• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số hình ảnh GSD KHiêm Tây Ninh

Status
Không mở trả lời sau này.

haigsd

Member
anh khiêm ơi cho em hỏi tí là em gsd mà anh bán cho chú nam ở nghệ an sau này lớn lên có to cao to nhìn như con sưtử ko vậy?và cho em hỏi là khoảng khi nào anh có thể gửi vào nghệ an cho chú ấy vậy.thân

KHIEMTN

Member
anh khiêm ơi cho em hỏi tí là em gsd mà anh bán cho chú nam ở nghệ an sau này lớn lên có to cao to nhìn như con sưtử ko vậy?và cho em hỏi là khoảng khi nào anh có thể gửi vào nghệ an cho chú ấy vậy.thân
Hehehe!!! Cón ấy nó sẽ không to cao lắm , cũng không giống như con sư tử mà nó sẽ giống y chang một con GSD chuẩn ....nhập từ Đức !!! Ben - kheo - gù - gập , màu mảng rất là OK !!!
Dòng này lông vừa phải chứ không dài nên sẽ không thấy nó bờm như những con sư tử đâu . Ở nhà anh , những con giống con sư tử anh chỉ bán giá bằng 1/3 đến 1/2 con này thôi í !!!
Có lẽ khoảng 1 tháng nữa anh sẽ chuyển nó ra Nghệ An Hải ạ !!! :):):)

KHIEMTN

Member
Bác cho em hỏi là những chú GSD con sản xuất từ trại bác đều có cha là chó nhập hoặc nếu sinh ở VN cũng có nguồn gốc rõ ràng? Còn về phần chó cái của trại bác, ngoài những con chó cái nhập (có giấy tờ đầy đủ chứng minh thuần chủng) thì những con cái sinh ở VN có nguồn gốc rõ ràng ko, thuần chủng ko? Nếu những câu hỏi của em có làm ảnh hưởng đến bác thì cho em thành thật xinh lỗi vì em mới chỉ vào nghề thôi nên còn chưa biết gì. Em cũng đang ky cóp để mua 1 chú GSD đầu tay từ trại bác nên cũng muốn tìm hiểu thêm. Tiêu chí của em cũng bình thường: chó bố mẹ nhập hay sinh ở VN cũng được, chỉ cần có nguồn gốc rõ ràng, thuần chủng, giá 1 chú khoảng 4,5tr/3tháng và giá trị của con chó phù hợp với hình dáng của nó (nếu bác bán cho em 1 con chó quá đẹp thì sẽ tội nghiệp nó, nếu bác bán cho em một con chó quá xấu thì tội nghiệp em). Em hy vọng một ngày nào đó sẽ được đến Tây Ninh để tham quan trại của bác. Chắc tới lúc đó em du lịch ở TN mấy ngày luôn để ngắm đàn GSD của bác cho đã mắt thì thôi. Thân chào bác!
Cảm ơn bạn đã có một câu hỏi thú vị !!! Và bạn cứ yên tâm , mình luôn mong chờ những câu hỏi thú vị hoặc ...trên cả thú vị !!! Vô tư đi bạn , câu nào mà cái ..đầu của mình không kham nổi thì mình sẽ hỏi những người có cái ...đầu to hơn !!!
Mình trao đổi với bạn vài ý thế này nhé :
- Bạn hoàn toàn có thể yên tâm về những con GSD con mà mình sản xuất tại trại của mình bạn nhé !!! Đa số chó ở trại của mình là chó nhập từ Đức về . Thế nên , những con nào sinh ở Việt Nam mà có những ưu điểm rất đặc biệt thì mình mới giử lại làm giống . Đó là về chó cái . Còn về chó đực , hiện nay mình có 5 con đực nhập từ Đức :
- Sunnyland's Apoll ( http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/484843.html )
- Maximum vom Trompetersprung ( http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/499580.html ) .
- Irk Vom lehnhof ( http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/481049.html )
- Golf Vom lehnhof ( http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/479410.html )
- Hitt Vom Herzbach ( http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/386085.html ) .
Trong số đó , theo mình thì có 2 con khá xuất sắc là Maximum và Apoll
Thế thì nếu như bạn là mình thì khi chó nhà mình lên giống mình sẽ phối với những con nào để có được những con chó con có giá trị ?
- Về nguồn gốc , rõ ràng hay không rõ ràng lại là một vấn đề hơi ...phức tạp bạn ạ !!! Mình đơn cử thế này : Đồng thời là những con chó được nhập trực tiếp từ Đức nhưng không phải con nào cũng có thể chỉ cần một cái click chuột là ta có thể xem được tất cả dòng giống từ bố mẹ , nội ngoại và rất rất nhiều đời trên nữa như những con trên đây . Tức là có thể xem được tới ....cái mầm của nó !!!
Xa hơn tí nữa , những con chó có mộc chứng nhận về việc test hông và xương chậu nhằm xác định và phân cấp những con chó giống càng quý hơn , nhất là trong bối cảnh mình sắp sửa ...bước ra thế giới !!!
- Về giá cả , bạn cũng có thể yên tâm rằng mình sẽ cố gắng bán một con chó sao cho đúng hoặc gần đúng với giá trị thật của nó . Không vì hút hàng mà mình đẩy giá lên cao đâu , phương châm của mình là ...hợp lý bạn ạ . Và chắc chắn rằng không vì ế mà mình bán đổ bán tháo con chó của mình !!!
- Mình sẽ chào đón bạn như tất cả những ...thượng khách của mình !!!
Thân !!!:blusshing::blusshing::blusshing:

