• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngẫu hứng một ngày hè !

hoandq

Member
Linking85 "Quote" Nguyên văn bởi Hung.tinhyeu
Thứ hai là ngày đầu tuần, quanh đi quẩn lại rồi lại đến thứ bẩy, lúc đó lại ổi ép, nâu béo, đen đá, chanh tươi, redbul và trà đá.

Có thế thôi hả chú? Hay còn tiết mục gì đặc biệt đặc sắc hơn mà chú giấu nhẹm đi thế:-/
Hôi hộp à nha...
Anh nghĩ bác Hùng còn nhiều cái hay hơn nữa nhưng phải để đến sáng ngày chủ nhật mới công bố :D :D :D.

Linking85

Member
Linking85 "Quote" Nguyên văn bởi Hung.tinhyeu
Thứ hai là ngày đầu tuần, quanh đi quẩn lại rồi lại đến thứ bẩy, lúc đó lại ổi ép, nâu béo, đen đá, chanh tươi, redbul và trà đá.

Có thế thôi hả chú? Hay còn tiết mục gì đặc biệt đặc sắc hơn mà chú giấu nhẹm đi thế:-/
Hôi hộp à nha...
Anh nghĩ bác Hùng còn nhiều cái hay hơn nữa nhưng phải để đến sáng ngày chủ nhật mới công bố :D :D :D.
Oh no! Có lẽ là sớm hơn 1 ngày đó a chọc>:D<

mr.vinh

Member
Ông này hết gọi mr Biểu là hói, rồi đến mr Hoàn là trọc. Anh Linh ơi, em nghĩ ra nickname của anh rôi, bây giờ phải gọi là " Linh nhiều tóc " =))

Linking85

Member
Ông này hết gọi mr Biểu là hói, rồi đến mr Hoàn là trọc. Anh Linh ơi, em nghĩ ra nickname của anh rôi, bây giờ phải gọi là " Linh nhiều tóc " =))
A cũng nghĩ ra tên mới cho chú từ lâu rồi nhưng ko công bố! Tiện chú cho a name mới thì a nói luôn nha... (Vinh ĐẦU QUẢ DỨA. Gọi tắt là Vinh DỨA BÉO):">

Thanks Linh (thấy nick bạn 85 chắc bằng tuổi), vì đợt trước bác Mạnh.Đạt bảo off thứ 7 nên mình hơi xoắn. Có gì cuối tuần các bác cho em chơi với em đã đón rott cái tên Pooh từ nhà Vinh béo về, vừa mới tiêm mũi hai nên em chưa dám cho ra ngoài.

Linking85

Member
Thanks Linh (thấy nick bạn 85 chắc bằng tuổi), vì đợt trước bác Mạnh.Đạt bảo off thứ 7 nên mình hơi xoắn. Có gì cuối tuần các bác cho em chơi với em đã đón rott cái tên Pooh từ nhà Vinh béo về, vừa mới tiêm mũi hai nên em chưa dám cho ra ngoài.
Mua rott của Vinh (đầu dứa) thì bạn hỏi Vinh là rõ ngay. Còn việc off vào T7 thì đòng chí Mạnh mới nêu ra thôi! Đã bàn bạc và đi đến thống nhất đâu? Vậy nên vẫn như cũ mà tiến hành thôi ạ!
Bao giờ có thông báo lịch off mới! Sẽ có người chịu trách nhiệm thông báo trong topic này hoặc topic mới để ae hội Rott muốn chơi, giao lưu đc biết! Bạn yên tâm nhé!

Mua rott của Vinh (đầu dứa) thì bạn hỏi Vinh là rõ ngay. Còn việc off vào T7 thì đòng chí Mạnh mới nêu ra thôi! Đã bàn bạc và đi đến thống nhất đâu? Vậy nên vẫn như cũ mà tiến hành thôi ạ!
Bao giờ có thông báo lịch off mới! Sẽ có người chịu trách nhiệm thông báo trong topic này hoặc topic mới để ae hội Rott muốn chơi, giao lưu đc biết! Bạn yên tâm nhé!
Bạn Trungthong32 đọc mà không hiểu gì cả :-?? Mình nói thứ 7 hàng tuần là ae nào rảnh thì lên TrungYen cafe of người chứ không phải of chó. Còn of chó thì hiện tại vẫn là Ngẫu Hứng một Sáng Chủ Nhật nào đó

Linking85

Member
@trungthong32: bạn nên nghe rõ trước khi nói
@a Mạnh: a nên trích dẫn bài viết của bạn trungthong32 chứ trích dẫn bài của e làm chi?
P/s: hnay là 1 ngày vui cho bước khẩu đầu mới của ae nhóm RottHN a nhỉ?

hoandq

Member
Mấy hôm nay bận nhiều việc không cập nhật thông tin thường xuyên. Mai hoặc ngày kia a phải qua ngó mới được.
Chúc mừng mấy aeHN.
trungthong32
Bạn bắt cún con nhà Vinh béo thì yên sờ sờ tâm luôn, nó được tiêm phòng 9 loại bệnh từ khi trong bụng mẹ cơ :D.
Cho chó con đi off virut bệnh gặp té luôn không dám lại gần, trừ khi có con nào đã đút lót thằng béo thì mới lại được. :D :D :D.

