• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

kunheodn

Member
Hôm nay em đi trên đường ĐbP thấy 1 bác bán chó. Tấp vào xem thì bác ấy bảo chỗ bác ấy bán chó béc gê con 1.5 tháng chọn 600 ngàn.
cho địa chỉ đàng hoàng ở gần Sg by night ấy. không biết có phải chó béc xịn không nữa. Em giờ đang tay xách nách mang 2 em chó 1 em mèo nhưng vẫn muốn mua 1 em béc. Vì sắp tới em thuê nhà nguyên căn nên có thể nuôi thả ga.
Giá cả như vậy thấy nghi ngờ không phải chó béc xin ghê. Theo các bác em có nên mua béc 600k 1 em này không ?
À mà anh Hiếu ơi. Bé chó trắng nhà anh thế nào rồi sắp đẻ chưa anh ? chờ hoài

nguyenmaiphuquy

Active Member
Con Bec gần cafe Đà Nẵng by night là bec lai,nếu đẹp thì đã không có giá tiền trăm đâu,mai anh em ta vẫn off bình thường,chỗ cũ.Anh em nhớ mặc áo đồng phục nhé.Husky ở Đà nẵng có 2 con,ngoài con Java ra còn 1 con cái nữa của đồng chí Dương.Java đang vã anh Việt cẩn thận kẻo nó chạy ra đường mất đấy.Cún heo đừng mua con mấy con bec đó,nuôi lớn sẽ chán lắm.Ráng 4-5t cũng có con vừa vừa chơi rồi.Không thì lấy con xoáy Thái con của anh Duy chơi đi,thuần chủng 100%,giá cả nội bộ thôi.

microsort

Member
Hôm nay em đi trên đường ĐbP thấy 1 bác bán chó. Tấp vào xem thì bác ấy bảo chỗ bác ấy bán chó béc gê con 1.5 tháng chọn 600 ngàn.
cho địa chỉ đàng hoàng ở gần Sg by night ấy. không biết có phải chó béc xịn không nữa. Em giờ đang tay xách nách mang 2 em chó 1 em mèo nhưng vẫn muốn mua 1 em béc. Vì sắp tới em thuê nhà nguyên căn nên có thể nuôi thả ga.
Giá cả như vậy thấy nghi ngờ không phải chó béc xin ghê. Theo các bác em có nên mua béc 600k 1 em này không ?
À mà anh Hiếu ơi. Bé chó trắng nhà anh thế nào rồi sắp đẻ chưa anh ? chờ hoài
Thành thật khuyên bạn , nếu đang thuê nhà nhà thì ko nên nuôi chó to .Chỉ nên nuôi cún size nhỏ như dòng toydog mà thôi ,những bất tiện do chó to mang lại sẽ khiến bạn rất rất vất vả khi đang ở nhà thuê.
Tìm hiểu kỹ trước khi quyết định nhé !

kunheodn

Member
em cũng nghĩ thế chứ 600 thì bèo quá so với béc. Em đang chờ chó nhà anh Hiếu mà chưa đẻ thì phải.
Cái quán by night em nói là quán kara oke ở chỗ Nguyễn Tất Thành ấy anh ơi. Quán Sài gòn by night ấy. Ở đó thấy có mấy nhà nuôi béc nhiều lắm. em ở đó nên hay ra biển chơi thấy mấy anh chị ở đó hay mang chó ra đi dạo lắm. toàn béc với nhật không.

dobecgie

Member
Mới về tới nhà,nhưng đã nghe tin con mun lâu rồi, hichic ...xin chia buồn cùng em............Mai sẽ đi off !

