• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

My Love ..

1stLady

Member
Hị hị - chóang chưa các bác - riêng về khỏan ăn uống dinh dưỡng là thấy Cent quá kỹ lưỡng rồi. Huấn luyện cũng bấm giờ đàng hòang chứ không có chỉ là đùa giỡn thôi đâu nhé.
Tiếp tục post quá trình huấnluyện Cent nhé - rất bổ ích.
Khỏan chích thuốc bổ thì 1st chưa rành - chỉ cho bổ sung canxi và viên khóang.
Hẹn Cent 1 ngày gần đây lên thăm trại.

Gâu Gâu.

ai-armani

Member
Đã có dịp qua nhà Bác Ái một lần (Kelvin Vũ giới thiệu bán chó bull nhà mình-Bác nhớ ra Kuppi rồi chứ!) xem em bull của bác dễ thương như một chú heo con! Nhưng vì lúc đó mới chơi nên chỉ thích chó con (Nên không mua được bulldog của Vũ).
Bác nói con bulldog nào của bác kelvin vu vậy bác ,em ko hiểu lắm
@ Centimet : em chỉ có 1 vài ý kiến nho nhỏ thôi ,hy vọng cách tập thể lực mới của bác sẽ giúp ích được cho beauty của bác
Thân chào

CENTIMET

Member
Cent rất mong muốn tiếp nhận nhiều thông tin , góp ý từ bạn bè, đàn anh trong các bài viết tiếp theo để nâng cao hiểu biế t...

Ái đừng bận tâm..Ái cho lời khuyên đúng mà , anh SOn_LG cũng có cảnh báo về một số nguy cơ đột quị hoặc kiệt sức dẫn đến tử vong..Cent đã giảm thời lượng tập luyện lại rồi...hi hi...

Vấn đề hiện nay người chơi Bull rất nhiều hầu hết vì quá yêu thương dẫn đến béo quá mức cần thiết..nên hình tượng E.BullDog có phần kém đi so với nước ngoài ...Cent đang cố gắng thay đổi phần nào danh tiếng của E.BullDog trong cộng đồng..... nhờ vào món quà đặt biệt từ RoyalBull dog house..

Thử nghĩ xem, người chưa từng biết đến EBull sẽ nghĩ gì về 1 con EBull , có phải là ngày ngày nằm ngủ, gáy khò khò, chậm chạp, chẳng biết sủa giử nhà, chơi EBull mau chán lắm ..v.v

Cent thấy khác...... nếu Ebull được chăm sóc tốt về dinh dưỡng và thể lực..và chọn đúng con giống ...Chắc chắn sẻ có những phút giây hạnh phúc như Cent..

Ebull không phải nổi tiếng vì có giá đắt đỏ thuộc hạng TOP mà vì nó là Ebull ..Một loài chó đáng yêu mà ta có thể cảm nhận được ở nó tính thân thiện , cá tính giận hờn vu vơ nhưng đang yêu hết sức, một quá khứ dữ dội không hề phai nhạt qua đôi hàm chắc chắn còn lưu lại ở nó....v.v

Thân ái!

Cent rất mong muốn tiếp nhận nhiều thông tin , góp ý từ bạn bè, đàn anh trong các bài viết tiếp theo để nâng cao hiểu biế t...

Ái đừng bận tâm..Ái cho lời khuyên đúng mà , anh SOn_LG cũng có cảnh báo về một số nguy cơ đột quị hoặc kiệt sức dẫn đến tử vong..Cent đã giảm thời lượng tập luyện lại rồi...hi hi...

Vấn đề hiện nay người chơi Bull rất nhiều hầu hết vì quá yêu thương dẫn đến béo quá mức cần thiết..nên hình tượng E.BullDog có phần kém đi so với nước ngoài ...Cent đang cố gắng thay đổi phần nào danh tiếng của E.BullDog trong cộng đồng..... nhờ vào món quà đặt biệt từ RoyalBull dog house..

Thử nghĩ xem, người chưa từng biết đến EBull sẽ nghĩ gì về 1 con EBull , có phải là ngày ngày nằm ngủ, gáy khò khò, chậm chạp, chẳng biết sủa giử nhà, chơi EBull mau chán lắm ..v.v

Cent thấy hoàn toàn khác...... nếu Ebull được chăm sóc tốt về dinh dưỡng và thể lực..và chọn đúng con giống ...Chắc chắn sẻ có những phút giây hạnh phúc như Cent..

