang sát cổng mà chúng nó vẫn nằm hóng gió với nghe chim nhà hàng xóm hót tỉnh queo à :-o8-x:x

Tom nhà Jackie chắc sống một mình nên nhát, nếu có một em dạn dĩ hơn sống cùng thì Tom sẽ học theo tính tốt của bạn mà đỡ nhát đấy. Ở nhà chị thì Bánh Mì là gan tay tổ, chả biết sợ tiếng động gì ngoài cửa hết. Anh Bờm ban đầu cũng nhát, sau thấy Bánh Mì nó cứ lì mặt ra, ai đi ngang cổng cũng mặc kệ, riết rồi anh Bờm cũng lì lợm giống Bánh Mì luôn đấy >:/:))

Linhmu_93

Active Member
Không biết sắp đến Giáng sinh rồi, má Gemma có định cho bố con, dì cháu chúng nó đoàn tụ không ạ?
E nghĩ đến 25/12 thì các cháu cũng đc 24 ngày rồi, cứng cáp hơn! Nên cho Cam gặp Bờm và Bánh Mì má Gem ạ!

X

xuka3691

Guest
dạo này ít lên VP quá, có lên cũng chỉ đảo qua mấy bài thôi, cũng chẳng đọc hết được các tầng nữa. 6 đứa nhà mẹ Gem vẫn khỏe mạnh chứ ạ. sinh 6 đứa mà khỏe mạnh thế này là tuyệt vời quá.

bây giờ chắc e cũng phải hạn chế ngắm mèo con thôi. nhà mình 3 giặc rồi mà nhìn mấy đứa trẻ con thấy bứt rứt quá cơ.

zorba_meow

Active Member
Có ảnh mới của các cháu nhỏ chưa bà Gemma ;)) hihi, giờ mẹ Gemma lên chức bà mất rồi kìa ;))

milkygirl6390

Active Member
Mẹ Gem ơ, sao cái mặt bọn nó cứ ngắn chun chũn, trộm vía mắt mũi cũng không bị kèm nhèm :X:X:X mẹ Cam với mẹ Gem chăm con giỏi ghê, đứa nào cũng đều nhau :X:X:X:X

leo_vh257

chẹp chẹp bé mèo nhà cô xinh quá luôn a'h, nhỏ hơn mấy bé mèo nhà con 3 ngày tuổi:xCon mà ở gần nhà cô thì ngày nào cũng qua xin nựng ké quá, nhưng chắc ko được thì quay lại nựng mèo nhà zậy:D

zorba_meow

Active Member
chẹp chẹp bé mèo nhà cô xinh quá luôn a'h, nhỏ hơn mấy bé mèo nhà con 3 ngày tuổi:xCon mà ở gần nhà cô thì ngày nào cũng qua xin nựng ké quá, nhưng chắc ko được thì quay lại nựng mèo nhà zậy:D
Bạn này nick quen quen, thấy bên HTT ùi nè ^^

@Gemma: hóng ảnh bọn nhỏ nè chị ơi. Em sắp thi xong ùi, tuần sau em qua nhà chơi đc không ạ :x

leo_vh257

Bạn này nick quen quen, thấy bên HTT ùi nè ^^
đúng rồi đó bạn, 1 nick xài cho tất cả các diễn đàn mà. Giờ mới bắt đầu lọ mọ vào diễn đàn này đấy hihi ah xem hình mấy bé mèo của bạn trên fb dễ thương quá, mình cũng đang thèm mèo tây lắm đây :))
ps: Nếu nhớ ko lầm thì hình như bạn nhỏ tuổi hơn mình :D

zorba_meow

Active Member
đúng rồi đó bạn, 1 nick xài cho tất cả các diễn đàn mà. Giờ mới bắt đầu lọ mọ vào diễn đàn này đấy hihi ah xem hình mấy bé mèo của bạn trên fb dễ thương quá, mình cũng đang thèm mèo tây lắm đây :))
ps: Nếu nhớ ko lầm thì hình như bạn nhỏ tuổi hơn mình :D
Hì hì, em cũng vào HTT xem mới biết chị lớn tuổi hơn em đấy chứ ^^ thèm mèo tây thì rước về một em nuôi cho vui nhà vui cửa đi chị ;)) sẵn tiện mẹ Gemma đang có đàn miu con xinh quá là xinh kia kìa ;))