• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Thiên Thần nhỏ của Bờm - Cam

Gemma

Active Member
Ui, trộm vía lũ nhỏ lớn quá mẹ Gem ơi, đứa nào cũng xinh xắn, đáng yêu.8->:-* Tết này chúng nó tập trận thì nhà mẹ Gem tha hồ vui nhé!!! ;;)hí hí!! Thế thằng Bờm nó đã khỏe hẳn sau vụ cấm vận và mất ball chưa ạ?! Dạo này bận thi qua nên không hay vào cmt trong vp nhưng em nhớ hôm nọ hình như đọc thấy thằng này ngựa quen đường cũ nên lại bị thiết quân luật rồi thì phải?!hik.:-ss Ah mà hôm trước mang con bé nhà em đi tiêm thì thấy bác Chiền bảo là Tôm nhà Tũn lại bị đau lưng tiếp do thiếu canxi rồi. :(hik hik. Bác ý còn bảo là con Nhọ vs con Tôm giống nhau như đúc, ;)<:pmỗi tội Nhọ hiền hơn Tôm, tiêm gì cũng nằm yên, còn Tôm đanh đá thì đã kỉ niệm vài vết răng trên tay bs rồi. hehe!:p:))
Bọn nhỏ giờ đã tập trận tưng bừng rồi cô ạ, chả đợi đến tết đâu. Chúng nó đã hơn 1 tháng tuổi rồi, biết ăn vụng đồ ăn của mẹ và học đi chậu shit rồi đấy, cô thấy các cháu có giỏi không? Bà cháu chả phải dậy cái gì cả, các cháu tự học hay mẹ các cháu dậy bà cháu cũng chả biết luôn, để lát nữa show hình bé Trà đi chậu shit dễ thương lắm :-ss:))

Cảm ơn cô đã nhớ đến vụ balls của Bờm. Cháu nó mới cắt chỉ hôm kia ạ, do phải khâu chỉ lại lần hai nên mãi hôm kia mới cắt chỉ và bác sĩ bảo là cháu nó lành lặn hoàn toàn rồi. Mấy hôm nay nó vui vẻ và chơi với Bánh Mì như hai anh em, không đòi nhảy lên cắn cổ Bánh Mì nữa nên lại được thả rông đi chơi khắp nhà rồi, còn lẻn vào cả phòng trẻ con chơi rồi khè lũ con mình nữa cơ! Cái thằng đúng là ngố! >:/:))

Ôi, Tôm với Nhọ cũng cùng bệnh luôn à Ropilois? Nhọ đỡ nhiều chưa? Mùa này ngoài ấy chắc ít nắng để cho các bé phơi nắng nhỉ. Thôi các cô chịu khó chạy chữa cho các cháu để ăn tết vui vẻ nhé! Mong Nhọ và Tôm chóng hết đau để ăn tết với cả nhà :x:x

zorba_meow

Active Member
Hôm nào các cháu đầy 6 tuần tuổi thì cô Zorba đi cùng mẹ Yumi sang chơi, lúc ấy có muốn đón cháu Quất cũng chưa muộn. Quất ngoan và cá tính lắm, mỗi tội hay bị các anh chị bắt nạt nên cháu nó hay chơi lẻ một mình. Dạo gần đây bà cháu quan sát thấy Quất đã mạnh mẽ lên nhiều, cũng đánh lại bọn anh chị láo lếu ưa bắt nạt, nhất là thằng anh kế Chanh cũng hay rình Quất đang ngủ ra cắn trộm, Quất tỉnh dậy cắn tưng bừng vào chân Chanh, thế là Chanh bỏ trốn không dám bắt nạt Quất nữa. >:/:))
Quất thế mà giỏi nhỉ, út ít nên bị bắt nạt cũng phải ùi :( Em cũng muốn bắt lắm, mà em mà rước thêm đứa nữa có mà chết chị ui :D Nên đành ngậm ngùi nhìn ngắm từ phía.. xa.. xa.. :">