Thân ái!
=D>=D>=D>=D> vậy bác centimet cố gắng phát huy nhé...cứ đà này mà tập cho con beauty thì có lẽ chắc mấy tháng nũa thôi beauty nhà bác không khác gì một chú BULLY xịn đâu nhẩy!! anh em trên VP góp ý cũng nhiều về vấn đề này nhỉ!?
:blusshing::blusshing:

Kuppi

Active Member
Bác nói con bulldog nào của bác kelvin vu vậy bác ,em ko hiểu lắm
@ Centimet : em chỉ có 1 vài ý kiến nho nhỏ thôi ,hy vọng cách tập thể lực mới của bác sẽ giúp ích được cho beauty của bác
Thân chào
Thấy anh Cent cung cấp dinh dưỡng cho Beauty mà ngộp quá! Vợ trẻ con thơ nhà bác Cent chắc phại ganh tỵ với đàn cún! Phục Bác Cent lắm rồi!

Hôm nào rảnh Kuppi đăng ký xin ghé nhà Bác Cent tham quan nha! Tiện không bác Cent?

@Ái: Bác check với Kelvin nhe! (Em bull này Kelv nắm rỏ! vì đã báo giá cho Kuppi và lúc đó dẫn đến nhà (đường Trần Quang Khải) xem qua, mà do Kuppi cần bull trẻ con nên báo thôi). Anh em mình đang đá lộn sân của anh Cent. Sorry!

CENTIMET

Member
@ bulldogFat : Cent rất thích cùng những chó chó của mình tập luyện ( tập luyện chỉ là phần nhỏ hổ trợ huấn luyện)...trước đây cũng từng chạy bộ và chơi thể thao rèn thể lực cho chó PQ ở nhà .....giờ beauty chỉ hòa nhịp vào tập thể của gia đình thôi..

Cent cũng mong Beauty có những múi cơ sắc nét, hàm mạnh mẻ dù nàng là Giai nhân...Am.Bully đã vào tầm ngắm của Cent từ lâu rồi, nhưng kinh tế còn hạn hẹp...cố gắng " mơ " về Am.Bully tiếp thôi..hic hic

@kuppi:Nhà Cent đã quen với sinh hoạt vậy từ 2 năm nay rồi, có điều hồi xưa nuôi năm ba con thì khác, cách nhận thức cũng khác..
Ngày ấy cố gắng mua sao cho rẻ, ăn để sống, dể chế biến, mất ít thời gian...với giá thời đó cũng chấp nhận được : đầu gà( 9000/kg) ( gan bò 20kg) cám CP 230 000 1bao/20kg...

Nuôi bọn chúng lâu ngày và nhờ cố gắng học lóm của các anh chị đàn anh đi trước để bọn chúng tốt hơn , nâng cấp dần dần...

Học câu nói của đồng chí SON_Nguyễn: cho cái nó cần hơn là cho cái mình có...... nên Cent hi sinh ăn mì gói cho nó tụi nó ăn xướng chút...hi hi

nếu tính toán chi li thì cũng không bao nhiêu cả chỉ có đều hơi cực thân thôi ( làm một hơi: bào và cắt nhỏ 50kg rau củ quả , xay nhuyên và chế biến 50kg thịt và các loại khác... chắc ê cái cột sống luôn á)

Có rãnh mời ACE ghé chơi, chuyện nhỏ mà...

@nghuyenhoainam00: Cent cho ăn vậy là tiếc kiệm lắm lắm luôn á...thử ngày nào đó đến các nơi của mấy chuyên gia xem mà học hỏi nhé...Cám Royal+ức gà, đầu gà, gan ,bò, vịt lộn , rau củ quả , máy lạnh....v.v

hi hi..Cent từng nói trong 4r mình chân nhân bất lộ tướng nhiều lắm...chắc lộ tướng hong làm chân nhân nữa nên.... chân nhân chưa xuất chiêu á...hi hi..

Cent chỉ gián tiếp truyền đặt những kinh nghiệm hiểu biết của những người từng chia sẻ với Cent thôi...càng chơi lâu chắc sẻ hiểu Cent không phải khoa trương ... như cách Cent đàng làm.

