• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

maihuongt91

Member
Em ở Mai Động chị ạ:D. Em tên Phương chị ạ, gọi luôn tên cho ngắn gọn, nick em hơi dài:D
hi Phương, công nhận cũng ngắn hơn 1 nửa :)) . Mai Động thế là gần khu đền Lừ hả. Cn đi off chứ, cô Linh hôm đó đi không.

prunus_mume

Member
Nó tự ăn được rồi! E nt cho c rồi mà! Hihihi hahaha.... Vui quá xá là vui, thì đấy, e định tối đi lấy canin về xong sang nhà chị luôn. Chỉ sợ muộn quá k kịp ấy chứ :( mà hôm nay thứ 6 ngày 13 =))
:)| Con zai cô đánh đá giống mẹ... Mồm to hết cỡ, cứ ngoạc ra ngoao ngoeo =.=!
Mà cứ nghe giọng tôi là kêu là sao :(( Mẹ con tôi đành phải nựng nịu nhau trong yên lặng <):)
Mà con cô chịu ăn rồi đấy nhớ b-)

milkygirl6390

Active Member
em ơi ... con của Bột đã có những con nào có người đặt gạch rồi thế ...:)) để chị PR hộ lấy chút hoa hồng nào :))

Linhmu_93

Active Member
:)| Con zai cô đánh đá giống mẹ... Mồm to hết cỡ, cứ ngoạc ra ngoao ngoeo =.=!
Mà cứ nghe giọng tôi là kêu là sao :(( Mẹ con tôi đành phải nựng nịu nhau trong yên lặng <):)
Mà con cô chịu ăn rồi đấy nhớ b-)
Hehe, mẹ nó giờ là mẹ Milky cơ nhé! k phải em :) e giờ là mẹ nuôi thôi ý! hihihi.... cám ơn chị nhiều nhé! nó ăn đc là tốt rồi!

phenmaleat

Active Member
Chắc tại xinh quá mà bà ngoại linh chưa thấy í ới gì chuyện nhà cửa cho các cháu nên chưa ai dám đăng kí thôi

Linhmu_93

Active Member
Linh ta linh tinh.........

Dạo này thấy bảo hot mèo xám và mèo vân áng, nhà cháu cũng có 2 đứa màu đấy, cơ mà xấu lắm.... Thôi thì lâu lâu k được lên báo, nhà cháu cho các cháu lên trang bìa không các cháu dỗi mẹ!

Vân áng này k rõ vì ánh sáng kém và lông đang tơi tả =))

Xám này ngố lắm! gọi là Xám ngố =))

Nằm ngủ cũng đối xứng

Thằng Heo đúng là con....Lợn!há há, to gấp rưỡi bọn kia rồi!

Gấu ngoan đang ngái ngủ

Dì Cốm sau 1 thời gian ốm và ghét cháu nhưng bây giờ đã ăn uống bình thường và thân với cháu hơn :x

prunus_mume

Member
Hehe, mẹ nó giờ là mẹ Milky cơ nhé! k phải em :) e giờ là mẹ nuôi thôi ý! hihihi.... cám ơn chị nhiều nhé! nó ăn đc là tốt rồi!
:)| ngủ thiu thiu thì lại ngoao....ngoao....ngoáo...ngoào
Tỉnh dậy thấy 1 thằng nằm gầm giường 1 thằng gầm bàn cãi nhau = ngôn ngữ mèo và 2 thằng đều kỳ thị k ngủ vs tôi :((
Suki mồm to, kêu dai, phá đồ cũng khỏe @@
Nhg mà k chịu ngủ vs tôi!!!! Hay là vì giường tôi toàn mùi của Bụi :|
mà tôi phát hiện suki lén ngửi mông bụi khi bụi đang măm, lúc bụi phát hiện ra nó khè cho cụp cả tai luôn =))

thật là lạ khi mà em bảo mèo nhà em bé, nhìn đứng với cốm 5kg mà chả thấy bé tì gì luôn :-ss

lululubu

Active Member
Trời ơi bọn trẻ con lớn quá đi thôi, mấy đứa nhà chị hôm nay cũng ngủ kiểu buồn cười lắm. Mỗi tội ko có máy ảnh xịn chụp ha2.

Thôi đi tìm nhà mới cho các cháu đi thôi, để lâu nữa lại lưu luyến khó rời ha2.

