• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

My Love ..

ai-armani

Member
Em hổng dám nói thật với bác Cent như thế nào cho bác Cent hiểu nữa ,mà em nhình em này giống bully hơn là bulldog .Vài lời nhận xét thật lòng ,có gì bác Cent thông cảm nhé
Thân chào

cent ơi...!! tập thể lực cho mấy cô nàng bulldog vừa thôi!!...theo quan điểm của mình nếu cent tập quá sẽ làm mất đi nét ngây ngô đáng yêu của các em bulldog đó...(với lại tình hình chung là bulldog thể trạng không phù hợp lắm cho các bài tập của bully đâu cent àh)...Dog EyeDog Eye
thân chào cent !! àh SONY nhìn dễ thương quá cent ơi !! :-bd

ai-armani

Member
Với lại theo em thấy hình của anh Sơn đưa lên tham khảo là 1 giống chó khác chứ không phải là bulldog ,bác Cent xem kỹ lại ở trang 8 nhe và thêm 1 điều là con My Love của bác bị rạch 2 đường trên bụng rồi .Bác không sợ nó bung ra hả bác Cent ?????
Thân chào

CENTIMET

Member
trời ơi, cám ơn bác ÁI quá..hi hi...hôm nào phải đãi bác Cafe Trầm mới được á.

Bác hỏng nói Cent đâu có biết ...vụ tét bụng đâu.... thì đúng là Cent hong nghĩ tới Ái à.

Giai Nhân khỏe và mạnh cũng dể hiểu bởi em nó xuất thân từ dòng American...nên nếu dùng dòng English để so sánh thì có nhiều khác biệt...

Cent cũng gởi Ảnh Beauty lên 1 số website nước ngoài để học hỏi thêm , hầu hết đều nhận được khuyến khích ...nên càng không để ý đến chuyện vết thương..Nay Ái nhắc nhở Cent sẻ nghiên cứu thêm nữa.

Dogster . ID:874641.Beauty.female.bulldog

Cố gắng trong tuần này , công việc ổn định Cent mời Ái cafe nhé

Thân ái

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
trời ơi, cám ơn bác ÁI quá..hi hi...hôm nào phải đãi bác Cafe Trầm mới được á.

Bác hỏng nói Cent đâu có biết ...vụ tét bụng đâu.... thì đúng là Cent hong nghĩ tới Ái à.

Giai Nhân khỏe và mạnh cũng dể hiểu bởi em nó xuất thân từ dòng American...nên nếu dùng dòng English để so sánh thì có nhiều khác biệt...

Cent cũng gởi Ảnh Beauty lên 1 số website nước ngoài để học hỏi thêm , hầu hết đều nhận được khuyến khích ...nên càng không để ý đến chuyện vết thương..Nay Ái nhắc nhở Cent sẻ nghiên cứu thêm nữa.

Dogster . ID:874641.Beauty.female.bulldog

Cố gắng trong tuần này , công việc ổn định Cent mời Ái cafe nhé

Thân ái

Đừng lo lắng về chuyện tét vết thương mổ ở bụng, vì nó đã lành từ lâu, nếu nó hở vết thương thì nó đã hở từ lâu rồi. chuyện vận động như chạy trêncánh đồng vui đùa là điều k. phải ai cũng có điều kiện như vậy. Tuy nhiên, ở bulldog đừng bắt nó vận động quá sức ---> có thể chết. nếu em cho vận động nhiều như vậy cần phải dinh dưỡng nhiều hơn nữa sẽ phát triển cơ bắp hơn và nhìn chó trông k. bị ốm như hiện nay. Anh có gởi hình beauty đang chạy trên cánh đồng qua cho chủ củ bên Thái, họ rất vui và cảm ơn vì đã cho nó một môi trường tốt để vui đùa.

Thân,

CENTIMET

Member
Em Cám ơn anh Sơn đã giải thích, làm em yên tâm hơn ...

Về phần beauty đúng như anh Sơn nói , tập luyện nhiều đòi hỏi dinh dưỡng cao ...ngoài việc cho ăn uống rất tốt ,Cent bổ xung thêm thuốc bổ Catosal , B_complex (250ml), B12 , B6 , Pet tabs plus+Pet Cal.v.v

beauty là con chó đẹp và giá trị nên Cent đã hạn chế tập luyện nặng như xưa rồi ..( sợ chết bất đắc kì tử ) , giờ chỉ còn chạy giởn tung tăng tý thôi..hi hi

Hôm nay beauty đã tròn trịa được chút , và lông lá mượt mà hơn...Có vẽ như mọi việc đang tiến triễn tốt..

