• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

pe_sushi

Member
Có con nó thế mà chị! hihi, bt nó ngoan và hiền lắm cơ! đáng yêu lắm!
Mà ảnh mắt 2 màu hơi bị độc đấy, dìm gì mà dìm ! có khi nâng hàng ấy chị ơi! hĩ hĩ, ăn đc bát indoor rồi. giỏi quá cơ!
Hôm nay học đc cách bôi gel vào mép thế là mimi nó ăn đc bao nhiêu ý :)) sg' quá, nhà 3 đứa thì 2 đứa lười ăn, ghét thật :)) cầu mong con tôi sẽ chóng béo :x

pe_sushi

Member
Chị tình nguyện góp cho cô cây cối, hàng rào với số lượng vô hạn cho cô xây nông trại :x
Chúc đôi trẻ sớm có tin mừng cho mẹ Tú Anh và mẹ Linh vui :x
Chúc các nhóc con mẹ Bột chăm bú, chăm nhai, chóng nhớn, khoẻ mạnh, lanh lợi cho bà ngoại Linh, mẹ Bột và các bà, các mẹ trong VP mừng các con nhé :-*

8-> Chúc nốt gái Cốm sớm chống lầy cho mẹ Linh sợ nào \:D/
Yêu mấy đứa lắm lắm lắm luôn :x
P/s: Tiếc quá hôm nay chị Bích rủ sang chơi mà lúc ý đang ở tận Long Biên @@ Phi về chắc chết mà cũng trễ trễ rồi :(
Tớ cũng ở LB phi sag nè, thế mà ko bt để gọi :))

Linhmu_93

Active Member
Mẹ cháu xin post cái ảnh cũ cuủa mẹ Bột trc khi sinh 2 ngày lên cho mọi người ngắm mà...sợ! hjx, nhiều lúc chỉ sợ nó vỡ bụng thì chết! 6 đứa nó trong bụng và hậu quả là bụng mẹ nó như này đây !

vyle

Member
con cái nhà ai mà xinh xẻo thế kia... ta nói... ganh gì đâu ta ơi:x:x:x:x

milkygirl6390

Active Member
lại xây nhà mới rồi ah ... hóa ra thằng bò sữa lại là con àh :)) sao cứ đứa nào xinh xinh thì lại là thị mẹt thế này ... làm mình chẳng trấn lột được đứa nào :">

prunus_mume

Member
Tớ cũng ở LB phi sag nè, thế mà ko bt để gọi :))
Nhưng lúc chị Bích gọi tớ thì đã là tầm ~8.30 rồi :(
:)) Thôi hẹn lần sau :x
Linh ơi hôm nay đã cháu nào có mắt tròn to chưa :x Bụi mấy hôm nay trông lớn xác rồi :( Sắp hết cute rồi =(( Nó toàn ăn tranh 32 của Ron, bị đi nhão :-w dậy mãi k dc >"< Chả lẽ lúc nào cho 2 dứa ăn mình lại phải đứng canh :((

thuan81

Active Member
ôi mèo nhà ai đấy cô ơi! xinh quá đi mất :x bé này chắc lớn hơn nhà cháu vài ngày, mắt đã mở thế kia rồi cơ mà!
bé mèo này là mèo của trại Thái,theo anh nhớ không nhầm là mèo CFA
Bé Linh ơi nick Linhmu nghĩa là gì vậy?cứ thắc mắc mãi ?hihi
Còn nữa tấm hình

cái mũi bé Linh có gắn gì thì phải

D_P_HOA

Active Member
Công nhận Linh Mờ u nói cấm có sai =)). Gọi chú Thuận thì không có thèm trả lời , nhưng chuyển sang gọi là anh THuận già thì lên tiếng ngay :-o, ;;)

whitexsnow

Active Member
Mừng Linh có nhà mới cho mấy bé nhé, nhưng sao chỉ có 2 em thôi vậy, mấy công chúa hoàng tử kia đâu hết trơn rồi :">:">:">.

