• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhẹo vỡ chum, mẹ tròn con vuông rồi, mừng quá cả nhà ơi \:d/

bizonzon

Active Member
Ôi, bé Nhẹo của chị!
Nay chị phải đi học cả ngày, mà cứ linh cảm ở nhà em sẽ sinh, vì đêm qua em cào giường suốt mà. Sáng nay trước khi đi, chị đã lót khăn vào hộp làm ổ cho em, cầu trời khấn phật cho em chị biết đường chui vào đó.
Chiều tan học, nóng ruột quá, chị về đến nhà là 5h rồi, lúc để túi lên bàn thì thấy cái hộp trên bàn nằng nặng, ngó vào đã thấy Nhẹo của chị đang nằm thở dốc ở trong. Ôi, tay chân chị cuống cả lên, gọi loạn hết người này đến người khác. Rồi sinh linh bé bỏng đầu tiên ra đời, trong lòng Nhẹo, trong vòng tay chị. Nhẹo của chị cố chờ chị về phải không em?
Nhẹo của chị giỏi lắm, lần đầu làm mẹ, nhưng em can đảm hơn chị nhiều, em bình tĩnh liếm láp cho con, em hết sức khẽ khàng với cơ thể bé bỏng yếu ớt, chẳng như chị, chị ở ngoài, lóng ngóng đi tìm kéo cắt rốn, cuống quýt tìm thứ nọ thứ kia...
Rồi thêm một bé, thêm một bé, một bé nữa, liền tù tì chui ra, Nhẹo của chị đã mệt nhoài, em nằm tựa vào thành hộp, há miệng ra thở, ôi em của chị!
Chị sờ bụng em, thấy vẫn cuộn cuộn, và hơi cứng, chị lo quá chừng. Nhẹo của chị đã quá mệt rồi, không biết nếu một đứa nữa chui ra em còn đủ sức không. May quá, bụng em thôi cuộn, rồi em từ từ yên tâm nằm xuống, mấy đứa nhóc nhoài dữ quá, chúng nó bé tí đã đạp nhau để len vào tìm ti. Em chị chẳng được chợp mắt chút nào, cũng nhất định không chui ra khỏi ổ, thương quá!
Lu ngố ơi là ngố, Lu chả biết gì, Lu thấy Nhẹo nằm im trong hộp thì thò đầu vào ngó, rồi nghiêng đầu nhìn mấy đứa trẻ con, Lu bị Nhẹo tát cho quá trời:(
Thằng Meo cũng vào hít hít ngửi ngửi, kì lạ là Nhẹo lại đặc cách cho Meo chui hẳn vào hộp, nhưng chị tống ra vì thằng này béo quá, vào chiếm chỗ các cháu. Từ lúc đó đến giờ thì Meo cứ đi vòng quanh hộp ra chừng sốt ruột lắm, ôi, Meo ơi là Meo.
Từng ngày từng ngày trôi qua, bụng Nhẹo của chị lớn dần lên, mỗi lần nhìn em chị đều cầu mong em hãy sinh lúc chị ở nhà, và mặc dù phải đi nhiều, thì lúc quyết định chị vẫn được có mặt bên em, cám ơn trời! Bao nhiều nỗi lo của chị giờ đã bay biến hết, em giỏi lắm Nhẹo ơi!
Mừng quá, cảm xúc hỗn độn, bọn nhóc đang chí chóe giành nhau ti, vui quá cả nhà ạ!
Điều mà bizonzon thấy đặc biệt nhất là, Nhẹo, theo lời chị Ki Ki thì sinh ra đúng vào ngày rằm tháng tám năm ngoái, và bây giờ, những đứa con đầu tiên của Nhẹo cũng ra đời vào rằm tháng tám.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng bé nhà bizonzon mẹ tròn con vuông nhé! mau up ảnh các bé lên cho mọi người cũng chiêm ngưỡng nhé.

moimm

Member
Chúc mừng bizonzon ! Sướng quá cơ Vietpet nhà mình nhà đầy trẻ em !!! Chúc mừng "ông" Bizonzon lên chức nhé !

meomum

Member
Cám ơn nhà bizon nhé, bạn làm mình nhớ lại cảm giác thiêng liêng ấy, không gi miêu tả được. Thích quá, 1 lũ trẻ con, Nhẹo giỏi thật, làm mẹ thật đảm quá đi mất. Mẹ con khỏe mạnh nhé, bizon giờ sẽ vừa bận vừa hồi hộp lắm đấy, ôi những thiên thần bé bỏng.

bizonzon

Active Member
Từ lúc sinh con xong đến giờ là gần 6 tiếng rồi, Nhẹo thấy con bú no mới cuống cuồng ra ăn một chút xong lại cuống cuồng vào với con, Nhẹo cho con bú mỏi, cứ ngồi lên là lũ quỉ con lại kêu, Nhẹo lại nằm xuống, Nhẹo thở mệt quá, Nhẹo ơi :(

Sheryl

Active Member
phục vụ tận ổ cho Nhẹo đi, cho thức ăn vào thìa rồi giơ cho liếm chẳng hạn. đỡ phải chạy xa.

