• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà của Ichi <3

zorba_meow

Active Member
Cô Zorba nè, nghiêm cấm hành vi " có mới nới cũ" nha! K cẩn thận cô kết Ran quá rồi mấy bữa tới mẹ Miu đến đón con cô k trả à nghen!
Hú hú...... Nhà mềnh bjo mà có ai gửi mèo là mình từ chối hết! Mềnh là mềnh chăm hộ ai mất hôm là ngta đón về xong cứ kêu con nhà ngta ở nhà mình về k chịu ăn, k chịu chơi mà tự kỉ! Hoá ra đến đây ăn ngon quá, chơi vui quá về nhà k có vui nên tự kỉ =))
Hehe, mình cũng hơi thiên vị bé Ran một tí, vì bé Ran cần chăm sóc nhiều hơn hai bợn kia cơ :"> Đây cũng là lần đầu tiên nhận nuôi giùm đó chứ nào giờ đâu có được như thế :"> Cô Linh cứ nghi oan cho mình, ko trả sao được chứ hỉ ;)) nhà mẹ Pé Miu có pé Miu lúc nào cũng í ới bảo "Cô ơi, cô nhớ trả mèo cho con đó" Hỏi chứ có muốn giữ thì cũng chẳng được đâu :))

Đang ráng vỗ béo mấy bợn nhà mình và bé Ran béo ú như con nhà cô Linh đây, nhìn đứa nào cũng phụng phịu, ục ịch, ú nu thế cơ chứ. Ôm chắc sướng chết được :x

PeMiuNgoan

Member
Nghe cô Nhi nói mà mẹ cháu vui ghê , Ran cũng ngoan và nịnh thế cho nên mẹ cháu đỡ xấu hổ ( vì lúc gởi PR dữ quá :)) ) .

Ở nhà cô Nhi thì ko có sợ kén ăn rồi . Mấy đứa nhà cô Nhi còn dễ ăn hơn tụi ChiNa nhà mẹ cháu , cơ mà đứa nào đứa nấy ú nu ú nần .

Con Na thật ra nó ko khó ăn , chẳng qua nó ko mê hạt thôi . Chứ hôm qua chị Miu làm rơi cục cơm không , Na cũng chạy lại " cắp " ngấu ngiến . Mà mẹ cháu ko dám cho ăn bậy , chờ bạn ấy chích ngừa đầy đủ , bệnh tình hết hẳn rồi thì ăn gì thì ăn .

Ichi hôm nay đã đưỡ 1kg9 . Na được 1kg050 .
Hồi Ran mới về thì mẹ cháu cân nàng co 2kg250 thôi .
Cô Nhi vỗ béo sao mà được như ku Boonie thì mẹ cháu vô cùng đa tạ :))

zorba_meow

Active Member
Nghe cô Nhi nói mà mẹ cháu vui ghê , Ran cũng ngoan và nịnh thế cho nên mẹ cháu đỡ xấu hổ ( vì lúc gởi PR dữ quá :)) ) .

Ở nhà cô Nhi thì ko có sợ kén ăn rồi . Mấy đứa nhà cô Nhi còn dễ ăn hơn tụi ChiNa nhà mẹ cháu , cơ mà đứa nào đứa nấy ú nu ú nần .

Con Na thật ra nó ko khó ăn , chẳng qua nó ko mê hạt thôi . Chứ hôm qua chị Miu làm rơi cục cơm không , Na cũng chạy lại " cắp " ngấu ngiến . Mà mẹ cháu ko dám cho ăn bậy , chờ bạn ấy chích ngừa đầy đủ , bệnh tình hết hẳn rồi thì ăn gì thì ăn .

Ichi hôm nay đã đưỡ 1kg9 . Na được 1kg050 .
Hồi Ran mới về thì mẹ cháu cân nàng co 2kg250 thôi .
Cô Nhi vỗ béo sao mà được như ku Boonie thì mẹ cháu vô cùng đa tạ :))
Ối zời, thế thì con bé Ran nó thành thằng mèo mất chị ơi :)) Con Belle em cũng vỗ béo đó mà cũng mi nhon đấy thôi, kiểu ăn ít ít giữ dáng chị ạ ;)) Em đang cố gắng vỗ Ran ăn cho nó ú u ra tí, chứ ôm thấy nhẹ hều thì cứ xót xót :(

