• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Thiên Thần nhỏ của Bờm - Cam

Linhmu_93

Active Member
Quất ở nhà mới được cưng lắm lắm luôn. Tên em ý giờ là Garfield cơ, mẹ mới bảo đặt tên đấy là đúng bài, vì em ấy quậy giống nhân vật đấy lắm. Chị Linh thì cứ mà chuẩn bị lên dây cót tinh thần để đánh vật với lũ ướt nhèm nhem sắp chào đời ấy nhé! Cầu mong cho các cháu nhà cô mẹ tròn con vuông, không phải mổ đẻ như Cam thì khổ lắm đấy :x:x:x
Hihi. Bột chừng chục ngày nữa là sinh má Gemma ạ. E còn chưa về làm ổ cho nó được. Nó ăn nhiêu khủng khiếp. Mỗi ngày ăn vã 1 lạng ruốc thịt ( ruóc tự làm nên thơm ngon và nhạt ), 1 buồng gan gà, canin, chả mực :)) ăn xong thở hổn hển. 30p sau đi ăn tiếp. Khổ quá cơ. Bụng sắp chạm đất đến nơi. Chắc là sẽ sinh được thôi. Vì khung xương Bột khá to và hay vận động mà. Mà Bột bjo thích sờ ti lắm :)) cứ nằm kềnh kếnh cang ra cho sơ ti :))

whitexsnow

Active Member
Hihi. Bột chừng chục ngày nữa là sinh má Gemma ạ. E còn chưa về làm ổ cho nó được. Nó ăn nhiêu khủng khiếp. Mỗi ngày ăn vã 1 lạng ruốc thịt ( ruóc tự làm nên thơm ngon và nhạt ), 1 buồng gan gà, canin, chả mực :)) ăn xong thở hổn hển. 30p sau đi ăn tiếp. Khổ quá cơ. Bụng sắp chạm đất đến nơi. Chắc là sẽ sinh được thôi. Vì khung xương Bột khá to và hay vận động mà. Mà Bột bjo thích sờ ti lắm :)) cứ nằm kềnh kếnh cang ra cho sơ ti :))
Chậc, em ơi, làm ổ sớm cho con đi. Lần này Ruby mổ đẻ là do cái ổ đấy, bình thường những lứa trước chị làm ổ bằng thùng giấy sớm cho nó nửa tháng cơ. Đợt này papa nó đi làm cho nó cái thùng gỗ, lót khăn dày êm lắm thế mà chị không biết là nó thích thùng giấy hơn là thùng gỗ, hic, thế là ngày đẻ đến nó chảy máu rồi mà cứ đi vòng vòng mãi không chịu đẻ trong cái thùng đấy.

Đổi ngay cái thùng giấy cho nó nhưng mà nó vẫn chưa quen mùi nên cũng không chịu => kết cuộc là phải đẻ mổ. Thế nên em làm ổ sớm cho con quen mùi đi, nếu không lại mệt đấy :(:)((

Gemma

Active Member
Chị Hiền nói đúng đấy, chị Linh phải làm cái ổ giấy cho nó vào thăm thú xác định rằng đấy là cái ổ đẻ của nó. Nó còn vào nằm thử xem có vừa không nữa kia! Mèo nó phức tạp hơn cả chó ý! Này, dưng mà coi chừng cô vỗ cho bà bầu béo quá, con nó to quá lại khó rặn. Bột nó ăn nhiều khiếp thế á? Bố của các con Bột là giống gì thế em? Hình như Bột và bố lũ nhỏ là Anh Lông Dài luôn phải không? Chị nhớ loáng thoáng thế không biết đúng không. Chừng nào em mới về nhà chăm bà bầu được? Nhớ tính đúng ngày và theo dõi sát những ngày cận sanh nhé! Cầu mong mọi điều tốt lành cho Bột và các thiên thần bé con... :x:x:x

vyle

Member
èo, các mẹ nuôi mèo đẻ sao mà kì công thế, thế đợt này sắp có lứa thiên thần mới cho dân tình thèm thuồng rồi cô Linh nhỉ?

