• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

phenmaleat

Active Member
Sao lại bị viêm phổi cấp nhỉ?Chắc tại tiểu thư nhốt trong nhà nhiều quá mà, chứ như bọn mèo ta nhà tớ cử cho cạy nhảy hoang dã có làm sao đâu, chỉ bị mỗi chấy giận thôi. Chúc cốm mau khỏi nhé, mà nghe nói bệnh này phải chữa tận gốc không mãn tính khó chữa lắm

Linhmu_93

Active Member
Thực sự nửa tháng nay mình mệt mỏi quá mà vẫn phải cố tỏ ra vui vẻ, nhiều chuyện quá đi mất. Chỉ sợ mình sẽ ngã bệnh, k đủ sức khỏe chăm lũ lắm lông này.... Nên chỉ mong chúng nó khỏe mạnh giúp mình..... Như thế thì mỗi ngày mình chỉ cần chải lông, cho ăn và dọn vệ sinh thôi, thinh thoảng chơi với chúng nó. Còn bây giờ thì nào là can đánh nhau, nào là nhỏ mũi, nhỏ mắt, đè ra uống thuốc mỗi ngày.... Chúng nó sợ uống thuốc đến nỗi ghét mình, cào cắn mình tung tóe..... Rồi lũ trẻ con tập đi vs, cứ tệt mông xuống chậu cát, dính nhoe nhoét ra, lại lôi đi rửa ráy, sấy..... haiz....

Nhưng thực tâm, mình rất hạnh phúc khi nhìn các con mẹ Bột, mẹ Bống lớn từng ngày, rồi Cốm bớt sụt sịt và ho nhiều, có điều k ăn gì @.@
Mình lên đây hằng ngày, ngắm mèo nhà khác và nói chuyện với mọi người để giảm bớt gánh nặng, giảm bớt những căng thẳng mà mình phải chịu. Căng như dây đàn rồi, hi vọng k đứt :))

Thôi k nói chuyện buồn nữa, tặng cả nhà mấy cái ảnh của các cháu con mẹ Bột nhân kỉ niệm 1 tháng tròn ngày các con ra đời....

Chúng cháu ăn trứng cút lộn đấy :D

Mẹ 1 **a, các con 1 **a :x ( có 2 đứa ăn trước rồi nên đi chơi :)) )

Anh Bang vào ngủ cùng 5 em :x

Bò Sữa sắp lớn bằng a Bang rồi! A Bang sinh trước các em đúng 3 tuần!

Ngủ ngon quá , bế ra khỏi ổ k biết gì luôn =))

tinytei

Member
Oày... Mong cho Bột ko đánh 2 pé kia nữa và Cốm mau hồi phục chị nhé :D
Hè em ra HN chơi qua thăm chị :D
Chúc các pé mau mau khỏe nhé nhé nhé :D

phenmaleat

Active Member
Cố lên nha linh, bọn trẻ đang trông cậy hết vào cậu đó. Bang là thành viên mới chính thức nhà linh đấy à?

maihuongt91

Member
Linh ơi, thôi xong rồi. Hôm nay mọi người đến chơi mới phát hiện 2 cô con gái nhà chị là "Thằng" em ạ....Xấu hổ phát khóc. Tự hào về 2 con của nợ có bộ lông đẹp hơn con Nui..ai ngờ....

MsCuteShark

Member
Gửi Bò sữa vào cho chị Linh ơi <):)

P.s: Dù có bất cứ chuyện gì xảy ra thì cũng vẫn phải mạnh mẽ lên em nhé! Em là chỗ dựa của 1 bầy con đấy :p

Gửi Bò sữa vào cho chị Linh ơi <):)

P.s: Dù có bất cứ chuyện gì xảy ra thì cũng vẫn phải mạnh mẽ lên em nhé! Em là chỗ dựa của 1 bầy con đấy :p
Chị ơi, Bò sữa có gạch rồi:x. Nhưng bây giờ tranh thủ cháu chưa về nhà mới chị bay ra ngoài này cướp gạch vẫn còn kịp đấy ạ:))

MsCuteShark

Member
Chị ơi, Bò sữa có gạch rồi:x. Nhưng bây giờ tranh thủ cháu chưa về nhà mới chị bay ra ngoài này cướp gạch vẫn còn kịp đấy ạ:))
Chị hết hạn ngạch rồi :)) xin cô Linh gửi vào cho chị vần vò mấy hôm cho đỡ cơn thèm thôi rồi lại cho cháu về Hà Nội phố ;))

Linhmu_93

Active Member
Chị hết hạn ngạch rồi :)) xin cô Linh gửi vào cho chị vần vò mấy hôm cho đỡ cơn thèm thôi rồi lại cho cháu về Hà Nội phố ;))
Bà này ác quá! Đi thế con tôi say tàu xe, đang dày mình như cá thu lại tóp như cá cơm thì sao?????!

maihuongt91

Member
linh ơi, mai ở nhà lúc nào thế..cho chị qua vuốt ve bọn trẻ con với. Mà nhà Linh ở khu nào í nhỉ..hihi

linh ơi, mai ở nhà lúc nào thế..cho chị qua vuốt ve bọn trẻ con với. Mà nhà Linh ở khu nào í nhỉ..hihi
Em trả lời hộ, nhà chị Linh ở pháo đài Láng:D. Nhà chị ở quận Hoàng Mai đúnh không nhỉ???, em đọc ở topic tìm nhà cho bọn trẻ con mà chẳng nhớ rõ nữa. Nhà em cũng ở Hoàng Mai này:).

