• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Thiên Thần nhỏ của Bờm - Cam

Gemma

Active Member
Lấy chồng sớm chưa hẳn là biện pháp hay, không biết chồng có chiều theo sở thích của mình không, rồi lấy chồng rồi sinh con sẽ không có thời gian chăm mèo nữa, lúc đó ông nào chiều lắm mới chăm hộ vợ thui, hi hi.
Quá đúng quá đúng! Suy ra mẹ Gem quá sướng, tự rước về cả lũ chó mèo mà có anh xã tốt tính chăm giùm mình hết cả, chẳng những chăm mèo của mình mà còn chăm hộ mèo của bạn mình nữa :">:D:x

Gemma

Active Member
Nhân buổi trưa nay rỗi rãi vào up thêm ít ảnh của lũ giặc lông lá ở nhà, đây có lẽ là đợt ảnh cuối trước khi nhà Bờm chuyển sang ở lâu đài mới :">:x

Buổi tối mát giời, Dì cháu Bánh Mì - Sammy đi săn gián

Cả bố Bờm cũng tham gia cùng hai dì cháu

Cha nào con nấy

Gia đình chó mèo gương mẫu, hạnh phúc :D

Thằng chân dài này ngủ rồi, ta tha hồ đập đuôi vào mặt nó mà trả thù, hí hí...

Cả nhà có biết cái đuôi thần chưởng quật vào mặt em chân dài Naomi là của ai không? Chính là của bố Bờm đấy!

Bức hình này chụp cách đây 3 tuần, cho thấy Naomi đã cao hơn chị chó Canada vài phân chỉ sau ít tuần về nhà, lúc mới về Naomi còn lùn hơn chị chó, giờ đã cao hơn gần cả tấc rồi

Gemma

Active Member
Hoa hậu nhà cháu đây! Ông cháu vì yêu vẻ yêu kiều xinh đẹp của cháu mà gọi cháu là Maine Coon :D

Thằng Sammy ranh con vào bếp làm gì đấy?

Bà ơi, thằng Sammy vào bếp quậy này!

Thôi nó chạy mất rồi bà ạ!

Trông cái mẹt xinh đẹp thế này mà chui vào dưới... gầu rác nằm nì!

MsCuteShark

Member
Thằng Gà hôm nọ về nhà cũng đã chích dại đâu :( em đợi đi off về rồi mới cho đi chích sau cơ :-<

luuly78

Member
Người mẫu Naomi chân dài miên man bà Gem nhỉ? Bé lớn quá! Anh Heo ở nhà cũng bự con và cao lớn lắm! OX em xem ảnh cứ khen chị chó Canada xinh gái! và khen cô công chúa nhỏ nhà bà Gem có cái bờm ấn tượng quá!:">

Gemma

Active Member
Chân cháu nó dài dã man và nghịch cũng dã man luôn bà Hạnh ạ! Ngày nào cũng ra đào lỗ trong cái chậu cây rồi hất đầy đất cát ra sân, bà cháu cứ phải rửa sạch cái sân mỗi ngày vài bận để giữ cái sân sạch sẽ cho lũ mèo ra chơi nữa. Hôm nay bà Hạnh đã làm quyết toán thuế xong rồi nên mới có thời giờ vào nhà cháu chơi đấy ạ? Cho bà cháu gởi lời cảm ơn ông Sơn nhà bà Hạnh đã có lời khen Canada và Pammy nhá, các cháu nó chỉ xinh trong mắt ông bà cháu thôi, ông bà Nấm khen các cháu thế này thì các cháu bể mũi mất! :">:-*:x Bà Hạnh cứ cầu xin đi nhá, biết đâu mai mốt Nấm cũng đẻ ra vài em có cái bờm to giống ông Ngoại Ginger đấy. Mấy đứa con lai nó gây bất ngờ lắm mẹ Nấm ạ, chả biết nó tòi ra giống ai. Nhà cháu có cái con bé Pam này là khác nhất nhà đấy, chả biết cháu nó sắm đâu ra cái bờm dài thế, chứ bố mẹ Pam đâu có bờm dài dữ vậy đâu :D:x

Mẹ Gem ơi, mấy đứa nhà em chưa đứa nào đủ tuổi để chích gì ráo... Mà như vậy đưa đi gặp nhiều bạn mều quá cũng hơi lo. Em cũng đang đắn đo quá... Thêm phần chúng nó còn bé quá, sợ có nhút nhát quá không chị? Nhờ mẹ Gem cho em chút ý kiến nha... Haizzz... :-??:-??:-??

Gemma

Active Member
Thế những bé nhà Huy giờ gồm có những bé nào và độ tuổi của từng bé? Mẹ Gem không nhớ hết độ tuổi của các bé nhà Huy. Các bé chưa chích ngừa thứ gì hết thì cũng hơi lo, nhưng ấy là mình lo xa thế thôi, cũng có thể không có nguy cơ lây nếu mèo các nhà khác đều đã có chích ngừa. Còn nếu muốn bảo đảm an toàn thì bố Huy cứ đi một mình để học học kinh nghiệm chăm mèo và xem hoạt động của Cat Club có hấp dẫn không rồi đăng ký member luôn. Lần sau off mà mèo đã chích an toàn rồi thì lúc ấy mang mèo đi cũng không muộn. Vì mỗi tháng Vietnam Cat Club đều có off với nội dung chăm sóc mèo hữu ích cho các member >:D<:x

