• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những em mèo đáng yêu nhà cô Liễu (Mimi83)

hellion77

Member
Ừ công nhận con bé Ty đẹp thật, cơ mà nó lạnh lùng lắm, yêu nó chẳng khi nào nó tỏ ra sung sướng cả, cứ như là mình phải có bổn phận yêu thương nó vô điều kiện ấy:(
Cháu thích nhất khoản Ty nằm yên tạo dáng chụp ảnh bác ạ :D Trời ơi, ra dáng người mẫu kinh khủng :x

hathu08

Active Member
cháu ước được làm mèo nhà cô :">
cô chăm mấy đứa cẩn thận và mát tay quá, từ lúc về đến giờ đứa nào cũng khác hẳn. Nhà cháu có thằng Tí giống Đóm nhà cô, lúc về còi xương giờ béo múp đít. Mỗi tội cháu chăm nó đã thấy mệt lắm rùi, thế mà nhà cô đứa nào cũng sạch sẽ yêu thế.

cứ từ từ đã nào thế cu cậu đã có biểu hiện j chưa mà bố cư nhắng lên đòi cắt là sao í nhỉ ^^
Sò & Ốc là cùng một đàn, ko phải tự nhiên mà cho Ốc thành công công, vì thế chị ủng hộ Canon cho Sò đi làm công công nốt, như vậy mới an toàn cho bé, ko đi linh tinh.

cô chăm mấy đứa cẩn thận và mát tay quá, từ lúc về đến giờ đứa nào cũng khác hẳn. Nhà cháu có thằng Tí giống Đóm nhà cô, lúc về còi xương giờ béo múp đít. Mỗi tội cháu chăm nó đã thấy mệt lắm rùi, thế mà nhà cô đứa nào cũng sạch sẽ yêu thế.

Em ơi, bọn nhà chị được mẹ chị cưng như trứng mỏng ấy. Tối trước khi đi ngủ mệt đến mấy cũng phải dọn cát, đổ đầy hạt, thay nước, trưa về có khi ko cần ăn nhưng phải kiểm tra xem bọn nó còn đồ ăn hay ko, sáng thì mắt vẫn còn díp nhưng đã phải đi hầu mấy đứa. Ở nhà giờ chỉ có Nhím là tình cảm thôi, yêu Nhím péo lắm ấy, :x

bichdiep

Member
Máy không xịn và tay nghề không cao cũng xin góp chút gạch cho topic này thật là xôm. Mong cả nhà không chê.

Riêng về mẫu thích nhất là em Nhím. Nhím rất chuyên nghiệp, nháy xong là chuyển tư thế. Mẫu Tý Ty hơi kiêu, khuôn mặt lạnh lùng. Mẫu Tí Hon thì không cho tiếp cận :(

Mimi83

Member
Hứ, ở đấy mà tay nghề chị Diệp không cao, ảnh Nhím đẹp mê hồn cả nhà nhỉ. Nghĩ đến lúc phải xa Nhím, tiễn Nhím về với mẹ Ngumuon mà buồn quá, con bé tình cảm lắm (nó chỉ là con nuôi mà còn hơn cả bọn con đẻ kia :((). Hôm nào chị Diệp cho hai hạt đậu sang chơi với Nhím, mẹ Nhím đãi một chầu công chị Diệp show hàng bé Nhím mặt bánh rán nhé :D

Mimi83

Member
Không sạch sẽ lắm đâu Hathu à, đấy là chụp ảnh "làm hàng" mà, mặc dù không rao bán nhưng cũng phải khoe các bé một tý. Thỉnh thoáng chúng nó kéo nhau ra ngoài hành lang lăn lộn mấy vòng là thành khăn lau nhà ngay, lại phải tắm, gội, sấy, ôi mệt ...
Không hiểu sao cứ thấy đứa nào đau yếu lại thương, rước chúng nó về chữa cho chúng nó khỏe mạnh là mừng lắm, đến khi nó lớn nó không cần mình nữa thì lại buồn :((. Mèo nhà mình toàn đứa ốm đau cả đấy. Nhiều khi nghĩ lại thấy mình cũng liều, nhưng thương chúng nó không cầm lòng được. Hôm nào rảnh hai bạn đưa mấy đứa sang nhà mình chơi, cho bọn trẻ "sinh hoạt văn hóa văn nghệ" tý :D

