• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số hình ảnh GSD KHiêm Tây Ninh

Status
Không mở trả lời sau này.

KHIEMTN

Member
Kính gửi anh Khiêm.
Chú bé nhà anh dạo này ổn lắm rồi trộm vía em nó dạo này béo lên tương đối và cũng khoẻ mạnh lắm mỗi một cái tội là em nó dạo này thèm gai sắc quá mà chẳng có em nào bác xem tình hình thế nào gửi em một em đi cho em nó giải quyết kẻo tội nghiệp nó hì hì.
Thầy củ - trò mới có vẻ hợp nhau nhỉ ??? :thingking::thingking::thingking:
Mà việc gì thì cũng phải vào Nam giải quýêt một chuyến chứ nhỉ ??? !!! :thingking::thingking::thingking:

Nói thật với bác là em cũng thèm vào lắm nhưng nói thật là đợt này đói rách mồm ra chẳng còn xu nào mà vào ý, chứ tính em bác biết đó mải chơi gọi bằng bố chẳng quá điều kiện không cho phép nên đành ngồi nhà bác hùng mà ngắm cảnh thiên hạ thôi. Tiền đi lại không vấn đề gì chẳng nhẽ vào đó đêm đêm nằm ôm gối bông một mình à rồi sáng ra làm cốc nước lã no cả ngày hay sao hì hì hẹn bác khi thời tiết nóng nóng và mấy thứ của em cũng ấm lên em sẽ vào thăm bác em hứa đó hì hì

KHIEMTN

Member
Nói thật với bác là em cũng thèm vào lắm nhưng nói thật là đợt này đói rách mồm ra chẳng còn xu nào mà vào ý, chứ tính em bác biết đó mải chơi gọi bằng bố chẳng quá điều kiện không cho phép nên đành ngồi nhà bác hùng mà ngắm cảnh thiên hạ thôi. Tiền đi lại không vấn đề gì chẳng nhẽ vào đó đêm đêm nằm ôm gối bông một mình à rồi sáng ra làm cốc nước lã no cả ngày hay sao hì hì hẹn bác khi thời tiết nóng nóng và mấy thứ của em cũng ấm lên em sẽ vào thăm bác em hứa đó hì hì
Chú này híc híc cũng hay nhỉ ???Hôm trước anh nghe chú Kim Cương khóc ( vụ con săn TN ) đã hay rồi , hôm nay chú làm còn hay hơn !!!! Hôm nào rủ chú Cương vào anh một thể nhé !!!

Trời nghe cái thằng đó nó nói thì có mà đổ thóc giống ra mà gieo rồi đợi đến đời thứ fxxx may ra mới có cái đổ vào mồm bác ạ. Nói thật bác lại cứ tưởng em nói đùa là sao vậy nhỉ vả lại bác sắp lượn rồi thì vào đó chơi với ma à bác. Cứ kiếm cho em con em gái nào xinh xinh đi nhé rồi khi nào vào em khiêng vậy hì hì hoặc cứ gửi ra đây bữa nào giàu giàu em gửi xèng vào cho bác sau hi hi

KHIEMTN

Member
Này này !!! nó cho rõ vào , không khéo anh gởi ra cho một em lại cháy luôn ...cả khu phố chứ chẳng chơi !!!

he he gửi ra em nào cũng được 4 chân cũng được mà 2 chân thì lại càng ok cứ miễn là đẹp là em nhận hết có sao đâu bác.

KHIEMTN

Member
he he gửi ra em nào cũng được 4 chân cũng được mà 2 chân thì lại càng ok cứ miễn là đẹp là em nhận hết có sao đâu bác.
OK , anh mới tậu được một em từ rừng về , gáy 3 giọng lận , sẽ gởi ra nhé !!!

Nghe cũng hấp dẫn đó bác cứ chuyển cho em 2 loại ra đi 1 cho chủ và 1 cho chó he he cả 2 thằng cùng đang bi i sắc mà. Nói mới nhớ vụ hoạ mi đang lạnh quá có ở nhà rồi nhưng chắc vài bữa em gửi vào cho

Bác ở Anh Quốc thì lo gì vụ chó đẹp ! Bên đó phong trào GSD mạnh lắm mà bác . Lúc trước cũng có con GSD nhập về VN từ Anh , cũng khá nổi tiếng . Đầu mõm rất ấn tượng , tên Vitek thì phải , hình như là bố của con cái Pretty nhà anh Long Đà Lạt hay sao ấy( em không nhờ rõ lắm ) . Bác có kinh nghiệm gì thì truyền cho anh em trong nước với !!!!
Ở chỗ mình ở cũng thấy nhieu GSD lắm nhưng có vẻ nhiểu con lông dài và loại màu trắng, nhưng tiền gửi về thì cũng chẳng rẻ. Nhưng đàn chó của bạn đẹp quá, đợt tới về Vn chăc chắn phải xin phép ghé qua chỗ bạn, tìm 1 chú về HN

KHIEMTN

Member
Ở chỗ mình ở cũng thấy nhieu GSD lắm nhưng có vẻ nhiểu con lông dài và loại màu trắng, nhưng tiền gửi về thì cũng chẳng rẻ. Nhưng đàn chó của bạn đẹp quá, đợt tới về Vn chăc chắn phải xin phép ghé qua chỗ bạn, tìm 1 chú về HN
Bác mà ghé em là em sướng rồi , lại tìm một chú mang về HN em lại ...sướng hơn !!! ( Híc ! Híc ! Bác lại phép với chả tắc !!! Chổ em đường xá xa xôi , có người ghé thăm mình là mừng như bắt được vàng ấy chứ !!!) :wel::wel::wel:

Batman

Chào bác KhiêmTN , em là thành viên mới . Rất yêu thích chó , đặc biệt là Berger . mong được giao lưu với bác và mọi người

KHIEMTN

Member
Chào bác KhiêmTN , em là thành viên mới . Rất yêu thích chó , đặc biệt là Berger . mong được giao lưu với bác và mọi người

Thế thì ..." bác " và mọi người cũng rất mong được giao lưu với em !!! ( Hay anh , chị , chú ... ??? ) Lại có thêm một fan của GSD , Chào mừng bạn nhé !!! :wel::-bd:-bd:-bd

yeulab

Member
EM Hoàn hà nội xin chào bác Khiêm.em pót hình của chú GSD mới nhờ Bác xem và đánh giá chân thành giúp em nhé.cám ơn bác nhiều

KHIEMTN

Member
Hehehe!!! Khiêm không có hình để post , anh em có post dùm xem cũng đỡ ghiền !!!
Nhờ thì mình ...làm thôi !!!
Theo thiển ý của mình ( Còn các bậc " đại ca " nhận xét khác thì ... là nhận xét của các " đại ca " !!! ) thì :
- Em này dáng trung bình , hình chụp không sửa dáng nên thấy nó hơi ngang chứ nếu sửa dáng nhìn chắc cũng đuợc .Nhìn thấy ben- kheo hơi ít nhưng có lẽ em này trong độ tuổi khoảng 7-8 tháng , đây là lúc con chó đang phát triển khung xương và thường thì trong giai đoạn này nhìn con chó sẽ kém ben- kheo đi . Có thể nói độ tuổi này là độ tuổi nhỉn con chó sẽ ...rất xấu !!!
- Lưng chỉ có độ dốc chứ không gù . Nhưng bác cứ gọi là yên tâm , khái niệm càng gù càng đẹp hình như chỉ có ở VN !!! Đó chỉ là Tiêu chuẩn VN !!! Mình thấy những năm gần đây , những con có lưng to , dốc thường chiếm ưu thế trong các cuộc thi vì nó sẽ mạnh mẽ hơn những con lưng gù . Kinh nghiệm mình thấy , những con nào quá gù thì sẽ ...yếu trong các hoạt động tập luyện , làm việc hoặc có thể cả trong việc thực hiện chức năng duy trì nòi giống
- Đầu mõm to , ấn tượng .
- Đuôi thế là OK rồi , to , không dài quá mà cũng không ngắn quá . Ngắn sẽ làm xấu con chó nhưng dài quá nó sẽ có khuynh hướng móc lên ở cuối đuôi , cũng không đẹp .
- Nhưng sau tất cả những điểm riêng khá ấn tượng , em này có bột lông nhìn không bắt mắt lắm ( Không biết có phải do chụp hình ? ) !!! Đặc biệt là ở VN , tiêu chí này sẽ ảnh hưởng rất lớn đến mức độ hài lòng khi nhận xét một con chó . Bên Đức , họ thuờng nói màu sắc không quan trọng lắm nhưng những con đạt giải cao thường có màu sắc rất đẹp !!!
Nếu như em này có bộ lông màu đen - đỏ thì quá ngon lành !!!
Vậy nhé bác , nói nhiều lại phô ra nhiều cái ...dốt !!!

