• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

nguyenmaiphuquy

Active Member
Sorry anh Thọ,vụ này là tự phát thôi chứ không có tổ chức,mấy anh em dắt cún đi dạo buổi tối vô tình gặp nhau nên làm bức ảnh luôn.Hẹn anh chủ nhật sau nhé.

dobecgie

Member
Hêhhe anh Thọ lại giận rồi..........Vô tình dẫm lá vàng rơi anh ơi!Bữa sau nếu có thế này bọn em sẽ điện mà......

xigonboy

Anh đùa tý cho vui thôi, hôm nọ đi về mình bổ sung thêm Vitamin E cho Kit nhà mình, thấy lông dạo này mượt hơn, hy vọng làm 1 tháng liên tục thì sẽ có kết quả tốt.
Đề nghị HLV khi dạy phải mặt áo rồi mới được quay phim nhé :D
Hẹn cả nhóm CN này nhé.

oikyoi

Member
Các anh chị Đà Nẵng cho mình hỏi, mình biết post đây là không đúng chỗ, nhưng mình nghỉ ở đây các anh chị dễ tìm dùm mình hơn, mình muốn hỏi ở Đà nẵng hiện nay có chỗ nào bán chó PQ con không, nếu có thì giá cả ra sao ? Cảm ơn mọi người

nguyenmaiphuquy

Active Member
Theo như mình biết thì hiện nay ở Đà Nẵng chưa có đàn Phú Quốc mới nào cả,chắc phải đợi thêm 1 thời gian nữa xem sao.Chơi GSD đi bạn ơi,phong trào đang lên.Chủ nhật bạn sắp xếp đi offline cùng anh em ở Công viên 29-3 cho vui nhé.Số ĐT mình ở dưới chữ kí.

oikyoi

Member
Cảm ơn bạn, mình không có điều kiện chơi GSD, nếu bạn biết chỗ nào có PQ con nói mình với nhé. Thanks

viettc

Member
hi hi đi công tác mang về luôn hả, cún về đến nhà, tránh tắm rửa cho em ấy ít nhất là 3 ngày em nhé. Sau 3 ngày thấy sức khỏe ok thì em tắm xong, sấy khô và tiến hành tiêm phòng 7 bệnh nhé.

@ Phượng: Tiết lộ cho a e 1 tẹo đi, giống gì vậy. hì hì

viettc

Member
anh quy oi chung nao anh ranh anh co the chay len nha em de bay giup em cach huan luyen chu KY nha em duoc khong anh?KY lon va manh hon em nhieu qua em khong the dan ra cong vien choi cung moi nguoi duoc...rat tiec do anh oi...huhuhuu....co ai thuong dum canh ngo cua em bay them cho em vai cach de dan KY ra cong vien choi voi a?????
Khi nào về đến nhà thì call cho a , a chạy qua nhà xem nó quậy thế nào.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Em rất sẵn sàng,việc gì liên quan đến chó mèo là em sung lắm.Vậy hẹn chị ngày mai,em sẽ cố gắng đưa bằng được em Ky lên Công viên thử 1 buổi xem sao.Để xem tính cách em nó thế nào.Cứ tống đầu em nó lên xe 4 bánh là đi đâu cũng tới thôi.
Anh chị em Đà Nẵng lưu ý,hiện nay phong trào đang phát triển và đi lên nên có nhiều thành viên mới tham gia clb chưa có nhiều kinh nghiệm,đặt mua chó ở xa chuyển về,các bạn nên tham khảo ý kiến các thành viên đã chơi lâu năm để tránh những tình trạng không mong muốn xảy ra.Những thắc mắc gì các bạn cứ đưa lên Topic này,anh em sẽ cố hết sức giúp và tư vấn.
Thông báo anh chị em Đà Nẵng : Sáng mai chủ nhật clb chúng ta offline ở chỗ cũ,mong anh chị em đi đông đủ và đúng giờ nhé.

viettc

Member
Thông báo anh chị em ở CLB Đà Nẵng.

Anh chỉ em chú ý, không nên mua hoặc đặt hàng Cún Yêu từ người này Hiền: 0166.636.3257 nick trên vietdog là Mouse. Lý do là không trung thực khai báo bệnh tình cún, dẫn đến khách hàng mua về nhà nuôi được 1 vài hôm thì Cún yêu chết. Hiện CLB Đà Nẵng chúng ta đã chết 1 em mua từ người này, Hiền này ăn nói tráo trở lắm, không trách nhiệm gì cả. ANh chị em cần chú ý, trước khi mua cần liên lạc với các anh chị em trong CLB để được tư vấn mua ở đâu là đảm bảo.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Em nghe tin anh Dương vừa mua 1 con alaska về mấy ngày đã chết,chia buồn cùng anh nhé,nên cẩn thận hơn trong việc chọn mua cún,nhất là mua ở tp khác.Tốt nhất các anh em nên chọn mua của những anh chị tham gia lâu năm,có uy tín trên diễn đàn.
Anh Vinh ơi,ngày mai cố gắng chạy ra tham gia với bọn em cho vui nhé,anh là cánh chim đầu đàn mà trốn hoài.

neptune

:) cảm ơn bác Quý. Con samoyed chứ không phải là alaskan bác ạ. Vụ này ngoài tiền bạc (gần 7tr bao gồm chó + chữa trị) còn là tổn thất về tinh thần với bé Dương bạn e nữa vì con bán hàng nó ăn nói tráo trở và bố láo quá. Tốt nhất nên mua chó đẻ trong nước và đã tiêm care 1 hoặc 2 mũi là an toàn nhất. Đợt tới chắc đợi Maya nhà e với Java kiếm 1 bé cho bé Dương nuôi vậy. Chứ tình hình mua chó ở xa có vẻ hơi ghê. Sáng mai hẹn mọi người ở cviên nhé.

viettc

Member
:) cảm ơn bác Quý. Con samoyed chứ không phải là alaskan bác ạ. Vụ này ngoài tiền bạc (gần 7tr bao gồm chó + chữa trị) còn là tổn thất về tinh thần với bé Dương bạn e nữa vì con bán hàng nó ăn nói tráo trở và bố láo quá. Tốt nhất nên mua chó đẻ trong nước và đã tiêm care 1 hoặc 2 mũi là an toàn nhất. Đợt tới chắc đợi Maya nhà e với Java kiếm 1 bé cho bé Dương nuôi vậy. Chứ tình hình mua chó ở xa có vẻ hơi ghê. Sáng mai hẹn mọi người ở cviên nhé.
Bác Nếp lâu rùi mới thấy bác ấy đăng đàn. hì hì khù khù:)