Linhmu_93

Active Member
Chị Hiền nói đúng đấy, chị Linh phải làm cái ổ giấy cho nó vào thăm thú xác định rằng đấy là cái ổ đẻ của nó. Nó còn vào nằm thử xem có vừa không nữa kia! Mèo nó phức tạp hơn cả chó ý! Này, dưng mà coi chừng cô vỗ cho bà bầu béo quá, con nó to quá lại khó rặn. Bột nó ăn nhiều khiếp thế á? Bố của các con Bột là giống gì thế em? Hình như Bột và bố lũ nhỏ là Anh Lông Dài luôn phải không? Chị nhớ loáng thoáng thế không biết đúng không. Chừng nào em mới về nhà chăm bà bầu được? Nhớ tính đúng ngày và theo dõi sát những ngày cận sanh nhé! Cầu mong mọi điều tốt lành cho Bột và các thiên thần bé con... :x:x:x
Mai là e về rồi. Tính ra thì Bột bầu được 48 ngày rồi ạ. Bố của các con chính là thằng Bờm ald màu xanh xám cũng của nhà chị Bông ngố đó ạ! Thằng đó to con lắm, 7kg lận! E hồi hộp quá, lần đầu chăm bà bầu. Được cái Bột chịu khó ăn và rất khỏe mạnh nên e hi vọng mẹ và con đều khỏe, vượt qua giai đoạn khó khăn nhất. Em về là làm ổ ngay cho mẹ con Bột. Nhà em thì tha hồ thùng giấy vì dưới nhà có hiệu tạp hóa, chạy ù xuống xin là đầy luôn. Em đang hồi hộp k biết là đẻ được mấy cháu nữa. Lại đông con như nhà mẹ Gemma và mẹ Hiền thì đúng là vất vả nếu mèo mẹ k khéo chăm con!
Mà mọi người gợi ý cho em mấy cái tên cho mèo con đi ạ! Bắt đầu bằng chữ B nhé!

Linhmu_93

Active Member
èo, các mẹ nuôi mèo đẻ sao mà kì công thế, thế đợt này sắp có lứa thiên thần mới cho dân tình thèm thuồng rồi cô Linh nhỉ?
Biệt tài của cô Linh là chụp ảnh dìm hàng các con và k bao h biết photoshop dù chỉ là chỉnh sáng, khờ lắm ạ! Mà k biết là thiên thần hay ác quỷ nữa! Hihi....

Gemma

Active Member
Nuôi kỳ công thế cho có người như mẹ Vy thèm chứ nhể! Mẹ Vy đọc cái thông báo của bà cháu ở trên chưa? Nếu chưa rõ thì bà cháu thông báo lại nhóa!

Nay kính báo đến các nhà hiện đang chăm sóc các cục cưng con của Bờm - Cam rằng đến ngày chủ nhật 2/2/2012, bà cháu sẽ làm một bữa sinh nhật nho nhỏ nhân ngày các cháu vừa tròn 3 tháng tuổi và cũng nhân ngày mẹ mới của các cháu cùng tụ họp tại nhà bà cháu. Bà cháu sẽ đặt một cái bánh rau câu trái cây cho các mẹ và thịt gà luộc cho các bé cưng <:p:-*:x

Gemma

Active Member
Mai là e về rồi. Tính ra thì Bột bầu được 48 ngày rồi ạ. Bố của các con chính là thằng Bờm ald màu xanh xám cũng của nhà chị Bông ngố đó ạ! Thằng đó to con lắm, 7kg lận! E hồi hộp quá, lần đầu chăm bà bầu. Được cái Bột chịu khó ăn và rất khỏe mạnh nên e hi vọng mẹ và con đều khỏe, vượt qua giai đoạn khó khăn nhất. Em về là làm ổ ngay cho mẹ con Bột. Nhà em thì tha hồ thùng giấy vì dưới nhà có hiệu tạp hóa, chạy ù xuống xin là đầy luôn. Em đang hồi hộp k biết là đẻ được mấy cháu nữa. Lại đông con như nhà mẹ Gemma và mẹ Hiền thì đúng là vất vả nếu mèo mẹ k khéo chăm con!
Mà mọi người gợi ý cho em mấy cái tên cho mèo con đi ạ! Bắt đầu bằng chữ B nhé!
Hì hì, phen này tha hồ rức đầu mà đặt tên con nhóe! Cái này thì hỏi mẹ Bông Ngố ấy, mẹ ấy chắc chắn có tư duy về tên chữ B vô khối! :)) Con của Bột và Bờm chắc sẽ là tuyển tập xám - trắng đây! Hồi hộp quá nhỉ! Mỗi lần mèo bầu sinh nở thì các mẹ hồi hộp nhất là trông thấy số con và màu lông mèo. Tận hưởng đi nhé, thời gian hồi hộp trông đợi rồi sẽ qua nhanh thôi. Và cũng đừng lo lắng quá, đa phần các em mèo mẹ đều có bản năng chăm con rất khéo. Chị đoán là Bột sẽ là bà mẹ đảm đang... :-*:-*:-*