Trình bày nhiều thế hả anh Khiêm ơi nhớ để cho thằng em ngoài hà nội này một con đực đẹp trong đàn chó con của bác đó nhé tháng sau em chuyển ra đừng có quên đó nhé.
Cả làng ko ai tin thì em tin đủ rồi trình bày nhiều làm gì cho nó mệt ra bác hì hì

dangha_57

Member
Thât ra, theo mình tìm mua một chú bec đẹp qủa là quá khó song muốn thay nó thì lai càng khó hơn .Bởi vì nó đã là 1thanh viên trong g/đ mình rồi hơn nữa mình đã không ưng thì mọi người khác rành hơn mình nhìn nó và đánh giá sẽ chinh xác hơn mình nhiều.Mình đã nhiều lần tìm những tài liệutham khảo về cách tìm, chọn chó becgie con nhưng khg thấy .Nay vào đây may quá nhờ các bác tư vấn giúp và chỉ cho :những tiêu chuẩn của một con chó đẹp về hình dáng
Rất mong được sự g/đỡ của các bác . Cám ơn nhiều

kstt1987

Member
A Khiêm cho E hỏi tý.
Có phải dòng GSD của Đức có 2 loại là lông xù và ko xù ko A?? Trong 2 loại đó thì xét về hình dạng thì loại lông xù có vẻ vượt trôi nhưng thường thì tại sao ko đạt đc các giải lớn?? Và xét về giá cả thì giữa loại lông xù và ko xù thì loại nào mắc hơn vậy A:(.Còn về vấn đề tâm lý thì E chưa nghiên cứu kỹ nên ko rõ:(
Còn 1 dòng GSD nữa nhưng mà có 2 màu trắng xám thì E thấy ngoại hình nó to hơn dòng GSD của Đức vàng - đen theo E biết thì dòng đó xuất phát từ Liên Xô cũ vậy thì giữa dòng đen xám và đen - vàng thì nếu có bảng so sánh thì 2 dòng đó dòng nào sẽ vượt trội hơn. Mong A chị trong đây chỉ bảo giúp E với :p

Thien Vu

Đây là đệ tử của mình , em nó sinh ngày 5-10-07 xin anh em xem tướng dùm và cho vài lời bình ! Để nuôi dưỡng em nó tốt hơn ! Thanks everybody

Còn 4 ngày nữa là em nó tròn 5 tháng tuổi

Chỉ có điều tai phải chưa dựng đứng lên làm em lo quá !