MonkeyCAT

Member
Các cụ nói con gái sinh vào rằm T8 là ghê gớm lắm. Không biết đối với mèo có đúng không he :D
Nghe chị kể, cảm giác nâng niu những sinh linh bé nhỏ vừa chào đời thật kì diệu :x

bizonzon

Active Member
phục vụ tận ổ cho Nhẹo đi, cho thức ăn vào thìa rồi giơ cho liếm chẳng hạn. đỡ phải chạy xa.
Ổ của nó ở trên giường tớ mà :(, đâu thể để bát cơm ở trên giường đc, hic. Con bé này ko để ổ nó trên giường thì nó ko yên tâm, chắc đêm nay mình ngủ với mẹ con nó quá.

hathu08

Active Member
chị ở bên cạnh Nhẹo cho nó yên tâm chị ạ, những đứa có tình cảm với chủ thì lúc sinh thường muốn ở bên cạnh chủ, nó tin và yêu mình lắm nó mới thế chị ạ :) hạnh phúc quá, chẳng mong gì hơn thế chị nhỉ. Cầu cho cả mẹ và con cùng khỏe mạnh :x :X

thuan81

Active Member
nghe Nhẹo sinh baby mà thích quá chừng!vietpet mình quá chừng baby ra đời!chúc mừng bizonzon nha!mau mau up ảnh các bé nha!muốn thấy các baby lắm nè!:love struck:

thích thế, sau mấy ngày mệt mỏi này, bạn zonzon và bạn nhẹo phải tổ chức khao bà con đi, làm giấy khai sinh và đặt tên cho các cháu đi, mà mà quyền đặt tên là của bạn nhẹo hay bạn zonzon:D

ki ki

Member
thích thế, sau mấy ngày mệt mỏi này, bạn zonzon và bạn nhẹo phải tổ chức khao bà con đi, làm giấy khai sinh và đặt tên cho các cháu đi, mà mà quyền đặt tên là của bạn nhẹo hay bạn zonzon:D
Quyền đặt tên là của "bạn Nhẹo" nhưng vì "bạn Nhẹo" không phát âm được nên "bạn bizonzon" sẽ thay thế :D

ruồi bẹp

Active Member
ôi thế là nhà chị lại có một lũ trai với gái rằm rồi :)) hi vọng chúng nó lớn lên ngoan hiền, xinh xắn như mẹ chứ đừng có phá hoại như bác Zin :D
Bao giờ chị chụp ảnh tụi nhỏ nhé :D

milkygirl6390

Active Member
:eek:... sinh đúng trung thu cơ áh...thế thì thành chú cuội với hằng nga hết rồi...:))...bizonzon up ảnh mẹ con nhà Nhẹo đi nào...:X

ZzGauzZ

Member
Ui mẹ tròn con vuông rồi, Nhẹo quả là xuất sắc :-bd zonzon cũng giỏi luôn >:D< Nhẹo tình cảm thật đấy, trước giờ mình thấy các bé mèo sinh con toàn trốn vào góc không cho ai thấy thôi. Lu ăn ở sao mà để Nhẹo ghét thế không biết =)) àh, cha bọn trẻ con còn tạm trú nhà zonzon không :D

bizonzon

Active Member
Ui mẹ tròn con vuông rồi, Nhẹo quả là xuất sắc :-bd zonzon cũng giỏi luôn >:D< Nhẹo tình cảm thật đấy, trước giờ mình thấy các bé mèo sinh con toàn trốn vào góc không cho ai thấy thôi. Lu ăn ở sao mà để Nhẹo ghét thế không biết =)) àh, cha bọn trẻ con còn tạm trú nhà zonzon không :D
Tớ tống cổ nó rồi, phải rào kín cửa nẻo, cho ăn ở ngoài sân thôi. Lỡ nó làm gì tụi con nó thì chết :worried: