• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

NET - Hậu duệ của Merlin Flash Rouse - ra Bắc với KimCuong.

_DucPham_

Vietpet sponsor
Riêng bác Đoàn thì em còn thử xem sức khỏe như thế nào, chứ còn riêng chú Đức em tôi thì thế nào anh cũng chiều chú tới bến. Trước đây hồi chú thanh niên anh thấy chú còn ổn ổn cho dù lần nào gặp anh cũng lơ tơ mơ, nhưng đến giờ có vợ rồi thì không biết còn khỏe như hồi xưa nữa không. Keke. :D
Hehehe :D thủ rồi sẽ biết thôi mà anh,anh chờ em khoảng 20 năm nữa bụng em to bằng bụng anh thì em không ngán đâu :D.Anh Rửa NET đi em tặng NET 1 cái dây dắt da 3m ^_^.Đợt trước bị nhỡ hàng nên h em mới lấy cho a được.Hi

Cảm ơn 2 ông em có nick gần giống nhau. ;) Boy Hai Phong86 thì anh đã biết rồi, còn Boy Hai Phong 92 thì mình chưa biết, hẹn gặp anh em nhé. ;)

cháu cũng mới tham gia việt pet thôi chú ơi....hihi hẹn gặp chú ngày gần nhất....
Thân!

KimCuong

Active Member
Hehehe :D thủ rồi sẽ biết thôi mà anh,anh chờ em khoảng 20 năm nữa bụng em to bằng bụng anh thì em không ngán đâu :D.Anh Rửa NET đi em tặng NET 1 cái dây dắt da 3m ^_^.Đợt trước bị nhỡ hàng nên h em mới lấy cho a được.Hi
Vụ này hay à nha, anh em tính toán đi xem thời gian thế nào là hợp lý nhất. Một là tụ lại ở Hải Dương, hai là tụ lại ở Hải Phòng và ba là tụ lại ở Hà Nội để tiện thể cho mấy anh em cùng khao luôn. Hihihihhihi.....

trungcs

Member
Chúc mừng anh Kimcuong nhé, Net đẹp và mướt quá...đồn ra tiếng vào nhiều, em nghĩ bác chuẩn bị cho tốt đợi ngày lành tháng tốt rồi cho Net sang chỗ Herktor của anh Phương đi là vừa,sản phẩm của 2 chú chó này chắc thú vị lắm đấy!:D

KimCuong

Active Member
Chúc mừng anh Kimcuong nhé, Net đẹp và mướt quá...đồn ra tiếng vào nhiều, em nghĩ bác chuẩn bị cho tốt đợi ngày lành tháng tốt rồi cho Net sang chỗ Herktor của anh Phương đi là vừa,sản phẩm của 2 chú chó này chắc thú vị lắm đấy!:D
Hihihi, anh cảm ơn Trung. Nhưng chắc em có chút nhầm lẫn tý xíu đó nha. NET và HEKTOR cùng một giới tính đó mà em. Chẳng nhẽ đưa sang anh Phương để 2 con chọi nhau sao em? ;) :D

trungcs

Member
Ôí chết, ngại quá...dục tốc bất đạt rồi!tại em thấy Rottweiler Hà Nội có được những chú chó tốt như vậy nên có hơi hưng phấn quá đà!

trantantai

Active Member
Hihihi, anh cảm ơn Trung. Nhưng chắc em có chút nhầm lẫn tý xíu đó nha. NET và HEKTOR cùng một giới tính đó mà em. Chẳng nhẽ đưa sang anh Phương để 2 con chọi nhau sao em? ;) :D
Ý Trung là muốn khen: sao mà đẹp gái thế đấy mod ạ, nhưng hóa ra là chó đực. Nhầm cái chỗ đáng nhầm mới chết chứ.
Chuyến này phải tắm bia nhiều vào cho em nó mau lên show nhé chủ thớt. Chắc phải chụp mấy tấm phơi của quý ra chứ khéo lại có người nhầm đấy mod ạ=))=))=))

KimCuong

Active Member
Chó đẹp, xin chúc mừng. Mình mới đọc lại cứ nhầm Net với Nex. Net nhìn dũng mãnh nhưng nhìn tổng thể hơi dài không giống bố lắm. Nếu đầy đặn lên thì chắc nhìn khủng lắm như kiểu của những em rot nhập từ Thái như Nex.

P/s: Sai chính tả nhé mod: (biết là chậm chễ vì thế em nó ) ai sai thì được còn mod thì mình thấy nó sao sao.
Ý Trung là muốn khen: sao mà đẹp gái thế đấy mod ạ, nhưng hóa ra là chó đực. Nhầm cái chỗ đáng nhầm mới chết chứ.
Chuyến này phải tắm bia nhiều vào cho em nó mau lên show nhé chủ thớt. Chắc phải chụp mấy tấm phơi của quý ra chứ khéo lại có người nhầm đấy mod ạ=))=))=))
Rất cảm ơn bác với những ý kiến nhận xét về NET và về KC nữa nha. Được biết bác đang có rott đẹp và có kinh nghiệm trong việc chọn, chăm sóc rott, tới đây trong quá trình nuôi nấng có gì KC sẽ tham khảo ý kiến của bác nhé.

Chúc vui./.

Scoobydoo

Member
Kiểu này phải mang đi off khoe anh em thôi không thì người ta cứ nhầm chó đực thành chó cái đấy anh Cương ơi ha ha :)):)):))

GA_DONG_TAO

Active Member
Anh gì oi, em có con chó lấy bên Tàu về, sau này salo anh cho em nó qua xin anh Nét tý con đựoc không anh? Thấy dân đồn anh để NET bên Cổ Loa, đi bắt cá ở ruộng nên bẩn lắm, anh nên mang qua Bạch Mai tắm cho nó đi... 8->8->:x cho anh em còn chiêm ngưỡng tý.
Nhìn NET mà thèm... Bao giờ kiếm được em đực hoành tráng như thế...

Nếu e có em rot đẳng cấp ntn chắc chỉ nuôi ít ngày, phối lấy tiền, được giá là em cho đi luôn. Hehehehehehe!=))=((

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Anh gì oi, em có con chó lấy bên Tàu về, sau này salo anh cho em nó qua xin anh Nét tý con đựoc không anh? Thấy dân đồn anh để NET bên Cổ Loa, đi bắt cá ở ruộng nên bẩn lắm, anh nên mang qua Bạch Mai tắm cho nó đi... 8->8->:x cho anh em còn chiêm ngưỡng tý.

Nếu e có em rot đẳng cấp ntn chắc chỉ nuôi ít ngày, phối lấy tiền, được giá là em cho đi luôn. Hehehehehehe!=))=((
Đúng đấy anh, tắm nhanh cho nó nóng, để lâu nó nguội uống khó vào lắm :)):))

Chúc mừng bác KC có e mang dòng máu anh hùng trong người nhé. vậy là h e nó và Balco tranh nhau chức đầu đàn rùi

Em này màu đỏ rất đẹp, mặt mũi tinh anh, rất đẹp. Mà sao cái ông cầm xích chó mấy tấm cuối dạo này vòng 2 hơi bị to... :))8->

Laughing46

Sau diễn đàn này nhiều chó đẹp dữ vậy tiếc là em đến diễn đàn này muộn quá .

Thanh_arch

Member
Chúc mừng bác KC bụng bia nhé:)
Nguồn gốc của NET tương đồng với Alex nhà em, chỉ khác có điều là Alex được sinh ra và lớn lên tại VN còn NET thì ở bển về<:p. Điều khác nhau đơn giản như vậy thôi mà thành ra sự khác biệt lại khá nhiều bác nhỉ, thế mới thấy ta còn thua thằng tây nhiều lắm ở kinh nghiệm chăm sóc cũng như dưỡng dục.

KimCuong

Active Member
Thấy dân đồn anh để NET bên Cổ Loa, đi bắt cá ở ruộng nên bẩn lắm, anh nên mang qua Bạch Mai tắm cho nó đi... 8->8->:x cho anh em còn chiêm ngưỡng tý.
Rất vui khi được đón tiếp bác bên Cổ Loa cổ kính, nghe truyền thuyết kể rằng xưa kia Thục An Dương Vương cũng nuôi 1 chú chó màu trắng toát cực đẹp, nên có thể là duyên số mà mấy em rott của em đều được ở bên đó bác à. Đất đai rộng rãi, khí hậu tuyệt vời cũng là 1 điều kiện để các em nó được phát triển tốt nhất. Thanks bác./.

Đúng đấy anh, tắm nhanh cho nó nóng, để lâu nó nguội uống khó vào lắm :)):))
Hic, có gì đâu em Đá Quý 2. Quan điểm của anh về NET lúc nào cũng như vậy cho dù xấu hay đẹp, nóng hay lạnh đều như thế. Cứ biết cố gắng chăm sóc em nó thêm một thời gian nữa sẽ trình diện tiếp anh em thôi. Còn việc kia thì cũng đơn giản thôi mà, đâu có hội là ta cứ đi nhé. :D

Chúc mừng bác KC có e mang dòng máu anh hùng trong người nhé. vậy là h e nó và Balco tranh nhau chức đầu đàn rùi
Hihi, cảm ơn Giáp nhiều! Anh sẽ còn nhiều điều bất ngờ nữa cho Giáp vì NET và Balco chưa thể nói sẽ tranh nhau chức đầu đàn đâu. ;) :D

Em này màu đỏ rất đẹp, mặt mũi tinh anh, rất đẹp. Mà sao cái ông cầm xích chó mấy tấm cuối dạo này vòng 2 hơi bị to... :))8->
Cu này lâu lâu mới xuất hiện, xuất hiện xong lại biến mất tiêu. :)) Độ dày cũng bận công việc nhiều, mà công việc của anh dính đến nước nhiều nên nhiều khi không muốn cũng phải chấp nhập, thành thử................=))

Sau diễn đàn này nhiều chó đẹp dữ vậy tiếc là em đến diễn đàn này muộn quá .
Chúc mừng bạn đến với Vietpet và nhất là với Rottweiler Vietpet. KC được biết còn rất nhiều em rott chuẩn và đẹp của anh em Vietpet, nên bạn cứ từ từ tìm hiểu nha. Thanks./.

Nguồn gốc của NET tương đồng với Alex nhà em, chỉ khác có điều là Alex được sinh ra và lớn lên tại VN còn NET thì ở bển về<:p. Điều khác nhau đơn giản như vậy thôi mà thành ra sự khác biệt lại khá nhiều bác nhỉ, thế mới thấy ta còn thua thằng tây nhiều lắm ở kinh nghiệm chăm sóc cũng như dưỡng dục.
Đó là điều tất yếu, như Thành đã biết và xin mạn phép khẳng định cao thủ bậc thầy của Việt Nam cũng còn đang phải tìm hiểu dài dài mà em. Để nhận xét về một con rott chuẩn và đẹp (xin nhắc lại là chuẩn nhé) thì ngay tự bản thân anh cũng không bao giờ dám đường đột khẳng định. Thế nên anh em ta trước hết hãy vì đam mê, vì nhiệt huyết mà học hỏi, mà thử nghiệm và cả trải nghiệm em ạ. Hy vọng khoảng cách giữa Ta và Tây trong tương lai sẽ được rút ngắn.

Cảm ơn em! Thân./.

hay quá cảm ơn vì đã có 1 chú rott đẹp tại Miền Bắc. Bởi vì 1 dạo nữa từ Net sẽ có thêm nhiều rott con đẹp........................... =))

trantantai

Active Member
Rất cảm ơn bác với những ý kiến nhận xét về NET và về KC nữa nha. Được biết bác đang có rott đẹp và có kinh nghiệm trong việc chọn, chăm sóc rott, tới đây trong quá trình nuôi nấng có gì KC sẽ tham khảo ý kiến của bác nhé.

Chúc vui./.
Vậy là mod nhầm em với ai rồi đấy, em thì làm gì có kinh nghiệm chứ, chẳng qua mình mới được người khác chỉ cho mình , áp dụng thấy được thì mách cho người khác mới chơi thôi. Về kinh nghiệm chọn và chăm sóc phải học hỏi mod mới đúng. Mới chơi vài con rot quèn thôi chứ nào có rot đẹp, em còn ước có được 1 em như Net của bác dài dài...:)

kieumailc

Active Member
=(( khà ! tay KC này bí hiểm thật- kiểu này mình chuyển sang nuôi Rôt mới được:x

tuanphuthai

Active Member
Chơi hàng khủng thế này thì anh em chạy mòn dép cũng không theo kịp:-ss Chúc mừng ông bạn KC nhé.