Linhmu_93

Active Member
thật là lạ khi mà em bảo mèo nhà em bé, nhìn đứng với cốm 5kg mà chả thấy bé tì gì luôn :-ss
Chị ơi! Cốm bây giờ còn chưa đc 4kg c ạ! Đc có 3,8kg thôi c ạ! Hjx, 5kg cách đây hơn chục ngày cơ! Bọn nhà e đc tầm 3 lạng, đứa lớn nhất có khi 4,5 lạng thôi. Nhẹ lắm ấy! Bé tí! Tại lông chúng nó xù bông nên nhìn to chị ạ!

Cốm khỏe và hoàn lương thế là mừng rồi ^^
Mẹ Linh này, Bố Huy nói có ve thừa quá, nhưng vẫn thích phát biểu: nếu bò sữa không ai đón ( điều này là ko thể, vì trông yêu đến thế kia mà :x:x:x:x) thì mẹ Linh cho bé nó nối bước Phúc Sứt, về nhà bố Huy nhá =))=))=))

Linhmu_93

Active Member
Trời ơi bọn trẻ con lớn quá đi thôi, mấy đứa nhà chị hôm nay cũng ngủ kiểu buồn cười lắm. Mỗi tội ko có máy ảnh xịn chụp ha2.

Thôi đi tìm nhà mới cho các cháu đi thôi, để lâu nữa lại lưu luyến khó rời ha2.
Có lẽ phải tìm từ bây giờ thật, k lại đến 4,5th thì chả muốn cho đi đâu nữa :( nuôi lâu rồi, ở với mình quen nếp sinh hoạt rồi, về nhà mới k thích nghi được khổ thân chúng nó lắm!
Chúng nó chạy nhanh, ăn khỏe, ị khỏe, nghịch siêu khỏe, e vừa phải rửa chít cho Bò Sữa và Heo :( cno đi vào chậu cát xong ngồi xuống, dính hết cả vào chân, đuôi. Lại lôi đi rửa rồi sấy :( sao mình khổ thế k biết! Đã làm osin còn bị con Bột nó đi theo lẩm bẩm chửi. Lúc bế con nó ra nó nằm luôn ở chỗ chân giường chắn k cho lên giường!

Linhmu_93

Active Member
Cốm khỏe và hoàn lương thế là mừng rồi ^^
Mẹ Linh này, Bố Huy nói có ve thừa quá, nhưng vẫn thích phát biểu: nếu bò sữa không ai đón ( điều này là ko thể, vì trông yêu đến thế kia mà :x:x:x:x) thì mẹ Linh cho bé nó nối bước Phúc Sứt, về nhà bố Huy nhá =))=))=))
A ơi! Nếu có gì thay đổi e sẽ báo anh :) thực tình em k muốn cho nó đi xa :(( khổ thân nó lắm! Sau này họp gia đình con bé k đc gặp mẹ, gặp các em :(( huhu.... Cơ mà chắc gì đã vỡ gạch, cứ lo xa cho bố Huy mừng hụt :))
Nó xinh nhất, xù nhất đàn nhưng lười ăn và láo toét nhất anh ạ! Nó ghét máy sấy kinh khủng, nó ghét cả bị ép uống sữa, ghét ăn phô mai. Thích ị bậy, thích đánh em, thích đi langthang vô tổ chức và đặc biệt thích ngủ 1 mình trong góc =))

trừ cái khoảng ị bậy, anh thấy Bò sữa giống anh lúc bé nhiều điểm: hay núp vào xó ngủ 1 mình, thích lang thang vô tổ chức, ghét uống sữa, ghét phô mai... Bò sữa đúng là con gái anh em ạ :)):)):)):)):)):))
nói thế chứ nếu ngoài đó có ai đủ điều kiện rước "ẻm", em cứ gả ( chứ vì anh mà cốt nhục phân li, hức hức, anh cũng áy náy lắm) cơ mà, nếu vỡ gạch, cứ gửi chuyển phát nhanh cho bố nó nhá =))=))=))=))

Haizz, tiếc thế:(. Nếu không phải tối em bận học thêm thì đã qua nhà chị chơi rồi:(.
@chị Linh: tối mấy h chị mới về thế??? Đi đường có gặp chú cơ động nào không???:)).