Gemma

Active Member
Quất thế mà giỏi nhỉ, út ít nên bị bắt nạt cũng phải ùi :( Em cũng muốn bắt lắm, mà em mà rước thêm đứa nữa có mà chết chị ui :D Nên đành ngậm ngùi nhìn ngắm từ phía.. xa.. xa.. :">
Bà cháu nói thế thôi chứ cũng biết cô Zorba hoàn cảnh rồi. Chứ nếu mà cô bắt một bé Garfield của bà cháu thì bà cháu mừng hết nhớn, ý quên, hết già ý chứ! :)):)) Vì cô ở gần nhà bà cháu thì có gì bà cháu sang thăm nom cũng đỡ nhớ các cháu hơn là gả đi xa. Cũng như Trà về nhà mẹ Yumi sau này bà cháu phi sang đấy thăm cũng gần. Phải chi mà cô Zorba đón được một đứa về thì hay quá. Bởi thằng ginger nhà này màu cũng giống Whisky siêu quậy nhà mẹ Hà dạo nọ. Thế là cô Zorba có thể tưởng tượng đấy là Whisky cho đỡ nhớ nó 8->:)):x

zorba_meow

Active Member
Bà cháu nói thế thôi chứ cũng biết cô Zorba hoàn cảnh rồi. Chứ nếu mà cô bắt một bé Garfield của bà cháu thì bà cháu mừng hết nhớn, ý quên, hết già ý chứ! :)):)) Vì cô ở gần nhà bà cháu thì có gì bà cháu sang thăm nom cũng đỡ nhớ các cháu hơn là gả đi xa. Cũng như Trà về nhà mẹ Yumi sau này bà cháu phi sang đấy thăm cũng gần. Phải chi mà cô Zorba đón được một đứa về thì hay quá. Bởi thằng ginger nhà này màu cũng giống Whisky siêu quậy nhà mẹ Hà dạo nọ. Thế là cô Zorba có thể tưởng tượng đấy là Whisky cho đỡ nhớ nó 8->:)):x
Ôi ôi, chị còn nói thế như trêu em í :(( Em mà bắt được là em xí phần trước luôn ùi cơ :( Từ khi bọn nhỏ sinh ra là em đã me cái bé mà "có màu lông giống cả bố Bờm lẫn mẹ Cam", cứ nhìn hình là đi kiếm cái bé í í thui à :"> Ko rước được em cũng tiếc hùi hụi ý chứ :-<

Gemma

Active Member
Ừ, mà Cam nó nặn khéo thật đấy, Chanh và Quất là hai bé có lông vàng giống mẹ và vân áng giống bố, trông buồn cười chết được! Thay vì đen vân áng thì nó đổi sang vàng, thế là giống cả bố lẫn mẹ còn gì! <:p:-*:x:))

Gemma

Active Member
Các bé mèo cưng tròn 1 tháng tuổi

Thế là thấm thoát các cục cưng đã qua tròn một tháng tuổi. Hôm ý nhằm ngày tết Tây nên các cháu cũng đã được ăn mừng bằng một bữa tiệc rượu vang, bò bít tết. Bà có chụp thêm ít ảnh cho các cháu nhưng chưa kịp up lên để lấy link. Cập nhật thêm ít ảnh chụp cách đây ít hôm trong khi chờ show ảnh bé Trà... tập đi poo pee trong hộp cát ạ.
Cuộc chiến giành nhà vẫn không ngưng nghỉ. Song anh Quýt tỏ ra độ lượng hơn, ngồi bên cửa nhà Quất canh cho em ngủ chứ không dẫm lên người em nữa

Anh cả Thanh ra góc chân máy ảnh ông đặt trong phòng để sẵn sàng quay video bất cứ lúc nào, trông mặt Thanh lúc thì nheo nheo cười, lúc thì tươi hơn hớn như bắt được vàng ấy!

Là lá la la, mình chiếm một mình cái nhà này, đố đứa nào dám giành, Trà đứng thò đầu trong nhà nhìn ra sung sướng

Mẹ Cam luôn để mắt đến lũ con xem chúng nó chơi ở ngóc ngách nào

Trà lại làm dáng cho bà chụp hình đây!

Xem Quýt đẹp trai không này

Chị Cả Bưởi: này chúng mày có biết ông đặt cái chân máy ảnh ở đây làm gì không thế? Đứa nào biết xài cái này bảo chị với!

Bọn em cũng chả biết xài cái của này đâu chị Bưởi ạ, chị hỏi bà thử xem!

Bà ơi dép của bà cao thế, cháu đi thử được không ạ?

Hai đứa giặc con đang chơi trốn tìm trong nhà

Chị cả Bưởi trông mặt đã già khú lên rồi

Bé Út Quất chơi trong giường

Hê nhảy xuống có u đầu không nhể!

Nhà của Trà đấy nhá chị Bưởi, đừng có mà xí xọn!

Nhà này chỉ có hợp với Trà thôi, Trà đã chiếm rồi thì đừng hòng nhá!

