• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

Gemma

Active Member
Lúc trưa hôm đó e hỏi c xong thì đêm 2h mắt con Bò sữa he hé ạ :) thực ra có mỗi Bò sữa mở mắt hết thôi! Còn mấy đứa kia van ti hí lắm à ;;) hihi. Bây giờ e mới thấy niềm hạnh phúc khi được làm mẹ thực sự là thế nào. Ý em là, mình chăm sóc chúng nó ngay từ trong bụng, lo lắng từng tí từng tí một, khóc vì sợ hãi khi gặp tình huống khó khăn, rồi thức đêm thức hôm chăm chúng nó, nhìn chúng nó lớn từng ngày. Rồi mở mắt nhìn thế giới với cái nhìn mờ ảo mà ngây thơ nhất! Vậy đó, giờ thì mới hiểu vì sao mọi người chẳng muốn gả con đi... Con của Bờm và Cam cũng vậy má Gemma nhỉ?
Đúng rồi mẹ Linh ạ! Không gì sung sướng bằng nhìn thấy lũ nhỏ lớn lên trong nhà mình mỗi ngày từng tí một, trong nhà em mà có mèo bố thì càng vui hơn nữa ấy. Đến cái đoạn gả chúng nó đi mới đau đầu đấy. Chỉ lo làm sao gả chúng nó về nhà bố mẹ mới yêu thương chúng nó như mình vậy. Chị may mắn là tất cả chúng nó đều khỏe mạnh và đều được gả về nơi nhà bố mẹ mới sống trong sung sướng và được yêu chiều.

Nếu các bé nhà em đều được về nhà mới với bố mẹ mới hết mực yêu thương chúng nó thì sau này gặp lại chúng nó, em sẽ càng hạnh phúc hơn, không đến nỗi phải buồn đâu em ạ. Chị đã trải nghiệm tình cảm này rồi nên chị không thấy buồn khi phải xa chúng nó nữa. Rồi em cũng sẽ vui như thế khi gặp lại các cháu phổng phao và đáng yêu hơn cả khi còn ở nhà mình, em cũng sẽ hãnh diện về đàn cháu đẹp đẽ đang lớn lên từng ngày ở nhà mới... :x:x:x

phenmaleat

Active Member
linh ơi sao có ảnh có bò sữa và mũ nồi vậy còn mấy tên kia chưa thấy ảnh vậy?

Kún¥êu

Member
linh ơi sao có ảnh có bò sữa và mũ nồi vậy còn mấy tên kia chưa thấy ảnh vậy?
Tại hôm qua sang nhà Linh chụp ảnh, mới chụp được 2 đứa nhỏ thì có trận chiến tranh đẫm " mùi nước tiểu " xảy ra. Thế là các mẹ tá hỏa, người thì chạy vào can, người thì cầm giẻ đi thu dọn chiến trường. Mấy bé còn lại thôi hẹn khi nào các cháu mở mắt hết thì bác Bích lại sang chụp choẹt tiếp.

pe_sushi

Member
Tại hôm qua sang nhà Linh chụp ảnh, mới chụp được 2 đứa nhỏ thì có trận chiến tranh đẫm " mùi nước tiểu " xảy ra. Thế là các mẹ tá hỏa, người thì chạy vào can, người thì cầm giẻ đi thu dọn chiến trường. Mấy bé còn lại thôi hẹn khi nào các cháu mở mắt hết thì bác Bích lại sang chụp choẹt tiếp.
chị Bích nói ẩn ý quá đi mất thôi :)) j mà trận chiến "đãm mùi nước tiểu" :))

Susu109

Member
Cô Linh ơi... Cô nghĩ ra tên cho cháu chưa ế... Từ lúc về đến giờ vẫn cứ " thằng này ơi.... Thằng kia ơi...." :((

pe_sushi

Member
con gái tham ăn quá, vừa ăn thịt gà xong, cho ăn gel lại còn nhỏ cả dớt dãi ra tay ng ta :((

Linhmu_93

Active Member
@Susu109: t thích là Subin hoặc Susu thôi, mấy tên khác chuối lắm ;;) Subin nhé ........Bin ơi Bin ơi!