D_P_HOA

Active Member
chị chăm mấy đứa khéo ghê, hôm nào em xin sang nhà bác học thêm ít kinh nghiệm bác nhé :). Em nhìn em lại thấy thíc bé Tý hon, cái mầu mắt của bé lạ nhỉ :x, mà sao chị chụp được cái ảnh thằng Đóm nhe răng trông buồn cười quá :))

Mimi83

Member
chị chăm mấy đứa khéo ghê, hôm nào em xin sang nhà bác học thêm ít kinh nghiệm bác nhé :). Em nhìn em lại thấy thíc bé Tý hon, cái mầu mắt của bé lạ nhỉ :x, mà sao chị chụp được cái ảnh thằng Đóm nhe răng trông buồn cười quá :))
Lúc ấy là Đóm đang khè, không cho chụp ảnh;)
Mắt Tý Hon màu xanh lá cây, mình cũng thấy lạ :x

ruồi bẹp

Active Member
cô ơi hôm nào cháu tiêm xong mũi 2 cho lũ nhà cháu cháu mang qua cô cho chúng nó chơi nhé 8->

hoaquynhdem

Member
Mấy pé xinh qua!Và chủ cũng là 1 nhiếp ảnh gia khá thú vị...hì hì trc ống kính mà mấy pé làm dáng đang iu thấy sợ lun

Nhà mình sắp thành trang trại mèo rùi >:D<. Chào mừng, ai mang đến rồi ko mang về càng tốt, 8->

ruồi bẹp

Active Member
Nhà mình sắp thành trang trại mèo rùi >:D<. Chào mừng, ai mang đến rồi ko mang về càng tốt, 8->
em để chúng nó lại cho tụi nó phá tan hoang nhà chị *cười nham hiểm*

@chị Bizonzon: vâng ạ lúc đó cho anh em chúng nó đoàn tụ với lại cho con bé Chanh nó bợp tai thằng Táo vì tội trước khi sang nhà mới thằng Táo dám trêu con Chanh %-(

@chị Bizonzon: vâng ạ lúc đó cho anh em chúng nó đoàn tụ với lại cho con bé Chanh nó bợp tai thằng Táo vì tội trước khi sang nhà mới thằng Táo dám trêu con Chanh %-(

Cô Ruồi ơi, cái nhà đó có bao giờ là nhà chị đâu :)) vậy nên bọn nó có uýnh tan hoang thì chị cũng vô can mà <:p.
Các cô có sang thì nhớ báo trước để nhà chị còn chuẩn bị chứ đổ bộ bất chợt ko có gì tiếp đãi thì cấm kêu nhá (riêng các bé mèo thì đã có sẵn RC để tiếp rùi nên ko lo :-")

Mimi83

Member

Hay Ruồi để thằng Táo lại nhé, cho nó ở gần thằng Sâu với con Chanh cho vui:p, mà cũng đủ bộ mèo tây nữa: ALN, ALD, Batư, Nga :D

Mimi83

Member
Tặng mọi người ảnh thằng cu Nhép nhà mình này, nhưng cháu đã mất rồi, nhớ nó lắm, thỉnh thoảng nghe tiếng mèo kêu ngoài đường cứ nghĩ là nó về

nó toàn ngủ kiểu này thôi

còn kiểu này thì không thể luận nổi

nó là đứa mình nhặt được dưới hố nước gần nhà trên đường đi làm đúng ngày mùng 1, ai kiêng chứ mình không kiêng. Mà cũng chẳng kiêng được, không lẽ để nó chết rét ngoài đường

linhlady

Member
còn đây là kiểu gì không biết nữa

Như thế này người ta gọi là " Mời cụ xơi " cô ạ. nhìn thế này ai chả muốn xông vào hôn hit. mà hôm cháu đến được xí xớn có tí bọ. hôm nào cháu lại đến cô nhé.cháu ké chân chụp ảnh cho mấy mẫu chuyên nghiệp :D

zZĩnz

Member
còn đây là kiểu gì không biết nữa

hơ hơ nhìn cứ như là 1 mâm cúng lễ vật dâng lên với tấm biển : MÂM LỄ HẢO HẠNG dâng lên kính THÀNH HOÀNG MÈO xin cho con năm nay mạnh khỏe í ạ