Linhmu_93

Active Member
Haizz, tiếc thế:(. Nếu không phải tối em bận học thêm thì đã qua nhà chị chơi rồi:(.
@chị Linh: tối mấy h chị mới về thế??? Đi đường có gặp chú cơ động nào không???:)).
10h c mới về đến nhà em a! Đi có việc mà cuối cùng hỏng hết cả việc, chả được tích sự gì! Bù lại được chơi với mèo thích ơi là thích! Nhà chị Bánh Mỳ Bơ toàn mèo béo phì e ạ! Muốn Mít bÉo lên có lẽ tốt nhất e nên gửi nhà c Thu :)) kiểu cho ăn của chị ấy quá đỉnh! Haha...

@a Huy: bao giờ thì Phúc về với anh ạ?

trừ cái khoảng ị bậy, anh thấy Bò sữa giống anh lúc bé nhiều điểm: hay núp vào xó ngủ 1 mình, thích lang thang vô tổ chức, ghét uống sữa, ghét phô mai... Bò sữa đúng là con gái anh em ạ :)):)):)):)):)):))
nói thế chứ nếu ngoài đó có ai đủ điều kiện rước "ẻm", em cứ gả ( chứ vì anh mà cốt nhục phân li, hức hức, anh cũng áy náy lắm) cơ mà, nếu vỡ gạch, cứ gửi chuyển phát nhanh cho bố nó nhá =))=))=))=))
Kiểu này là phải xếp hàng dài dài, còn lâu mới đến lượt anh:)). Nếu Bò sữa mà vỡ gạch thì để em mua gạch mới cho:D. Hôm bọn nhóc được 2 ngày tuổi, em đến chơi đã thích Bò sữa rồi:x. Nhưng mà chị Linh lại cứ khoe " thằng" Bò sữa này trym to mới chết:)), em thấy thế cũng ngại chẳng dám đặt gạch đá gì cả:(( em chỉ nuôi được mèo cái thôi:(). Bây giờ nghĩ lại thì thấy hơi đáng ngờ, có khi nào chị Linh thấy mình thích Bò sữa, biết mình mù tịt vụ giới tính mèo nên mới nói thế để không cho mình cướp hàng cũng nên-_-. Nghi lắm:/.

Linhmu_93

Active Member
Kiểu này là phải xếp hàng dài dài, còn lâu mới đến lượt anh:)). Nếu Bò sữa mà vỡ gạch thì để em mua gạch mới cho:D. Hôm bọn nhóc được 2 ngày tuổi, em đến chơi đã thích Bò sữa rồi:x. Nhưng mà chị Linh lại cứ khoe " thằng" Bò sữa này trym to mới chết:)), em thấy thế cũng ngại chẳng dám đặt gạch đá gì cả:(( em chỉ nuôi được mèo cái thôi:(). Bây giờ nghĩ lại thì thấy hơi đáng ngờ, có khi nào chị Linh thấy mình thích Bò sữa, biết mình mù tịt vụ giới tính mèo nên mới nói thế để không cho mình cướp hàng cũng nên-_-. Nghi lắm:/.
Chuẩn cmnr em ạ! Ehe.... Thực ra đầu tiên có lí do khiến chị mong tất cả là đực đấy :) do suy nghĩ như thế nên thành ra áp đặt :)) nhìn trym này lại tưởng...chym kia =)) haha...

lululubu

Active Member
Có lẽ phải tìm từ bây giờ thật, k lại đến 4,5th thì chả muốn cho đi đâu nữa :( nuôi lâu rồi, ở với mình quen nếp sinh hoạt rồi, về nhà mới k thích nghi được khổ thân chúng nó lắm!
Chúng nó chạy nhanh, ăn khỏe, ị khỏe, nghịch siêu khỏe, e vừa phải rửa chít cho Bò Sữa và Heo :( cno đi vào chậu cát xong ngồi xuống, dính hết cả vào chân, đuôi. Lại lôi đi rửa rồi sấy :( sao mình khổ thế k biết! Đã làm osin còn bị con Bột nó đi theo lẩm bẩm chửi. Lúc bế con nó ra nó nằm luôn ở chỗ chân giường chắn k cho lên giường!
Thằng chó Muôi nhà chị đang tập nhảy, suốt ngày đòi cắn cổ mẹ xong là bị oánh . Thiến thôi thiến thôi, hỏng rồi :(.

Lần sau làm osin mang con Bột vào đặt cạnh kiểu đấy mày nhìn đi, con mày hư mày chả dạy thì thôi còn kêu gào cái nỗi gì =)).