• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhẹo vỡ chum, mẹ tròn con vuông rồi, mừng quá cả nhà ơi \:d/

thuan81

Active Member
Tớ tống cổ nó rồi, phải rào kín cửa nẻo, cho ăn ở ngoài sân thôi. Lỡ nó làm gì tụi con nó thì chết :worried:
Trời ơi! bạc bẽo tội cho thân thằng nhóc!có con mà không cho nhìn con Bizonzon em ác quá!haha
Nhưng mà phải ác vậy mới được đó em!

bizonzon

Active Member
Hic, cả nhà ơi, có ai biết tại sao con bé Nhẹo nó cứ nhất định tha con vào chỗ thằng Meo nằm không? Cứ thằng Meo nằm đâu là nó tha con đặt vào đó, thằng kia thì béo, chen chúc rồi lại đè lên bọn nhỏ. Hic.

Mimi83

Member
Yến ơi, thế là có mấy baby đấy? Chúc mừng nhé. Chắc phải cho mẹ con nó nằm trên giường còn bọn khác thì cho ra phòng riêng hay nhốt bên ngoài thôi. Hồi trước con Tý Hon nhà cô đẻ cũng toàn tha con để lên cổ cô ngủ rồi bỏ đi ngủ một mình, không phải đứa nào cũng dấu con đâu.

Hic, cả nhà ơi, có ai biết tại sao con bé Nhẹo nó cứ nhất định tha con vào chỗ thằng Meo nằm không? Cứ thằng Meo nằm đâu là nó tha con đặt vào đó, thằng kia thì béo, chen chúc rồi lại đè lên bọn nhỏ. Hic.
tha đi không sao đâu Bi ạ, kệ Nhẹo thôi, :( kiếm cho tụi nó chỗ nào rộng rộng để nằm, chứ đừng bế con của nhẹo về chỗ cũ, Nhẹo lại tha đi đấy

bizonzon

Active Member
Yến ơi, thế là có mấy baby đấy? Chúc mừng nhé. Chắc phải cho mẹ con nó nằm trên giường còn bọn khác thì cho ra phòng riêng hay nhốt bên ngoài thôi. Hồi trước con Tý Hon nhà cô đẻ cũng toàn tha con để lên cổ cô ngủ rồi bỏ đi ngủ một mình, không phải đứa nào cũng dấu con đâu.
4 đứa cô ạ. Nhưng giờ còn có 2 thôi. Cầu trời 2 em đừng đi đâu nữa!

Mimi83

Member
Tình hình này chắc 1/6 sang năm các cô chú phải chuẩn bị quà cho các bé mệt rồi đây. Các cô chú tính sao đây, ờ mà sang năm thì các cháu lớn hết cả rồi, chắc là mừng tuổi Tết nhỉ, còn 1/6 sang năm lại có các cháu khác, cứ thế mà phát huy !!!

Chúc mừng gia đình nhà Bizonzon nha, vậy là dân số của VP ngày càng đông vui rùi, mau up ảnh bọn trẻ lên đi, thế này thì chắc là chủ nhật Bizonzon có thể đi dự off rùi đúng ko? Chứng tỏ Nhẹo rất yêu chị Bizonzon nên mới cố gắng chờ đợi như vậy, cố gắng chăm sóc mẹ con Nhẹo nha nhưng đừng quên quan tâm đến mấy đứa khác ko là bọn nó ghen tỵ nhau đấy, dạo này các cô-cậu chủ là ghê gớm lắm.
P/s: Chị vẫn ko hiểu sao chỉ còn 2 bé, tên là gì hả Bizonzon?

Mẹ bizonzon đặt tên con kiểu gì vậy, hic toàn đúng tên 2 ... ko được yêu mến thế, phải đặt tên con xinh xắn, dễ thương chứ, tội nghiệp 2 bé, đánh đòn mẹ bizonzon nghe chưa.

bizonzon

Active Member
Mẹ bizonzon đặt tên con kiểu gì vậy, hic toàn đúng tên 2 ... ko được yêu mến thế, phải đặt tên con xinh xắn, dễ thương chứ, tội nghiệp 2 bé, đánh đòn mẹ bizonzon nghe chưa.
Nó có sự tích cả đấy chị ạ. Chờ cho lũ này mở mắt hết, không phải lo lắng gì nữa, em sẽ dành thời gian kể cho cả nhà nghe nha, ^^

Sheryl

Active Member
Chắc một đứa đỉnh đầu đốm vàng hoặc bị ngã bươu đầu, một đứa bị đuôi chìa khóa ;;).

Twelve

Member
chúc mừng chúc mừng, sớm post ảnh cho mọi người chiêm ngưỡng bạn ha :X

Rubysxi

Member
Chúc mứng Nhẹo của zonzon nhé, lâu lắm mới vào pet thấy tin vui quá chừng.
Zon mau up ảnh cho cả nhà cùng xem nha

Mimi83

Member
Tình hình các bé thế nào rồi hả Yến? Bé nào bị rách da đã khỏi chưa? Chụp vội mấy kiểu ảnh cho các bé ra mắt họ hàng đi chứ.

bizonzon

Active Member
Tình hình các bé thế nào rồi hả Yến? Bé nào bị rách da đã khỏi chưa? Chụp vội mấy kiểu ảnh cho các bé ra mắt họ hàng đi chứ.
Vâng ạ, cháu chụp được kha khá, mà bây giờ mới resize nhỏ lại để up lên được. Sửa xong thì buồn ngủ quá ạ:D, để dành mai up vậy.
Đứa bị rách nách thì vết rách khô rồi cô ạ, cháu rắc thuốc mãi 4 ngày mới khô, khổ thân thằng bé, cái vết rách đóng vẩy to bằng cả cái bàn chân nó :(, nó còi hơn thằng kia bao nhiêu ấy cô ạ :sigh:

Mimi83

Member
Vâng ạ, cháu chụp được kha khá, mà bây giờ mới resize nhỏ lại để up lên được. Sửa xong thì buồn ngủ quá ạ:D, để dành mai up vậy.
Đứa bị rách nách thì vết rách khô rồi cô ạ, cháu rắc thuốc mãi 4 ngày mới khô, khổ thân thằng bé, cái vết rách đóng vẩy to bằng cả cái bàn chân nó :(, nó còi hơn thằng kia bao nhiêu ấy cô ạ :sigh:
Không lo đâu, dần dần rồi vết sẹo sẽ thu nhỏ lại và khi bé lớn sẽ chỉ còn là một cái vết sần nhỏ thôi. Con Khoai Tây nhà cô trước đây cũng bị thế, cô phải nghỉ làm để trông vì mẹ nó cho bú xong cứ cào cái băng ra. Nhưng phải chú ý để vẩy tự bong, đừng để mẹ nó cạy ra đấy.