Bé Cheow Cheow nhà em sinh khoảng đầu tháng 1 ( bạn em mua bảo thế, nhưng em không biết ngày chính xác Neenah chưa dám mang đi ngừa) Chi Chi thì 15.01, còn 1 bé mèo ta Cho Cho nữa, em không rõ ngày nào, chỉ biết độ khoảng trên dưới 3 tháng, vì bé này bên bị vứt bỏ, được hội yêu động vật cưu mang từ chợ về, nên thông tin mù mờ lắm mẹ Gem ơi!
Có lẽ phải hẹn mọi người ngày ra mắt mấy đứa nhỏ lần sau cho an tâm quá, hic...
Vậy là bên mẹ Gem đã có quyết định cuối cùng là không có tiểu miu nào theo tháp tùng phu nhân rồi sao?

Bé Cheow Cheow nhà em sinh khoảng đầu tháng 1 (bạn em mua bảo thế, nhưng em không biết ngày chính xác, chưa dám mang đi ngừa) Chi Chi thì 15.01, còn 1 bé mèo ta Cho Cho nữa, em không rõ ngày nào, chỉ biết độ khoảng 3 tháng, vì bé này bên bị vứt bỏ, được hội yêu động vật cưu mang từ chợ về, nên thông tin mù mờ lắm mẹ Gem ơi!
Có lẽ phải hẹn mọi người ngày ra mắt mấy đứa nhỏ lần sau cho an tâm quá, hic...
Vậy là bên mẹ Gem đã có quyết định cuối cùng là không có tiểu miu nào theo tháp tùng phu nhân rồi sao?

Gemma

Active Member
Các bé nhà em đều đến tuổi chích xổ giun và sau đó là chích ngừa mũi phòng ba bệnh hiểm nghèo của mèo, trong đó có bệnh giảm bạch cầu. Bé được 6 tuần tuổi là chích xổ giun, 2 tháng tuổi là chích ngừa bệnh giảm bạch cầu được rồi. Mũi ngừa bệnh giảm bạch cầu hơi đắt, 300.000 đồng/mũi nên bố Huy cứ chuẩn bị xiền trong túi để chích cho các con đi nhé! :((

Chị chưa có quyết định cuối cùng. Vì đi off chị thường mang máy ảnh theo, có các bé đi cùng thì hơi khó tác nghiệp. Để đến giờ chót xem sao <:p:D

Vậy mà em chẳng biết. Hôm trước em hỏi thì cục thú y bảo sau 3 tháng chích mới được nên em cứ chờ hoài... Hic, giờ để lỡ dịp vui của mấy đứa nhỏ rồi... Chán ghê...

MsCuteShark

Member
Pam ơi, Sam ơi :(( các con không đi là bắt đền mẹ Gem đấy nhé :(( cu Tim đã không đi rồi, giờ còn thiếu cả Pam và Sam nữa :( không biết Pen thì sao

Gemma

Active Member
Thế là cuối cùng chả ai đi được cả, người tính không bằng trời tính. Hôm qua nằm nhà nghe gió quật đùng đùng mà hãi hùng luôn. May mà WhiteXsnow hoãn kịp thời buổi off, không thì mều các nhà lẫn người ướt chẹp nhẹp rồi quay ra ốm cả lũ, chưa biết chừng còn bị bão thổi bay mất tiêu 3:-O<):):-o%-(

Bông Ngố

Member
Chị Gem ơi, lâu rồi em mới ghé nhà chị, nhìn thằng Bờm mà buồn cười thế, trông nó cứ như ông lão ấy, nhìn mặt già đau già đớn. TRời ạ, nhà chị mấy em mèo mấy em cún đi lại trong nhà cứ nườm nượp ấy:x

Gemma

Active Member
Giời ơi, lâu lắm chị Bông Ngố mới ghé nhà cháu, mừng quá cơ! :x:-*

Thằng Bờm giờ nó thành ông già rồi mẹ Bông Ngố ạ! Nó mới qua đợt thay lông kéo dài cả mấy tháng trời, giờ lông nó dài lại và chuyển sang màu xám. Bố mẹ cháu cứ chọc cháu là mới đẻ có một lứa con mà giờ thành ông già rồi, người cháu giờ mọc toàn lông màu xám, bố cháu gọi cháu là Silver Taby :)):))

Mẹ Bông Ngố giờ cũng lên chức bà rồi còn gì! Mấy đứa con của Bột trộm vía cứ lớn lên từng ngày ấy nhỉ! Hôm trước có đọc thấy mẹ Bông Ngố đón lại một đứa giai đẹp về nhà để ôm ấp rồi thì phải! :D:x Khi nào có dịp vào Sài Gòn ghé nhà chị chơi nhé! Bọn chó mèo nhà chị nó đang vật cho chị chết khiếp đây! Hết lo mua đồ ăn thức uống xong rồi lo dọn shit tối ngày, không mở mắt lên nổi với chúng nó nữa :-o :(:)((

MsCuteShark

Member
Chúc mừng các thiên thần nhỏ của Bờm - Cam tròn 4 tháng :x Chúc các con mau ăn chóng nhớn, trộm vía thành các hotboy, hotgirl của vietpet :))

Gemma

Active Member
Thế hôm qua mẹ Thủy có đãi thằng Gà món gì đặc biệt mừng cháu nó tròn 4 tháng tuổi không? 8->:x