vyle

Member
nhậc được thông tin rồi mẹ Gem ơi, nhà mẹ Vy đang vỗ béo thằng con đây này ;);)

Gemma

Active Member
Thôi mẹ Vy khỏi cần vỗ béo nữa, bà cháu công nhận là Tim béo nhất đàn rồi còn gì, qua mặt cả chị Bếu Pammy rồi đây này :)):)):))

Linhmu_93

Active Member
Hì hì, phen này tha hồ rức đầu mà đặt tên con nhóe! Cái này thì hỏi mẹ Bông Ngố ấy, mẹ ấy chắc chắn có tư duy về tên chữ B vô khối! :)) Con của Bột và Bờm chắc sẽ là tuyển tập xám - trắng đây! Hồi hộp quá nhỉ! Mỗi lần mèo bầu sinh nở thì các mẹ hồi hộp nhất là trông thấy số con và màu lông mèo. Tận hưởng đi nhé, thời gian hồi hộp trông đợi rồi sẽ qua nhanh thôi. Và cũng đừng lo lắng quá, đa phần các em mèo mẹ đều có bản năng chăm con rất khéo. Chị đoán là Bột sẽ là bà mẹ đảm đang... :-*:-*:-*
Thực ra e định đặt đuôi chữ Y như Cherry, Berry, Lazy.... Nhưng méo cả mồm má Gemma ạ. Mèo nhà chị Bông ngố có những tên sau: Bông, Bống, Bờm, Bột, Bơ, Bi, Bin. 2 đứa con mới của Bờm và Bống chưa có tên ạ. 1 cháu giống bố y hệt, 1 cháu đen đi tất trắng. Nhưng buồn nhất là bố Bờm mất tích mấy lần lại về và lần gần đây nhất là cách đây hơn 20ng vẫn chưa về. Có lễ k về nữa. Chị Linh buồn quá. Biết thế mang Bờm về nuôi luôn. Huhu....

Gemma

Active Member
Giời ơi, thằng con đẹp trai thế thì mất thật rồi! Cầu cho có đứa con giống y hệt bố trong đàn của Bột nữa là coi như vẫn còn Bờm bên cạnh. Tên Cherry và Berry dễ thương quá, nghe đã thèm... chảy nước miếng rồi :">:)):x

Linhmu_93

Active Member
Giời ơi, thằng con đẹp trai thế thì mất thật rồi! Cầu cho có đứa con giống y hệt bố trong đàn của Bột nữa là coi như vẫn còn Bờm bên cạnh. Tên Cherry và Berry dễ thương quá, nghe đã thèm... chảy nước miếng rồi :">:)):x
Hihi, tại e thích uống sinh tố 2 vị này nên thích đặt thế ạ! E tính tối đa 6 đứa định đặt là Cherry, Berry, Milky, Miley, Minzy và Snowy ;)) cơ mà đọc méo hết cả mồm. Bạn e còn bảo đặt là Bụ bẫm, Bầu bĩnh, Mũm mĩm, Tròn xoe, Tít mít cơ.

whitexsnow

Active Member
Hihi, tại e thích uống sinh tố 2 vị này nên thích đặt thế ạ! E tính tối đa 6 đứa định đặt là Cherry, Berry, Milky, Miley, Minzy và Snowy ;)) cơ mà đọc méo hết cả mồm. Bạn e còn bảo đặt là Bụ bẫm, Bầu bĩnh, Mũm mĩm, Tròn xoe, Tít mít cơ.
Em ơi chị thích cái hàng tên ở trên ấy, nghe đã tai wa :">:">:">:">