Tũn còi

Member
Trùi ui, hai đứa con gái của bố Bờm trông xinh xắn và nét quá chừng, mẹ Gem mà ở ngoài này thì...he he he, ta sẽ bắt về cho coi. Kiểu này khéo lại phải xem xét cho Tôm đi "làm dâu" nhà nào có mèo mướp vân áng thôi. :p

Gemma

Active Member
Chị Tũn lâu mới vào chơi nhỉ? Nghe Ropilois bảo Tôm nhà em lại bị đau lưng phải đi chích canxi hở? Ráng chữa cho bé khỏi còn ăn tết cho vui vẻ nhé chị Tũn. Chị Tũn cũng thích mèo đen đen mướp mướp ạ? Hai đứa con gái của Bờm chỉ có một đứa là mướp thôi, mà cháu cũng có màu vàng đốm nhỏ ở bụng với chân nữa, chắc là lai giữa mướp và tam thể 8->:)) Mà hình như mèo bố mà mướp vân áng hơi bị hiếm hàng đấy chị Tũn ạ, ráng mà săn lùng ông con rể Tây cao to đệp giai nhá! <:p:x

Linhmu_93

Active Member
Mèn ơi! Cái thằng Thanh nó giống con Cam hồi bé khủng khiếp! Má Gemma mang ảnh Cam chụp với ba của Cam ở quán cafe ngày trc ra mà coi! Giống cực ấy!

Tũn còi

Member
Bọn nhỏ giờ đã tập trận tưng bừng rồi cô ạ, chả đợi đến tết đâu. Chúng nó đã hơn 1 tháng tuổi rồi, biết ăn vụng đồ ăn của mẹ và học đi chậu shit rồi đấy, cô thấy các cháu có giỏi không? Bà cháu chả phải dậy cái gì cả, các cháu tự học hay mẹ các cháu dậy bà cháu cũng chả biết luôn, để lát nữa show hình bé Trà đi chậu shit dễ thương lắm :-ss:))

Cảm ơn cô đã nhớ đến vụ balls của Bờm. Cháu nó mới cắt chỉ hôm kia ạ, do phải khâu chỉ lại lần hai nên mãi hôm kia mới cắt chỉ và bác sĩ bảo là cháu nó lành lặn hoàn toàn rồi. Mấy hôm nay nó vui vẻ và chơi với Bánh Mì như hai anh em, không đòi nhảy lên cắn cổ Bánh Mì nữa nên lại được thả rông đi chơi khắp nhà rồi, còn lẻn vào cả phòng trẻ con chơi rồi khè lũ con mình nữa cơ! Cái thằng đúng là ngố! >:/:))

Ôi, Tôm với Nhọ cũng cùng bệnh luôn à Ropilois? Nhọ đỡ nhiều chưa? Mùa này ngoài ấy chắc ít nắng để cho các bé phơi nắng nhỉ. Thôi các cô chịu khó chạy chữa cho các cháu để ăn tết vui vẻ nhé! Mong Nhọ và Tôm chóng hết đau để ăn tết với cả nhà :x:x
Em bận suốt từ đợt Tôm bị đau chân đến bây giờ đi công tác nữa nên chẳng lên diễn đàn được, cảm ơn mẹ Ro và mẹ Gem đã hỏi thăm nhé, Tôm chắc rét quá nên bị sái chân lúc chạy nhảy hay sao í, tiêm canxi 3 hôm bây giờ lại tung tăng rồi.

ropilois

Member
Con bé nhà em khỏi hẳn rồi mẹ Gem vs mẹ Tũn ạ. Bây giờ thì nó là con giặc con chạy huỳnh huỵch khắp nhà cả đêm. Ban ngày thì nó lăn quay ra ngủ. Hik. Từ đợt a Chiền bảo Tôm lại bị đau chân, em lo quá nên cứ hôm nào ở nhà được em lại lôi nó lên trần nhốt, mặc kệ cho nó kêu gào. Thấy a ý bảo nhà Tũn là chung cư nên k cho Tôm ra nắng được nên e cũng lo lo nhưng chẳng thấy Tũn lên để hỏi thăm.hik

ropilois

Member
Trùi ui, hai đứa con gái của bố Bờm trông xinh xắn và nét quá chừng, mẹ Gem mà ở ngoài này thì...he he he, ta sẽ bắt về cho coi. Kiểu này khéo lại phải xem xét cho Tôm đi "làm dâu" nhà nào có mèo mướp vân áng thôi. :p
Hờ hờ, tớ cũng nghĩ giống Tũn á. ;)Nhưng vân áng có nhà mẹ Gem làm bản quyền rồi. <:pTớ đang bon chen thằng bán than nhà chị Diệp, nhưng bị chê là phi công trẻ lái máy bay bà già.:)):-ss