Linhmu_93

Active Member
con gái ăn hết nửa cái lườn gà nhé, ăn tham quá >:p
=))=)) sao ít thế hả chị????!!! bt hết 1 cái cơ mà ! haha
E đã bảo gì cũng ăn mà chị k tin, cứ hỏi nó ăn đc cái này, cái kia k ;;) nó giống mẹ nó nên mới lớn và khỏe chứ ;;)

pe_sushi

Member
E đã bảo gì cũng ăn mà chị k tin, cứ hỏi nó ăn đc cái này, cái kia k ;;) nó giống mẹ nó nên mới lớn và khỏe chứ ;;)
con gái hư lắm nhé, nằm trên bàn phấn của mẹ chồng r` lại để anh sushi nằm dưới ngó lên :)) thèm lắm ý mà cứ khè khè ng` ta :))

Thế cái bụng mỡ chắc cũng giống mẹ luôn hả chị:))?
@mẹ Sushi: có con dâu ăn như thuồng luồng ba ba thế này thì chẳng mấy chốc mà sạt nghiệp đấy chị ạ:)).

pe_sushi

Member
@mẹ Sushi: có con dâu ăn như thuồng luồng ba ba thế này thì chẳng mấy chốc mà sạt nghiệp đấy chị ạ:)).
ồ ko sao, mẹ Linh đã cấp cứu 2kg indoor 27 r` :)) ở đây 2 tuần khéo cũng chưa ăn hết đc đâu :)) gel thì ăn hộ phần chồng có j đâu :))

Linhmu_93

Active Member
=)) cô không phai kháy tôi, tôi béo thì ai cũng biết rồi mà ^^ ehe, béo mới dễ thương, ai như cô, người như que củi mắt còn cận lòi ra..... con tôi nó béo xấu gái thế thôi, ối người thèm đấy =))
ồ ko sao, mẹ Linh đã cấp cứu 2kg indoor 27 r` :)) ở đây 2 tuần khéo cũng chưa ăn hết đc đâu :)) gel thì ăn hộ phần chồng có j đâu :))
=)) chị nói cái ăn hộ chồng chuẩn quá! Bơ cũng ăn hộ Mít nhà sweetmemory2602 đấy! đc chục ngày hết cả 2/3 lọ gel rồi. Còn vụ indoor k chắc đâu nhé :)) e chỉ sợ 1 tuần là hết thôi c ạ :x ở đấy k khéo cả nhà béo lên chị ạ! thường thì 1 đứa tham ăn những đứa kia sợ hết, bị đói nên phải tranh ăn trước! hehe.... Mèo nhà mình thật là có ích!

Linhmu_93

Active Member
con gái hư lắm nhé, nằm trên bàn phấn của mẹ chồng r` lại để anh sushi nằm dưới ngó lên :)) thèm lắm ý mà cứ khè khè ng` ta :))
=)) lại như hôm qua rồi! chàng nhìn lên......và em cúi xuống ;;) đểu nhỉ? mà thôi cho nó làm giá tí, từ bé tới giờ có đc gặp trai đẹp bao giờ đâu =))

Bông Ngố

Member
mẹ Bông ngố ơi! vào xem ảnh Cốm, Bơ đây nè!
Cốm đầu gấu hnay xinh đẹp là thường , yêu lắm ấy :x

Bơ xinh gái của mẹ, vì 1 số lí do nên mẹ phải cho con đi "du lịch" dài hạn, bao giờ đón về mẹ sẽ chăm con thật nhiều, bù lại thời gian con phải đi xa nhớ! ( mà đi xa có thèm nhớ mẹ đâu! ghét lắm!!!!!!!)
Ôi sao ảnh này con CỐm nó lại điệu vãi ra thế? Chân lại còn xoắn quẩy nữa, nhìn cá tính mà lại đẹp gái nữa,:x

Còn Bơ sao càng có tuổi lại càng trẻ ra thế nhỉ? Anh nhà chị ngày trước toàn gọi là Bơ bà già, hihihi. Thật lòng chị ko muốn vào đây chút nào đâu, vì ngó ảnh chúng nó chị nhớ lắm, nhớ những ngày chúng nó ở nhà với chị, lúc chị ngồi máy tinh thì chúng nó cứ lẩn quẩn ở bên cạnh.
HIc, nhớ quá :(:)(

Đúng rồi mẹ Linh ạ! Không gì sung sướng bằng nhìn thấy lũ nhỏ lớn lên trong nhà mình mỗi ngày từng tí một, trong nhà em mà có mèo bố thì càng vui hơn nữa ấy. Đến cái đoạn gả chúng nó đi mới đau đầu đấy. Chỉ lo làm sao gả chúng nó về nhà bố mẹ mới yêu thương chúng nó như mình vậy. Chị may mắn là tất cả chúng nó đều khỏe mạnh và đều được gả về nơi nhà bố mẹ mới sống trong sung sướng và được yêu chiều.