PeMiuNgoan

Member
Ối zời, thế thì con bé Ran nó thành thằng mèo mất chị ơi :)) Con Belle em cũng vỗ béo đó mà cũng mi nhon đấy thôi, kiểu ăn ít ít giữ dáng chị ạ ;)) Em đang cố gắng vỗ Ran ăn cho nó ú u ra tí, chứ ôm thấy nhẹ hều thì cứ xót xót :(
Nó béo thì lại ôm đã hơn ấy chứ . Nghe em kể nó tranh ăn với Belle thế kia cỡ nào mà nó béo lên Belle gầy đi thì đừng bắt đền chị đó :)):))

Đây là chị Miu lắm trò nhà mình , cho em nằm gối , đắp chăn , kể chuyện cho em ngủ . Hhaaha ! kể câu chuyện đầu tiên Na còn ngủ .

Đến câu chuyện thứ 2 thì Na sợ quá rồi :-*:-* ( quay = wc nên ko nghe tiếng đc )
http://www.youtube.com/watch?v=8E5lITeMXJ8&

Linhmu_93

Active Member
Nó béo thì lại ôm đã hơn ấy chứ . Nghe em kể nó tranh ăn với Belle thế kia cỡ nào mà nó béo lên Belle gầy đi thì đừng bắt đền chị đó :)):))

Đây là chị Miu lắm trò nhà mình , cho em nằm gối , đắp chăn , kể chuyện cho em ngủ . Hhaaha ! kể câu chuyện đầu tiên Na còn ngủ .

Đến câu chuyện thứ 2 thì Na sợ quá rồi :-*:-* ( quay = wc nên ko nghe tiếng đc )
http://www.youtube.com/watch?v=8E5lITeMXJ8&
Aaaaaaaaaaa, mình bị yêu bạn này rồi! Bạn ơi! Bạn kém mình có hơn chục tuổi tí thôi mà sao b dễ thương quá vậy????? :x :x :x :x

PeMiuNgoan

Member
Aaaaaaaaaaa, mình bị yêu bạn này rồi! Bạn ơi! Bạn kém mình có hơn chục tuổi tí thôi mà sao b dễ thương quá vậy????? :x :x :x :x
Mấy nay Na bệnh bỏ ăn gần 3 ngày , 2 ngày nay đi truyền nước . Thương lắm . Mẹ cháu sợ phát khóc tưởng ko qua được , rốt cuộc hôm nay cũng kêu um sùm đòi ăn rồi , mẹ cháu cho ăn thjt gà luộc :)
Thương Na , đã ốm yếu mà hay bệnh . Bác sĩ bảo sức đề kháng của Na kém quá . Còn vài ngày nữa phải tái chủng mũi ngừa số 2, chắc Ichi sẽ chích trước , còn Nana phải dưỡng lại để khỏe trễ lắm là 2 tuần phải chích .:)

Chị Miu mấy hôm nay cầm sách đi vào rồi đi ra nói " em bị bệnh rồi , em mau hết bệnh chj kể chuyện cho em nghe nhé " (8->)

Update ảnh giường tối hôm qua mẹ may cho tụi nhỏ ( hahaha , tái chế đồ cũ , cái này may bằng áo của mẹ và bông trong con thú nhồi bông bự )

Gemma

Active Member
Mẹ Pemiu khéo tay ghê cơ! Cái giường xinh quá, tụi nhỏ có vẻ thích. Tiết kiệm được cỡ 200K đấy 8->:))<:p

yumi

Member
Ichi nó toàn nằm banh càng thế hả mẹ nó? Trông nó béo u nu nhỉ. Thằng Sport nhà chị nó toàn nằm ngủ ngồi, ngủ gật, trông mới khổ sở làm sao. :)

Cái ổ mới này màu đỏ trông thấy vẫn còn không khí Noel đấy. :)) Tiết kiệm được khối tiền mua đồ ăn cho tụi nhỏ nhỉ. ;)

Tối nào Miu cũng đọc truyện cho Na ah? Iu xế nhỉ 8->8->

Linhmu_93

Active Member
Hix, sao Nana yếu thế nhỉ? Chị mua gel dinh dưỡng về cho Na ăn thêm cho tăng sức đề kháng nhé.
Ngày trc e thấy cô giáo e bảo mua thịt nạc thăn về thái mỏng rồi ninh lấy nước uống tăng sức đề kháng chống cảm cúm nữa. Nhưng nạc thăn chắc k ngọt nc như xương nên mua xương sườn non về ninh cũng đc đó chị! Sườn cho chị Miu ăn, nc xương hầm cho bọn nhỏ ké chút....