Gemma

Active Member
Mèn ơi! Cái thằng Thanh nó giống con Cam hồi bé khủng khiếp! Má Gemma mang ảnh Cam chụp với ba của Cam ở quán cafe ngày trc ra mà coi! Giống cực ấy!
Giời ơi, chị Linh nhớ kỹ thế kia á! Đúng rồi, Thanh với Quýt mặt giống mẹ lắm. Con bé Cam nó đẻ khéo thật, nhưng nó lại cưng con gái hơn cơ, chắc con gái nhìn giống chồng yêu của nó nên nó cưng hơn =))=))=))

Linhmu_93

Active Member
Hehe, Cam đẻ khéo quá nhưng chắc là mẹ Gem cho sinh 1 lần thôi nhỉ? Chồng thành công công rồi còn đâu! Mà Bánh Mì mẹ Gemma tính sao? Cho nó đi theo bước A Bờm luôn ạ?
Mẹ chị Linh giờ suốt ngày khen Cốm xinh gái nhất nhà, chỉ tội mặt nhọ nhem! Haha....

Gemma

Active Member
Đúng vậy chị Linh ạ, Cam chỉ đẻ một lần thôi, một lần banh da xẻ thịt là đủ lắm rồi. Lúc em ấy trên bàn mổ chị chỉ sợ nó không tỉnh dậy nữa, sợ cái cảm giác đấy quá rồi :(:)-o Cho nên Bánh Mì sẽ không được cấp phép lấy chồng, mà cũng không có biện pháp xiến gì cả, cứ để em ấy lâu lâu lăn lộn gào giai tí cũng được. Thằng Bờm giờ an toàn rồi nên chả làm ăn được gì, khỏi lo >:/:))

Cốm mà không có cái tam giác đen giữa mặt thì thành đệ nhất sắc đẹp của thiên hạ rồi. Nhưng như thế cũng là xinh quá rồi còn gì hả chị Linh. Chị Linh có rảnh up date ảnh Cốm thêm nhé! :x:-*:x

bichdiep

Member
Thế là thấm thoát các cục cưng đã qua tròn một tháng tuổi. Hôm ý nhằm ngày tết Tây nên các cháu cũng đã được ăn mừng bằng một bữa tiệc rượu vang, bò bít tết. Bà có chụp thêm ít ảnh cho các cháu nhưng chưa kịp up lên để lấy link. Cập nhật thêm ít ảnh chụp cách đây ít hôm trong khi chờ show ảnh bé Trà... tập đi poo pee trong hộp cát ạ.

Chị cả Bưởi trông mặt đã già khú lên rồi

Em thích bé Bưởi nhất, yêu cái mặt ra vẻ ngây thơ của nó. Nhanh quá mẹ Gem nhỉ. Mới thế mà các cháu đã biết ăn cơm rồi. Thảo nào thấy em già nhanh :(( Thế mẹ Gem đã thử món thịt bò hấp chưa ạ, phản hồi cháu Cam thế nào? Có thích món đó không hả mẹ Gem?

Linhmu_93

Active Member
Em thích bé Bưởi nhất, yêu cái mặt ra vẻ ngây thơ của nó. Nhanh quá mẹ Gem nhỉ. Mới thế mà các cháu đã biết ăn cơm rồi. Thảo nào thấy em già nhanh :(( Thế mẹ Gem đã thử món thịt bò hấp chưa ạ, phản hồi cháu Cam thế nào? Có thích món đó không hả mẹ Gem?
Hihi, chắc cô Diệp bận quá chưa có tg tham quan hết các tầng nhà mẹ con cháu Cam rồi! Hôm sinh nhật Cam - Bánh Mì e thấy má Gem mua thịt bò về hấp cho Cam ăn ngon lắm! E cũng học lỏm món đó của mẹ Gem, hóa ra là chị Diệp gợi ý :) bọn nhà e ngố tàu lắm chị ạ! Bột, Bơ, Suki ăn lấy ăn để, Cốm và Tabi ngửi rồi quay đít đi :(