Thân ai!

amifidele

Member
Giống nhau ở 1 điểm:

Sáng có khi amifidele nhịn đói đi làm (vì không có nhiều thời gian) nhưng lúc nào cũng chu toàn bữa ăn sáng thịnh soạn cho bà Rita nhà mình vì đóng cửa nhốt bả ở nhà 1 mình đến chiều, sợ bả đói.

CENTIMET

Member
Trên đời có nhiều hoàn cảnh nên cũng có những ngôn từ miêu tả nó.....trong số từ ngữ ấy có từ : "hi sinh"

Có thể chúng ta hi sinh cái lợi ích của bản thân để lâm vào những tình huống khó khăn hơn...chỉ vì yêu bọn nó!

Những câu chuyện cảm động được nghe , được thấy ...làm cho Cent càng phấn đấu , thấy mình càng phải học hỏi nhiều ở họ, những người luôn chia sẻ với tấm cởi mở như vòng tay bè bạn đang đón chờ..

Tin không?..họ có thể đi làm trể chỉ vì con chó nhà đang sốt, đang bệnh..., họ đã mang con chó của mình theo cùng , khi công tác ở vùng xa , họ đã không ngủ trưa để ngồi vuốt ve nó, họ dành dụm tiền mua cái áo, chai xà bông..., họ đã ôm hôn thăm thiết như người thân của mình mặc cho người đời hốt hoảng khi chứng kiến...họ đã ngồi đó, hàng giờ trò chuyện như người bạn tri kỉ..họ hi sinh tất cả cho con chó của mình....

Đối với họ, với tôi..con chó không còn là con chó..con chó là người bạn !

Centimet!

...

:D:D pa centimet này lậm chó quá rồi!! kiếp trước thịt chó dữ lắm đây!!:D:D trêu bác tí nha...

amifidele

Member
Câu trên nghe quen quá :)

Ông xã của amifidele hay nói: "chắc kiếp trước bà mắc nợ mấy con chó, mấy con mèo"

Vietpet này tất cả ACE đều thế cả, nhưng mỗi người có những hy sinh nhiều ít khác nhau! Đều chung một điểm là đam mê Chó!

1stLady

Member
Đẹp quá Cen ơi - cơ bắp nó nổi lên khiến mấy anh đực con nhà nòi cũng phải ghen tỵ đấy.
Khâm phục Cen ở chỗ "ăn mỳ gói để có thêm tiền cho mấy em". Chuyện này nói thật mấy ai làm đc đâu. Con cách nụôi chó "ngon bổ rẻ"như Cen cũng rất đáng học hỏi với những người đều kiện kinh tế chưa cao lắm.
Mình cảm thấy có lỗi với mấy em ở nhà vì không có thời gian chơi với tụi nó như Cen, nhốt suốt ngày.

Tiếp tục đi Cen - cố lên.

CENTIMET

Member
...

E.bulldog fly <==click here..Video.

:time out:....khả năng cắn chặt của Beauty kinh khủng chưa từng thấy....:time out:

:sick::sick::sick:...té ghế..hic hic...:new:

Centimet.

duclinh87

Member
xem xong đoạn video của anh tháy buồn cười quá công nhận hàm của ẻm này khoẻ thất quay như thế mà không bị bay răng ^^

1stLady

Member
Nếu là 1 con đực sung sức thì còn có thể hiểu đc - đằng này lại là 1 bà mẹ đã qua vài lứa sinh nở. Ngạc nhiên chưa.

Giống như trượt băng nghệ thuật quá :D . Đăng ký kỷ lục VP đc đó Cen.

Gâu gâu

CENTIMET

Member
Em mới đăng trên Clip.vn kỉ lục vietpet ...hi vọng gây hứng thú với fan E.BullDog... thành quả mấy ngày trời miệt mài chăm sóc luyên tập..hic hic...

Tuần này đi off sẻ mang beauty cùng anh chị em ...

Thân ái

Trời ạh, trăm nghe không bằng 1 thấy anh CEN àh! nhìn hình tưởng tượng đã sợ, xem clip chị BULL quay như quat thế làm em chóng mặt luôn! em nghĩ kiểu này anh nên vào luôn cái kỉ lục Việt Nam ấy chứ!!!!