ximuoi

Member
A Khiêm cho E hỏi tý.
Còn 1 dòng GSD nữa nhưng mà có 2 màu trắng xám thì E thấy ngoại hình nó to hơn dòng GSD của Đức vàng - đen theo E biết thì dòng đó xuất phát từ Liên Xô cũ vậy thì giữa dòng đen xám và đen - vàng thì nếu có bảng so sánh thì 2 dòng đó dòng nào sẽ vượt trội hơn. Mong A chị trong đây chỉ bảo giúp E với :p
Em cũng có cùng câu hỏi ạh. Nhà bạn em có 1 con bergie Nga, nó quả quyết với em là bergie, mà em không biết thế nào luôn. Coi mặt thì nửa giống sói nửa giống GSD. Không biết đường nào mà lần luôn :worried:

kstt1987

Member
To ThienVu.
Nếu bé này được sinh vào ngày 5-10 thì h chắc được khoảng gần 5 tháng.
Nhưng bạn phải chụp hình lúc nó đứng thì mới nhận xét được chứ nó nằm ko thì Thánh cũng potay.com:(
Mới gần 5 tháng tai chưa đứng hết hẳn đâu. Theo mình biết thì muốn chắc ăn phải 6-8 tháng thì phải thì lúc đó tai mới đứng hết.
Trong thời gian này yếu tố dinh dưỡng là vần thiết để bé phát triển khung xương.

kstt1987

Member
ThienVu:p. Cái này chỉ là nhận xét riêng của mình thui nha. Nếu có j sai thì mong A chị góp ý dùm E.
Theo nhận xét về đệ tử này thì về màu sắc và bộ lông thì tương đối ok.
Đuôi thì hơi ngắn 1 tý nhưng mới 5 tháng thì biết đâu sẽ dài ra khi phát triển về sau.
Khuôn mặt lanh lợi nhưng có nét láo táo nếu không dạy dỗ kỹ thì chắc bạn hơi mệt đó:(.
Ben kheo hơi có chút vấn đề cũng có thể tại vì góc chụp mình ko đc pro lắm nên ko nhận ra:H.
Nhưng nhìn chung bé này vậy là ok rồi. Vì nhìn chung thì chó nào mà mình nuôi lâu ngày thì dù đẹp hay xấu thì tình cảm của mình đối với nó chỉ có thể tăng chứ ko bao h giảm đi.
p/s: ThienVu đừng cột E nó nhiều quá. Nếu thiếu ko gian thì nên mỗi ngày dắt bé nó đi dạo khoảng 30' sau mỗi bữa ăn.

KHIEMTN

Member
A Khiêm cho E hỏi tý.
Có phải dòng GSD của Đức có 2 loại là lông xù và ko xù ko A?? Trong 2 loại đó thì xét về hình dạng thì loại lông xù có vẻ vượt trôi nhưng thường thì tại sao ko đạt đc các giải lớn?? Và xét về giá cả thì giữa loại lông xù và ko xù thì loại nào mắc hơn vậy A:(.Còn về vấn đề tâm lý thì E chưa nghiên cứu kỹ nên ko rõ:(
Với tầm hiểu biết của mình , mình xin trao đổi với bạn thế này :
GSD được chia thành 2 dòng là đúng rồi bạn ạ ! Nhưng là dòng chó trình diễn và dòng chó làm việc .
- Dòng chó làm việc được chọn lọc và phát triển những khả năng làm việc sao cho ngày càng tốt hơn mà không để ý lắm đến ngoại hình , màu sắc . Dòng chó này thường có rất nhiều màu : Đen , black and tan , xám , nâu đỏ ... Đặc điểm của dòng này là chân sau không kheo nhiều , khả năng làm việc , thần kinh , chịu khắc nghiệt cực tốt . Và do tuỳ nhu cầu làm việc mà người ta chọn những con chó thích hợp về tính cách , hình dáng , thần kinh ... để phục vụ cho từng loại công việc khác nhau .
- Dòng chó trình diễn : Thường màu rất chuẩn , nó chỉ xoay quanh nền màu vàng - đen , mảng màu gần như là 50-50 . Dòng này do đặc điểm là nuôi cảnh , tham dự show nhiều nên tiêu chí là đẹp , thân thiện ( Với trẻ em , chó mèo ... ) . Thường những con dòng chó này có ngoại hình đẹp , tính không hung dử bằng dòng làm việc , có khi còn nhút nhát . Nhưng những con được chọn đi thi thì đều phải có thần kinh vững vàng .
Dòng này lại có hai loại lông : Dài và ngắn . Những con lông dài nhìn bộ lông trông rất hoành tráng , có con nhìn như sư tử nhưng thường đầu mõm nhỏ hơn , dáng ít gù hơn , lông tai dài nên nhìn thấy lổ tai nhỏ hơn . Mình chỉ thấy những con lông ngắn đoạt các giải thi chứ chưa thấy con lông dài đoạt giải . Và giá những con lông dài thường cũng thấp hơn những con lông ngắn . Trong nước mình cũng thế .
Đặc biệt , những con chó lông ngắn , kể cả những con đạt giải rất cao trong các cuộc thi thế giới trong quá trình sinh sản đều có thể cho ra những con chó con lông dài !!!
Chó trắng có lẽ cũng thuộc dòng chó trình diễn nhưng qui định là chó GSD màu trắng không được đi thi thì phải !!! ( mình không để ý nhiều đến GSD trắng !! ) . Thân chào !!