microsort

Member
Thấy anh em off vui ghê , chúc phong trào ngày càng lên ....
Sao ai cũng có đồng phục , chỉ mỗi ông chủ quán là phạm nội quy vậy ?kekeke, chắc phải bầu 1 ông làm sao đỏ để đi kiểm tra quá :)):)):)).
Tình lượm 2 trong 3 em này ,mấy anh em xem thử chọn giúp mình nhé .Phân vân quá :at wits end::at wits end::at wits end::D

nguyenmaiphuquy

Active Member
3 em này sẽ về Đà Nẵng,thông tin đã được sở văn hóa cung cấp.Nam đã chậm 1 bước.Mấy bác xem hình đã không thanks trừ điểm hết.

dobecgie

Member
Giới thiệu cả nhà , clb của chúng ta đã đăng nhập 1 em gsd mới.Nâng tổng số gsd hiện có lên là 6 em.
Em nó là cái, tầm 4tháng rưỡi, của thành viên Namjery (thông tin cá nhân để chủ em nó giới thiệu).Nam xin post ít hình.

Nếu trong hội của chúng ta có thêm được khoảng 4 em nữa, chúng ta sẽ lập hội GSD Đà nẵng- Quảng Nam....Rất mong sẽ có 1 ngày như vậy!Thân ái!

microsort

Member
Giới thiệu cả nhà , clb của chúng ta đã đăng nhập 1 em gsd mới.Nâng tổng số gsd hiện có lên là 6 em.
Em nó là cái, tầm 4tháng rưỡi, của thành viên Namjery (thông tin cá nhân để chủ em nó giới thiệu).Nam xin post ít hình.

Nếu trong hội của chúng ta có thêm được khoảng 4 em nữa, chúng ta sẽ lập hội GSD Đà nẵng- Quảng Nam....Rất mong sẽ có 1 ngày như vậy!Thân ái!
4 em à , kekeke, sắp được theo ý muốn cậu rồi .Hãy chờ nhé :praying::praying::praying:

Chào ACE QN_ĐN!

Cứ đà này thì anh nghĩ vài tháng nữa có thể thành lập CLB GSD QN_ĐN rồi.cố lên ACE ơi!:D

dobecgie

Member
Quick của em sau này cũng vậy thôi, nếu em biết cách chăm sóc tốt cho em nó.Em hãy nhớ rằng, đây là lý thuyết mà anh đã học được từ rất nhiều người,từ các bậc đàn anh.
50 % Dòng giống tốt + 50 % kiến thức và cách chăm sóc tốt = 1 con chó đẹp.Em hãy nhớ và chăm sóc và dạy dỗ thật tốt cho con Quick em nhé!
Nếu sau này lập hội Gsd chúng ta cũng nên lập bảng theo dõi dong giống để tránh tình trạng đồng huyết, như Nam được biết 6 chú gsd của clb ta có 1 số em cùng dòng máu như sau:
Mara (cái) của anh duy và Sam (đực) của thành viên nghĩa là anh em cùng mẹ cùng cha.(Cha AIK , Mẹ Mara)
Ben (đực) của Nam cùng cha khác mẹ với 2 em Mara và Sam.
Đây là hình con cha của 3 anh em chúng nó:

Quick (đực) của em Quanghuy có cha là Asvan ở Hưng yên và mẹ nghe nói là Viva ở Hải dương::chắc không đồng huyết với em nào ở hội chúng ta
Angel (cái) của Qúy được đem về tại Miền Nam dòng họ Tranhues (cha , mẹ nhập):chắc không đồng huyết với em nào ở hội chúng ta
Mali (cái) của thành viên Namjerry : Nam vẫn chưa có thông tin cụ thể..........

Nhìn vào bảng tổng kết trên chúng ta cũng đã thấy được phần nào về sự cận huyết.Vì vậy ,các bạn có thể lựa chọn cho mình con giống sau này....Thân ái!

xigonboy

Quý ơi, dạo này bận quá nên không liên lạc gì với em được, cún nhà anh nè, được 1 năm rồi mà không có thời gian chăm sóc nó nhiều, dạo này thấy nó rụng lông nhiều quá, em biết làm sao cho hết không ? Chủ nhật này anh em có tụ tập gì không, mình chạy ngồi chơi cho vui.