PeMiuNgoan

Member
Mẹ Pemiu khéo tay ghê cơ! Cái giường xinh quá, tụi nhỏ có vẻ thích. Tiết kiệm được cỡ 200K đấy 8->:))<:p
HIhihi ! Cám ơn chị gemma , thật ra Na nằm 1 chút , Ichi lâu lâu nằm 1 chút . Chỉ có con Mun mèo ta là nằm ... trên đó ngủ thôi . Tụi kia quen ngủ chỗ cũ rồi ạ T_T

Ichi nó toàn nằm banh càng thế hả mẹ nó? Trông nó béo u nu nhỉ. Thằng Sport nhà chị nó toàn nằm ngủ ngồi, ngủ gật, trông mới khổ sở làm sao. :)

Cái ổ mới này màu đỏ trông thấy vẫn còn không khí Noel đấy. :)) Tiết kiệm được khối tiền mua đồ ăn cho tụi nhỏ nhỉ. ;)

Tối nào Miu cũng đọc truyện cho Na ah? Iu xế nhỉ 8->8->
1 tí em up cho chj xem mớ ảnh các kiểu nằm của Ichi .
Heheh ! em may cái này cũng nhanh lắm . có khâu tay hơi lâu và mỏi tý thôi ạ

Hix, sao Nana yếu thế nhỉ? Chị mua gel dinh dưỡng về cho Na ăn thêm cho tăng sức đề kháng nhé.
Ngày trc e thấy cô giáo e bảo mua thịt nạc thăn về thái mỏng rồi ninh lấy nước uống tăng sức đề kháng chống cảm cúm nữa. Nhưng nạc thăn chắc k ngọt nc như xương nên mua xương sườn non về ninh cũng đc đó chị! Sườn cho chị Miu ăn, nc xương hầm cho bọn nhỏ ké chút....
Tụi ở nhà mỗi ngày chj vẫn nhét Nutri gel từ bé mà em .
Ừ ! mai chị thử cái ấy xem . Sáng nay tụi nhỏ ăn nhiều thịt gà quá có vẻ ngán chiều ko muón ăn nữa . Ichi thì nhất quyết chờ mõn cá trộn cannin . Nana thì cấm kỵ cá hoàn toàn . Chiều giờ vẫn chưa ăn gì , chj đâm hạt nhuyễn ra trộn tý nước ấm đút nó cũng ko ăn . +_+!

PeMiuNgoan

Member
Ichi ngủ

banh càng ... rớt 1 chân

khép lại .. rớt 2 chân

......rớt đầu :))

Đây là Mun , Mun là mẹ cháu xin dùm đứa bạn . Mà trông Mun ngoan và yêu lắm , muốn bắt luôn quá 8->. Cả Chi và Na đều rất thương Mun nữa chứ >:D<

Ichi rất hay vỗ đầu Mun nhá , ra dáng đàn anh . <:p

PeMiuNgoan

Member
À em ! Bác sĩ chị bảo có thể do Na bị ngộ độc ( maybe liếm phải thuốc trị nấm , ít nhiều gì đó ) nên bảo là ngưng xức thuốc . Bảo chùi rửa bằng nước muối . Mà Na nhìn trong dơ lắm , bệnh thế chj ko dám tắm chỉ tắm Ichi thôi . Còn rửa nước muối thì có vẻ nó rát lắm . Em có kinh nghiệm gì ko bé :-* / Hay lai nấu nước trà xanh lau cho nó hen:)

zorba_meow

Active Member
Thằng Ichi lộ hàng nha mẹ Miu ;)) Thấy rồi đó nha ;)) Thằng Mun chị cứ giữ đi ;)) rồi bắt đứa cũng mun y chang đưa lại :"> hê hê!