CENTIMET

Member
từ những ngày đầu tiên gặp anh SƠn ở zenta plaza hay ở công viên Lê Thi Riêng , Cent đã được nghe và cảm thụ phần nào về dòng chó danh tiếng này...

Vì chưa có điều kiên cũng như trang bị kiến thức cho bản thân .... nên đến với Bull Dog quá trể .... cũng may là vì là hậu sinh nên các tiền bối như anh Sơn LG , anh Doanh cầu Sơn , anh Dũng Nhi ĐỒng , anh Tiến Vinh , anh MInh D2 , bác Vân , bạn Nam , bạn Ái..v.v truyền đạt được nhiều kinh nghiệm xương máu để Cent đốt chay giai đoạn và học phí để có được ngày hôm nay...

Cá nhân Cent vẫn thích 1 bulldog khỏe , năng động , đôi khi bản năng của tổ tiên trổi dậy trong nhưng hành động thì quá tuyệt...dù có giống Bully và giá trị thấp đi vì bề ngoài cơ bắp của nó thì Cent vẫn hài lòng với đam mê này...

bản năng Bull Dog: chó cắn Bò và gấu..

Nhớ lại ngày đầu tiên ...nhận nuôi giúp anh Sơn em SONY , nó mập ...chạy ục ịch ...thở hổn hển...tuy là khỏe mạnh nhưng sức bền và sức mạnh dường như rất kém.....hic hic....làm cho nó nhảy lên ( thể hiện được sự khỏe khoắn trong sức bật , năng lượng dồi dào tích trữ trong các múi cơ..v.v...) quả là những ngày gian lao , kiên nhẫn...Cent rất hài lòng về thành quả này!..hiện nay SONY rất khỏe...vài ảnh củ , gởi ACE theo dỏi..

Hình out nét nhưng thấy hùng dũng quá....dớt dát đở ghiền

ai-armani

Member
Nói chung em chỉ góp vài ý kiến nho nhỏ thôi , hy vong sau này beauty sẽ sinh ra đàn con khỏe mạnh và cơ bắp như mẹ của nó.Vài lời tâm sư với bác Cent có gì không phải xin bác Cent đừng buồn e nhé
Và thêm 1 việc nữa " em ko biết uống cafe " em chỉ biết uống b............................hihihihih.Mong 1 ngày được giao lưu với bác
Thân chào

CENTIMET

Member
...Cafe mà hỏng biết uổng hả...hay đi với đực rựa nên từ chối ..he he...để tui hỏi lại bạn của Ái coi có đúng hong đã..hi hi
Bia thì Cent hong uông được nhiều , nếu rượu đế thì làm được chừng 1 két ....Câu cở 1 kg cá Rô bí chiên giòn cuốn bánh tráng anh em làm lai ra chắc được ?

Cá rô Bí đang rọng tại nhà..

Cá rô và trê đang rọng tại nhà ...chờ chiến hửu..he he

Thân
Centimet

1stLady

Member
Chẹp chẹp - Cen nói nữa chắc anh chết quá. Cá rô bí - mới nghe lần đầu à nha. Rựu bia gì cũng đc hết - miễn sao có bạn hợp rơ thì còn gì bằng. Còn đã ko hợp thì rựu cũng đắng mà bia thì chua - hehe.
Chẹp chẹp ...

CENTIMET

Member
Bác Vân nói hay quá...

Tửu phùng tri kỉ thiên bôi thiểu ...( Rượu gặp người hiểu mình , ngàn ly thì ...ông trời biểu thôi ( thiên bôi thiểu ==> thiên biểu thôi..he he)
Thoại bất đồng..bán cú đa..nói chiện hong hợp rơ thì ...nửa câu là quá nhiều...

Câu đối nhà Cent từ hồi sửa nhà đến giờ chưa treo lên , thấy bác Vân nói đúng ý quá , đem ra khoe luôn..hi hi

amifidele

Member
Treo câu đối này lên đi CENTIMET ơi rồi viết tiếp bài đi chớ. Mấy bữa rày cũng trông đọc bài của em.

Giai nhân sao rồi?

(Nhà chị cũng có quá trời câu đối luôn vì ông xã mê Hán Nôm, mà chị không biết đọc Hán Nôm nên ổng vui...một mình :), chị và con chị thì chơi với con Rita)