Rose1402

Vietpet sponsor
Đây là đệ tử của mình...
Bạn Thien Vu ơi, nếu bạn muốn giới thiệu em bạn tới mọi người thì bạn làm topic riêng trong box GSD Club, như thế tiện cho mọi người theo dõi và cũng không làm loãng topic này, ít ra bạn post vào đây nhờ anh Khiêm xem giúp thì cũng nên có vài lời nhưng mình thấy bạn hơi vô ý. Mình xin lỗi vì đã có góp ý hơi mất lòng một tí nhé! Dù sao thì anh Khiêm cũng là một chủ nhà hơi bị hiếu khách bạn ạ! ;)

kstt1987

Member
Với tầm hiểu biết của mình , mình xin trao đổi với bạn thế này :
GSD được chia thành 2 dòng là đúng rồi bạn ạ ! Nhưng là dòng chó trình diễn và dòng chó làm việc .
- Dòng chó làm việc được chọn lọc và phát triển những khả năng làm việc sao cho ngày càng tốt hơn mà không để ý lắm đến ngoại hình , màu sắc . Dòng chó này thường có rất nhiều màu : Đen , black and tan , xám , nâu đỏ ... Đặc điểm của dòng này là chân sau không kheo nhiều , khả năng làm việc , thần kinh , chịu khắc nghiệt cực tốt . Và do tuỳ nhu cầu làm việc mà người ta chọn những con chó thích hợp về tính cách , hình dáng , thần kinh ... để phục vụ cho từng loại công việc khác nhau .
- Dòng chó trình diễn : Thường màu rất chuẩn , nó chỉ xoay quanh nền màu vàng - đen , mảng màu gần như là 50-50 . Dòng này do đặc điểm là nuôi cảnh , tham dự show nhiều nên tiêu chí là đẹp , thân thiện ( Với trẻ em , chó mèo ... ) . Thường những con dòng chó này có ngoại hình đẹp , tính không hung dử bằng dòng làm việc , có khi còn nhút nhát . Nhưng những con được chọn đi thi thì đều phải có thần kinh vững vàng .
Dòng này lại có hai loại lông : Dài và ngắn . Những con lông dài nhìn bộ lông trông rất hoành tráng , có con nhìn như sư tử nhưng thường đầu mõm nhỏ hơn , dáng ít gù hơn , lông tai dài nên nhìn thấy lổ tai nhỏ hơn . Mình chỉ thấy những con lông ngắn đoạt các giải thi chứ chưa thấy con lông dài đoạt giải . Và giá những con lông dài thường cũng thấp hơn những con lông ngắn . Trong nước mình cũng thế .
Đặc biệt , những con chó lông ngắn , kể cả những con đạt giải rất cao trong các cuộc thi thế giới trong quá trình sinh sản đều có thể cho ra những con chó con lông dài !!!
Chó trắng có lẽ cũng thuộc dòng chó trình diễn nhưng qui định là chó GSD màu trắng không được đi thi thì phải !!! ( mình không để ý nhiều đến GSD trắng !! ) . Thân chào !!
Thk A Khiêm vì những kiến thức mà A chia sẽ giúp E mở rộng thêm đc tầm hiểu biết.
E thấy trong mấy tấm hình chụp mà A post thì hình như trong nhà A xây cả hồ bơi dành riêng cho mấy bé yêu thì phải. Nếu đc hôm nào E xin phép đc ghé A tham quan nha A:D

KHIEMTN

Member
Mình lại phải nói một câu ..vô cùng khách sáo : Khách đến nhà ...không gà thì vịt !!! Bạn cũng có thể mang theo một cái cần câu , mình câu cá trê xong rồi ...nướng tại chổ !!! :wel::wel::wel::beer

Thien Vu

Sorry anh Khiêm nha ! nhưng chắc anh Khiêm o trách đàn em đâu, sẽ hứa o có lần sau đâu ^:)^. Cảm ơn những lời góp ý chân thành của anh em !