Bụng mẹ Bột mang 6 đứa mà to khủng quá nhỉ, Ruby lúc mang bầu 7 đứa bụng nhỏ hơn mẹ Bột 1/2 đấy. Không to bằng mẹ Bột thế này đâu, thế nên chị mới không ngờ là nó có tận 7 đứa :p:p

Susu109

Member
nhìn cái nhà kia của cô Linh mà hãi k dám cm la liếm.... hnay thấy nhà mới mừng ơi là mừng :))... chúc cho nông trại nhà Linh sớm thành trang trại nhớ :x:X:X.... :))

Linhmu_93

Active Member
lại xây nhà mới rồi ah ... hóa ra thằng bò sữa lại là con àh :)) sao cứ đứa nào xinh xinh thì lại là thị mẹt thế này ... làm mình chẳng trấn lột được đứa nào :">
Chị ơi! Xinh và ngoan nhất phải là thằng cu thứ 2 e định đặt tên là Gấu tròn. Mặt nó tròn ung ủng luôn, xinh lắm, bế lên k giãy giụa hay kêu đâu mà nằm ngủ ngoan trên tay mình luôn! Nhưng nó thức thì hay quay ngang quay ngửa nên chưa chụp đc ảnh của nó ra hồn.

Mừng Linh có nhà mới cho mấy bé nhé, nhưng sao chỉ có 2 em thôi vậy, mấy công chúa hoàng tử kia đâu hết trơn rồi :">:">:">.

Bụng mẹ Bột mang 6 đứa mà to khủng quá nhỉ, Ruby lúc mang bầu 7 đứa bụng nhỏ hơn mẹ Bột 1/2 đấy. Không to bằng mẹ Bột thế này đâu, thế nên chị mới không ngờ là nó có tận 7 đứa :p:p
Chị ơi! Mẹ nó giữ con lắm, bế có 2 đứa ra chụp ảnh trên cat tree là mẹ nó kêu ầm lên, mẹ kêu con kêu, cả 2 làm nhà như đánh nhau, ầm ầm cả. Rồi đứng canh chứ! Đểu lắm.
Con Bột bụng to là do e tẩm bổ nhiều quá chị ạ! E cũng sợ sợ con to quá khó đẻ. Ai ngờ nó giỏi thế!

Linhmu_93

Active Member
nhìn cái nhà kia của cô Linh mà hãi k dám cm la liếm.... hnay thấy nhà mới mừng ơi là mừng :))... chúc cho nông trại nhà Linh sớm thành trang trại nhớ :x:X:X.... :))
Cám ơn mẹ của 2 đứa Su nhé :) hihi. Mong cô và Suki, Sushi năng vào thăm các cháu thường xuyên nhớ!

Linhmu_93

Active Member
bé mèo này là mèo của trại Thái,theo anh nhớ không nhầm là mèo CFA
Bé Linh ơi nick Linhmu nghĩa là gì vậy?cứ thắc mắc mãi ?hihi
Còn nữa tấm hình

cái mũi bé Linh có gắn gì thì phải
Thực ra từ Linhmu trong nic e là từ ghép thôi à. K phải ý nghĩa gì sâu xa đâu. MU là Manchester United đó ạ! E mê bóng đá lắm, mê M.U từ hồi cấp 1 cơ, nên cứ nic của e dù ở đâu cũng dính từ M.U vào :D chứng tỏ tình yêu của 1 cổ động viên trung thành tí ;) hihi.
À, cái ảnh ấy chụp từ tháng 10 năm ngoái rồi, mũi e vẽ 1 hình elip màu đen bằng chì kẻ mắt =)) thực ra hôm ấy là Halloween, hóa trang thành mèo :x nhưng làm xong đi party mng toàn hỏi: hôm nay e hóa trang thành chuột à =))

Công nhận Linh Mờ u nói cấm có sai =)). Gọi chú Thuận thì không có thèm trả lời , nhưng chuyển sang gọi là anh THuận già thì lên tiếng ngay :-o, ;;)
Cô ơi, cháu phát hiện ra là cứ anh thì dù có già thì vẫn cứ vui vẻ, nhưng hơi già mà chú là ghét lắm đấy :) ksao, bây h a Thuận chưa lấy vợ cháu gọi là anh già k sao, mai mốt lấy vợ làm bố 1 đống trẻ con chá chuyểnqua gọi Bác luôn =))