Nếu các bé nhà em đều được về nhà mới với bố mẹ mới hết mực yêu thương chúng nó thì sau này gặp lại chúng nó, em sẽ càng hạnh phúc hơn, không đến nỗi phải buồn đâu em ạ. Chị đã trải nghiệm tình cảm này rồi nên chị không thấy buồn khi phải xa chúng nó nữa. Rồi em cũng sẽ vui như thế khi gặp lại các cháu phổng phao và đáng yêu hơn cả khi còn ở nhà mình, em cũng sẽ hãnh diện về đàn cháu đẹp đẽ đang lớn lên từng ngày ở nhà mới... :x:x:x
Đúng đấy chị Gemma nhì. Đâu có phải dễ dàng gì khi mình quyết định giao cả 1 đàn mèo bao công sức chăm bẵm của mình cho ng khác đâu. Ngày em giao mèo cho Linh và bạn em, em cũng yên tâm lắm, chẳng lo lắng gì, chỉ nhớ chúng nó thôi, biết chúng nó ở đấy còn sướng hơn ở với mình nên yên tâm.
Ngày trước em đi đâu về muộn là ruột gan nóng hổi vì lo lắng chúng nó ở nhà đói, dạo mới cho đi, hôm nào về muộn tự nhiên cũng nóng ruột, cứ có cảm giác chúng nó bị đói, nhớ ra là ko còn đứa nào ở nhà thì hụt hẫng ghê lắm. Bình thường mở cửa ra là mấy đứa ở trên gác lao xuống ve vẩy đuôi rồi éo éo eo eo, giờ vè chẳng có đứa nào, hic

Trời ơi, bữa nào vào đây cũng buồn:((

Bông Ngố

Member
Linh ơi, lũ nhóc mở mắt hết chưa? EM cho Bơ đi gặp giai rồi à? Cứ hôm nào đang làm việc mà lọ mọ vào ngắm ảnh mèo là thôi xong chả làm ăn gì đc nữa, hic

pe_sushi

Member
=)) chị nói cái ăn hộ chồng chuẩn quá! Bơ cũng ăn hộ Mít nhà sweetmemory2602 đấy! đc chục ngày hết cả 2/3 lọ gel rồi. Còn vụ indoor k chắc đâu nhé :)) e chỉ sợ 1 tuần là hết thôi c ạ :x ở đấy k khéo cả nhà béo lên chị ạ! thường thì 1 đứa tham ăn những đứa kia sợ hết, bị đói nên phải tranh ăn trước! hehe.... Mèo nhà mình thật là có ích!
Cốm ko chịu ăn phomai nhé :-w chẳng nhẽ đè ra bắt ăn :)) thôi ko sao, con gái vừa ăn gel r` vs thịt gà chắc ngang bụng lắm rồi :)) Cốm ghê gớm quá làm Bibi cứ núp sau cái màn hình máy tính của chị :))

prunus_mume

Member
Thế là Cốm đi làm dâu rồi à :((
Không được gặp bạn sushi đẹp zai rồi :(

Thế là cô Linh giờ toàn tâm toàn sức với bà đẻ nhớ 8->
Mở mắt rồi, 2 tuần nữa là lóc chóc khắp nhà \:D/
Up thêm ảnh các cháu đi bà ngoại Linh ơi!

pe_sushi

Member
=)) lại như hôm qua rồi! chàng nhìn lên......và em cúi xuống ;;) đểu nhỉ? mà thôi cho nó làm giá tí, từ bé tới giờ có đc gặp trai đẹp bao giờ đâu =))
khố thân con tôi, cứ ngước mắt lên ngoao... ngoao... ngoao :))