Linking85 "Quote" Nguyên văn bởi mr.vinh

A cũng nghĩ ra tên mới cho chú từ lâu rồi nhưng ko công bố! Tiện chú cho a name mới thì a nói luôn nha... (Vinh ĐẦU QUẢ DỨA. Gọi tắt là Vinh DỨA BÉO):">
Anh thấy tên Vinh béo hay hơn hay Vinh Văn Chương, dễ gọi dễ nhớ.
Còn a lại thích nickname nào độc một tý, gọi phát người đứng bên cạnh hoặc người gọi Death luôn. :D :D :D.
Các chú nghĩ cho a nhé.
Br.

@MạnhĐạt @Linking85: he he, cám ơn các bác, có gì hôm nao gặp mặt em xin tạ lỗi sau.
@hoandq: tại trước em có nuôi một em đực tiêm mũi hai được một tuần mà vẫn bị carre nên em ghê bác ạ.

mr.vinh

Member
@MạnhĐạt @Linking85: he he, cám ơn các bác, có gì hôm nao gặp mặt em xin tạ lỗi sau.
@hoandq: tại trước em có nuôi một em đực tiêm mũi hai được một tuần mà vẫn bị carre nên em ghê bác ạ.
Bạn cứ yên tâm, hôm nào đi off mình sẽ gọi, tình hình cún như thế nào rồi, mấy hôm mình bận quá, chưa liên lạc được. :)

hoandq

Member
Anh chẳng hiểu sao đợt này lại thèm bia của chú Vinh mới lạ.
Vào nhà chú anh nhìn kennel mà anh mơ ước, mà a khát khao quá [-O<
.

mr.vinh

Member
Anh chẳng hiểu sao đợt này lại thèm bia của chú Vinh mới lạ.
Vào nhà chú anh nhìn kennel mà anh mơ ước, mà a khát khao quá [-O<
.
Có gì khó đâu, anh chỉ cần gọi và Luci trả lời là được :))

@Vinh: em Pooh hôm 8/8 tiêm mũi 2 roài, BS ở 424 Thụy Khê đến chích (hơi chát), BS cho một viên tẩy giun hôm qua mình cho nó uống, sáng nay nó đi lỏng mà chẳng thấy giun, có khi thuốc đểu, chẹp. Bình thường hôm nào mình cũng cho nó uống men tiêu hóa, nên đi rắn, sáng nay chả hiểu sao lại đi lỏng, cơm nhà ko ăn toàn chờ ăn trực cơm của chó già ở nhà ...

Linking85

Member
@Vinh: Kennel nhà Vinh (đầu dứa) làm đến đâu rồi e?
@A.Hoàn: sắp tổ chức tiệc đầy tháng hay sinh nhật cho lũ nhóc chưa a?
@trungthong32: bạn nên liên lạc với người bán chó để tìm hiểu cách mua, tiêm và sử dụng thuốc cho hợp lý. Tránh mất tiền vào những vấn đề mà bản thân mình có thể tử giải quyết đc. Và cũng vừa đỡ phải nghi hoặc BSTY!

hoandq

Member
Haaaaaa linking: Anh cũng muốn tổ chức sinh nhật cho tụi nó nhưng tháng vừa rồi mưa suốt lên chưa có hìu mua bánh S.nhật.
Để thư thư xem ntn đã ;)., có ae nào tổ chức cùng luôn càng tốt. Làm cùng đợt nhà hàng giảm 50% phí d.vụ.=)).

Linking85

Member
Haaaaaa linking: Anh cũng muốn tổ chức sinh nhật cho tụi nó nhưng tháng vừa rồi mưa suốt lên chưa có hìu mua bánh S.nhật.
Để thư thư xem ntn đã ;)., có ae nào tổ chức cùng luôn càng tốt. Làm cùng đợt nhà hàng giảm 50% phí d.vụ.=)).

Vậy a đợi e đi. Đợt tới ae mình làm chung cho cách cháu;)