Linhmu_93

Active Member
À em ! Bác sĩ chị bảo có thể do Na bị ngộ độc ( maybe liếm phải thuốc trị nấm , ít nhiều gì đó ) nên bảo là ngưng xức thuốc . Bảo chùi rửa bằng nước muối . Mà Na nhìn trong dơ lắm , bệnh thế chj ko dám tắm chỉ tắm Ichi thôi . Còn rửa nước muối thì có vẻ nó rát lắm . Em có kinh nghiệm gì ko bé :-* / Hay lai nấu nước trà xanh lau cho nó hen:)
À, nước muối rửa vết thương k xót, rát đâu chị ạ! E bị ngã xe máy hay xước xát toàn rửa nc muối chị ạ! Rất tốt mà k hề xót, buốt gì! Hihi... Tắm Trà xanh tốt nhưng e sợ Nana màu trắng, tắm lại thành Na xanh thì chít =)) cứ tắm nc ấm và nếu đc thì dùng sữa tắm jonhson baby chị ạ, e nghĩ dùng cho e bé đx thì mèo ok?

linhlamhn

Member
Ichi bự thật đấy, còn dáng ngủ thì đúng là bản copy của thằng Bông đần, không chệch tí nào...

PeMiuNgoan

Member
Thằng Ichi lộ hàng nha mẹ Miu ;)) Thấy rồi đó nha ;)) Thằng Mun chị cứ giữ đi ;)) rồi bắt đứa cũng mun y chang đưa lại :"> hê hê!
Còn nhiều ảnh ... lộ hàng . khoe hàng ghê hơn nữa , nhưng là anh "nude" nên mẹ cháu để giành cho cháu đấy ạ , hahahah .

À, nước muối rửa vết thương k xót, rát đâu chị ạ! E bị ngã xe máy hay xước xát toàn rửa nc muối chị ạ! Rất tốt mà k hề xót, buốt gì! Hihi... Tắm Trà xanh tốt nhưng e sợ Nana màu trắng, tắm lại thành Na xanh thì chít =)) cứ tắm nc ấm và nếu đc thì dùng sữa tắm jonhson baby chị ạ, e nghĩ dùng cho e bé đx thì mèo ok?
Chị ko biết nữa , lúc rửa bằng nước muối thấy Nana kêu quá .
Mà Na là chắc sẽ nhịn tắm 1 tháng luôn em à T_T !!
Cả tuần nay là chị đưa Na đi chuyền nước biển mỗi ngày :) , hôm nay Na đã khỏe hơn rất rất nhiều . Đã đòi ăn , chạy nhảy , đi wc , mặt mày hồng hào . ( Mấy hôm trước là bỏ ăn , nằm lỳ , ko chơi , ko đi wc , mặt máy tai chân tái nhợt , lông xơ xác ) . Mấy hôm trước chị cứ sợ nó bỏ chị mà đi , mỗi lần " méc " 1 người nó bị như zj là nước mắt ứa ra . Mà hôm nay nó khỏe lắm rồi ( nhưng trưa nay chj vẫn cho đi chuyền nước ) . Vài 3 bữa nữa sẽ cho đi chích 1 mũi kháng thể , sau đó 3-4 bữa tiếp theo ( trước tết ) lại chích 1 mũi kháng thể nữa . Rồi qua Tết khỏe hẳn là đi chích ngừa mũi 2 . Ngày mai là ngày tái chủng mũi 2 rồi , mà Na yếu quá cho nên Ichi sẽ chích trước .
Chị chỉ lau chỗ nấm bằng nước trà , cho nên nhìn lông Na lốm đốm vàng vàng dơ dơ T_T . Thôi kệ , gáng khỏe rồi lo đẹp sao ^^!

Ichi bự thật đấy, còn dáng ngủ thì đúng là bản copy của thằng Bông đần, không chệch tí nào...
Ichi trộm vía ăn khỏe lắm chị ạ . Trên tai nó vẫn còn nấm 1 ít , em vẫn bôi thuốc đều . 1 ngày là 1 cục phô mai con bò . Mà được cái ảnh ko bao giờ giành ăn . Nhường cho Nana, Mun ăn trước rồi mới ăn . Em làm 2 chén thì bọn nó cũng ăn chung 1 chén mới ăn tới chén kia (!!! )
Nghịch lắm , chạy giỡn um sùm , chụp ruồi , chụp muỗi . Chỉ đến lúc ăn/ uống thì nằm thôi !!

linhlamhn

Member
Vậy là Ichi nó giống con Ki cái vụ ăn uống rồi đó em, ăn rất khỏe nhưng mà toàn nhường thôi, lúc nào cũng ăn sau cùng, bữa nào ăn cơm thì chỉ có mà vét đ-ĩ-a (phải viết thế này không thì lại bị biến thành * mất ;)) ) vì tụi kia thấy có cơm là lao vào đánh chén ác liệt luôn...