Rose1402

Vietpet sponsor
Sorry anh Khiêm nha ! nhưng chắc anh Khiêm o trách đàn em đâu, sẽ hứa o có lần sau đâu ^:)^. Cảm ơn những lời góp ý chân thành của anh em !
Em GSD của bạn mình thấy màu sắc khá rực rỡ, bạn qua box GSD giới thiệu lại em nó nha. Mình hơi nhiều chuyện thôi, chứ anh Khiêm có trách gì bạn đâu, hihi... :D :D

giangnam7980

Anh khiêm chưa đi công tác sao? Em chờ anh gửi thêm hình mà không thấy, sốt ruột quá anh ơi, anh tranh thủ thời gian giúp em nhé

Ikki Nguyen

Cảm ơn bạn đã có một câu hỏi thú vị !!! Và bạn cứ yên tâm , mình luôn mong chờ những câu hỏi thú vị hoặc ...trên cả thú vị !!! Vô tư đi bạn , câu nào mà cái ..đầu của mình không kham nổi thì mình sẽ hỏi những người có cái ...đầu to hơn !!!
Mình trao đổi với bạn vài ý thế này nhé :
- Bạn hoàn toàn có thể yên tâm về những con GSD con mà mình sản xuất tại trại của mình bạn nhé !!! Đa số chó ở trại của mình là chó nhập từ Đức về . Thế nên , những con nào sinh ở Việt Nam mà có những ưu điểm rất đặc biệt thì mình mới giử lại làm giống . Đó là về chó cái . Còn về chó đực , hiện nay mình có 5 con đực nhập từ Đức :
- Sunnyland's Apoll ( http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/484843.html )
- Maximum vom Trompetersprung ( http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/499580.html ) .
- Irk Vom lehnhof ( http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/481049.html )
- Golf Vom lehnhof ( http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/479410.html )
- Hitt Vom Herzbach ( http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/386085.html ) .
Trong số đó , theo mình thì có 2 con khá xuất sắc là Maximum và Apoll
Thế thì nếu như bạn là mình thì khi chó nhà mình lên giống mình sẽ phối với những con nào để có được những con chó con có giá trị ?
- Về nguồn gốc , rõ ràng hay không rõ ràng lại là một vấn đề hơi ...phức tạp bạn ạ !!! Mình đơn cử thế này : Đồng thời là những con chó được nhập trực tiếp từ Đức nhưng không phải con nào cũng có thể chỉ cần một cái click chuột là ta có thể xem được tất cả dòng giống từ bố mẹ , nội ngoại và rất rất nhiều đời trên nữa như những con trên đây . Tức là có thể xem được tới ....cái mầm của nó !!!
Xa hơn tí nữa , những con chó có mộc chứng nhận về việc test hông và xương chậu nhằm xác định và phân cấp những con chó giống càng quý hơn , nhất là trong bối cảnh mình sắp sửa ...bước ra thế giới !!!
- Về giá cả , bạn cũng có thể yên tâm rằng mình sẽ cố gắng bán một con chó sao cho đúng hoặc gần đúng với giá trị thật của nó . Không vì hút hàng mà mình đẩy giá lên cao đâu , phương châm của mình là ...hợp lý bạn ạ . Và chắc chắn rằng không vì ế mà mình bán đổ bán tháo con chó của mình !!!
- Mình sẽ chào đón bạn như tất cả những ...thượng khách của mình !!!
Thân !!!:blusshing::blusshing::blusshing:
Cảm ơn bác đã trả lời giúp em. Về vấn đề nguồn gốc rõ ràng thì ý em là thế này: Những con chó sinh ở VN tuy không cấp giấy chứng nhận nhưng vẫn được coi là có nguồn gốc đàng hoàng, thuần chủng 100% khi chúng là những con f1 (bố mẹ nhập) hoặc f2(bố mẹ f1 hoặc bố nhập mẹ f1)...và dĩ nhiên nhập là phải có giấy tờ chứng nhận đàng hoàng như 7 con nhập của bác. Đó là ý kiến của em, nếu có gì sai sót, mong bác góp ý cho em. Thanks bác.

Status
Không mở trả lời sau này.