Linhmu_93

Active Member
Em ơi chị thích cái hàng tên ở trên ấy, nghe đã tai wa :">:">:">:">
Hi. Thế có khi e đặt tên cho các con như thế thật! Hơi điệu tí xíu nhưng mà rất hay và có ý nghĩa cả nhé.
Cherry và Berry là 2 vị sinh tố mà e cực thích, rất thơm, ngọt ngào và đều xinh đẹp, căng tràn nhựa sống.
Milky theo e là mượt mà, tinh khôi, ngọt ngào như sữa đó. Đó cũng là nickname 1 người bạn em rất yêu quý và khâm phục.
Miley nghĩa là always smile: luôn luôn mỉm cười dù bất cứ chuyện gì xảy ra.
Minzy là tên cô bé ca sĩ, dancer của nhóm 2NE1 đó chị. Cô bé ấy rất tự tin và nghị lực dù sinh năm 94 nhé.
Snowy.... E chưa bao giờ được ngắm tuyết và tận hưởng cảm giác lạnh của tuyết nên nếu có đứa nào trắng em sẽ đặt là Snowy chị ạ!

vyle

Member
đây là bằng chứng cho công tác vỗ béo đây bà ạh
ăn trên bàn và có cả mama tổng quàn ngồi canh chừng.... chưa có đứa nào được ngồi trên bàn mà ăn thế này đâu bà nhé:

Linhmu_93

Active Member
đây là bằng chứng cho công tác vỗ béo đây bà ạh
ăn trên bàn và có cả mama tổng quàn ngồi canh chừng.... chưa có đứa nào được ngồi trên bàn mà ăn thế này đâu bà nhé:

Ối giời ơi! Săp lấy vợ được rồi Tim ới ời....

vyle

Member
chưa đâu cô Linh ơi, con người ta coi vậy chứ còn non lắm, thằng Tim vừa có chiến tích lọt bồn xí mà mẹ Vy chưa dám thông báo cho bà Gem đây.... số là nó cứ chọc thằng Bim, thằng Bim trốn vào nhà tắm, nó chạy theo, leo lên bồn xí tính chồm đuôi cậu Bim... chồm thế nào mà lọt ủm xuống bồn xí.:-o:-o:-o.. hoảng hồn nhảy ra là đi kiếm mẹ liền... ướt chèm nhẹp, mẹ bực quá xách đầu đi tắm luôn... khổ thân thằng con nghịch như quỷ sứ...x-(x-(x-(

Gemma

Active Member
Ôi giời, Tim sướng thế nhỉ! Đang ăn một bát đầy um thịt gà thế kia, mà lại được thượng lên bàn nữa chứ! Nhất thằng cháu này rồi đấy nhóa, ở nhà bà cháu cũng không đứa nào được đứng trên bàn ăn thế này đâu, có mà tét mông ấy! x-:)D

Gemma

Active Member
chưa đâu cô Linh ơi, con người ta coi vậy chứ còn non lắm, thằng Tim vừa có chiến tích lọt bồn xí mà mẹ Vy chưa dám thông báo cho bà Gem đây.... số là nó cứ chọc thằng Bim, thằng Bim trốn vào nhà tắm, nó chạy theo, leo lên bồn xí tính chồm đuôi cậu Bim... chồm thế nào mà lọt ủm xuống bồn xí.:-o:-o:-o.. hoảng hồn nhảy ra là đi kiếm mẹ liền... ướt chèm nhẹp, mẹ bực quá xách đầu đi tắm luôn... khổ thân thằng con nghịch như quỷ sứ...x-(x-(x-(
Chết thật, mẹ Vy cẩn thận đóng nắp bồn xí lại nhé. Ở nhà mẹ Gem giờ toàn phải đóng nắp lại cẩn thận kẻo bọn nhỏ té vào trỏng hoặc mấy đứa lớn cắm đầu vào uống nước :((x-( Hôm bữa thằng Sammy cũng bị té một lần chạy tọt ra ngoài đuôi ướt tung tóe :(:)(:)(( Từ đấy bà cháu phải luôn nhớ đóng cái nắp bồn xí lại, thật là mệt với tụi nó hết biết luôn! x-(x-(