Linhmu_93

Active Member
Đúng vậy chị Linh ạ, Cam chỉ đẻ một lần thôi, một lần banh da xẻ thịt là đủ lắm rồi. Lúc em ấy trên bàn mổ chị chỉ sợ nó không tỉnh dậy nữa, sợ cái cảm giác đấy quá rồi :(:)-o Cho nên Bánh Mì sẽ không được cấp phép lấy chồng, mà cũng không có biện pháp xiến gì cả, cứ để em ấy lâu lâu lăn lộn gào giai tí cũng được. Thằng Bờm giờ an toàn rồi nên chả làm ăn được gì, khỏi lo >:/:))

Cốm mà không có cái tam giác đen giữa mặt thì thành đệ nhất sắc đẹp của thiên hạ rồi. Nhưng như thế cũng là xinh quá rồi còn gì hả chị Linh. Chị Linh có rảnh up date ảnh Cốm thêm nhé! :x:-*:x
Hihi, mẹ Gem cứ khen thế thì Cốm với chị Linh nở phồng mũi mất thôi! 2 đứa mũi to thì chớ, lại còn phồng :)) haha...... Hqua e định up mấy cái ảnh mới lên mà mạng chán đời quá! Upanh.com và photobucket đều k đc. Thôi đành để lúc chị Linh thi xong có nhiều tg thì chỉ ở nhà chụp ảnh mèo thôi vậy! Hehe.....

Gemma

Active Member
Bé Bưởi được bà giữ lại nhà ở cùng với bố mẹ cho vui, còn các bé khác có ai yêu mèo và đủ điều kiện chăm sóc chúng thật tốt thì bà cháu sẽ gả đi hết. Cho nên trong tương lai cô Diệp sẽ còn nhìn thấy mặt Bưởi xí xọn dài dài... :-*:x:))

Mẹ cháu mua cả thịt bò nạc nguyên miếng loại hảo hạng về luộc lẫn thịt bò xay trong Big C về hấp bằng lò viba. Cả hai món này Cam đều ghiền hết. Có điều thịt bò xay họ pha nhiều mỡ quá, hấp lên lúc nguội mỡ nó cứ quyện chặt thịt vào với nhau, bố cháu bảo không cho Cam ăn loại bò xay ấy nữa, nhiều mỡ quá không tốt. Cho nên hiện giờ bà cháu mua cá basa phi lê với ức gà phi lê về hấp chín bằng lò viba rồi cắt nhỏ, Cam ăn ghiền luôn! Mấy đứa nhỏ cũng vào ăn ké với mẹ ra chiều thích thú lắm. <:p

Gemma

Active Member
Hihi, chắc cô Diệp bận quá chưa có tg tham quan hết các tầng nhà mẹ con cháu Cam rồi! Hôm sinh nhật Cam - Bánh Mì e thấy má Gem mua thịt bò về hấp cho Cam ăn ngon lắm! E cũng học lỏm món đó của mẹ Gem, hóa ra là chị Diệp gợi ý :) bọn nhà e ngố tàu lắm chị ạ! Bột, Bơ, Suki ăn lấy ăn để, Cốm và Tabi ngửi rồi quay đít đi :(
Cô Diệp bận lắm, đâu có thời gian gợi ý vụ thịt bò hả cô Linh? Mẹ cháu vốn lười nên tự nghĩ ra món thịt bò xay đấy chứ! Vì mua thịt bò nguyên miếng về luộc xong phải bày ra thớt với dao để cắt nhỏ, còn lười hơn thì lấy một cái kéo thật bén cắt thịt để nguyên trong tô hoặc dĩa ấy, đỡ phải rửa dao thớt :)):)):)) Với lại hôm bữa đọc trong topic mua bán thấy có anh chàng rao bán thịt bò xay nhập khẩu đông lạnh đóng gói dành làm thức ăn cho chó mèo, nên mới nghĩ ra chiêu mua thịt bò xay về hấp cho cục cưng Cam ăn. Nhưng thịt bò xay họ trộn nhiều mỡ quá nên giờ bà cháu cho mẹ con Cam ăn thịt gà nạc với cá nạc thôi. Bọn mèo mỗi con mỗi tính đấy. Cam với Bánh Mì thịt thà gì cũng ăn, còn thằng Bờm chỉ ăn hạt khô với cá hộp của nó, cho gì cũng ngoảy đít bỏ đi, ngố Tây chứ không phải ngố Tàu nữa =))=))=))

Thôi cô Linh ráng ôn thi rồi thi cử cho tốt để ăn tết thật vui nhé. Thi xong tha hồ ngồi ôm mều với sáng tác ảnh nghệ thuật cho mều hỉ 8->:x>:D<