• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những em mèo đáng yêu nhà cô Liễu (Mimi83)

Mimi83

Member
Gia đình Tý Ty

Đây là sản phẩm của Tý Ty và Đóm.

Bà mẹ dũng cảm

Mẹ và con gái lớn

Tạm thời thế đã, hẹn các cô chú ngày mai up tiếp.
Chúc cả nhà ngủ ngon.

yeupeo91

Member
......../............/…...Up…...
......./............(.......Qua…..
...../'...............\......Up…Lại...
.../...................\....Cả…....
..(,(...................)...Hai…...
...\,\...\....\....\,_,/...Cùng.…
......\._.\._.) ._)….....Có…....
.......\._.\................Lợi …...
........\._.\ …Cảm...Ơn...
.........\_.)....Rất...Nhiều
Uppppp cho gia đình cô Mimi....

zZĩnz

Member
Đây là sản phẩm của Tý Ty và Đóm.

Bà mẹ dũng cảm

Mẹ và con gái lớn

Tạm thời thế đã, hẹn các cô chú ngày mai up tiếp.
Chúc cả nhà ngủ ngon.
ui trùi ui đáng yêu zã man tan tành xác pháo mà Tyty nhà cô liễu có bộ lông tam thể na ná Mẹ Nem bên nhà chị Milk Nói chung là đáng yêu và là mẹ đảm hết. Chúc mẹ và các bé mạnh khỏe nhá

Mimi83

Member
Xin khoe cả nhà tiếp ảnh của các bé Nghêu, Sò, Ốc, Hến nhà Tý Ty-Đóm
những phút đầu tiên mới chào đời

bốn chị em quây quần bên nhau

cả nhà bên nhau

Mimi83

Member
Bố và con trai út

xếp hàng điểm danh nào, từ lớn đến bé

Nghêu, Sò, Hến, Ốc
chạy thi

kokokiukiu

Active Member
Các bé trông đáng yêu quá cô ạ:x:x:x,cái ảnh cuối cả nhà nằm với nhau trông thật đầm ấm<:p<:p

X

xuka3691

Guest
cô Mimi83 giữ ảnh kĩ quá, giờ mấy đứa đã lớn hết rồi. chẳng bao lâu nữa mà làm bố làm mẹ thì lại có một bầy lũn cũn thế này

hôm trước cháu gửi tn trả lời cô mà diễn đàn báo không được. cháu sẽ liên lạc với chị Ruồi để đi cùng chị ấy ạ trước khi đến cháu sẽ gọi cô cô nhé

Mimi83

Member
Giường của mẹ biến thành chỗ chơi của chúng nó

Chơi chán rồi lăn ra cả mẹ con cùng ngủ

milkygirl6390

Active Member
Giường của mẹ biến thành chỗ chơi của chúng nó

Chơi chán rồi lăn ra cả mẹ con cùng ngủ

Cô ơi, sao cô lại lấy trộm đàn mèo nhà cháu thế này ... nhà cô ở đâu thế ạ...cho cháu sang xin lại đàn mèo của nhà cháu nhé :D

Mimi83

Member
Ơ, nhìn qua thấy giống giống các con mình, giao lưu đi milky ơi...:D

milkygirl6390

Active Member
Ơ, nhìn qua thấy giống giống các con mình, giao lưu đi milky ơi...:D
Nhìn mà giật mình cô ạ :)) giống cả mẹ cả con ấy chứ. Nhà cô ở đâu thế ạ. Hôm nào cháu có thời gian cho mẹ con nó sang nhà cô phá phách được không ạ. Nghe giang hồ đồn cô nuôi mèo mát tay lắm. Cháu cứ muốn sang sờ tay cô một tí mà cháu ngại quá. Hôm nay có mấy tấm hình nên đánh bạo một phen đây ạ :))

hathu08

Active Member
cô ơi, cho cháu hỏi, mèo mới mở mắt (tí hí mắt lươn) thì ánh sáng quá có gây hại mắt mèo không ạ? cháu thắp bóng điện tròn nhỏ cho chúng nó đỡ lạnh, nhưng lại sợ chói quá không ngủ được.
Với cả cô cho cháu hỏi nữa, mèo bao nhiu ngày tuổi thì cho ra ngoài ổ được ạ, mấy đứa nhà cháu được 10 ngày rồi, cháu muốn cho hít thở ít không khí trong lành để cho cái ổ đỡ hôi (trong góc kín) nhưng cháu lại lo chúng nó yếu cô ạ :(

D_P_HOA

Active Member
cô ơi, cho cháu hỏi, mèo mới mở mắt (tí hí mắt lươn) thì ánh sáng quá có gây hại mắt mèo không ạ? cháu thắp bóng điện tròn nhỏ cho chúng nó đỡ lạnh, nhưng lại sợ chói quá không ngủ được.
Với cả cô cho cháu hỏi nữa, mèo bao nhiu ngày tuổi thì cho ra ngoài ổ được ạ, mấy đứa nhà cháu được 10 ngày rồi, cháu muốn cho hít thở ít không khí trong lành để cho cái ổ đỡ hôi (trong góc kín) nhưng cháu lại lo chúng nó yếu cô ạ :(
Mèo nhà Hathu mở mắt rồi à :), chăc ánh sáng đèn không sao đâu vì cô vẫn để bonh đèn như vậy gần ổ mà.

À mà cô cũng liều lắm , lôi chúng ra khỏi ổ làm mẫu chụp ảnh suốt , chăc là không sao đâu, với lại cái khăn lót ổ thì theo cô nghĩ phải thay thường xuyên cho sach chứ nhỉ :)

Mimi83

Member
Ánh sáng đèn tròn chắc không ảnh hưởng gì đến tụi nhỏ.
Cho bọn trẻ con ra ngoài sớm cũng tốt, nhưng phải lúc trời ấm, kẻo chúng nó lạnh và cẩn thận kẻo mẹ chúng nó tha con đi mất. Đấy là mình nghe nói thế chứ mèo nhà mình toàn đẻ trên giường, tối đến mẹ tha con dúi vào cổ mình rồi đi ngủ một mình :D!

hathu08

Active Member
hì, cháu chơi trò dùng khăn lót 1 lớp dưới, rồi dùng giấy lụa (mà nhiều khi để gói hoa ấy) lót nhiều lớp lên trên, giấy đấy giữ nhiệt tốt lắm cô ạ, mà lại phẳng nên không sợ bọn ranh con chui vào rồi mẹ không nhìn thấy đè chúng nó. Mỗi ngày cháu lại lột 1 lớp giấy lụa bỏ đi, nên thay ổ rất nhanh, không phải mang bọn mèo con ra ạ :D

Mấy đứa nhà cháu ti hí rồi, dạo này mẹ chúng nó cũng bỏ bê, toàn ra nằm với cháu, nên tội bọn nhỏ lạnh :(

Mimi83

Member
Ừ, bây giờ trời về đêm hơi lạnh rồi, chú ý giữ ấm cho tụi nhỏ, bọn mèo mẹ này hay thế đấy, cứ như chúng nó có mỗi việc đẻ còn mình phải chăm ấy, chúng nó đẻ thuê hathu nhỉ :D