Linhmu_93

Active Member
Mai thì e lại bận cả ngày rồi chị ạ! Thế mới chán chứ! Thứ 7 đc k chị? Mai e học cả sáng lân chiều, tối lại đi có việc :(

pe_sushi

Member
Giờ Cốm sao rồi e? lúc nó ở bên nhà TA bị hay về nhà mới bị thế?chị Linh đây,chị bị ban nick can tội PR bán hàng=))
Cốm bị từ hôm ở bên nhà TA đấy :(( Cũng tại con mèo ta nó đẻ thế là sơ tán 3 đứa ra phòng bên cạnh, bao gồm Cốm, sushi và bibi nhưng có mỗi Cốm bị thôi :(( khổ thân con bé :((

@Linhmu_93: e hèm, thứ 6 cô thu xếp thời gian sang nhà chị đi chứ, thứ 7 chị phải đi học mà :(( đè Cốm ra bắt phải ăn đi chứ ko thì lại tong teo :(( người mẫu béo mà :((

Linhmu_93

Active Member
Cốm bị từ hôm ở bên nhà TA đấy :(( Cũng tại con mèo ta nó đẻ thế là sơ tán 3 đứa ra phòng bên cạnh, bao gồm Cốm, sushi và bibi nhưng có mỗi Cốm bị thôi :(( khổ thân con bé :((

@Linhmu_93: e hèm, thứ 6 cô thu xếp thời gian sang nhà chị đi chứ, thứ 7 chị phải đi học mà :(( đè Cốm ra bắt phải ăn đi chứ ko thì lại tong teo :(( người mẫu béo mà :((
Nó tự ăn được rồi! E nt cho c rồi mà! Hihihi hahaha.... Vui quá xá là vui, thì đấy, e định tối đi lấy canin về xong sang nhà chị luôn. Chỉ sợ muộn quá k kịp ấy chứ :( mà hôm nay thứ 6 ngày 13 =))

pe_sushi

Member
Nó tự ăn được rồi! E nt cho c rồi mà! Hihihi hahaha.... Vui quá xá là vui, thì đấy, e định tối đi lấy canin về xong sang nhà chị luôn. Chỉ sợ muộn quá k kịp ấy chứ :( mà hôm nay thứ 6 ngày 13 =))
ơ chị có thấy tn là tự ăn đc đâu nhỉ :-ss hay là chị loạn trí rồi, dạo này đi học tối ngày chẳng có cả thời gian onl vp nữa, khổ quá :D may mà con tự ăn đc rồi, sướng quá :x cầu mong là sẽ nhanh lại người như hồi trc. Cái thuốc đấy tốt phết, từ h chị phải mua để sẵn ở nhà 1 hộp mới đc :))

chị chả bao h kiêng ngày j đâu, e ko nói chị cũng ko biết nó là thứ 6 ngày 13 luôn =)) Mà sao h này chưa ngủ, chị tưởng có mỗi chị thức đến giờ này thôi chứ :)) Chị vừa cho bọn nó ăn + dọn phòng, ngày nào cũng chục lần :))

vyle

Member
Cô Linh chăm bầy cháu mát tay thật, em hãy nghĩ đến bầy trẻ mà sống vui khỏe nhé, chị cũng thèm bò sữa ghê:-*:-*:-*

MsCuteShark

Member
Cơ mà tôi thích Bò sữa thật cô Linh ạ :(.....Bột lần này bầu bí với anh nào vậy cô?

các cô các mợ đừng bắt chước bố Huy nhá!!! Bố Huy là khoái nhóc bò sữa từ ngay lần đầu "gặp mặt " rùi cơ ^^

maihuongt91

Member
Em trả lời hộ, nhà chị Linh ở pháo đài Láng:D. Nhà chị ở quận Hoàng Mai đúnh không nhỉ???, em đọc ở topic tìm nhà cho bọn trẻ con mà chẳng nhớ rõ nữa. Nhà em cũng ở Hoàng Mai này:).
Ukm. nhà chị ở Giáp Bát em ạ. Nhà sweetmemory ở chỗ nào. Hoàng Mai nó cũng bao la rộng lớn lắm :))

Mai thì e lại bận cả ngày rồi chị ạ! Thế mới chán chứ! Thứ 7 đc k chị? Mai e học cả sáng lân chiều, tối lại đi có việc :(
Úi tiếc nhỉ, chị rảnh cả chiều này đang định tìm nhà nào để đên chơi ...ai ngờ k ai chứ. T7 chị lại học cả ngày mới đau buồn