Gemma

Active Member
Em ơi, thế các cháu mở mắt từ ngày thứ mấy vậy? Có đúng như chị nói là bọn nhỏ do chửa trâu nên mở mắt sớm không? Chúc mừng trang trại mới mở nhà Linh nhá! Mới vào trang trại đã thấy Bò Sữa mở mắt tròn xoe thế kia thì trang trại sau này sẽ sản xuất nhiều sữa rồi :D:D<:p<:p Hồi xưa nhà chị có em mèo ta cũng trắng đen lốm đốm, cậu em chị cũng gọi em ý là Bò Sữa, vì nó cũng béo mập như Bò Sữa thật ý. Bò Sữa nhà mẹ Linh sau này thế nào cũng béo mập, trộm vía, và cả đàn anh chị em của Bò Sữa nữa, chóng béo khỏe các con nhé! <:p<:p:x

meomeocool

Member
Chúc mừng nông trại mới nhé chúc mấy bé lun khoẻ mạnh hay ăn chóng lớn fá hay nghịch giỏi để mẹ(bà) Linh lun có việc làm nhá Chúc mừng chúc mừng<:p<:p<:p<:p<:p

Linhmu_93

Active Member
Em ơi, thế các cháu mở mắt từ ngày thứ mấy vậy? Có đúng như chị nói là bọn nhỏ do chửa trâu nên mở mắt sớm không? Chúc mừng trang trại mới mở nhà Linh nhá! Mới vào trang trại đã thấy Bò Sữa mở mắt tròn xoe thế kia thì trang trại sau này sẽ sản xuất nhiều sữa rồi :D:D<:p<:p Hồi xưa nhà chị có em mèo ta cũng trắng đen lốm đốm, cậu em chị cũng gọi em ý là Bò Sữa, vì nó cũng béo mập như Bò Sữa thật ý. Bò Sữa nhà mẹ Linh sau này thế nào cũng béo mập, trộm vía, và cả đàn anh chị em của Bò Sữa nữa, chóng béo khỏe các con nhé! <:p<:p:x
Lúc trưa hôm đó e hỏi c xong thì đêm 2h mắt con Bò sữa he hé ạ :) thực ra có mỗi Bò sữa mở mắt hết thôi! Còn mấy đứa kia van ti hí lắm à ;;) hihi. Bây giờ e mới thấy niềm hạnh phúc khi được làm mẹ thực sự là thế nào. Ý em là, mình chăm sóc chúng nó ngay từ trong bụng, lo lắng từng tí từng tí một, khóc vì sợ hãi khi gặp tình huống khó khăn, rồi thức đêm thức hôm chăm chúng nó, nhìn chúng nó lớn từng ngày. Rồi mở mắt nhìn thế giới với cái nhìn mờ ảo mà ngây thơ nhất! Vậy đó, giờ thì mới hiểu vì sao mọi người chẳng muốn gả con đi... Con của Bờm và Cam cũng vậy má Gemma nhỉ?

Linhmu_93

Active Member
hôm nào mang con mẹ Na sang đánh nhau nhé ... xem đứa nào mông to hơn ... :))
Hầy hầy, cno hơn bọn nhà e hẳn 1 tuần, mà bọn mèo con này 1 ngày đã khác lắm rồi! Nhưng k sao! Chị cứ mang sang đi! E sắp cho uống sữa ngoài thêm cho béo rồi =)) tha hồ mà vật nhau!

milkygirl6390

Active Member
Hầy hầy, cno hơn bọn nhà e hẳn 1 tuần, mà bọn mèo con này 1 ngày đã khác lắm rồi! Nhưng k sao! Chị cứ mang sang đi! E sắp cho uống sữa ngoài thêm cho béo rồi =)) tha hồ mà vật nhau!
bọn nhà c chưa cho uống sữa ngoài mà mông đã to :)) mỗi mặt là nhỏ :)) nhìn cái đầu bằng 1 nửa cái mông =)) thỉnh thoảng lại vứt ra cho Suki với Moki sút chơi ... cứ phải cho nó bị sút thì bọn nó mới mau cứng cáp được