haiqui

Member
Lâu lâu nghe được một ít kinh nghiệm, nhưng hoá ra là cả một kho tàng :-bd:-bd:-bd

yeulab

Member
Thân gửi Bác Khiêm

Con GSD của Hoàn HN này tình cờ mua được trong chuyến đi DU XUÂN về Hải Dương đầu năm,Bố của nó là con của chó đực KALY, Mẹ của nó là con của chó cái SINA nhà bác Tần HD mà anh em mình từng vào chơi.Chân thành cám ơn những nhận xét có phần nhẹ tay của bác Khiêm

KHIEMTN

Member
Con GSD của Hoàn HN này tình cờ mua được trong chuyến đi DU XUÂN về Hải Dương đầu năm,Bố của nó là con của chó đực KALY, Mẹ của nó là con của chó cái SINA nhà bác Tần HD mà anh em mình từng vào chơi.Chân thành cám ơn những nhận xét có phần nhẹ tay của bác Khiêm
Du xuân mà mua được con chó thì năm nay ...khỏi lo bị chôm chĩa !!! Mình nghĩ cái ảnh Hoàn post lên màu không đẹp có lẽ do bối cảnh chụp . Làm lại vài "pô " post lên cho mọi người chiêm ngưỡng với !!!

yeulab

Member
Gửi Bác Khiêm và toàn thể anh em

Xin chân thành cảm ơn tình cảm của các Bác dành cho chú ZEX này.Hà Nội mấy ngày qua trời âm u quá,để mấy hôm nữa trời sáng Hoàn sẽ chụp ảnh Zex pót lên cho các Bác xem giúp và nhờ các Bác tư vấn cách nuôi dưỡng em nó cho tôt nhé. Chúc các Bác luôn mạnh khỏe và thành đạt

Ikki Nguyen

Bác cho em hỏi là những chú GSD con sản xuất từ trại bác đều có cha là chó nhập hoặc nếu sinh ở VN cũng có nguồn gốc rõ ràng? Còn về phần chó cái của trại bác, ngoài những con chó cái nhập (có giấy tờ đầy đủ chứng minh thuần chủng) thì những con cái sinh ở VN có nguồn gốc rõ ràng ko, thuần chủng ko? Nếu những câu hỏi của em có làm ảnh hưởng đến bác thì cho em thành thật xinh lỗi vì em mới chỉ vào nghề thôi nên còn chưa biết gì. Em cũng đang ky cóp để mua 1 chú GSD đầu tay từ trại bác nên cũng muốn tìm hiểu thêm. Tiêu chí của em cũng bình thường: chó bố mẹ nhập hay sinh ở VN cũng được, chỉ cần có nguồn gốc rõ ràng, thuần chủng, giá 1 chú khoảng 4,5tr/3tháng và giá trị của con chó phù hợp với hình dáng của nó (nếu bác bán cho em 1 con chó quá đẹp thì sẽ tội nghiệp nó, nếu bác bán cho em một con chó quá xấu thì tội nghiệp em). Em hy vọng một ngày nào đó sẽ được đến Tây Ninh để tham quan trại của bác. Chắc tới lúc đó em du lịch ở TN mấy ngày luôn để ngắm đàn GSD của bác cho đã mắt thì thôi. Thân chào bác!

Status
Không mở trả lời sau này.